Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Mua ba lô loại nào cho bé đi chơi / đi mẫu giáo

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Con mình đến tháng 7 này là cho đi mẫu giáo, học trường công lập, bé trai được 3 tuổi. Xin hỏi các mẹ là mình nên mua loại ba lô nào thì phù hợp cho bé và mua ở đâu thì tốt. Cháu đi vệ sinh đã biết bảo rồi. Tiện thể cho mình hỏi thêm là mẹ phải chuẩn bị những gì để vào ba lô của con ạ. cảm ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• "Bí kíp" tắm trắng tự nhiên, an toàn cho hội chị em Da Nâu đây

Các chị em "da nâu" mong muốn có làn da trắng sáng mà ngại chi phí đắt đỏ tắm trắng tại thẩm mỹ...

• Mẹo chụp hình xinh xinh cho con nè

Hầu hết cha mẹ nào cũng muốn lưu giữ lại các khoảnh khắc kỉ niệm của con từ khi chào đời nè, nhưng...

• Ứng dụng bảng chữ cái tiếng việt và tiếng anh cho bé

Mình thấy hai ứng dụng này khá hay và đẹp bé nhà mình rất thích khi học nên muốn chia sẻ với mọi...

• Mua đàn ócgan loại nào cho bé?

Bé nhà mình đã 2 tuổi rồi. Mình đang định tìm mua cho bé 1 cây đàn ócgan để bé chơi và ít xem TV hơn (do bé nhà mình hiếu động quá). Có mẹ nào thông thái biết thì tư vấn giùm mình với. Thank you các mẹ nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• Hỏi ý kiến mua ba lô du lịch cho bé

Mình đang có 1 lăn tăn, mong các mẹ có kinh nghiệm giúp đỡ. Sắp tới sinh nhật cháu mình (4 tuổi), bố mẹ bé định tổ chức 1 chuyến đi chơi biển Mình muốn tặng bé 1 cái balo du lịch vừa làm quà sinh nhật, vừa để bé đi chơi luôn. Mình có tăm được 1 cái rất đẹp nhưng đang lăn tăn vì giá của nó khoảng...

• 2,683 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mình nghĩ chỉ nên dùng cái nhỏ thôi, ko cần to lắm đâu, chủ yếu đựng được 2-3 bộ quần áo mát, 1 ít khăn, mũ, 1 bình sữa (uống nước), 1 thứ đồ chơi bé thích, 1 vài chiếc nilon sạch (đề phòng con bị tè dầm, nôn trớ... hoặc đựng cốc uống sữa sau khi dùng)....
    Chất liệu nhẹ thôi, có đặc điểm dễ nhận cho bé tự nhớ đúng balo của mình. Tốt nhất bạn nên viết tên bé + nick name ở phía quai của balo.
    Con mình là bé gái nên chọn dễ dàng hơn.
    Mình cho bạn xem thử cái mình vừa mua cho con gái nhé:
    Chấm bi 5 màu:

Đây là hàng made in vietnam đấy.
    Mình mua của một bạn có số đt: 0913004294
    • 322 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh Xem bài viết
    Mình nghĩ chỉ nên dùng cái nhỏ thôi, ko cần to lắm đâu, chủ yếu đựng được 2-3 bộ quần áo mát, 1 ít khăn, mũ, 1 bình sữa (uống nước), 1 thứ đồ chơi bé thích, 1 vài chiếc nilon sạch (đề phòng con bị tè dầm, nôn trớ... hoặc đựng cốc uống sữa sau khi dùng)....
    Chất liệu nhẹ thôi, có đặc điểm dễ nhận cho bé tự nhớ đúng balo của mình. Tốt nhất bạn nên viết tên bé + nick name ở phía quai của balo.
    Chấm bi 5 màu:

Mẹ Hải anh ơi, balo bao nhiêu tiền thế, mình muốn mua cho con gái một chiêc. À, khi nào có Heizn hoa quả, lọ nhỏ nhớ nhắn cho tớ nhé. À, cho tớ hỏi HIpp hoa quả , lọ nhỏ (vẫn ghi 19K) thì bao nhiều vậy, để tớ mua cho con tớ luôn. Nhắn riêng cho tớ nhé..Thanks
    • 2,683 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mẹ nó alo cho số đt tớ post rồi ý để hỏi giá nhé, hihi. Nhiều mẫu khác đẹp hơn cơ. Nhưng con gái tớ chưa biết giữ vệ sinh balo lắm, nên cố chọn màu tối một tí.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chấm bi 5 màu:

Cảm ơn bạn nhé, balo xinh thật đấy, tớ sẽ gọi hỏi xem
    • 838 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Mọi người ơi có ai biết chỗ nào bán balo nhỏ cho em bé 1 tuổi mang đi chơi nhẹ , mềm và đẹp không ah, chỉ cho em với .
    • 2,374 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Hôm trước em mua ở 1 cửa hàng trên Bạch Mai, cái ba lô vải, nhẹ nhàng xinh xinh, giá 70k. Hoặc mẹ bé vào các cửa hàng của Pety ý, trên Vincom hoặc ở phố Chùa Bộc.
    • 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ mua cho Đậu 1 cái nhỏ nhỏ, chắc tầm 30x30, màu xanh lá cây và vàng tươi, ko thấm nước, có 1 ngăn lớn và ngăn nhỏ bên ngoài + túi lưới bên cạnh để chai nước, đựng cũng đc nhiều lắm mà có 24K thôi, nhẹ tênh để con tự đeo đi chơi đi học đc mà, trong Big C
    Bố Mẹ yêu Đậu Đỗ nhiều :LoveStruc:

• 2,374 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Thế à, hu hu hoá ra tớ bị chém đẹp nhỉ.
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

địa chỉ ở đâu nhiều cặp cho các bé nhất hả các mẹ???
    • 378 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

mẹ hải anh ơi, tớ muốn mua balo to to 1 tí để mang đồ cho 2 đứa nhà tớ đi trẻ, bạn có không??
    • 522 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Mình đang định mua ba lô kéo cho con, mình đã tìm trên mạng thấy trong SG có bán, nhưng mình ở HN, chẳng lẽ phải trả thêm cước vận chuyển thì đắt thêm gần 100k :Crying: :Crying: :Crying: , ba lô Disney nhìn khá đẹp. HNội thì không thấy có hoặc chưa có hàng.

Các mẹ biết chỗ nào có chỉ giúp mình với, mình cám ơn nhiều.:Rose: :Rose: :Rose:
    • 2,564 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu2472007 Xem bài viết
    Mình đang định mua ba lô kéo cho con, mình đã tìm trên mạng thấy trong SG có bán, nhưng mình ở HN, chẳng lẽ phải trả thêm cước vận chuyển thì đắt thêm gần 100k :Crying: :Crying: :Crying: , ba lô Disney nhìn khá đẹp. HNội thì không thấy có hoặc chưa có hàng.

Các mẹ biết chỗ nào có chỉ giúp mình với, mình cám ơn nhiều.:Rose: :Rose: :Rose:

Ở HN cũng nhiều lắm mẹ nó à. Mẹ nó lên Đinh Tiên Hoàng , gần Bờ Hồ ý, có 1 dãy cửa hàng chuyên ba lô, túi, cặp đấy. Tớ cũng đang tìm một cái thật nhỏ, nhưng thật nhỏ thì ko làm kéo, vì ít nhất kích thước cũng khoảng 40*50*20 cm rồi.
    • 522 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute-honey Xem bài viết
    Ở HN cũng nhiều lắm mẹ nó à. Mẹ nó lên Đinh Tiên Hoàng , gần Bờ Hồ ý, có 1 dãy cửa hàng chuyên ba lô, túi, cặp đấy. Tớ cũng đang tìm một cái thật nhỏ, nhưng thật nhỏ thì ko làm kéo, vì ít nhất kích thước cũng khoảng 40*50*20 cm rồi.
    Cám ơn mẹ cute-honey, có loại có kéo cỡ chỉ 35x12x26, nhưng mình chưa tìm thấy ở HN...
    • 409 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình thấy ở cửa hàng quần áo cho bé ở 80 Hàng Đường, hình như vậy, nó nằm ngay chỗ Lãn Ông cắt Hàng Đường ấy, có balo cho bé đấy, có loại nhỏ và to hơn 1 chút, mình vừa mua 1 cái loại nhỏ cho Bi, cỡ khoảng 30x25, giá là 160k, màu xanh đậm và xen xanh da trời, rất hợp với bé trai, lần trước vào đó minh thấy đang treo hàng mới về, nhiều màu lắm, có cái màu xanh cốm yêu lắm nhưng ko lấy, hôm nay vào thấy ko còn màu cốm nhưng còn màu hồng, xanh đậm, xanh da trời,.. Cửa hàng này mình thấy nhiều quần áo cho bé lắm, mình mua được nhiều áo phông và quần soọc cho bé nhà mình ở đây. Balo thì nó treo ở trên lối đi phía trong nhà nên đi qua ko thấy đâu, phải vào trong xem mới thấy cơ.
    • 284 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hôm nọ tớ mua cho Muỗi 1 cái balô hình con cá sấu ở Samsonite tầng 1 Vincom. Kiểu dáng rất xinh, nhỏ, gọn, nhẹ. Ở trong nắp balô còn có cái biển đề thông tin cá nhân.Giá thì không rẻ lắm, loại nhỏ nhất bằng cái điện thoại bàn khoảng 300k. Sêri cá sấu đấy có nhiều cỡ lắm, lại có cả túi du lịch cho bé tự đeo nữa.
    • 1,031 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MuoiMe Xem bài viết
    Hôm nọ tớ mua cho Muỗi 1 cái balô hình con cá sấu ở Samsonite tầng 1 Vincom. Kiểu dáng rất xinh, nhỏ, gọn, nhẹ. Ở trong nắp balô còn có cái biển đề thông tin cá nhân.Giá thì không rẻ lắm, loại nhỏ nhất bằng cái điện thoại bàn khoảng 300k. Sêri cá sấu đấy có nhiều cỡ lắm, lại có cả túi du lịch cho bé tự đeo nữa.
    Balo Samsonite hinh con cá sấu yêu nhỉ, hôm đó chị cũng định mua cho Bông nhưng trong nam tính quá lại thôi, còn mấy cái balô hồng hồng cũng đẹp nhưng vẫn chưa thật ưng lắm, cuối cùng mua một cái nhỏ vừa tầm, siêu nhẹ, định cho Bông đeo đi học nhưng cuối cùng đang treo trong tủ đây, vì nó không có ngăn phụ, có mỗi một ngăn trong khi balo Winny gì gì của Bông có đầy đủ các ngăn để sữa, cam; sổ liên lạc, mũ, kính, quần áo, khẩu trang... vì Bông đi học xa nên fải mang đầy đủ lắm....

Balô kéo mua trên shop của Barbie ý, trên Vincom hay Parkson cũng có, giá khoảng hơn 300K, mà nhẹ lắm, thấy bảo của Thái, cũng có nhiều ngăn (vì mình thấy các con cho tất cả đồ vào một ngăn sẽ rất lộn xộn, quần áo rồi đồ ăn cứ lung tung fèo lên. Với cả ba lo cũng fải tương đối cứng một tí không thì nhầu hết sách vở quần áo ở trong... ) Cái Samsonite tớ thấy mềm quá nhìn thì đẹp, nhẹ nhưng lộn xộn lắm thế là chỉ để dành cho Bông đi chơi thôi vậy. Đang ngắm cái balo Barbie cho con mà vẫn hơi tiếc xiền.... hic....
    • 1,308 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Chấm bi 5 màu:

HA ơi, tui cũng mua cái này cho con Na dùng, thích nhỉ:Smiling:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở SG, muốn mua ba lô cho bé gái 5 tuổi đi học mẫu giáo thì ra đâu nhỉ?
    Các mẹ giúp mình với. Thanks in advance!!!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me 2nyt Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhé, balo xinh thật đấy, tớ sẽ gọi hỏi xem
    CHo minh hoi, ba lo cham bi nay bao nhieu tien vay?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2