Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Mua bàn chải và kem đánh răng cho bé 2 tuổi ở đâu tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.3K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trước đây con em được cho mấy tuýp kem đánh răng của Hà Lan, loại này em bé có thể nuốt đươc. Kem sắp hết rồi nhưng trong siêu thị thì bán nhiều loại quá, các chị chỉ giúp em nên mua loại kem nào với. Bé nhà em 27 tháng nhưng khi đánh răng lại cứ mút mút kem thôi.
    BT (Tp.HCM)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 342 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Ban mua loai Kimodo ,hang cua Nhat ( co hinh con khung long ) loai nay dung cho Be rat thich va co nhieu mui khac nhau de chonl lua ,minh thay o Metro co ban rat nhieu va chac cac Sieu thi khac cung cọ
    "...Vấn vương mấy sợi tơ trời
    Tình riêng bỏ chợ... tình người đa đoan..."
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bạn có thể mua ORALMED của Thailand, có rất nhiều mùi, bán ngay tại CH WTT, 12.000 đ / tuýp.
    • 2,213 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

P/S hương dâu cho trẻ em cũng nuốt được, nhưng mình nghĩ là để chẳng may 1,2 lần nuốt phải thôi, chứ ngày nào đánh răng cũng nuốt thì mẹ cũng thấy run. Quang Anh nhà mình cũng cùng tháng với Trâm Anh. Hắn biết xúc miệng, nhưng khi đang chải răng thì cứ thấy đầy miệng là hắn nuốt ực ực, nên mình vẫn chỉ dùng nước muối, bao giờ dạy hắn biết nín để nhổ ra mới dùng kem (& định để lớn 1 tí, biết xúc miệng cho sạch đã, chứ không chỉ là uống vào nhổ ra như bây giờ) , và ban đầu chỉ dùng kem vào buổi tối.

Ko biết các bé khác thế nào?
    • 866 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình dùng cho bé loại Lucky kids mùi dâu của LG, bé nhà mình rất thích loại này.
    To Tumeo: Mình tập đánh răng cho bé từ khi 24 tháng, ban đầu bé cũng chưa quen nên không tránh được trường hợp nuốt kem đâu nhưng chỉ cho 1 ít kem thôi. Bây giờ thì bé đã quen với việc đánh răng rồi nhưng chủ yếu vẫn do mẹ đánh hộ. Nếu Tú mới tập cho bé thì cho bé tập đánh bằng bàn chải không sau đó tăng dần lượng kem lên nhé.
    • 1,399 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Bé nhà Hà cũng dùng Lucky Kids của LG, mình thấy bé thích nhất loại này, có thể vì ít cay hơn cái Kodomo của Nhật hay P/S bé ngoan. Lúc trước Hà mua ở Medicare, bây giò thì thấy Maximark bán nhiều lắm.
    Tú ơi, lúc trước mới tập đánh răng Tim cũng nuốt kem hoài, bây giờ thì nhổ ra, sục sục trong miệng ngon lành rồi, nhưng Hà vẫn dùng nước muối chín, pha thêm nước sôi cho âm ấm để đánh răng cho bé, ngày 2 lần. Nên có 2 bàn chải, nó 1 cái tự chải lấy, còn mẹ cầm 1 cái để "sửa chữa" những chỗ cu cậu chọc bàn chải vào nhưng ko chải
    Một ngày mới nắng lên!
    • 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Bill nhà mình sắp được 2 tuổi rồi, từ trước tới giờ cũng toàn đánh răng bằng nước muối. Mình cũng muốn cho cu cậu dùng thuốc đánh răng nhưng chẳng tìm đâu ra loại thuốc đánh răng được phép nuốt (without flour), vì chắc chắn hắn chưa biết nhổ ra. Mấy loại Kodomo và Lucky Kids đều là loại có flour, nếu trẻ con nuốt vào là không tốt đâu. Mẹ nào biết có loại thuốc nào ko có flour thì mách cho mình với nhé.
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, mình đã mua thử loại Lucky Kids mùi dâu, thấy thơm mà lại rẻ nữa.
    BT (Tp.HCM)
    • 110 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bờm nhà mình dùng loại COLGATE của CANADA bán ở chợ bến thành đó 67.000d /tuỵp mà khi mở nắp ra sẽ có 1 bản nhạc hay lắm.Mình cho bé đánh răng từ lúc 1 tuổi bằng bàn chải pin , mua ở siêu thị. Các mẹ thử xem.

Bờm -Bin
    • YuYu
    Thấy các bà mẹ nói chuyện mua kem đánh răng cho con rôm rả quá, mẹ Yuyu có một số kinh nghiệm sau đây xin được chia sẻ(mặc dù không biết là có cần thiết hay không), vì nhà mình có người làm trong một phòng nha quốc tế, lại chuyên chăm sóc răng cho trẻ nước ngoài nên có chỉ cho mình một số KN này
    Khi đánh răng cho bé, nên chải xéo hay dùng đầu bàn chải đánh theo vòng tròn, ở trong lẫn ở ngoài, không đánh theo chiều thẳng đứng, còn đánh theo chiều ngang thì lại càng cấm kị vì sẽ làm sạt cổ răng của bé, lợi của bé sẽ bị tổn thương, từ từ tụt xuống và lộ chân răng rất dài, đến tuổi trưởng thành hay lớn hơn một chút răng sẽ có nguy cơ bị gãy nửa chừng hay lung lay, dẫn đền việc phải thay răng giả. Cái này không ở đâu xa mà em trai của mình hiện cũng đang gặp phải tình trạng này rồi. Nếu chải mạnh quá thì men răng se bị tróc, dẫn đến răng ngả màu nhanh hay bị nhiều vệt khác màu trên răng
    Đánh răng cho bé, nên dùng kem không có Flour là tốt nhất, vì không gây độc hại lỡ có nuốt vào trong
    Có một cái răng, đếm từ răng cửa trở vào răng hàm thì nó là thứ 3 hay thứ 4 gì đấy(để mình về hỏi lại xem), nhất định không được nhổ hay để bị lung lay cái răng này, vì nếu răng này mất đi, hàm răng sẽ mọc lung tung, lộn xộn, sẽ xô lệch nhau. Vì cái này là kinh nghiệm đươc dạy để giữ răng cho con nên mình biết, chứ nhiều BS VN cũng ẩu lắm, thấy răng bé sâu hay đau là nhổ ngay chứ không chú ý đến chuyện này đâu
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4