• 0 Lượt chia sẻ
  • 63.4K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 7/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
  • ...
  • 9
    • 151 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mùa đông đến rồi mình cũng định mua tấm lót sàn nhà cho ấm nhưng lại sợ con hay tè bừa bãi ra. các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi mua loại tấm lót nào thì ổn với nhà có con nhỏ

• 135 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tớ thấy tốt nhất là làm sàn gỗ, tính ra đắt gấp đôi thảm nhưng đẹp hơn, bền hơn, sạch hơn (rất nhiều).

• 70 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em cũng muốn mua thảm 4 miếng to hình các con vật trong phim hoạt hình mà kô biết mua ở đâu tốt và giá thành đc nhỉ?

• 5,983 Bài viết

• 7,192 Được cảm ơn

tớ thấy miếng xốp dễ hơn, dễ di chuyển, mang qua lại vào phòng khách, phòng ngủ được

• 70 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    tớ thấy miếng xốp dễ hơn, dễ di chuyển, mang qua lại vào phòng khách, phòng ngủ được
    em viết nhầm, miếng xốp chứ ạ, chị biết mua ở đâu kô ạ?

• 3,180 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Có phải xốp to đùng ko mẹ nó. Ra các hiệu chăn ga gối đệm hay bán. 30k/1 miếng. Túi 4 miếng.
    Hic, mình vừa hí hửng mua miếng nhỏ có hình con vật xong, thì jờ đọc thấy các mẹ kêu con cậy ra. Thế giờ lại bỏ đi hết để mua cái khác à, hic.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 141 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi UiiiDzaaa Xem bài viết
    Mình mún hỏi mua loại thảm xốp 60x60 có các hình hoạt hình chứ ko phải loại 30x30 trên . Vì mình có sẵn 4 tấm rùi ( dc cho ) và mún mua thêm để lót cho rộng để bé nằm chơi . Mỗi ngày khi con thức mình mới lót cho nằm , tối ngủ rùi thì gỡ ra cất đi vì mình lót cho bé nằm chơi dưới đất ở phòng khách cho thoáng . Nghe giá mấy mẹ kể sao mà rẽ thế , người mua cho mình bảo mua 90k/ tấm ặc ặc
    Oài, sao người nhà bạn mua đắt thế? Mình vừa mua ở Cát Linh sáng nay loại 60x60cm có hình thú trong hoạt hình là 120K/4 tấm (đóng 1 gói), còn loại vân gỗ là 150K/1 gói 6 tấm 60x60cm. Ở Cát Linh có nhiều hàng nói thách lắm. Mình mua hàng đối diện với phố Trịnh Hoài Đức ý. Hàng này bán đúng giá bạn ah.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Loại thảm xốp thì chỉ nên dùng 1 mùa rồi bỏ vì vi khuẩn nằm lại các kẽ thảm rất mất vệ sinh, mình thấy tiếc rẻ nên mua thảm len rồi đem hút bụi và giặt, cẩn thận mình trải chiếu lên đấy cho bé bò chơi.

• 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ chú ý: Cảnh giác với thảm trải sàn ghép hình cho trẻ
    Mới đây, Pháp là nước thứ 2 sau Bỉ đã đưa ra quyết định cấm bán loại thảm trải sàn ghép hình cho trẻ em do nghi ngờ có chứa nhiều chất độc hại không tốt cho sức khỏe.

[img]http://images1.*******.channelvn.net/Images/Uploaded/Share/2010/12/15/image66350277.jpg[/img]
    Frédéric Lefebvre - Bộ trưởng bộ thương mại Bỉ đã vừa đưa ra thông báo tạm dừng bán loại thảm trải sàn này trong vòng 3 tháng để tiếp tục điều tra, nghiên cứu về tính độc hại và ảnh hưởng của loại thảm này đối với người dùng, đặc biệt là trẻ nhỏ.

Bên cạnh đó, các chuyên gia nghiên cứu cũng cảnh báo là những gia đình đang dùng loại thảm này nên cẩn trọng hoặc thay một loại thảm thường khác để tránh khả năng bị nhiễm độc.

Được biết, chất formamide chứa trong loại thảm này cũng được tìm thấy trong loạt đệm mút ở các phòng tập thể hình, trung tâm thể thao.

Các chuyên gia nghiên cứu cho biết chất formamide được sử dụng để làm các loại đệm, thảm trở nên mềm, xốp nhưng lại có khả năng gây hại cho da.

Nếu bạn bị dị ứng với loại chất này, bạn có thể sẽ bị ngứa ngáy, mẩn đỏ ở những vùng da tiếp xúc. Đặc biệt, các chuyên gia cũng cảnh báo, loại thảm trải sàn ghép hình thường được trải trong phòng ngủ của trẻ em cũng chứa rất nhiều hoạt chất formamide.

Do đó, chúng trở nên đặc biệt nguy hiểm đối với các em bé có làn da nhạy cảm. Bởi vì những đứa trẻ từ 1 đến 3 tuổi thường nằm, bò, trườn trên loại thảm này hoặc có thói quen mút tay. Hành động rất nguy hiểm vì các em bé có thể bị nhiễm độc trực tiếp từ thói quen này.
    (*******)
    trích từ: http://www.khamchuabenh.com/read.php?4950
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 123 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

[QUOTE=honghanhmt1;21475000]Các mẹ chú ý: Cảnh giác với thảm trải sàn ghép hình cho trẻ
    Mới đây, Pháp là nước thứ 2 sau Bỉ đã đưa ra quyết định cấm bán loại thảm trải sàn ghép hình cho trẻ em do nghi ngờ có chứa nhiều chất độc hại không tốt cho sức khỏe.

[img]http://images1.*******.channelvn.net/Images/Uploaded/Share/2010/12/15/image66350277.jpg[/img]
    Frédéric Lefebvre - Bộ trưởng bộ thương mại Bỉ đã vừa đưa ra thông báo tạm dừng bán loại thảm trải sàn này trong vòng 3 tháng để tiếp tục điều tra, nghiên cứu về tính độc hại và ảnh hưởng của loại thảm này đối với người dùng, đặc biệt là trẻ nhỏ.

Bên cạnh đó, các chuyên gia nghiên cứu cũng cảnh báo là những gia đình đang dùng loại thảm này nên cẩn trọng hoặc thay một loại thảm thường khác để tránh khả năng bị nhiễm độc.

Được biết, chất formamide chứa trong loại thảm này cũng được tìm thấy trong loạt đệm mút ở các phòng tập thể hình, trung tâm thể thao.

Các chuyên gia nghiên cứu cho biết chất formamide được sử dụng để làm các loại đệm, thảm trở nên mềm, xốp nhưng lại có khả năng gây hại cho da.

Nếu bạn bị dị ứng với loại chất này, bạn có thể sẽ bị ngứa ngáy, mẩn đỏ ở những vùng da tiếp xúc. Đặc biệt, các chuyên gia cũng cảnh báo, loại thảm trải sàn ghép hình thường được trải trong phòng ngủ của trẻ em cũng chứa rất nhiều hoạt chất formamide.

Do đó, chúng trở nên đặc biệt nguy hiểm đối với các em bé có làn da nhạy cảm. Bởi vì những đứa trẻ từ 1 đến 3 tuổi thường nằm, bò, trườn trên loại thảm này hoặc có thói quen mút tay. Hành động rất nguy hiểm vì các em bé có thể bị nhiễm độc trực tiếp từ thói quen này.
    (*******)
    Hơ... đang định mua về trải cho đỡ lạnh... m bít mua gì bi giờ nhỉ??? Cảm ơn honghanhmt1
    Váy thiết kế dành cho công chúa
    http://www.flickr.com/photos/bongzo/

• Trang 7/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
  • ...
  • 9