• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.2K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Minh sáp phai di lam lai roi, ma bi gio CQ chuyên xuông tan Giang Vo, xa qua n­n không ve trua dước. Minh co y dinh mua cai may hút sua de sang ra hút sua de tu lanh, roi o nha ngươi giúp việc ham nong lai cho be an. Các me oi, loai nao tót, gia ca ntn, cách dung ra sao va kinh nghiem các me sa su dung ntn? thi cho minh biết voi nhe.
    Cam on nhiêu nhiêu.,

• 80 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Ếch cốm ơi, không biết mọi người thế nào chứ, buổi trưa em không về thì sữa căng lên tức ngực lắm. Em mua cái hút sữa bằng pittong để hút sữa nhưng thấy đau và rát lắm, cuối cùng vẫn chơi vắt sữa bằng tay thôi. Không biết các mẹ khác thế nào, các mẹ có cách nào hay hơn không chỉ giùm em nữa với.

• 2,302 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Em dùng loại của Nuk, dùng kiểu như xilanh ấy, thấy cũng OK lắm, chị thử tham khảo xem. Giá khoảng 180K gì đó.

• 6,921 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn vân hà
    Mẹ Ếch cốm ơi, không biết mọi người thế nào chứ, buổi trưa em không về thì sữa căng lên tức ngực lắm. Em mua cái hút sữa bằng pittong để hút sữa nhưng thấy đau và rát lắm, cuối cùng vẫn chơi vắt sữa bằng tay thôi. Không biết các mẹ khác thế nào, các mẹ có cách nào hay hơn không chỉ giùm em nữa với.
    Mình thì ko nhiều sữa để phải vắt nhưng có 1 lần mình đọc trong một cuốn sách nào đó thì họ bảo là ko nên vắt sữa bằng tay vì sẽ làm cho các sợi dây chằng ở vú bị chùng, khi cai sữa cho con thì vú sẽ bị dài ra, xấu lắm.
    Theo mình biết thì có 1 cái hút sữa tự động của Nuk, dùng rất tốt, ko bị rát đâu. Nhưng hình như ko thấy bán trên thị trường.

• 1,612 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Em ti toe chút, mặc dù chưa sinh nhưng cũng muốn mua máy hút sữa. Hiện nay em thấy có 2 loại: 1 của Nuk kiểu piston, giá 168K ở 161 Chùa Bộc, 170K ở Hà Diện Lãn Ông; 1 của Farlin kiểu silicon (nó như cái hút mũi của trẻ con hay sao í), chưa hỏi giá, ở Hà Diện. Đã có chị nào dùng rồi thì share kinh nghiệm cho em với, liệu mới sinh thì đã cần đến máy hút sữa chưa ạ?

• 6,921 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Mới sinh mà sữa nhiều làm đau ngực thì vẫn phải hút bạn ạ. Chứ ko hút thì vừa đau ngực (Dễ dẫn đến bệnh áp xe vú) vừa làm cho sữa it đi.

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

O, cam on các me, cai hút sua NUK thi hiên dang co ban tai CH WTT 5 Hang Manh. Nhung minh chua biết dung co OK không nen hoi moi ngươi, cung dinh bung mua loai tót mot ti. Hoi trước lúc moi sinh minh co dung cai hút bang tay , giong nhu qua bong y, nhung thay không hiêu qua lam.
    Me Kin da dung cai cua Nuk roi ha em, hút xong co de lai vét bam tim tren nguc không ha Ha? Va moi lan hút mát khoang bao nhiêu thoi gian?

• 2,302 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

hê hê, em dùng rồi. Chả tím tý nào đâu. Vấn đề là chị phải kéo ra kéo vào ít 1 thôi. Chắc cũng phải mất 10p cho 100cc sữa

• 910 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Dùng của Nuk tốt lắm Hạnh ơi, hồi mới sinh DB nhiều sữa quá Hằng cũng phải hút ra đấy, mỗi ngày hút mấy bình mà vẫn tràn trề. Nhưng hút sẽ đau lắm đấy, cảnh báo trước để mẹ Ếch chuẩn bị tinh thần.
    Cún và Dưa Bở

• 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy cái hút tay có quả bóng dính liền như của camera hay farlin thì hút 1 tí đã phải bỏ ra đổ vì cái chỗ hứng sữa có 1 tí, mà không khéo thì sữa lại chảy hết vào cái quả bóng đấy, mỗi lần rút ra sữa lại chảy nhem nhép hết ra ti mẹ, lại phải lau khô mới mút chặt được vào cái hút, mất vệ sinh, phí cả sữa
    cái hút bóp tay có dây thì hứng luôn sữa vào bình nhưng bóp mỏi tay lắm, mỏi nhừ ra ý, mà mỗi lần dùng xong lại tháo lắp rửa ráy cũng mệt.
    cái hút xi lanh của Nuk có vẻ khả dĩ nhất trong các loại hút tay, mặc dù cũng vẫn khá mỏi.
    nếu phải hút sữa thì mình cố gắng mua cái hút máy các mẹ ạ tuy rằng loại rẻ nhất (của farlin thì phải) cũng phải khoảng 800.000
    nhưng khẳng định với các mẹ là sữa sẽ ít dần đi, không thể kích thích được như bé bú đâu.

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5