• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Minh sáp phai di lam lai roi, ma bi gio CQ chuyên xuông tan Giang Vo, xa qua n­n không ve trua dước. Minh co y dinh mua cai may hút sua de sang ra hút sua de tu lanh, roi o nha ngươi giúp việc ham nong lai cho be an. Các me oi, loai nao tót, gia ca ntn, cách dung ra sao va kinh nghiem các me sa su dung ntn? thi cho minh biết voi nhe.
    Cam on nhiêu nhiêu.,
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Ếch cốm ơi, không biết mọi người thế nào chứ, buổi trưa em không về thì sữa căng lên tức ngực lắm. Em mua cái hút sữa bằng pittong để hút sữa nhưng thấy đau và rát lắm, cuối cùng vẫn chơi vắt sữa bằng tay thôi. Không biết các mẹ khác thế nào, các mẹ có cách nào hay hơn không chỉ giùm em nữa với.
    • 2,302 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Em dùng loại của Nuk, dùng kiểu như xilanh ấy, thấy cũng OK lắm, chị thử tham khảo xem. Giá khoảng 180K gì đó.
    • 6,920 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn vân hà
    Mẹ Ếch cốm ơi, không biết mọi người thế nào chứ, buổi trưa em không về thì sữa căng lên tức ngực lắm. Em mua cái hút sữa bằng pittong để hút sữa nhưng thấy đau và rát lắm, cuối cùng vẫn chơi vắt sữa bằng tay thôi. Không biết các mẹ khác thế nào, các mẹ có cách nào hay hơn không chỉ giùm em nữa với.
    Mình thì ko nhiều sữa để phải vắt nhưng có 1 lần mình đọc trong một cuốn sách nào đó thì họ bảo là ko nên vắt sữa bằng tay vì sẽ làm cho các sợi dây chằng ở vú bị chùng, khi cai sữa cho con thì vú sẽ bị dài ra, xấu lắm.
    Theo mình biết thì có 1 cái hút sữa tự động của Nuk, dùng rất tốt, ko bị rát đâu. Nhưng hình như ko thấy bán trên thị trường.
    • 1,612 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Em ti toe chút, mặc dù chưa sinh nhưng cũng muốn mua máy hút sữa. Hiện nay em thấy có 2 loại: 1 của Nuk kiểu piston, giá 168K ở 161 Chùa Bộc, 170K ở Hà Diện Lãn Ông; 1 của Farlin kiểu silicon (nó như cái hút mũi của trẻ con hay sao í), chưa hỏi giá, ở Hà Diện. Đã có chị nào dùng rồi thì share kinh nghiệm cho em với, liệu mới sinh thì đã cần đến máy hút sữa chưa ạ?
    • 6,920 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Mới sinh mà sữa nhiều làm đau ngực thì vẫn phải hút bạn ạ. Chứ ko hút thì vừa đau ngực (Dễ dẫn đến bệnh áp xe vú) vừa làm cho sữa it đi.
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

O, cam on các me, cai hút sua NUK thi hiên dang co ban tai CH WTT 5 Hang Manh. Nhung minh chua biết dung co OK không nen hoi moi ngươi, cung dinh bung mua loai tót mot ti. Hoi trước lúc moi sinh minh co dung cai hút bang tay , giong nhu qua bong y, nhung thay không hiêu qua lam.
    Me Kin da dung cai cua Nuk roi ha em, hút xong co de lai vét bam tim tren nguc không ha Ha? Va moi lan hút mát khoang bao nhiêu thoi gian?
    • 2,302 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

hê hê, em dùng rồi. Chả tím tý nào đâu. Vấn đề là chị phải kéo ra kéo vào ít 1 thôi. Chắc cũng phải mất 10p cho 100cc sữa
    • 910 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Dùng của Nuk tốt lắm Hạnh ơi, hồi mới sinh DB nhiều sữa quá Hằng cũng phải hút ra đấy, mỗi ngày hút mấy bình mà vẫn tràn trề. Nhưng hút sẽ đau lắm đấy, cảnh báo trước để mẹ Ếch chuẩn bị tinh thần.
    Cún và Dưa Bở
    • 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy cái hút tay có quả bóng dính liền như của camera hay farlin thì hút 1 tí đã phải bỏ ra đổ vì cái chỗ hứng sữa có 1 tí, mà không khéo thì sữa lại chảy hết vào cái quả bóng đấy, mỗi lần rút ra sữa lại chảy nhem nhép hết ra ti mẹ, lại phải lau khô mới mút chặt được vào cái hút, mất vệ sinh, phí cả sữa
    cái hút bóp tay có dây thì hứng luôn sữa vào bình nhưng bóp mỏi tay lắm, mỏi nhừ ra ý, mà mỗi lần dùng xong lại tháo lắp rửa ráy cũng mệt.
    cái hút xi lanh của Nuk có vẻ khả dĩ nhất trong các loại hút tay, mặc dù cũng vẫn khá mỏi.
    nếu phải hút sữa thì mình cố gắng mua cái hút máy các mẹ ạ tuy rằng loại rẻ nhất (của farlin thì phải) cũng phải khoảng 800.000
    nhưng khẳng định với các mẹ là sữa sẽ ít dần đi, không thể kích thích được như bé bú đâu.
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng của hãng NUK đấy, loại xilanh ấy. Mình thấy dùng rất tốt, thời gian hút sữa nhanh hay chậm là do mình có sữa nhiều hay ít thôi. Trước khi hút sữa bạn hãy lấy khăn nóng chườm ngực để các tuyến sữa mềm ra thì sẽ dễ hút, sữa ra nhiều mà đỡ đau nữa.
    Mẹ cu Rob
    • 299 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Dear các mẹ,

Em đã từng dùng loại xilanh của Nuk rồi, đau rát đầu ti và hình như đầu ti ngày càng to ra thêm thì phải. Về sau không chịu được đành phải vắt bằng tay, sữa ra nhiều nhưng mà chịu hậu quả là có một lần bị tắc sữa, em sốt mất 1 ngày, hôm sau lượng sữa giảm hẳn, tại vì ốm mà. May quá ở công ty em có một chị cho mượn cái vắt sữa hiệu Pur, dùng rất tốt, vắt nhanh, ra nhiều sữa mà không hề có cảm giác đau đớn gì cả, nó chỉ có cảm giác nhè nhẹ như kiểu con bú thôi, chị ấy bảo mua cái đó cách đây 3 năm là hơn ba trăm ngàn, bây giờ thì không biết bao nhiêu. Cấu tạo của cái vắt sữa đó rất đơn giản, một đầu bằng nhựa trong úp vừa đúng bầu ti, sữa chảy qua một cái van xuống bình sữa, vắt bằng cách kéo một cái cò (dạng như cò súng ấy). Em vừa vắt vừa chơi với cu con được chứ không vất vả như vắt bằng xilanh của Nuk hay bằng tay. Mọi người thử dùng xem.
    • 312 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em muốn mua dụng cụ hút sữa vì em đi làm rồi, muốn hút sữa để lại cho bé ở nhà. Có mẹ nào dùng máy hút sữa tư vấn giúp em xem mua loại nào tốt, và mua ở đâu. Cách hút, thời gian hút và cách bảo quản sữa như thế nào? Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 722 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tiu
    Em muốn mua dụng cụ hút sữa vì em đi làm rồi, muốn hút sữa để lại cho bé ở nhà. Có mẹ nào dùng máy hút sữa tư vấn giúp em xem mua loại nào tốt, và mua ở đâu. Cách hút, thời gian hút và cách bảo quản sữa như thế nào? Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Ban nên mua cua Nuk, gia tiền: 170.000 thì phải.
    Thường thì sau khi hút sưa ra la cho bé ăn luôn, còn không thì phải cho vao tủ lạnh ngay va theo minh thì chỉ nên giữ trong vong 4 tiếng đồng hồ thoi.
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình mua loại của TQ dạng như pittong ấy dùng rất tiện và ko đau, giá khoảng trên dưới 100K thôi!!!! Trước đây mình đã dùng một vài loại như bóp tay (giống như cái đo huyết áp ấy) nhưng chẳng ăn thua. Thây mỗi kiểu hút sữa dạng như pittong là tiện, thuận lỡi, dễ sử dụng nhất.
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng dùng loại pittong đây (cũng của TQ), nhưng em vẫn thấy rát lắm, bao nhiêu lâu mới được 1 tý, thế là chuyển sang vắt tay, 5 phút đã được khoảng 30ml. Thế là bỏ hẳn đấy. Mẹ nào có nhu cầu em tặng luôn.
    • 1,383 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đừng mua của TQ. Không biết các mẹ thế nào chứ em chỉ dùng được khoảng 3-4 lần là bị nứt rồi (vì lần nào em cũng cho xi lanh vào đun mà). Cuối cùng em mua của Nuk, dùng được lắm (2 loại này hình dáng giống nhau) nhưng loại của Nuk trông bóng hơn nhiều mà đun nhiều chẳng sao cả.
    • 312 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Dùng pittong co rát không hả các mẹ? Thế các mẹ tiệt trùng bình sữa rồi mang theo đi làm, đến giờ lại hút sữa ra rồi hết giờ mang về à? Sữa hút ra rồi để ở đâu? Công ty không có tủ lạnh liệu có để ở nhiệt độ thường được không? Công ty lại không có phòng kín, thế thì phải vào restroom để hút sữa à? :4:
    • 1,383 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

To mẹ Tiu: Bây giờ thì mình bị cạn sữa rồi. Mình thấy dùng pittong không rát nhưng mỏi tay lắm. Nhưng mình cảm giác là còn hơn vắt tay. Nếu bạn có điều kiện thì mua hút sữa bằng máy ấy, của Avent thì đắt lắm, còn của Nuk hình như là khoảng 800K. mình thấy mang đến CQ mà vắt sữa thì chắc không ổn đâu, phải có chỗ vắt, chỗ để sữa và phải có thời gian chứ. Nói chung là không ổn.
    • 175 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình dùng của Thái hiệu Pur giá hơn 100.000, sử dụng rất tốt. Để hút sữa không bị đau và ra nhiều, bạn nên cho bé mút kích thích chảy sữa trước rồi mới hút, nếu hút sữa khi mà sữa chưa chảy sẽ đau và được rất ít.

Tốt nhất là dùng sữa trong vòng 4g (mình đọc báo thấy nói để nơi thoáng mát, sạch sẽ có thể để trong vòng 8g) nhưng nếu phải để lâu hơn có thể để ở ngăn lạnh trong vòng 24g. Mình phải đi làm sớm nên cũng để sữa trong tủ lạnh cho bé bú trong vòng 24g và bé chưa bị tiêu chảy bao giờ, còn chất lượng sữa có bị giảm hay không thì mình không rõ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3