• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.8K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 23 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Báo cáo các đồng chí,

Hôm vừa rồi tôi vào trang http://hathanh.info/ thấy có bán đĩa nhạc giao hưởng Mozart Effect cho bé con. Mua về cho thằng cu nghe cả ngày, chẳng biết nó có thông minh ra không nhưng thấy ngủ ngoan hơn hẳn, đêm không giật mình khóc nữa. Tôi cho nghe cả ngày cả đêm (nó có bộ 3 đĩa cho các lúc). Nhưng tôi dùng cái đài đĩa của tàu nên chạy ác quá nó bị hỏng, thằng con lại giật mình khóc lóc. Các đồng chí thử xem, có vẻ rất ngon.

Putain

PS: Tôi thấy hay nên phổ biến bà con, các đồng chí admin đừng nghĩ tôi quảng cáo, tội nghiệp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu được bạn co thể cho mình copy được ko ?hay co thể dơnload trên mang ko? vi mình ko o vn nên hơi mệt .cám ơn nhiều
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua đọc trên mạng http://hathanh.info/index.php?show=articles&view=61&id=1366. Mình có mua được 1 bộ đĩa The mozart effect. Mình thấy mọi người nói cho bé nghe nhac mozart thi bé sẽ thông minh hơn, trí nhớ tốt hơn không biết có đúng không nhỉ. Mẹ nào biết cho mình thêm kinh nghiệm với
    Chỉnh sửa lần cuối bởi teddy bear; 26/05/2007 vào lúc 05:45 PM. Lý do: sua lai link
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người có biết không, trẻ sơ sinh rất nhạy cảm với âm thanh, đặc biệt là âm nhạc. Các bé rất thích nghe những giai điệu mà bé được nghe từ khi còn trong bụng mẹ. Cho đến khi 6 tháng tuổi tất cả các bé đều là chuyên gia về âm nhạc. Trong khoảng thời gian đó bé cảm nhận và phân biệt âm thanh tốt hơn chúng ta nhiều lần. Khả năng này sẽ mất bớt đi khi bé 10 tháng tuổi. Do khi lớn lên các tế bào não sẽ mất dần đi một cách có chọn lọc những khả năng không cần thiết.
    Người ta đã chứng minh là nhạc cổ điển rất tốt đối với trẻ sơ sinh. Nó mang lại cảm giác êm dịu cho trẻ. Đặc biệt là nhạc của Mozart. Nhạc Mozart rất trong sáng, ngay cả trong những nỗi buồn. Mình đã từng nghe nhạc Mozart từ khi còn rất nhỏ, nhưng chỉ là thỉnh thoảng được nghe qua đài tiếng nói thôi. Ngày đó mình rất thích " Khát vọng mùa xuân". Lúc ấy cứ tưởng ông ấy viết cho trẻ em chứ. Sau này lớn lên mới biết nghe Mozart lúc nào bạn cũng thấy mình trong đó.
    Bé nhà mình cực kỳ thích Mozart. Lúc mới sinh, bé khóc, cứ cho nghe Mozart là bé nín, mặt nhìn rất thoải mái. Ngay cả khi bé đang ngủ mình cũng cho bé nghe. Chính mình cũng cảm thấy thư giãn khi nghe Mozart.
    Khi mẹ mang thai nên nghe nhạc cổ điển nói chung, đặc biệt là Mozart. Khi người mẹ nghe bé cũng đồng thời nghe luôn vì thính giác của bé đã hoạt động từ khi 3 tháng. Sau này khi ra đời, mỗi lần nghe bé sẽ cảm thấy như mình đang nằm an toàn trong bụng mẹ.
    Ai cũng biết âm nhạc hướng con người ta đến cái thiện, vì vậy một bé có tình yêu âm nhạc sẽ sống chan hoà và nhân ái. Cũng không riêng gì nhạc cổ điển mới tốt. Chính âm nhạc dân tộc Việt Nam cũng rất hài hoà và có tính bác học.
    Còn câu này nữa: ai chưa thấy nhạc Mozart hay thì đi xem phim Amadeus nhé, sẽ hiểu ngay vì sao...:rolleyes:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chiptros; 26/05/2007 vào lúc 11:48 PM.
    • 1,468 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi teddy bear Xem bài viết
    Hôm qua đọc trên mạng http://hathanh.info/index.php?show=articles&view=61&id=1366. Mình có mua được 1 bộ đĩa The mozart effect. Mình thấy mọi người nói cho bé nghe nhac mozart thi bé sẽ thông minh hơn, trí nhớ tốt hơn không biết có đúng không nhỉ. Mẹ nào biết cho mình thêm kinh nghiệm với
    Điều này là tất nhiên rùi, nhưng tốt nhất là bạn cho con nghe từ trong bụng khoảng tháng thứ 6 trở đi, khi con ra đời thì cho con nghe lúc cho bú là tốt nhất. Con mình nghe nhạc từ lúc 4 tháng kia(còn trong bụng mẹ nè chưa ra đâu) nó khôn lắm đến đoạn nào nhạc đánh mạnh thì bé cũng máy dữ lắm ,bạn thử xem sao ngộ lắm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo tớ thì không nhất thiết phải nghe nhạc Mozart, bất cứ thể loại nhạc nhẹ trữ tình nào cũng được, miễn là bạn thấy thích. Vì cái thể loại nhạc BÁC HỌC này không phải ai cũng nghe được đâu, mẹ bé không thích nghe mà cứ bật lên bắt phải thưởng thức thì chắc bé cũng không hấp thụ được. Bé nhà tớ ngày xưa được nghe toàn nhạc Trịnh, bây giờ chưa biết thông minh đến đâu, nhưng nghịch lắm :-)
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hom nay minh lại mới mua được thêm 1 dia o 68 Pho Huế. Thấy cô bé bán hàng nói là đĩa có phát ra âm thanh giống với âm thanh phát ra trong bụng mẹ nên baby nghe sẽ không khóc nữa và sẽ có giấc ngủ sâu hơn. Tối mình phải về thử xem sao
    • 457 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hom nay minh lại mới mua được thêm 1 dia o 68 Pho Huế. Thấy cô bé bán hàng nói là đĩa có phát ra âm thanh giống với âm thanh phát ra trong bụng mẹ nên baby nghe sẽ không khóc nữa và sẽ có giấc ngủ sâu hơn. Tối mình phải về thử xem sao
    trời, có chuyện đó nữa hả, mẹ bé thử rồi báo cho mình với nhé, bé nhà mình cũng hay khóc lắm, cảm ơn mẹ :Smiling:
    • 181 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ừ đúng rồi, mẹ chuối cũng vừa mua cái đĩa âm thanh tự nhiên đấy, nó có 5 tracks: nghe buồn cười lắm nhưng có vẻ hiệu quả ác. Nhất là track 3 là âm thanh trong bụng mẹ, nghe ì oạp nhưng bé ngủ ngon và thích lắm.
    • 181 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

À mà mẹ chuối chẳng phải đi đâu, chỉ cần alo đến số 1900 58 58 86 là có người tư vấn cặn kẽ và mang đĩa đến tận tay, ngon phết.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đêm qua mình thử cho baby nhà mình nghe thì kết quả thật bất ngờ, cu cậu cả đêm im re không khóc tẹo nào. Các mẹ thử mua về thử xem sao rồi report cho mình biết nhé
    • 1,964 Bài viết

• 2,333 Được cảm ơn

Theo thống kê qua người quen và kinh nghiệm của cá nhân mình về việc cho bé nghe nhạc từ trọng bụng mẹ: bé gái mà nghịch như con trai; dạn dĩ lắm.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 601 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yunmum Xem bài viết
    Ừ đúng rồi, mẹ chuối cũng vừa mua cái đĩa âm thanh tự nhiên đấy, nó có 5 tracks: nghe buồn cười lắm nhưng có vẻ hiệu quả ác. Nhất là track 3 là âm thanh trong bụng mẹ, nghe ì oạp nhưng bé ngủ ngon và thích lắm.
    Trời, kỳ diệu thế sao, bé Tít nhà mình khó tính hay quấy lắm, có lẽ mình cũng phải mua thử xem thế nào.:Silly:
    • 5,280 Bài viết

• 24,458 Được cảm ơn

Tui đây chứng kiến người thật việc thật:

Vốn tui có nhỏ bạn lúc bầu bì thì hai đứa cách nhau 3 tháng, nó cũng xúi nghe nhạc cổ điển cho con thông minh.
    Tui nghe được đúng 1 lần cái nhạc bác học í.
    Chẳng có tgian + trình độ “an hear for music” (Cái này copy bên tô pic Mỗi ngày một Idiom của beNhatKhuong) có giới hạn nên không thẫm thấu nỗi = xếp bộ dĩa qua 1 bên. Còn nhỏ bạn nghe miệt mài. KQ: Công chúa của tui 1,5 tuổi đã nói bibô rồi còn hòang tử của hắn tới 3 tuổi vẫn lèng èng ba …a…. Hy vọng trưởng thành có khác hơn chứ bây giờ hai đứa đã 10 tuổi rồi vẫn chưa thấy gì khác :Battin ey:

Nói vậy không phải cái thống kê hòan tòan có khoa học ở trên là sai, nhưng tui cũng chỉ muốn nói các mẹ không nên thần tượng chuyện này quá. Thông minh từ gen chắc cũng đến 80%
    • 181 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ờ đúng đúng, cái chuyện thông minh em cũng không kỳ vọng lắm. Nhưng theo một số nghiên cứu khác em đọc được thì kiểu gì cũng nên cho con học nhạc trước 7 tuổi. Như thế chắc chắn rất có lợi cho bé. Còn cái vụ nghe nhạc giao hưởng từ trong bụng mẹ em cũng ko rõ. chỉ thấy cái vụ Mozart Effect này hay, vì nó hướng dẫn có tăng trí thông minh đâu, nó làm tăng khả năng tập trung này, tăng khả năng vận động, tạo tai âm nhạc cho bé, tăng trí nhớ, tạo thư giãn ...... và một đống hiệu ứng khác. Em thấy hơi ngon.

Còn cái đĩa âm thanh tự nhiên, em bật cho chuối nghe nhất là cái track âm thanh trong bụng mẹ, chuối nhà em ngủ say như cá luôn, sướng quá.

Em thấy mua mấy quả đấy hay mà .... hay nhất là nó chẳng đắt tý nào
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua để thủe xem thưc hư thế nào. Minh xung phong đưa cô em đi khám thai. Mình đề nghị bác sĩ bật to máy siêu âm, tiếng trong đĩa âm thanh trung thực đúng là giống y hệt tiếng trong bụng mẹ. Thảo nào cu cậu nhà mình im thin thít cả đêm không ngọ nguậy gì cả.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hiiiiiiiii, các bà mẹ nhiều kinh nghiệm quá, còn mình sắp chào đời, có được những kinh nghiệm này để chăm sóc con tốt quá, cám ơn các bà mẹ và các ông bố nhiều. thanks !
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hom nay minh lai moi mua them duoc 2 dia Mozart cho bé nữa ở 68 Phố huế
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hom nay di mua ho chi ban may bo dia . Minh thay thay may co nhan vien ban dia la tuan sau se co bộ đĩa danh rieng cho bà bầu, ko biet the nao, tuan sau phai ra mua thử để nghe mới được.
    • 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hom nay di mua ho chi ban may bo dia . Minh thay thay may co nhan vien ban dia la tuan sau se co bộ đĩa danh rieng cho bà bầu, ko biet the nao, tuan sau phai ra mua thử để nghe mới được.
    Vậy à, chỉ cho mình địa chỉ với. Mình mang bầu được hơn 6 tháng rồi nhưng chưa có thời gian nào cho con nghe nhạc cả . Mình sẽ mua thử đĩa đó xem hiệu quả thế nào
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3