Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Mua bột giặt dành riêng cho áo quần baby ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các chị ơi em sắm được một số quần áo và tả ,... cho bé rồi. Nhưng bâng khuâng kô biết giặt bằng bột giặt nào? Không biết ở dâu bán và hiệu gì. Các chị chia sẻ với em với. ( Vì mua về phải giặt rồi mới cho bé mặc phải kô các chị ! ) Em 31 tuần mà BCTC mới có 27cm, như vậy có thấp không nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 441 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình cũng mới mua được nước giặt và bột giặt cho em bé của Pureen. Có 2 loại: 1 loại là bột giặt, 1 loại là chai nước giặt xả, bạn mua loại nào cũng được. Nếu ở HN thì bạn ra 161 Chùa Bộc, có cả 2 loại đấy. Loại chai nước giặt thì hình như là 40.000/chai; bột giặt thì 35.000/gói 500g.
    Dùng loại này thơm và mềm mại lắm, ít bọt và không chứa nhiều xút nên giặt quần áo cho em bé an toàn lắm. Có điều vì mới giặt lần đầu nên không biết sau này tã lót và quần áo của bé dính chất bẩn vào thì có giặt sạch được không.
    • 353 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Bạn ơi, về bột giặt quần áo cho em bé thì trước đây mình được cô y tá tắm cho bé nhà mình khuyên là nên giặt bằng xà phòng tắm, không nên dùng bằng bột giặt vì các bột giặt có nhiều hóa chất tẩy quần áo, không tốt cho em bé. Tốt nhất là bạn nên giặt bằng xà bông và không nên dùng nước xả vải nhé. chắc bạn sinh mùa hè , nên phơi đò em bé ra chỗ nắng bạn ạ.

• 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cám ơn các chị !!
    • 1,497 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Mình có đứa bạn trong SG nó dùng nước xả Lix cho em bé, mình thấy giữ mùi rất lâu và thơm, ko hiểu có mẹ nào dùng loại này chưa???:Sigh:
    • 2,251 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Givenchy Xem bài viết
    Mình có đứa bạn trong SG nó dùng nước xả Lix cho em bé, mình thấy giữ mùi rất lâu và thơm, ko hiểu có mẹ nào dùng loại này chưa???:Sigh:
    Nước xả Lix là loại xả đồ bình thường thôi mà ( giống comfor đấy) vì ngày trước mình làm công ty đó, được cái là mùi thơm giữ lâu thôi chứ không có gì đặc biệt hơn.

• Kan
    • 7 năm
    • 1,809 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jetaime Xem bài viết
    Bạn ơi, mình cũng mới mua được nước giặt và bột giặt cho em bé của Pureen. Có 2 loại: 1 loại là bột giặt, 1 loại là chai nước giặt xả, bạn mua loại nào cũng được. Nếu ở HN thì bạn ra 161 Chùa Bộc, có cả 2 loại đấy. Loại chai nước giặt thì hình như là 40.000/chai; bột giặt thì 35.000/gói 500g.
    Dùng loại này thơm và mềm mại lắm, ít bọt và không chứa nhiều xút nên giặt quần áo cho em bé an toàn lắm. Có điều vì mới giặt lần đầu nên không biết sau này tã lót và quần áo của bé dính chất bẩn vào thì có giặt sạch được không.
    Nước giặt của Pureen theo mình thì excllent, thơm lâu, dễ chịu, mềm vải, nghe mùi ai cũng khen, chai 58.000 / 1 lit ( hay 1,5 lit quên béng mất tiêu)
    Còn muốn xài bột giặt thì mua Pureen ADB 35.000 / 500g, cũng ok nhưng mình thích thai Pureen hơn hết
    Cả 2 loại là sp của Pureen sản xuất dành riêng cho em bé.
    Xài cho đến khi bé 3-4 tháng thì mình chuyển sanh xài đồ rẻ hơn được rồi vì lúc đó da Bé cũng đỡ mẫn cảm hơn.
    Còn nước xả Lix mình không vote cho nó đâu, mùi kỳ thấy mồ.:cool:
    TomSam
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Eki
    • 7 năm
    • 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hóa ra kể cả lần đầu tiên giặt cho bé cũng ko dùng được xà fong của người lớn à các mẹ?
    Vậy nếu muốn ngâm giặt cho hết vết ố bẩn trên quần áo bé thì có cách gì ko hả các mẹ?
    • 444 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có một lần mình đọc trên mạng về nước xả vải, bây giờ mình sợ quá rồi không dám dùng cho bé hay thậm chí cả gia đình nữa. Nhưng mà quần áo khô cứng quá, toàn phải vắt chanh vào lần xả cuối nhưng không ăn thua.
    Bài viết đó đây này!
    http://ngoisao.net/News/Thoi-cuoc/2007/01/3B9BC4B4/
    • 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn cứ ra hàng đồ trẻ em có nhiều loại nước giặt lắm, mình dùng của farlin suốt cho bé nhà mình . Da bé nhạy cảm lắm nên cẩn thận thì mua hẳn nước giặt dành cho trẻ em ý .
    • 1,497 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom^^Jerry Xem bài viết
    Nước giặt của Pureen theo mình thì excllent, thơm lâu, dễ chịu, mềm vải, nghe mùi ai cũng khen, chai 58.000 / 1 lit ( hay 1,5 lit quên béng mất tiêu)
    Còn muốn xài bột giặt thì mua Pureen ADB 35.000 / 500g, cũng ok nhưng mình thích thai Pureen hơn hết
    Cả 2 loại là sp của Pureen sản xuất dành riêng cho em bé.
    Xài cho đến khi bé 3-4 tháng thì mình chuyển sanh xài đồ rẻ hơn được rồi vì lúc đó da Bé cũng đỡ mẫn cảm hơn.
    Còn nước xả Lix mình không vote cho nó đâu, mùi kỳ thấy mồ.:cool:
    Ủa sao mình ngửi mùi giống mùi xả của Tây lắm, ko hiểu là nó nói có đúng ko, mà cả nhà mình ngủi đều thấy thích, cái này hình như trong SG có nhiều thì phải.
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em nghe nói là em bé thì nên dùng đồ cũ (của anh chị để lại) thì tốt hơn là dùng đồ mới phải không các mẹ? Em chẳng hiểu thế nào vì như mình thì rõ là thích dùng đồ mới rồi,
    • 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hopeful Xem bài viết
    Em nghe nói là em bé thì nên dùng đồ cũ (của anh chị để lại) thì tốt hơn là dùng đồ mới phải không các mẹ? Em chẳng hiểu thế nào vì như mình thì rõ là thích dùng đồ mới rồi,
    Em còn nghe nói là trong tháng xin đồ cho bé mặc thì mới hên ??!!. Nhưng cho bé yêu mặc đồ cũ thấy tội tội thế nào ấy nên em mua luôn .
    • 135 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ GK có thể xài nước tẩy và xả tả (có dạng nước lỏng, đóng trong bịch nửa lít) của Pigeon - Nhật bản, cái này dùng thích lắm, cho bé yêu từ sơ sinh trở lên (Mình ưa hàng Nhật vì điểm này - rất an toàn cho bé). Cái này người ta nói làm từ gốc thực vật, vô hại với bé. Mùi thơm lâu mà dùng rất tiết kiệm, mỗi xô tả chỉ mất vài cc thôi, thơm tho sạch trắng tinh.
    • 444 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

[QUOTE=hopeful;867043]Em nghe nói là em bé thì nên dùng đồ cũ (của anh chị để lại) thì tốt hơn là dùng đồ mới phải không các mẹ? Em chẳng hiểu thế nào vì như mình thì rõ là thích dùng đồ mới rồi, [/Q

He he. Mình đọc trong sách phong thủy, người ta viết là không nên dùng quần áo cũ ( tất nhiên là cũ nhìn thấy được ). Vì như thế là khí âm sẽ tích tụ và không tốt. Đó là với người lớn, vậy trẻ con mình nghĩ cũng vậy thôi. Đồ cũ nhưng vẫn mới thì dùng càng tốt vì vừa mềm mại lại tiết kiệm vì trẻ con có mặc mấy đâu. Như nhà mình nè, mình và chị gái mình toàn để lại đồ cho nhau. Nhưng nếu truyền qua lại rồi thì nên bỏ mẹ nó ạ!
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=Cun_xin_xin;867180]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hopeful Xem bài viết
    Em nghe nói là em bé thì nên dùng đồ cũ (của anh chị để lại) thì tốt hơn là dùng đồ mới phải không các mẹ? Em chẳng hiểu thế nào vì như mình thì rõ là thích dùng đồ mới rồi, [/Q

He he. Mình đọc trong sách phong thủy, người ta viết là không nên dùng quần áo cũ ( tất nhiên là cũ nhìn thấy được ). Vì như thế là khí âm sẽ tích tụ và không tốt. Đó là với người lớn, vậy trẻ con mình nghĩ cũng vậy thôi. Đồ cũ nhưng vẫn mới thì dùng càng tốt vì vừa mềm mại lại tiết kiệm vì trẻ con có mặc mấy đâu. Như nhà mình nè, mình và chị gái mình toàn để lại đồ cho nhau. Nhưng nếu truyền qua lại rồi thì nên bỏ mẹ nó ạ!
    Em cũng nghĩ thế đấy. Như nhà chồng em, có 5 đứa cháu rồi cứ truyền nhau mặc, đang định đến con em thì cũng lại mặc lại, em thấy kinh quá, nó còn rách ra mà mẹ chồng em tiết kiệm đi khâu lại mặc tiếp. Mình nghĩ thế thì tội con mình quá.
    • 205 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Ơ! Nhưng mà người lớn thì muốn dùng đồ con nít đã mặc rồi cho cháu được hên, dễ nuôi, chứ không phải tiếc của đâu. Vấn đề là xin bao nhiêu mặc cũng không đủ nên các mẹ cũng phải mua sẵn cho con chứ nhỉ!
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hôm nay 2 vc em cũng vừa đi mua bột giặt và nước xả vải cho bé. Em mua ở Siêu thị INTIMEX, em cũng mua của Pureen. E nghe mọi người bảo xin quẩn áo cũ thì nên xin một vài cái của những người mà đẻ con dễ nuôi để lấy hên thui. Chứ e nghĩ cho bé mặc quần áo cũ cũng hơi sợ sợ thế nào ý vì quần áo để lâu rồi, kể cả là giặt sạch sẽ cũng vẫn là quần áo cũ mà. Để bé mặc đồ mới dù sao cũng yên tâm hơn các mẹ ạ ( với điều kiện là trước khi sinh nên giặt và phơi nắng đồ mới của bé). Have funs!!!
    • 88 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chết thật, mình mua đồ cho bé và giặt bằng bột giặt thường, cũng chẳng để ý là nên xài loại bột giặt nào nữa. Đoảng quá đi mất, bi giờ giặt giũ, phơi phóng xong hết rồi. Chắc là không sao đâu các mẹ nhỉ???
    • 61 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vào chuyên mục này mình mới thấy cần phải quan tâm hơn đến chất giặt tẩy của bé.Tks các mẹ nhé, đảm đang thật.Có rất nhiều điều mà khi tham gia DD mình mới biết. WTT thật tuyệt vời.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5