• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 57.1K Lượt đọc
  • 162 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Tigon muốn mua nhiệt kế cho bé, loại kẹp vào tai hay dán trên trán, có ai biết ở đâu ở HN bán những loại đó không? Ngày trước nghe mọi người trên DĐ khen nhiệt kế OMRON nhưng Tigon hỏi mãi khu bán tân dược ở Ngọc Khánh mà không thấy.

Tigon
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 308 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ban Tigon oi,
    Nhiet ke tot nhat the hien chinh xac nhat va duoc dung rat nhieu o cac benh vien van la loai nhiet ke binh thuong ma minh van kep vao nach ay. Neu la tre nho ban khong the kep duoc vao nach chau thi nen bao dau nhiet ke ( dau nhon) bang mot lop nilong mong roi thut vao hau mon la do duoc nhiet do chinh xac nhat. Luu y khong nen thut sau qua!
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nhưng mẹ Stink ơi có những lúc bé khóc, người thì cứ oằn èo khó chịu thì ko thể cắm cái cặp nhiệt độ đó vào đâu được. Hôm kia Tít vừa tiêm mũi phòng viêm màng não mủ, viêm họng, viêm phổi... bị ngây ngấy sốt khóc quấy rất ghê, mẹ Tít muốn cặp xem Tít sốt bao nhiêu độ mà không được, cứ phải bế bé suốt, hơi đổi tư thế bé cũng khóc ré lên . May ngày hôm nay hết sốt rồi nhưng vẫn ươn người, không nói chuyện cười điùa vui vẻ như mọi hôm.
    • 551 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Xin chao Tigon,
    Nhiet ke cho be co rat nhieu loai nhu sau :
    Loai thuong cua cac CS duoc pham VN gia chi 4.000$ rat de be va nguy hiem khi dung cho be
    Loai nhap tot nhung dau cung gia khoang 60.000$
    Loai dau mem gia khoang 85 den 95.000$
    Loai de cap nhiet o hau mon gia khoang 55.000$
    Loai de be ngam vao mieng gia khong 65.000$
    Hang mua hieu cua Thuy si hay dai loan deu duoc, nhung theo kinh nghiem cua minh ban nen mua loai dau mem an toan va su dung duoc rat ben.
    Than
    Hana
    Hana:Rose:
    • 1,769 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Nhiệt kế dán thường không chính xác đâu. Chính xác nhất là loại cho vào hậu môn. Ngoài ra có loại nhiệt kế núm vú (ti giả), đút vào miệng bé để đo, chừng nào xong sẽ kêu tít tít, cũng lẹ lắm. Thích hơp với các bé hay quay qua quay lại như bé của Tigon. Nhưng không biết ở VN có bán loại này chưa?
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình sẽ đi tìm loại nhiệt kế đầu mềm, nhưng mình có thấy một người bạn mua ở nước ngoài được loại nhiệt kế kẹp vào tai bé rất hay. Nhiệt kế như cái ti giả có bán ở Việt Nam đấy AndyAn ạ, made in US, cũng ko đắt lắm đâu, < 100.000 nhưng mà Tít không chịu ngậm, cứ hét toáng cả lên.

Tigon
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình cũng thấy ở trên DD này những người dùng nhiệt kế đo ở tai nói là không chính xác. AndyAn nói đúng đó, đo ở hậu môn là chính xác, bạn chỉ cần bế bé lên (như đang xi tè vậy ) là đo dễ dàng, không đau đớn gì. Hồi đầu mình cũng tốn tiền mua mấy cái dán lên trán (vì bị mấy người bán đồ em bé dụ ) rồi chẳng dùng bao giờ.

P.S. Trông bé Tít yêu quá, mình thích cái hình bé mặc áo xanh ghê, đúng con gái!
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Tigon oi, co loai nhiet ke cua Nhat, kep nach, la loai ma cac bac si o VIen Nhi Thuy Dien hay dung, gia 55.ooo, ban o 42 Quang Trung. Khi do xong co bao hieu bang tieng keu :tit, tit. Rat an toan cho em be ,
    BS can dan la : neu do nhiet do o nach be thi phai cong them 0,5 do nua moi la nhiet do chinh xac. Do o hau mon thi khong can cong.
    • 317 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Vay la, khong me nao biet mua nhiet ke kep tai o cho nao a? Cac be cang lon cang kho cap nhiet do, loai nao don gian va nhanh chong se co ich lam.
    • 1,154 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Ừ, mình cũng thấy loại đo ở tai hoặc dán tiện hơn, chứ còn bây giờ khó cặp được nách cho nhóc nhà mình lắm, trừ khi là hắn ngủ thôi, còn không là giẫy nẫy đẩy ra.
    • 218 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nếu ở Sài Gòn bạn có thể đến khu bán dụng cụ y tế ở Đường Cống Quỳnh hay đường Lý thường Kiệt để mua nhiệt kế kẹp tai được đấyLuc trước khi con mình còn nhỏ ông xã mình đã mua cho mình một cái ,rất dể sử dụng mình không nhớ là của ĐL hay Nhật ,giá khoảng chừng 400.000 đ. Cũng rất tiện khi bé khó ở đậy
    • 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Hôm qua mình có đến Cửa Hàng chuyên bán dụng cụ y khoa Minh Phú trên đường Trần Hưng Đạo, Q. I gần Siêu thị điện máy Nguyễn Kim, để hỏi mua một số dụng cụ y tế, và có hỏi thăm nhiệt kế loại dán lên trán nhưng cô bán hàng nói loại này không chính xác bằng loại cặp nách hiệu Omron của Nhật, giá 70,000 đ. Còn loại thủy ngân thường của Toshiba giá chỉ có 20,000 đ (?) rẻ nhỉ ! :rolleyes:
    • 317 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trước đây, mình mua được nhiệt kế điện tử cặp nách của OMRON (đầu cứng không phải loại đầu mềm) ở METRO THĂNG LONG (Hà Nội) , giá 56.000 đ. Dùng cũng được nhưng vẫn không tiện bằng loại dán trán, nhất là cho "bọn quỷ nhỏ" bây giờ.
    Bạn nào ở HN chưa có đến METRO mà mua cho rẻ.
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cac me oi, Tigon da tim duoc cua hang ban nhiiet ke OMRON gom kha nhieu loai, dau cung, dau mem, ca loai ban vao tai em be nua. Day la dia chi nha phan phoi doc quyen cac san pham cua ONROM tai HN, cac me o SG thu goi dien xem ho ban trong SG o cho nao nhe

Cty Ky Thuat va Thuong Mai Tien Thanh
    21 Dang Tien Dong, Go Dong da, HN
    Tel+ 8 515 265 5370 932

Nhiet ke dau mem gia 85.000, con nhiet ke ban vao tai gia 500.000 . tigon ko hoi gia nhiet ke dau cung
    • 842 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

[color=blue]Các mẹ trên diễn đàn ơi, có ai biết chỗ nào bán một loại cặp nhiệt độ mà chỉ cần đặt vào tai em bé (kể cả người lớn) là đo được nhiệt độ không? Mình thấy loại này rất tiện dụng vì em bé nhà mình không chịu dùng loại cặp nhiệt độ thông thường, còn loại dán ở trán thì không được chính xác lắm
    Các mẹ chỉ cho mẹ cháu với nhé
    Cảm ơn các mẹ [/color]
    Hãy quên đi quá khứ, không câu nệ hiện tại, tận hưởng sung sướng có được ngày hôm nay và hãy nhìn tương lai bằng con mắt lạc quan yêu đời
    Góp ngàn cơn gió ấm thành cơn bão tình thương
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Nghe nói cái đó đo nhiệt độ không chính xác lắm đâu, mình cũng có 1 cái nhưng là do Abbott tặng nên mình không biết ở đâu bán
    Pooh & Dumbo
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

O day nay me Mia. Neu ban o SG thi goi dien vao so dien thoai cua cty nay, roi hoi ho cac dai ly trong SG vi day la tong dai ly phan phoi nhiet ke OMRON tai VN day http://webtretho.com/dd/viewtopic.php?t=1422&sid=5f88b598305185bb742ada642 02847c6
    • 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cặp nhiệt độ của Omron có bán ở Metro Thăng Long.
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 140 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nếu Me Mia ở SG thì có thể đến cửa hàng Đức Tín đường Cống Quỳnh (gần BV Từ Dũ, cùng phía). loại của omron khoảng 450.000d, cửa hàng không nói thạch
    Me Ky Anh 20/6/2002 (TP/HCM)
    • 278 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Người quen của mẹ Boong có 1 cái máy dùng để đo nhiệt độ khi bé sốt giống như khẩu súng ấy, bằng cách để 2 giây ở lỗ tai của bé rồi bấm (nổ cái Bùm... hihi, giỡn thôi) thế là biết ngay thân nhiệt của bé.

Có mẹ nào biết ở Tp HCM có bán kg và nếu có thì chỉ chỗ cho mẹ Boong với, mỗi khi Boong sốt là mẹ đau khổ lắm vì hắn kg chịu cho cặp nhiệt độ. Các mẹ giúp dùm nhé, tks.
    TPHCM
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9