• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 115 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Hi Cả nhà ,
    Cho mình hỏi nhờ mình có em bé sắp sinh vào mùa Đông. Mình muốn tắm cho bé vào mùa đó thì phải dùng quạt sưởi để làm ấm nhiệt độ. Nên định mua cái quạt sưởi nhưng không biết mua ở đâu. Bố mẹ nào biết thì chỉ cho mình với. Mình ở HN
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn ra hàng đồ điện gia dụng nào cũng có bán, dọc Cầu giấy chỗ mấy hàng bán quạt, phố Nguyễn Lương bằng đều có bạn đấy, nhưng bạn nhớ mua loại có đèn halogen thì tốt hơn, không khí trong phòng sẽ không bị khô. Cách đây 5 năm mình có mua một chiếc khoảng hơn 1 triệu, loại cổ ngắn, có thể quay đi quay lại, mà đến giờ vẫn còn chạy tốt, hình như của Hàn quốc thì phải.
    • 744 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi natvhn Xem bài viết
    Hi Cả nhà ,
    Cho mình hỏi nhờ mình có em bé sắp sinh vào mùa Đông. Mình muốn tắm cho bé vào mùa đó thì phải dùng quạt sưởi để làm ấm nhiệt độ. Nên định mua cái quạt sưởi nhưng không biết mua ở đâu. Bố mẹ nào biết thì chỉ cho mình với. Mình ở HN
    Nhà mình có cái quạt sưởi của người nhà xách về từ Hàn quốc nhưng thừa không dùng, còn mới nguyên đai nguyên kiện, nguyên cả tem dán ở sân bay luôn. Bạn thích thì lấy mà dùng. Mình chưa hỏi giá, hỏi xong rồi sẽ bán rẻ hơn ở hàng cho bạn.
    Chết vì tình là cái chết bất thình lình nhưng mà rất thường tình đối với mình :LoveStruc:
    • 115 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Các bạn nói khơi khơi thế này thì khó trong việc tìm đúng SP chất lượng nhỉ. Thử tìm cho nó cái Brand, thương hiệu là gì với ?. Vì giá cả nó lung tung và chất lượng cũng lung tung lắm í
    • 509 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi natvhn Xem bài viết
    Các bạn nói khơi khơi thế này thì khó trong việc tìm đúng SP chất lượng nhỉ. Thử tìm cho nó cái Brand, thương hiệu là gì với ?. Vì giá cả nó lung tung và chất lượng cũng lung tung lắm í
    Nói thật là tìm hàng made in Korea trên thị trường bây giờ là hơi khó. 90% là hàng Trung Quốc nhưng cũng có 2 loại: 1 là hàng TQ trôi nổi (hàng chợ) không có bảo hành, chất lượng kém, nhanh cháy bóng. Thứ hai là hàng TQ do các Công ty nhập khẩu, có bảo hành và chất lượng cao hơn. Có các nhãn hiệu sau cho bạn lựa chọn: Nagakawa (giá cao), KOMASU (giá trung bình), Saiko (giá trung bình), Gali (giá trung bình), Nova (hàng chợ) .... Đặc biệt sưởi Samsung, Daiwa, Deawoo là hàng TQ nhái, giả nhãn hiệu chứ không phải của Samsung xịn nhé. Mua hàng Công ty nhập khẩu thì yên tâm vì được bảo hành và cung cấp phụ tùng thay thế (bóng sưởi). Để sưởi cho bé, bạn dùng loại phát nhiệt bằng bóng halogen (bền và phát nhiệt nhanh hơn bóng thạch anh), nó không đốt oxy trong phòng như loại sưởi bằng may so + quạt gió (chưa kể loại này nếu tắm vẫn thấy lạnh do gió thổi từ sưởi ra). Thêm nữa dùng sưởi vẫn gây không khí khô nên bạn dùng thêm cái máy tạo ẩm hoặc là để chậu nước trong phòng. Nếu bạn đi mua lúc này giá sẽ mềm hơn chứ để lạnh mới mua thì giá gấp 2 -3 lần đấy. Khu vực bán thì bạn nên mua trên phố Huế hoặc các siêu thị điện máy (giá niêm yết và đúng xuất xứ). Khu Nguyễn Lương Bằng, Cầu Giấy, Giảng Võ bán hàng hay chăn dắt, nói không đúng xuất xứ và nói thách onttella:.
    Về công suất, có loại 400W x 2 bóng, 300W x 3 bóng hoặc 400W x 3 bóng, tùy bạn chọn theo diện tích phòng. Nếu phòng nhỏ hoặc chỉ để trong nhà tắm thì chỉ dùng loại 800W hoặc 900W là vừa. Lưu ý khi sử dụng:
    - Để đèn sưởi nơi bằng phẳng, kho ráo
    - Không chùm kín sưởi khi đang sử dụng (như kiểu hong quần áo, tã ...)
    - Không che đậy sưởi bằng các vật liệu gây cháy (nilon, nhựa, xốp ...)
    - Để đèn sưởi xa tầm tay với trẻ em
    - Không chạm tay vào mặt sưởi (lưới bảo vệ) khi đang sử dụng vì có thể gây bỏng.
    Năm ngoái tắm cho con, mẹ cháu cho sưởi vào phòng tắm trước độ 5 phút cho cả phòng tắm nóng lên đã. Tắm xong nhấc con lên bố cháu đứng ngoài chùm khăn kín bế vào luôn. Mẹ cháu mang ngay sưởi vào phòng chĩa thẳng vào con, tha hồ lau khô, mặc quần áo mà con không bị lạnh.
    Các bác vào đây bình chọn cho Chíp và các bạn nhé :LoveStruc::Rose::
    Thi ảnh ngộ nghĩnh Chíp số 25-26-27: http://www./forum/showth...t=80437&page=3
    Thi ảnh Nụ cười đáng yêu Chíp số 24-25-26: http://www./forum/showth...t=80436&page=3

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 335 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

mình tưởng loại bằng đèn Halogen thì thường xuyên phải thay bóng vì bóng hay hỏng, tiền bóng quá tiền quạt ấy nhỉ
    • 509 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Không biết bạn dùng loại gì, cái đúng là bóng halogen không? hãng hiệu gì? Còn tớ dùng loại halogen đã 4 năm nay, thay bóng 1 lần và tiền bóng là 40k/ cái (giá năm 2008). Nói chung sưởi khó hỏng vì không phải dùng quanh năm và dùng 24/24h (tốn điện lắm đấy). Cái này dùng ban đêm thì ánh sáng cũng làm khó ngủ thôi. Bóng halogen thật thì dùng bền và phát nhiệt nhanh.
    Các bác vào đây bình chọn cho Chíp và các bạn nhé :LoveStruc::Rose::
    Thi ảnh ngộ nghĩnh Chíp số 25-26-27: http://www./forum/showth...t=80437&page=3
    Thi ảnh Nụ cười đáng yêu Chíp số 24-25-26: http://www./forum/showth...t=80436&page=3

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn dùng máy sưởi dầu đi, ko quá đắt mà ko bị khô da như quạt sưởi
    • 115 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thanks bạn Vochip nhiều. Rất cụ thể và chi tiết từ chọn loại hàng và địa điểm mua hàng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi natvhn; 18/08/2009 vào lúc 10:56 AM.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

to cung thay may suoi dau dung thich nhatm em be ko bi kho da dau. ban co the vao cua hang mien thue o Giang Vo mua loai cua Itali
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhà em mua quạt sưởi 2 năm nay nhưng chả dùng đến lần nào
    • 217 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Quạt sưởi Nova rẻ tiền, nhỏ gọn (mang vào phòng tắm thoải mái), phát nhiệt nhanh. Mình mua mùa đông năm trước để tắm cho bé, còn trong phòng ngủ đã có tấm sưởi dầu của Nga, sau này cũng bỏ luôn không cần dùng nữa. Riêng Nova thì vẫn nâng niu vì vô cùng hữu ích. Trộm vía, chưa thấy hỏng. 120 Phố Huế - Sơn Hùng cũng có bán đấy
    • 388 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BAGIACUOICHOI Xem bài viết
    to cung thay may suoi dau dung thich nhatm em be ko bi kho da dau. ban co the vao cua hang mien thue o Giang Vo mua loai cua Itali
    miễn thuế đóng rồi. lên BigC đầy, tầng 1 nhé
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ở HN thì lên Phùng Hưng hoặc Ngõ Trạm hỏi mua loại đèn sưởi 2 bóng của Midea ấy. Đây là loại chuyên dùng trong phòng tắm nên ko sợ nước bắn vào hơn nữa giá lại hợp lý, tiết kiệm điện mà lại rất ấm nữa. Nhà mình mua 2 cái lắp trong phòng cả nhà mình tắm. Nhớ trả giá nhé vì họ nói giá cao lắm, nhà mình mua 2 cái hết 1.100k thôi.
    Thân!
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ah đây là ảnh mình chụp các mẹ tham khảo xem nhe!
    Thân
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ah đây là ảnh mình chụp các mẹ tham khảo xem nhe!
    Thân
    Hình đính kèm
    • 560 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KIÊN HOA Xem bài viết
    Các mẹ ở HN thì lên Phùng Hưng hoặc Ngõ Trạm hỏi mua loại đèn sưởi 2 bóng của Midea ấy. Đây là loại chuyên dùng trong phòng tắm nên ko sợ nước bắn vào hơn nữa giá lại hợp lý, tiết kiệm điện mà lại rất ấm nữa. Nhà mình mua 2 cái lắp trong phòng cả nhà mình tắm. Nhớ trả giá nhé vì họ nói giá cao lắm, nhà mình mua 2 cái hết 1.100k thôi.
    Thân!
    Bạn ơi, loại đèn này lắp thế nào? Dùng thấy có ấm đều không? Hiện nhà mình đang dùng quạt sưởi cho con tắm, nhưng thấy cũng lích kích xách ra, xách vào...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà mình đang dùng một cái máy sưởi hiệu Tiross của Poland công nghệ mới làm ấm nhiệt độ bằng ceramic, kiểu dáng đẹp có remote, tự động cân chỉnh nhiệt độ trong phòng
    Giá 1.290.000
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái đèn sưởi nhà tắm đấy hay lắm. Mình mua ở nhà Đức Hiền 19C Cát Linh. Các mẹ gọi số 38435095, họ sẽ tư vấn cụ thể. Đèn nhà mình của hãng Hans CHLB Đức. Chỉ đắt hơn loại của TQ có vài trăm nghìn nhưng dùng hàng xịn cho yên tâm!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm rồi ở triển lãm Giảng Võ mình cũng thấy có mấy gian hàng đèn sưởi nhà tắm như hàng CHLB ĐỨC của Densuoi360.com và hàng Trung Quốc của cty gì đó. Chênh nhau mấy trăm nghìn đấy. Nhưng loại đèn sưởi hồng ngoại Hans của Đức hình như có chính sách bảo hành tốt hơn.

Nếu ai đã sử dụng thì chia sẻ công dụng của các loại sp này cho mọi người cùng biết nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2