• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.41K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ở Hải Phòng ơi tư vấn giúp em với. cu Tí nhà em được 31 tuần rồi nên em định tuần sau sẽ đi mua đồ nhưng không biết ở Hải Phòng thì mua ở dâu là tốt nhất nhỉ? Em nghe nói la lên chợ Ga với chợ Đổ. Có mẹ nào nhiều kinh nghiệm không, nói cụ thể cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,027 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

thường thì các mẹ hay đi chợ Ga, nhiều đồ mà lại rẻ hơn trong shop. Bi giờ mình thấy big C cũng bán nhiều đồ sơ sinh lắm, nếu ngại ra chợ nóng bức thì vào đấy cũng được, giá rổ có vẻ đắt hơn chút xíu nhưng là hàng VN, ko sợ đồ Trung Quốc

Tiểu Bảo thi khoảnh khắc trẻ thơ nè http://www.webtretho.com/forum/wttsh...2&postcount=17 Bộ ảnh thứ 342 nhé các mẹ
    • 270 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ko biết nên chuẩn bị quần áo cho em bé sơ sinh thế nào các bạn nhỉ ? mình đang ở nc ngoài nhưng định nhờ ng nhà ở HP gửi đồ sang. Với lại các mẹ biết mua mấy bộ quần áo ở nhà cho mẹ thì mua ở đâu ko? mình muốn kiếm mấy bộ vải cô tông dài tay cài cúc trc cho con bú ấy mà.
    • 1,071 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papaNoel Xem bài viết
    Ko biết nên chuẩn bị quần áo cho em bé sơ sinh thế nào các bạn nhỉ ? mình đang ở nc ngoài nhưng định nhờ ng nhà ở HP gửi đồ sang. Với lại các mẹ biết mua mấy bộ quần áo ở nhà cho mẹ thì mua ở đâu ko? mình muốn kiếm mấy bộ vải cô tông dài tay cài cúc trc cho con bú ấy mà.
    Mẹ nó ở xứ nóng hay lạnh hihi Mình có thể share 1 tý thông tin
    • 270 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Share cho mình chút kinh nghiệm nhé, mình ở Pháp, nhưng miền nam, nên cũng ko lạnh lắm, con dự sinh đầu tháng 10. Chắc lúc đó hết nóng rồi, chuyển từ mát sang lạnh. Theo mẹ nó phải chuẩn bị gì cho em bé và cho cả mình nữa. Hè có ng sang mình nhờ ng nhà mua giúp đồ gửi sang. Thanks nhé!
    • 806 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trên chợ đổ thấy cũng nhiều lắm không nói thách như chợ ga.Bạn cứ ra đó xem.Nhiều đồ đẹp lắm

• 3,077 Bài viết

• 1,077 Được cảm ơn

chợ Đổ và chợ Ga phần nhiều là hàng chợ, nhập từ TQ về hoặc từ các cơ sở sx tư nhân VN, giá có vẻ mềm nhưng thường bị nói thách và chất lượng thì tàm tạm thôi.

có 1 vài shop mẹ và bé đường Lê Lợi cũng được, hoặc BigC, siêu thị Intimex... giá đắt hơn chút xíu nhưng có thể yên tâm hơn về chất lượng.
    • 152 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bạn thử qua 300 Lê Lợi xem.Ở đó có cả đồ sơ sinh cho bé và cả những đồ phục vụ cho cả mẹ sau sinh nữa đấy.VD như cái bộ quần áo cot ton có cái nắp áo ở ngực rất tiện cho việc cho bé bú,mình thấy ở đó họ có cái đó rất hay.Còn đồ cho bé bạn có thể nói với chị bán hàng là bạn cần hàng mức độ như thế nào?Ở đó có cả hàng VNXK dành cho bé nữa.Nhất là mấy cái đồ cho bé ăn đó,bình sữa tráng bạc tiệt trùng...v...vBạn thử dạo qua xem nhé.Chúc bạn chọn được đồ tốt cho bé cưng
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ ở Hp ah, các mẹ cho e hỏi một chút ah.các mẹ mua đồ sơ sinh cho bé ở Chợ Ga hay Chợ Đổ thế ah.Chợ nào nhiều hàng mà giá cả phải chăng đấy ạ.E mong tin của các mẹ nhiều nhiều a.Thanks các mẹ .:Kiss:
    Hạnh phúc hay khổ đau đi đến tận cùng cũng chỉ là nước mắt
    • 518 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Theo mình thì chợ Ga nhiều đồ đẹp hơn nhưng giá cũng đắt hơn, chợ Đổ thì hàng bình dân và giá cũng phải chăng. Tùy vị trí nhà bạn gần ở đâu thì mua ở đấy vì mình thấy cũng không chênh nhau mấy. Mình thì hay vào siêu thị mua đồ sơ sinh như Big C hay Intimex, vì hàng ở đó cũng chuẩn và không phải mặc cả.
    Mời bạn thăm blog của gia đình chúng tôi!
    CHUYÊN NẤM VÀ KHOAI TÂY:Rose:.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,028 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Mình cũng ở HP này, chưa đi sắm đồ cho con yêu, định là sang tuần ra chợ đổ mua, nhưng trời nắng nên ngại đi quá, bao giờ thì mẹ nó sinh vậy mình dự kiến sinh ngày 3/8 nên còn chần chừ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thanks các mẹ nhiều nhiêug.chắc e vào siêu thị intermex cho chắc vậy.Mẹ my_thuan sinh trước e 1 tháng đó.Tháng này mẹ đi mua đồ la ổn rùi đấy
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng ở HP nè!
    Mình cũng dự sinh khoảng cuối tháng 8 rùi mà cũng chưa sắm được gì cho bé.
    Cuối tuần rùi định đi mua nhưng ông xã bận mà trời nắng nóng wá nên cuối cùng vẫn chưa mua được gì cho con cả.
    Mẹ nào đã đi mua rồi Share cho các mẹ ở HP biết kinh nghiệm mua sắm nhé:
    - Những đồ thiết yếu cần fải mua
    - Số lượng, giá cả
    - Địa chỉ
    Thanks các mẹ nhìu nhé!
    • 41 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình ở HP dự sinh vào đầu tháng 8, mình được cho 1 số quần áo sơ sinh rồi nên mình chỉ phải mua sắm một số thứ. Mình mới mua ở chợ Đổ, mình post list và giá cả nên cho các bạn tham khảo nhé, hôm qua post dài ơi là dài xong rồi bị lỗi hôm nay lại phải post lại

1 Tủ nhựa 5 ngăn Màu hồng Đại Đồng Tiến X 1 =1.100.000
    2 Túi đựng đồ baby X 1 = 155,000
    3 Quần áo sơ sinh
    4 Bao tay, bao chân
    5 Mũ + mũ thóp
    6 Quần đóng tã
    7 Tã chéo
    8 Gối đầu + gối chèn
    9 Áo yếm
    10 Màn chụp
    11 Khăn sữa X 20 = 34,000
    12 Khăn xô tắm X 2 = 34,000
    13 Khăn choàng tắm X 1 = 48,000
    14 Khăn nhỏ quấn cho bé X 3 = 24,000
    15 Khăn voan trùm đầu cho bé Màu trắng X 1 = 5,000
    16 Giấy ướt Bobby Fresh 3 hộp X 3 hộp = 68,000 ( Mình mua ở Metro được 2 gói khuyến mại nữa )
    17 Bỉm
    18 Tã giấy Huggies ( 2 gói 46 cái) X 81,000 ( Mình mua Metro đang được KM)
    19 Tấm lót 2 lớp không thấm cho bé Dùng để lót mông cho bé khi không đóng bỉm hoặc tã giấy để bé khỏi tè ra giường. X 5 = 20,000
    20 Chiếu cói X 2 = 26,000
    21 Cặp nhiệt độ điện tử Pigeon X 1 = 92,000
    22 Bấm móng tay X 1 = 27,000
    23 Tăm bông sơ sinh X 2 hộp = 15,000
    24 Băng rốn, gạc tiệt trùng X 4 hộp = 12,000
    25 Rơ lưỡi X 4 hộp = 16,000
    26 Bông gòn
    27 Nước muối
    28 Phấn rôm X 1 lọ = 14,000
    29 Bát phấn rôm X 1 = 32,000
    30 2 chậu nhỏ cho bé
    31 Chậu tắm cho bé
    32 Thìa phíp nhỏ X 2 = 10,000
    33 Bình sữa nhỏ
    34 Bình sữa to
    35 Sữa mang đi viện
    36 Nước rửa bình sữa X 1 65,000
    37 Dụng cụ rửa bình sữa X 1 18,000
    38 Nước giặt KODOMO 2 lít X 2 lít 135,000
    39 Mắc áo em bé mắc nhôm X 30 cái 30,000
    40 Mắc chùm X 1 cái 55,000
    41 Diana mama X 1 gói 24,000
    42 Quần lót giấy cho mẹ X 2 gói 26,000

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 420 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Thanks các mẹ nhiều. Mình cũng ở HP nhưng cuối tháng 9 mới sinh. Các mẹ cho mình hỏi chút, mình muốn mua nôi hay cũi cho con mà không biết chọn như thế nào (vì là con đầu lòng mà). Mình nghe nói không nên mua nôi rung điện cho bé.
    Các mẹ tư vấn giùm mình nhé.
    :Applause::Applause::Applause:
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây cũng là vấn đề e đang thắc mắc ah, e không biết mua nôi bình thường hay nôi ru tự động.Mong các mẹ tư vấn vì e cũng sinh con đầu lòng, chưa có kinh nghiệm.thanks các mẹ nhiều nhiều al
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay quá. Mình cũng đang muốn tìm hiểu để đi sắm đồ cho bé nhà mình. Mình đến tận tháng 11 mới sinh cơ nhưng cũng sốt ruột, muốn tranh thủ tìm mua luôn.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng sắp sinh cháu dự kiến là cuối tháng 8 đầu tháng 9 này. Mình muốn mua quần áo và đồ dùng sơ sinh loại tốt cho bé vì quần áo ở chợ Ga với chợ Đổ toàn hàng TQ nhập về, các mẹ nào để ý một chút là biết. Có mẹ nào biết chỗ bán quần áo và đồ sơ sinh hàng hiệu hoặc đồ VNXK không ạ?
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình nghĩ mua đồ ở phố LÊ CHÂN HP là rẻ và hợp lí nhất và mình hay mua đồ tại shop TÀI ANH 42 Lê Chân
    • 3,283 Bài viết

• 3,332 Được cảm ơn

Note vào đây, 2 tháng nữa mình quay lại.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2