• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.8K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cac me than men
    Co me nao da tung dung may xong hong co the cho minh biet tac dung thuc su cua no doi voi cac be khong; Be nha minh 19thang roi ma suot ngay hat hoi, ngat mui, di kham bac si thi bao la viem mui di ung, kho chua lam; nen minh dinh mua may xong hong de khi nao thoi tiet thay doi la minh cho be dung luon, chan ngay tu dau;
    Minh cung da tham khao gia may thi thay co 2 loai la cua Nhat va Italia (re hon), cac me tu van cho minh nen dung loai nao duoc khong;

Cam on cac me that nhieu

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Năm ngoái mình vừa mua loại máy xông họng của ý , bà chị mình bên y tế nói loại ý là thông dụng , con gái lớn nhà mình hay mũi họng lắm , hồi trước toàn đi hút và xông hoặc uống kháng sinh , mệt mỏi lắm. Nhưng từ khi mua máy về đến nay không phải đi đâu nưa , hới húng hắng ho bố cháu liền cho xông họng luộn thường thì xông bằng thuốc nhỏ mũi của ông bác sĩ Bình (phong khám Tai Mũi hong ở Bông thợ Nhuộm ) , là bác sĩ nhà mình hay khám. Xông như thế cũng đỡ lắm. Đặc biệt còn có tác dụng đối với bố cháu va bà Nội (bị viêm xoang). Mình cũng thấy nói loại máy Omron của Nhật cũng xịn lắm.. bạn thử tham khảo xem. Mình cũng đã tiếc mua máy này quá muôn đấy. À mà bạn nên mua ống thuỷ tinh của Việt Nam (2 ống : mũi , họng 7.000dd/1ống) dùng riêng nhanh và thích hơn đấy. Cần gì cứ mail cho mình. Chuc bé mau khoẻ
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cam on me Bi-Bum nhe!
    Minh cung da hoi gia may thi thay cua Y (hieu la Atomizer) la khoang 500K, con Omron cua Nhat thi dat hon 1 chut, khoang 730k. Nhung minh thay nguoi ban hang lai khuyen nen mua may cua Y vi thay co nhieu nguoi mua loai nay lam;
    Minh thay moi loai may deu co mat na up vao mat de xong cho de day chu, chu be con nha minh thi lam sao ma dung duoc ong xong bang thuy tinh co chu; Nhung dung cho nguoi lon thi chac dung duoc (o nha minh cung co ba chi chong bi viem xoang).
    The dung thuoc thi minh phai mua o cho bac si va pha theo chi dan cua bac si a, co phai la khang sinh khong vay; Nghe me Bi-Bum noi the ma ham qua, chi muon mua ngay hom nay thoi; con nha minh sang nay ngu day hat hoi so mui nhieu qua, xot con qua co;
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Ồ th ra l my xng của mnh ko dng dến mặt nạ , con mnh lớn nn mnh chỉ dng hai ống thi nhung loại của minh mua dến 700 - 800 k , dấy l mua bn bun ở chợ thuốc Ngọc klhnh dấy . Cn loại ỔMn mới ra một loại xin lắm m mnh nghe ni dến hon 1triệu co dấy . Nhung dng th thng dụng hon nhỉ . Cn vế thuốc th tốt nhất l dng theo chỉ dẫn của Bc si , hoặc ra hiệu thuốc mua rất don giản v mnh thấy chị ở gần nh em b dẻ thng 6/2002 cung dng theo chỉ dẫn của hiệu thuốc ... du c mỗi một loại chuyn dng thi m , hnh nhu ko phải khng sinh du ci g ...Horicotizon... g d . Nếu xng khng sinh phải cẩn thận nh . Tốt nhất chỉ dịnh của bc si nh . H H con gi lớn của mnh ton xng bằng thuốc nhỏ mui của ng bc si cho thi nn mnh ko biết lắm . Nhung nn mua my di . Chuc b mau khoẻ

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh thi dang dung may xong hong CX (Khoang 800 n) cua OMRON, thay cung tot. Vi theo minh thi loai nao cung duoc vi no deu hoat dong theo co che co, hay la mua may hoat dong theo co che sieu am, la tot nhat. Con thuoc xong thi minh hay mua o nha bac sy Lam o Hoa Ma. Noi chung neu thuong xuyen xong thi cung tot, cu dot nao minh chiu kho xong bang nuoc muoi sinh ly thi be nha minh do han bi viem hong, viem mui. Con khi bi roi thi van phai uong kem voi khang sinh

Chuc ban & be vui khoe

• 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cac me than
    Minh hoi bac si van kham benh cho be Chick nha minh thi B/s lai khuyen la chua den muc phai mua may xong hong dau, tru khi be nha minh bi hen???? Minh cung khong hieu lam vi minh tham khao moi nguoi va cac ban tren w¦TT thi thay bao dung cai do cong dung lam, minh cung chang hieu the nao nua. Lai thay hoi luong lu vi B/s bao may xong hong khong hieu qua voi benh viem mui di ung nhu cua be nha minh. Co ban nao da tung hoi y kien bac si truoc khi mua may xong hong chua vay?

Ban khoan qua, nhung co le van mua thoi, hihi

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Truoc khi minh mua thi minh cung co hoi bac sy, ho tra loi la thuoc vao co the qua 3 duong, duong uong, duong tiem, va duong xong , vi vay neu mua may xong thi cung tot, may khi dung nay hoat đong theo co che dua hoi nuoc len, vi vay no co the lam thong khi va loang dom
    Chuc ban vui khoe

• 2,213 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Cách đây gần 1 năm tumeo từng băn khoăn thế rồi
    http://www.webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=603&highlight=

nhưng sau lại thấy mẹ Atửu kể là tự ý xông họng cho con, kết quả là xuống đến phổi, phải vào viện. Thế là đến bây giờ, không biết có nên tiếc vì vẫn chưa mua không, vì tumeo vẫn chưa rõ:

1. Tự ý xông nước muối (0,9%) được không? Vào thời điểm nào (khi có dấu hiệu ho, ngạt chảy mũi ..?)

2. Xông thuốc thì phải do bsĩ kê đơn à? Nghĩa là vẫn phải đi khám? Nếu khai với bsĩ là nhà có máy xông, thì bsĩ sẽ cho loại kháng sinh tương đương (chuyên để xông, thay vì uống), hay sẽ cho loại thuốc nhẹ hơn? & điều trị theo hướng dùng máy xông chăng?

3. Không có 1 bsĩ nào tự dưng khuyên nên mua máy cả. Vì y đức họ kém hay vì loại máy này còn bất cập khi sử dụng?

chị S&N, vietha, Hằng ... đã mua chưa???

• 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Tumeo ơi, hôm trước cũng lôi bài cũ này ra đọc, cũng định mua để hy vọng con không phải uống KS rồi cũng hỏi ý kiến mẹ Atưu và thấy không an toàn nên lại không mua. Vì mình chưa thấy BS nào mà đã từng khám nói đến chuyện xông họng nên cũng đâu biết mua thuốc nào mà xông. Thuốc mẹ Atưu nói là Ventolin thì chỉ là chữa khò khè thôi.

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Đơn giản vì các bạn đều không ở Hà Nôi j (Hỏi thế có phải không ạ) Gần như ở Hà Nội phong khám tai mũi họng nào cũng có máy xông khí dung cả. Mọi người đến khám hoặc đến hút mũi họng xong đều phải đi xông. Nhưng cái quan trọng là thuốc gì? Ví dụ như nếu dùng kháng sinh Gentamycin thì thật không tốt lắm...đa phần chỉ dùng nước muối sình lý xông đúng vào chỗ việm thôi. Bạn biết không ở HN những phòng khám tai mũi họng đông nghịt , nào là chờ khám xong lại chờ xông, mất bao nhiêu thời gian đấy. ối tôi bận quá mai viết tiếp nhé Xin lỗi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8