Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 45.9K Lượt đọc
  • 161 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Tigon muốn mua nhiệt kế cho bé, loại kẹp vào tai hay dán trên trán, có ai biết ở đâu ở HN bán những loại đó không? Ngày trước nghe mọi người trên DĐ khen nhiệt kế OMRON nhưng Tigon hỏi mãi khu bán tân dược ở Ngọc Khánh mà không thấy.

Tigon

• 309 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Ban Tigon oi,
    Nhiet ke tot nhat the hien chinh xac nhat va duoc dung rat nhieu o cac benh vien van la loai nhiet ke binh thuong ma minh van kep vao nach ay. Neu la tre nho ban khong the kep duoc vao nach chau thi nen bao dau nhiet ke ( dau nhon) bang mot lop nilong mong roi thut vao hau mon la do duoc nhiet do chinh xac nhat. Luu y khong nen thut sau qua!

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nhưng mẹ Stink ơi có những lúc bé khóc, người thì cứ oằn èo khó chịu thì ko thể cắm cái cặp nhiệt độ đó vào đâu được. Hôm kia Tít vừa tiêm mũi phòng viêm màng não mủ, viêm họng, viêm phổi... bị ngây ngấy sốt khóc quấy rất ghê, mẹ Tít muốn cặp xem Tít sốt bao nhiêu độ mà không được, cứ phải bế bé suốt, hơi đổi tư thế bé cũng khóc ré lên . May ngày hôm nay hết sốt rồi nhưng vẫn ươn người, không nói chuyện cười điùa vui vẻ như mọi hôm.

• 551 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Xin chao Tigon,
    Nhiet ke cho be co rat nhieu loai nhu sau :
    Loai thuong cua cac CS duoc pham VN gia chi 4.000$ rat de be va nguy hiem khi dung cho be
    Loai nhap tot nhung dau cung gia khoang 60.000$
    Loai dau mem gia khoang 85 den 95.000$
    Loai de cap nhiet o hau mon gia khoang 55.000$
    Loai de be ngam vao mieng gia khong 65.000$
    Hang mua hieu cua Thuy si hay dai loan deu duoc, nhung theo kinh nghiem cua minh ban nen mua loai dau mem an toan va su dung duoc rat ben.
    Than
    Hana
    Hana:Rose:

• 1,768 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Nhiệt kế dán thường không chính xác đâu. Chính xác nhất là loại cho vào hậu môn. Ngoài ra có loại nhiệt kế núm vú (ti giả), đút vào miệng bé để đo, chừng nào xong sẽ kêu tít tít, cũng lẹ lắm. Thích hơp với các bé hay quay qua quay lại như bé của Tigon. Nhưng không biết ở VN có bán loại này chưa?

• 1,939 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình sẽ đi tìm loại nhiệt kế đầu mềm, nhưng mình có thấy một người bạn mua ở nước ngoài được loại nhiệt kế kẹp vào tai bé rất hay. Nhiệt kế như cái ti giả có bán ở Việt Nam đấy AndyAn ạ, made in US, cũng ko đắt lắm đâu, < 100.000 nhưng mà Tít không chịu ngậm, cứ hét toáng cả lên.

Tigon

• 961 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình cũng thấy ở trên DD này những người dùng nhiệt kế đo ở tai nói là không chính xác. AndyAn nói đúng đó, đo ở hậu môn là chính xác, bạn chỉ cần bế bé lên (như đang xi tè vậy ) là đo dễ dàng, không đau đớn gì. Hồi đầu mình cũng tốn tiền mua mấy cái dán lên trán (vì bị mấy người bán đồ em bé dụ ) rồi chẳng dùng bao giờ.

P.S. Trông bé Tít yêu quá, mình thích cái hình bé mặc áo xanh ghê, đúng con gái!

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Tigon oi, co loai nhiet ke cua Nhat, kep nach, la loai ma cac bac si o VIen Nhi Thuy Dien hay dung, gia 55.ooo, ban o 42 Quang Trung. Khi do xong co bao hieu bang tieng keu :tit, tit. Rat an toan cho em be ,
    BS can dan la : neu do nhiet do o nach be thi phai cong them 0,5 do nua moi la nhiet do chinh xac. Do o hau mon thi khong can cong.

• 302 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Vay la, khong me nao biet mua nhiet ke kep tai o cho nao a? Cac be cang lon cang kho cap nhiet do, loai nao don gian va nhanh chong se co ich lam.

• 1,152 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Ừ, mình cũng thấy loại đo ở tai hoặc dán tiện hơn, chứ còn bây giờ khó cặp được nách cho nhóc nhà mình lắm, trừ khi là hắn ngủ thôi, còn không là giẫy nẫy đẩy ra.