• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Mua tủ quần áo cho em bé loại nào, ở đâu thì rẻ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 56.2K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 297 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em muốn tìm mua tủ quần áo cho em bé mà không biết ở đâu bán rẻ? :Sad: Em đã xem trên Đê La Thành có 2 cửa hàng bán nhưng mà đắt quá (kích cỡ: rộng 1.2m, dài 2.0m mà tận gần 6tr???). Mẹ nào biết chỗ nào bán tủ em bé kích cỡ đó mà rẻ hơn (khoảng hơn 3tr chút) thì mách em với nhé. Em cần quá rùi. Cảm ơn các mẹ rất nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Chọn đồ chơi gì cho bé từ 12-18 tháng tuổi

Đến độ tuổi này, nhóc của bạn đã bắt đầu trở nên khó canh giữ, bé chẳng chịu ngồi yên nữa. “Hiếu...

• Địa chỉ mua quần áo cho các bé theo tiêu chí: đẹp, rẻ hơn, chất lượng

Chào các mẹ, tớ có sở thích sắm đồ cho con, nhất là quần áo, cũng đi nhiều nơi, nhiều shop bán quần áo để mua, mấy tháng nay phát hiện ra cửa hàng bán quần áo ở Phan Bội Châu, đối diện quán Ngon ấy, quán bé bé, bán đồ Trung Quốc là chính, tớ thấy cũng phong phú, có catalog để xem và chọn nữa. Tớ...

• Mẹo chụp hình xinh xinh cho con nè

Hầu hết cha mẹ nào cũng muốn lưu giữ lại các khoảnh khắc kỉ niệm của con từ khi chào đời nè, nhưng...

• Hỏi địa chỉ đóng tủ quần áo cho bé

Có ai biết địa chỉ đóng tủ quần áo cho bé vừa đẹp vừa rẻ không ạ? Em sắp sinh muốn đặt tủ chiều dài 2m, rộng 1m. Tủ có nhiều ngăn nhỏ, mỗi ngăn một màu . Em muốn cải cách 1 chút về mẫu mã vì có ý định đặt cả ti vi lên trên tủ. Nhưng không biết địa chỉ nào đóng vừa rẻ vừa đẹp, chắc em đặt gỗ công...

• 586 Bài viết

• 1,771 Được cảm ơn

Chẳng biết nhóc nhà mẹ lên mấy rồi nhỉ? Nhóc nhà mình hơn ba tuổi mình sắm cho " chị " ấy hai cái tủ nhựa năm ngăn, đựng đồ thoải mái mà lại yên tâm không bị mốc, mối mọt gì cả? Hay mẹ nó thì loại này xem. Giá cả cũng rất dễ chịu!
    • 838 Bài viết

• 3,190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thachthaotrang Xem bài viết
    Chẳng biết nhóc nhà mẹ lên mấy rồi nhỉ? Nhóc nhà mình hơn ba tuổi mình sắm cho " chị " ấy hai cái tủ nhựa năm ngăn, đựng đồ thoải mái mà lại yên tâm không bị mốc, mối mọt gì cả? Hay mẹ nó thì loại này xem. Giá cả cũng rất dễ chịu!
    Cái này thì em đang có nhu cầu. Chị cho em hỏi nhờ là nên mua ở đâu? Giá cả cụ thể là bao nhiêu ạ??? Em ở Hà Nội.
    • 1,122 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình thấy trẻ con dùng tủ nhựa nhiều ngăn là rất hợp lý, ngăn đựng mũ khăn, ngăn đựng tất, ngăn đựng váy, ngăn đựng quần áo mùa hè, ngăn đựng quần áo mùa đông,... đồ trẻ con thường nhỏ, xếp vào các tủ to rất khó. Tủ nhiều ngăn sẽ rất thuận tiện cho việc sắp xếp và dễ lấy. Có nhiều loại nhưng mình ưa dùng của Duy Tân và Song long. Tùy kích thước mà giá cả khác nhau, muốn bao nhiêu ngăn là tùy ý mình, giá cả cũng hợp lý. Trên Metro hay trong các cửa hàng đồ nhựa trong các chợ đều có bán.
    • 586 Bài viết

• 1,771 Được cảm ơn

Mình cũng dùng đồ nhựa của Song long, hình thức đẹp, màu sắc bắt mắt. Mình mua ở Metro đấy, hoặc ở các của hàng đồ nhựa, đồ trẻ sơ sinh cũng bán nhiều. " ongbotuonglai" ra những chố đó mà mua!
    • 838 Bài viết

• 3,190 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhé, tuần này em sẽ rủ nhà em đi mua tủ
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bạn có thể ra Phùng Hưng, có nhiều lắm. Mình cũng vừa mua cho Bông 1 cái tủ của Đại Đồng Tiến, 600k (5 ngăn)
    • 838 Bài viết

• 3,190 Được cảm ơn

Cảm ơn cả nhà!!!
    • 408 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Tớ thì chả thích đồ nhựa, vả lại tớ thấy đồ nhựa mà 600K thì quá đắt.
    Hồi tớ đẻ em bé, tớ mua 1 cái tủ gỗ công nghiệp ở Nhà Đẹp, giá 1,2M, cũng có các năng nhỏ để quần áo, khăn. Đắt hơn tủ nhựa 1 chút nhưng mà đẹp hơn hẳn, có thể làm đồ decor nữa. Tớ nghĩ dùng lâu dài thì mua tủ gỗ hơn, chứ vài bữa nữa bé lớn thì cái ngăn nhựa đó để đi đâu.
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA
    • 735 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Em đã đau đầu về vấn đề tủ này rồi. Rút ra kết luận thế nì nì: Không nên mua tủ nhựa vì đựng được ít lắm, rẻ thì có rẻ. Em chơi hẳn một cái tủ 2 buồng của Hoàng Anh Gia Lai gỗ thịt hẳn hoi nhé. Để làm gì? Một buồng đựng đồ đang sử dụng của Nhện, bao gồm váy, quần xi líp, quần đùi:Thinking: , áo cộc tay, ba lỗ, áo dài tay, gi lê, quần dài loại cho trẻ từ 85cm trở xuống và 1 góc cho cô giúp việc. Một buồng đựng đồ dành cho trẻ từ 90cm trở lên do mẹ cháu thích nên cứ mua sẵn một số, quần áo rét, đồ sơ sinh cho em Nhện cuối năm ra đời, các loại chăn mền, màn, khăn tắm tuy đang sử dụng nhưng thỉnh thoảng mới phải mở tủ. từ đi. Hai ngăn kéo phía dưới để 1 góc đồ lót của cô giúp việc, còn lại là tất chân, những hộp đựng các dụng cụ như máy hút sữa, núm bình sữa chưa dùng, gạc rốn... Một ngăn dựng khăn mặt, khăn ăn, tạp dề, mũ đi đường... của Nhện.

Do bố cục nhà chỉ để một tủ của bố mẹ cao 2,3m, rộng 2,3m nên chỉ còn một chỗ để vừa tủ rộng 1,2m, cao 2,2m (hay 2m gì đó) nên mình mua cái này, đâu như 5,2 triệu. Nếu còn chỗ rộng hơn chắc mình chọn tủ cho con khoảng 1,5m để còn để ké đồ ít dùng hoặc nếu không thì khi Nhện có em cũng không phải lăn tăn chuyện mua thêm tủ. Nhà vừa gọn vừa thoáng vì ít bị các tủ nhỏ chiếm diện tích và nhìn rối mắt. Tất nhiên có nhược điểm hơi người lớn một chút vì không có màu mè hoa lá cành ở tủ dành cho con. Nhưng mình chủ trương không dành phòng riêng cho con trước khi đi học lớp 1 nên tính vậy.
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meongmat Xem bài viết
    Em đã đau đầu về vấn đề tủ này rồi. Rút ra kết luận thế nì nì: Không nên mua tủ nhựa vì đựng được ít lắm, rẻ thì có rẻ. Em chơi hẳn một cái tủ 2 buồng của Hoàng Anh Gia Lai gỗ thịt hẳn hoi nhé. Để làm gì? Một buồng đựng đồ đang sử dụng của Nhện, bao gồm váy, quần xi líp, quần đùi:Thinking: , áo cộc tay, ba lỗ, áo dài tay, gi lê, quần dài loại cho trẻ từ 85cm trở xuống và 1 góc cho cô giúp việc. Một buồng đựng đồ dành cho trẻ từ 90cm trở lên do mẹ cháu thích nên cứ mua sẵn một số, quần áo rét, đồ sơ sinh cho em Nhện cuối năm ra đời, các loại chăn mền, màn, khăn tắm tuy đang sử dụng nhưng thỉnh thoảng mới phải mở tủ. từ đi. Hai ngăn kéo phía dưới để 1 góc đồ lót của cô giúp việc, còn lại là tất chân, những hộp đựng các dụng cụ như máy hút sữa, núm bình sữa chưa dùng, gạc rốn... Một ngăn dựng khăn mặt, khăn ăn, tạp dề, mũ đi đường... của Nhện.

Do bố cục nhà chỉ để một tủ của bố mẹ cao 2,3m, rộng 2,3m nên chỉ còn một chỗ để vừa tủ rộng 1,2m, cao 2,2m (hay 2m gì đó) nên mình mua cái này, đâu như 5,2 triệu. Nếu còn chỗ rộng hơn chắc mình chọn tủ cho con khoảng 1,5m để còn để ké đồ ít dùng hoặc nếu không thì khi Nhện có em cũng không phải lăn tăn chuyện mua thêm tủ. Nhà vừa gọn vừa thoáng vì ít bị các tủ nhỏ chiếm diện tích và nhìn rối mắt. Tất nhiên có nhược điểm hơi người lớn một chút vì không có màu mè hoa lá cành ở tủ dành cho con. Nhưng mình chủ trương không dành phòng riêng cho con trước khi đi học lớp 1 nên tính vậy.
    Dùng đồ Hoàng Anh Gia lai được đây, mình đã dùng đồ này được 06 năm rồi mà vẫn Ok. Nhưng cũng hơi đắt nhỉ, cửa hàng của họ ở Tràng Thi đấy về màu sắc thì chỉ có 2 màu thôi
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhưng theo mình nếu có đk thì mua luôn tủ gỗ to cho bé. Vì quần áo của bé cũng khá nhiều, càng lớn lại càng nhiều ==> tủ nhựa đựng thì hình như cũng không ổn lắm.
    Thường tủ nhựa thì chỉ nên dùng cho bé mới sinh hoặc gđ có diện tích khiêm tốn thôi.
    Nếu mẹ nào có địa chỉ mua tủ gỗ "re rẻ" thì cũng cho mình biết nhé.
    Cảm ơn nhiều.
    • 7,732 Bài viết

• 7,666 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me ZeZui Xem bài viết
    Tớ thì chả thích đồ nhựa, vả lại tớ thấy đồ nhựa mà 600K thì quá đắt.
    Hồi tớ đẻ em bé, tớ mua 1 cái tủ gỗ công nghiệp ở Nhà Đẹp, giá 1,2M, cũng có các năng nhỏ để quần áo, khăn. Đắt hơn tủ nhựa 1 chút nhưng mà đẹp hơn hẳn, có thể làm đồ decor nữa. Tớ nghĩ dùng lâu dài thì mua tủ gỗ hơn, chứ vài bữa nữa bé lớn thì cái ngăn nhựa đó để đi đâu.
    Mình cũng sắm cho con gái tủ như Me Zezui đấy. Rất thích vì để được nhiều đồ, lại đẹp, giá thành chấp nhận được.
    • 211 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cũng còn tùy tưng điều kiện kinh tế thì mới có sự lựa chon họp lý chứ. Nếu Bố Mẹ nào lựa chọn dùng tủ nhựa thì mua ở Đồng Xuân ấy, trên đây có đại lý nhựa của Song Long và Việt Nhật. Mình cũng vừa mua 1 cái tủ Song Long 5 ngăn loại đẹp nhất là 439k, còn của Việt Nhật cũng 5 ngăn có hai loại 360k và 450k. Có cả các tủ loại 3-4 ngăn nữa nhưng cái đó thì mình ko biết giá. Tham khảo nhé.
    • agu
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các bạn có thể đến cửa hàng bán đồ nội thất UMA, số 2 Trần Huy Liệu. Mình thấy ở đó có bán tủ 5 ngăn, cao khoảng 1.2-1.3m, rộng 1m, gỗ dày chắc chắn, giá 3.3M. Ngoài ra còn nhiều loại bàn ghế (có cả ghế gỗ của em bé để ngồi bàn ăn cùng gia đình, giá 190k), đồ trang trí theo phong cách Tây, giá ko đắt lắm .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebig Xem bài viết
    Cũng còn tùy tưng điều kiện kinh tế thì mới có sự lựa chon họp lý chứ. Nếu Bố Mẹ nào lựa chọn dùng tủ nhựa thì mua ở Đồng Xuân ấy, trên đây có đại lý nhựa của Song Long và Việt Nhật. Mình cũng vừa mua 1 cái tủ Song Long 5 ngăn loại đẹp nhất là 439k, còn của Việt Nhật cũng 5 ngăn có hai loại 360k và 450k. Có cả các tủ loại 3-4 ngăn nữa nhưng cái đó thì mình ko biết giá. Tham khảo nhé.
    Bác bebig ơi! bác cho em xin cái địa chỉ mà bác mua tủ với. Em cũng đang cần tủ lém mờ chưa bít mua ở đâu. Bác nhắn cho em địa chỉ đó tới số máy của em : 0946202064. Em chân thành cám ơn bác.....
    • 298 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Tớ mua cái tủ 3 ngăn của Duy Tân thì phải, trong metro hồi chưa sinh con, tầm 200k. giờ chắc phải gần 300k - đựng đồ thoải mái, vừa gọn vừa tiện
    • 86 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi entrenous1202 Xem bài viết
    Tớ mua cái tủ 3 ngăn của Duy Tân thì phải, trong metro hồi chưa sinh con, tầm 200k. giờ chắc phải gần 300k - đựng đồ thoải mái, vừa gọn vừa tiện
    Hôm rồi em có mua tủ nhựa đại đồng tiến cho bé, nhựa rất đẹp ko có mùi (có chị ở cùng cơ quan mình kêu cái tủ nhựa Việt Nhật có mùi nhựa :mad: phí tiền ) mình mua online bên Kids plaza các bạn ấy trở đến tận nhà cho mình
    http://.com/product_info.php?products_id=752
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang đau đầu về mua tủ cho bé nhà em đây, nhưng chưa biết chọn loại nào?
    Nhưng e thích tủ gỗ hơn, đựng được nhiều đồ cho bé các mẹ ạ
    • 595 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

tối qua đi big C mình thấy tủ nhựa 4 ngăn đủ màu đang giảm giá đấy, các mẹ vào xem có rinh được không, xã mình cứ kêu mua vì thấy đẹp mà tủ con mình nhiều rồi, ko có nhu cầu chứ thấy ham lắm
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4