Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Nhãn hiệu bình sữa nào là tốt nhất cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 292K Lượt đọc
  • 1.28K Trả lời

59 Người đang theo dõi

• bcc
    • 7 năm
    • 792 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình với!

Mình sắp sinh nhưng chưa mua được bình sữa cho bé vì thị trường có nhiều loại quá mình không biết chọn hiệu nào cả. Mình thấy có bình sữa chống sặc, bình thủy tinh, bình nhựa, núm vú cao su, silicon...rồi các loại dung tích đều khác nhau...
    Các mẹ tư vấn cho mình là nên mua hiệu nào, dung tích bao nhiêu và phải mua ít nhất bao nhiêu bình thì mới đủ dùng cho bé? vì mình mới mang thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm gì trong việc này cả. Giúp mình với nhé.

Chân thành cảm ơn và mong sớm nhận tin của các mẹ :1:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,683 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Bé mới sinh bạn nên chọn loại bình dung tích 120cc để pha sữa, còn uống nước chỉ cần 60cc. Theo kinh nghiệm của tớ thì xài bình Nuk của Đức là rất tốt, ti chọn loại silicon, vì cái này có van chốg sặc, giá bình dân.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 270 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đồng ý với mẹ Hải Anh, tuy nhiên xin bổ sung thêm cho đúng với câu hỏi của bcc: nói chung bạn cứ mua độ 3 bình 120cc, 2 bình 60cc (để uống nước). Nếu như bạn có nhiều sữa thì thôi còn nếu không thì sau này sẽ phải mua thêm một bình 120cc nữa.
    Còn theo mình biết, kể cả có sữa nhưng bạn nên tập cho bé bú bình từ sớm (vắt sữa mẹ ra cho bú bình) để sau này bạn đi làm còn dễ, chứ không cũng sẽ rất mệt, nhiều bé nghiện ti mẹ, nhất định không chịu bú bình.
    Và một lời khuyên nữa là nếu đã dùng bình của Nuk thì cứ chịu khó mua bình của Nuk, như vậy sau này đỡ rắc rối khi rửa bình.
    À, nên nhớ là của Nuk có cả núm vú đầu dẹt và đầu tròn, nên chú ý. Ở VN mình hay sài đầu tròn.

Mời các bạn ghé thăm blog của Gâu và Mickey cho vui nhé...

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• bcc
    • 7 năm
    • 792 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Hải Anh và mẹ bé Gâu nhé.
    Cho mình hỏi thêm là giữa bình thủy tinh và bình nhựa thì dùng bình nào tốt? và mình thấy ở nơi bán họ có đề :
    - Núm vú có hình chữ T : dùng cho bé ăn uống sữa bột.
    - Núm vú có lỗ tròn : dùng uống nước và sữa mẹ.
    - Núm vú có dấu + : dùng ăn bột.
    Nhưng mình tìm mãi chẳng thấy những dấu hiệu đấy ở trên bình sữa mà ở siêu thị thì họ không cho mở bao nilon ra để kiểm tra, vậy mình có nhất thiết phải mua đúng những núm vú có những hình dáng kể trên không hay là mua loại núm vú nào bé bú cũng được?

Mẹ nào biết thì nói cho mình biết với. Thx

• 2,683 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Theo mình bạn chỉ nên lấy bình nhựa khi bé còn nhỏ, vì đến 4 tháng là nên tập cho bé tự cầm bình, thì cái bình nhựa nó nhẹ hơn bình thuỷ tinh. Thực ra nhựa của họ rất tốt, đã được kiểm nghiệm kỹ càng về độ an toàn cho bé, nên yên tâm sử dụng, nó cho phép tiệt trùng ở nhiệt độ sôi 100 độ C mà.
    Ở HN mình thấy họ bán bình Nuk đã kèm ti bên trong rùi, thường là ti bẹt, mình xài ti bẹt thấy thích hơn ti tròn vì bé dễ ngậm hơn, lỗ phun hướng lên phía trên vòm họng của bé tránh cho sữa/nước phun thẳng vào cổ họng nên đỡ sặc hơn. Từ nhỏ tới giờ toàn xài cái đó, núm ti silicon cứ 4-6 tháng thay một lần nhé. Con sẽ quen với một loại ti thôi, không cần cầu kỳ nhiều loại ti quá nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,648 Bài viết

• 1,443 Được cảm ơn

Bcc ơi, tham khảo thêm của Pigeon nhé (như bé nhà tớ đã từng dùng):
    - Trên vành của núm ti thay có ký hiệu S (0-3mos), M (3-6mos), L (6-9mos) (cái này tớ không nhớ chính xác lắm đâu, đại khái là như thế) tức là lỗ chảy sữa to nhỏ tùy vào tháng tuổi của bé. Cứ mua đúng tháng của bé nhé, và hình của đầu núm 3 loại cũng khác nhau đấy.
    - Có 2 loại núm ti thay: bằng silicon màu trắng: cứng nhưng không mùi (bền hơn, nhất là đến lúc bé mọc răng rất thích cắn), khoảng 8K; bằng cao su màu vàng nâu: mềm mại hơn (gần bằng ti mẹ :1: ) nhưng hơi có mùi cao su nếu bé nào khó tính và nhạy sữa thì sẽ không bú đâu, khoảng 9K.
    Nếu bạn dùng bình Nuk thì mua ti thay của Nuk, dùng bình Pigeon thi mua ti thay của Pigeon nhé, vì như thế thì ti thay mới vừa với miệng bình. Thế nên chỉ cần tìm đúng ký hiệu trên núm ti thay thôi bạn nhé, trên bình hình như không có đâu.
    Còn gì nữa nhỉ, nếu nhớ ra tớ sẽ post tiếp nhé.

• bcc
    • 7 năm
    • 792 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn cho mình nhé. Mẹ Nhím đã có thêm kiến thức trong việc mua bình sữa cho con rùi.

Hôm qua mình cũng có xem bình hiệu Avent giá 145K/hộp 2 bình, nhưng sao núm vú thay thế lại đắt quá 65K/cái.
    Các mẹ trên WTT cũng khen bình Avent lắm, nhưng hình như bình Avent không dùng núm vú thay thế hiệu khác được phải không các mẹ? hiệu Nuk cũng thế hay chỉ có Avent thui? Avent không bán đại trà như Nuk, vậy khi bé cần thay ty mà hết hàng thì không biết sao nhỉ

• 4,454 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bcc
    Cảm ơn các mẹ đã tư vấn cho mình nhé. Mẹ Nhím đã có thêm kiến thức trong việc mua bình sữa cho con rùi.

Hôm qua mình cũng có xem bình hiệu Avent giá 145K/hộp 2 bình, nhưng sao núm vú thay thế lại đắt quá 65K/cái.
    Các mẹ trên WTT cũng khen bình Avent lắm, nhưng hình như bình Avent không dùng núm vú thay thế hiệu khác được phải không các mẹ? hiệu Nuk cũng thế hay chỉ có Avent thui? Avent không bán đại trà như Nuk, vậy khi bé cần thay ty mà hết hàng thì không biết sao nhỉ
    mẹ nó ơi, cái bình không quan trọng bằng cái núm đâu
    có các bố mẹ đã tư vấn là dùng núm nuk đấy, loại dẹt, có lỗ thông hơi í
    có thể chọn núm silicon hay cao su, có cả loại cổ rộng vừa với bình avent đấy
    :4:

• 903 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

BÌnh Avent tốt đấy chứ, mình thấy nhiều người kêu bình Nuk dùng 1 t thì bị có mùi, mà đúng như mẹ conchimhưhư nói, núm ti Nuk vừa với bình Avent đấy.
    BÌnh NANO Silver thì không cần luộc, đã có chế độ tự tiệt trùng bằng công nghệ Nano Silver.
    Còn là tuỳ bạn chọn
    BÌnh Nuk dùng lâu có mùi nhưng giá bình dân thì thay đổi liên tục cũng được

• 2,864 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Bình Avent núm vú cứng lắm, con mình dùng Avent từ lúc mới sinh. Đến khoảng tháng thứ 3 là bé không chịu núm vú AVENT nữa vì bé bú song song ti mẹ và ti bình. Cuối cùng mình phải thay đến núm vú Nuk đầu dẹp thì bé mới chịu bú đến giờ đó. Theo mình núm vú silicon được hơn cao su vì cao su có mùi rất khó chịu mà các bé thì rất nhạy, chỉ cần 1 tý mùi khác là biết liền hà