• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 76.8K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có biết ở đâu bán cái Tông đơ cắt tóc cho các bé mà tốt một chút o?

Các mẹ mách giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Củ mài đắng giúp cải thiện khả năng sinh lý nữ

3 loại nội tiết progesteron, estrogen và testosteron trong cơ thể người phụ nữ được ví như cái...

• 10 lý do nên dùng tã giấy Bambo Nature

Nếu như bạn ưa thích sự tiện lợi của tã giấy dùng một lần và muốn chọn cho bé một sản phẩm tốt...

• Làm thế nào để cắt tóc cho bé?

Mùa hè đến rồi, bé cần phải cắt tóc cho mát. Nhưng để cắt tóc cho bé chẳng dễ chút nào? Mẹ nào có kinh nghiệm làm thế nào để cắt tóc cho bé vừa đẹp, vừa an toàn truyền đạt cho bà con học tập với nhé.

• Bảo Nhi - Vũ điệu Samba trên biển

Bé Bảo Nhi còn có tên thân mật là Kiwi. Cô nàng sắp được 4 tuổi. Rất hiếu động và mê trò chơi con...

• Cắt tóc cho bé lần đầu tiên ???

Các mẹ ơi cho em hỏi nhờ với !!! Em muốn cắt bớt tóc cho bé nhà em, từ lúc sinh đến giờ chưa cắt lần nào, giờ tóc dài chắc là ngứa nên thấy bé hay bứt tóc. Mình đem ra tiệm hay cắt ở nhà ??? Khi nào thì cắt được hả các mẹ, có người bảo em là nên cắt vào ngày đầu tháng. Bé nhà em được 7 tháng rùi. ...

• Mẹo chụp hình xinh xinh cho con nè

Hầu hết cha mẹ nào cũng muốn lưu giữ lại các khoảnh khắc kỉ niệm của con từ khi chào đời nè, nhưng...

• 48 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mẹ Huyền ơi mua ở đường Bạch Mai ý, khoảng từ số 18 - 24 gì đó em không nhớ rõ. Cửa hàng đó toàn bán đồ cho các cửa hàng cắt tóc thôi, nhiều thứ lắm. Em đã mua 01 tông đơ điện về cắt tóc cho bé. Tông đơ điện có 3 loại, em mua loại trung bình (98.000 VND), còn có loại rẻ hơn và đắt hơn nữa nhưng cái loại đắt hơn lại không phù hợp với em bé. Chị thử ra đó xem...
    Bo me yeu Bin
    Album cua Bin nay http://img70.photobucket.com/albums/v212/MeBin/
    • 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Cho em ngoài lề một tí
    Chị Huyền ơi, chị có 2 bé sinh đôi thích nhỉ. Chị post hình các bé lên diễn đàn đi, em thích các bé sinh đôi lắm cơ :P. Làm thế nào để sinh đôi nhỉ (em hỏi vậy để dành cho tập 2, chứ tập 1 bây giờ chỉ còn 2 tháng nữa là chui ra chào các bác và các anh chị rồi ).
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Cua hang Xuan Thuy - Ngay dau Bach Mai (cho Nga tu Bach Mai - pho Hue)
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ đảm đang ở Sài Gòn ơi, có ai biết chỗ bán tông đơ cắt tóc cho bé (loại tôn tốt ấy) không? Chỉ cho mẹ Dê Cỏn với.

Số là mẹ Dê Cỏn đã làm hết cách rồi, nào là tỉa tóc trong lúc bé tắm nè, mang đồ chơi ra tiệm cắt tóc nè, mà vẫn không thể nào "gọt" cái đầu Dê Cỏn "gọn gàng" được, nên định bụng mua tông đơ điện về nhà "đẩy" cho lẹ. mẹ nào biết chỉ giúp mẹ Dê Cỏn với nha. Cám ơn nhiều lắm lắm... ;-)
    Dê Cỏn buồn sừng húc giậu thưa . . .

• concunluoi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ 3 đứa con
    Các mẹ có biết ở đâu bán cái Tông đơ cắt tóc cho các bé mà tốt một chút o?

Các mẹ mách giúp em với.
    Khi o Việt Nam mình cũng gặp vấn đề như bạn, mình mua 1 cai gan 1 triệu để cắt mà không nổi vì nó vẫn giật tóc bé, nặng, kêu to, nói chung không vừa ý tẹo nào, còn loại ở Xuân Thuỷ - HN thì không thể nói được, vừa to, nặng, kêu ầm ỹ, cắt phải khéo mớis không làm bé sợ cát tóc. Kinh nghiệm của mình là bạn nhờ mấy mẹ Ỏ Anh, Pháp, Mỹ, đức sắp về VN cầm cho 1 cái, giá thì vô cùng, từ 9e đến 50 e đều dùng được, cái 9 e lình thấy mua là của Đức, không dây mà rất tốt, bạn mình dùng cho con từ 2 năm nay, nhà mình mua cái của Calor (Pháp) 24 e, có day nhung rất gọn và nhẹ, mà dùng 1 năm không thấy vấn đề gì, theo mình chỉ có cách đấy nếu bạn thật sự muốn có 1 tondeurge thực sự tốt.
    • 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ban De Con oi, Ban lai Nha Van Hoa Phu Nu do (tren dương Ly Chinh Thang), cho ban các dung cu cho các hóc viên hoc, gia lúc minh coi la 110000. Minh mua mot cai o tiem ban dung cu cát tóc hét 135000 roi moi thay cai o NVH PN, cai minh mua vua mác lai nang hon. Buôn de so.
    Chúc Ban mua dước cai nhu y nhe.
    • 876 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mẹ Dê Cỏn ơi, bữa trước AX em mua 1 cái tông-đơ sạc điện rất an toàn ở City Plaza bên NGuyễn Trãi ấy. Xài tốt lắm, có mức cố định không sợ xởn vào tóc bé đâu :4: , giá khoảng >400K, hàng của Đức thì phải.
    Be Au/SGN
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn Peace và Be-Au nhieu lam. Cận tết quá mà mình vẫn còn phải đi làm, chắc là Dê Cỏn phải chịu để cái đầu bù xù ăn tết quá - sau tết mình sẽ tìm mua tông-đơ cắt tóc cho cu cậu vậy.

Nhân tiện chúc mừng Be-Au sắp có em bé nha. Chúc hai mẹ con khoẻ, lên cân đều đều nghen ! ;-)

• 534 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cho em xin lạc đề tí xíu nha,thật sự em hơi bất ngờ khi hôm nay biết em bé dê cỏn của mẹ Hương là bé trai đó,vì nhìn hình với lại đọc bài về bé bao nhiêu lần cứ thấy gióng bé gái thôi,hôm nay nghe từ "cu cậu" em té ngửa luôn,hihihi...
    • 558 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

so rì lạc đề... cả mình cũng vậy, khi gặp mặt cũng còn nhầm :4:
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trời, thế có khổ không chứ ! Vừa đổi avatar rồi nè, cái hình mới này có cải thiện tình hình chút nào không chứ các mẹ cứ nhầm kiểu này làm sao mà mẹ Dê Cỏn kiếm được "con dâu tương lai" đây ???

(Bài này cũng lạc đề nốt !!! :4: )

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các chị. Em cần mua tông đơ rẻ rẻ một tý để cắt tóc cho 1 tá đứa con em. Hiện tại em đang sinh sống và công tác ở Cà Mau. Thế còn ai biết địa chỉ nào ở Cà Mau không. Em noob nên còn bỡ ngỡ (mới đẻ có tá hà)
    • vod
    • 10 năm
    • 366 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, bé nhà em sợ tiếng kêu của tông đơ máy lắm cơ. Em muốn mua 1 chiếc tông đơ tay để cắt tóc cho bé. Chị nào biết chỗ bán ko, mách cho em với. À, mà em đang ở TP HCM cơ...
    Cảm ơn các chị trước nhé!
    ..Mãi mãi cho anh tươi sáng niềm tin
    Mãi mãi cho em thơm ngát ân tình...
    • 2,808 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Mình ở Hà nội, mua tông đơ cho con trên Caring, có loại của Philips hoặc của Panasonic, mình thấy rất được, chỉ tội giá hơi đắt từ 1tr-2tr.

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh đang xài tông-đơ điện của Đài Loan, hiệu Golden, dễ sử dụng, cắt rất êm. Hồi bé được ba tháng, do tóc quá nhiều và dài nên được ba " xuống tóc" 1 phân luôn he.hee.... Gửi hình cho các mẹ xem tác phẩm luôn nè :Smiling:
    Mình nhờ mua nên không rõ địa chỉ, giá chừng 160k thoi. Mình sẽ hỏi lại địa chỉ rồi báo cho các mẹ.
    Hình đính kèm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ở Sài Gòn thì kiếm ở đường NGuyễn Trãi, có một đoạn chuyên bán đồ cắt tóc; đâu gần bệnh viện 175; giá khoảng 160k.
    Máy đơn giản, nhẹ, có 7 nấc kéo, dễ sử dụng, dùng điện, có thể sạc. Có gờ an toàn nên không sợ làm đau bé.
    • 112 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình đang quan tâm đến cái tông đơ này của một bạn bên , không biết đã có mẹ nào dùng chưa, cho mình vài nhận xét với.

Chỉnh sửa lần cuối bởi camlinhchu; 11/05/2009 vào lúc 04:32 PM.
    • 112 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

up lên nào, mẹ nào có kinh nghiệm mua và sài tông đơ cho con chia sẽ nhé. Tóc cu nhà mình mọc nhanh quá, muốn mua tông đơ mà chỉ sợ mua về không sài được. :Thinking::Thinking::Thinking:
    • 1,090 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camlinhchu Xem bài viết
    up lên nào, mẹ nào có kinh nghiệm mua và sài tông đơ cho con chia sẽ nhé. Tóc cu nhà mình mọc nhanh quá, muốn mua tông đơ mà chỉ sợ mua về không sài được. :Thinking::Thinking::Thinking:
    Tớ cũng đang muốn mua một cái, up lên để mọi người tư vấn giùm, mua loại nào thì rẻ, bền dễ sử dụng. Tớ hỏi tiệm phụ kiện về tóc ở gần nhà, họ bảo có 2 lọai 250k và 350k. :Thinking:
    nên chẳng biết nên mua hay không.
    Cu Hai: 10 tuổi - 31kg - 1m3 - Cu Tí: 3,5 tuổi - 19.5kg - 93cm
    Trời không mưa khắp thế gian. Phật không cứu hết hoàn toàn chúng sinh
    Tự mình phải cứu lấy mình. Tự nhân tự khởi duyên sinh mới thành

Blog nhà Nghé
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4