• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.03K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 317 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Các mẹ có con gái ơi, có ai biết mua mũ mà hở cái chóp để mỗi khi tắm gội không bị chảy nước vào mắt ở đâu không (của hãng Farlin)? Ở Hà nội mình đã tìm ở Babycity, Siêu thị Kids ở Bà Triệu mà không thấy có. Ai biết chỉ giúp mình với? Cám ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 389 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình cũng chưa tìm mua loại mũ này bao giờ nhưng bạn đã thử ra cửa hàng Hà Diện ở phố Lãn Ông chưa, ở đó có đủ các loại đồ cho trẻ đấy.
    :Clown:Ngộ Không:Laughing:
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rất may là mình vừa mới mua được chiếc mũ đó rồi. Hôm đó mình đi lượn ở siêu thị Fivimark ở Trần Quang Khải và mua được duy nhất có 1 cái thôi. Ko biết là đến hôm nay họ đã nhập hàng mới chưa. Còn ở Hà diện và các địa chỉ khác mình đã đi rồi nhưng ko có đâu nhé. Các bạn đừng mất công bởi vì họ bảo là ko ai hỏi cả nên họ không nhập hàng về nữa đâu Mình cũng có một địa chỉ nứa là ở Số 7 Ngô Thì Nhậm họ bảo là khoảng tháng nữa là họ sẽ nhập hàng về. Vậy các bạn thử đến đó hỏi xem nhe. Đây là địa chỉ tại Hà nội đấy các bạn a.
    teoteo
    • 317 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Teoteo dùng cái mũ đấy có thích không? Bé có sợ gội đầu nữa không? Mình lượn ra những chỗ bạn chỉ rồi nhưng chưa có.
    • 80 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Alo! Hien gio dang co khuyen mai mua mot bich bim Hugies tang 50 diem, 200 diem la doi duoc mot chiec mua tam goi Farlin day. Nhanh chan len nhe.
    thuy
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Dạo này Cún nhà mình rất sợ bị bế ngửa ra gội đầu. Cún thích tắm lắm nhưng lại sợ gội đầu nên cứ mỗi lần gội đầu xong là... mất hứng tắm luôn.

Hôm nọ, mẹ cháu lọ mọ lên cửa hàng WTT thấy có bán mũ đội cho bé khi gội đầu của Farlin, mừng quá (cái này sinh ra là để... cho Cún đây!), mua luôn.
    Lúc đầu, mình cứ sợ là Cún không chịu đội nhưng cô nàng lại ngoan ngoãn để cho đội, vì quá mải nghịch nước. Nhưng vừa mới cho một ít nước lên tóc thì Cún lập tức giật phăng cả mũ, nước rớt xuống ròng ròng. Thế có chán không chứ!?!

Các bác ơi, có bác nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ cho mẹ cháu với. Cảm ơn các bác trước.
    • 1,987 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Mẹ Cún ơi, hãy thử giải thích 1 chút để bé cảm thấy thoải mái khi đội mũ.

- Chẳng hạn nói với bé rằng đây là một chiếc vương miện của công chúa, con đội vào trông thật là xinh, nếu bé khoái chí thì cho bé soi gương để bé cảm thấy tự tin hơn.

- Nói với bé rằng mẹ biết làm mưa đấy, con có muốn xem hạt mưa rơi ntn không, nếu bé đồng ý thì rắc một chút nước lên vành mũ phía trước trán để các giọt nước rơi lã chã xuống. Nếu bé thích thú nhưng vẫn chưa sẵn sàng để gội đầu thì Mẹ Cún nên kiên nhẫn thêm vài lần nữa, mỗi lần tăng lượng nước dội lên mũ rồi chuyển sang dội lên đầu cho bé quen dần.

- Hay là đưa bé ra hàng gội đầu, vài lần bé sẽ quen với việc gội đầu ngửa ra đằng sau.
    • 291 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cũng mua 1 cái mũ gội đầu ở cửa hàng WTT, mang về con gái nhất định không chịu đội, đành phải vừa gội đầu cho con vừa nghe con khóc( cứ bế ngửa để gội đầu là khóc rồi, khóc cho đến lúc gội xong, nhảy vào chậu tắm là lại cười toe toét), em chưa có cách nào khắc phục đây, các mẹ ơi làm thế nào để con không sợ gội đầu nữa?
    • 181 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cún nhà em cũng thế các mẹ ạ, cứ gội đầu là hét ầm ĩ, đạp chân đạp tay vào người mẹ. Thế nên gội đầu em toàn phải lên gồng để giữ không thì cậu chàng lăn xuống đất như chơi, đã thế em lo nhất là bé quậy quá nước vào tai lúc nào chẳng biết thì mệt lắm. Dạo này em phát hiện ra một bài mới là gí cái vòi hoa sen vào tay thế là im re cầm vòi hoa sen vung vẩy. May quá.
    Nhưng mà em nghĩ rồi, em cũng phải tính bài thôi chứ lớn tí nữa chắc là em chẳng dụ khỉ được cậu chàng với cái vòi hoa sen đó đâu.
    Các mẹ tài giỏi ơi cho cao kiến đi. Em cũng đang nhờ mua mũ gội đầu cho bé, nhân tiện hỏi các mẹ có tiện dùng cho bé không ah???
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì thấy là chẳng bé nào thích bế ngửa ra để gội đầu đâu (nhất là những bé hơi bụ một chút, mẹ bế bé thế nào cũng tỳ lưng bé xuống chậu là bé sẽ hét ầm lên). Thế nên từ lúc anh chàng nhà mình khoảng 1 tuổi đến giờ, mỗi khi đi tắm cho cu cậu (và cả đánh răng nữa), mình lại phải kể chuyện gì đó, nào là chuyện mình gội đầu, đánh răng để đuổi con vi trùng đi giống như là trong quảng cáo vô tuyến ấy, nào chuyện em Thảo Nguyên (con cô) không có dầu gội Pigeon giống mình,...v.v., họăc nói đàn ông thì gội đầu là chuyện nhỏ..... Nói chung là mẹ luyên thuyên để thu hút sự chú ý của con cho đủ thời gian gội xong đầu....Các mẹ thử xem sao. Mình nghĩ quan trọng là giúp bé nhận thấy rằng đấy là chuyện rất nhỏ và không có gì đáng sợ cả.
    Mẹ Minh Quang - Minh Khôi (HN)
    Yêu nhất đời ba đàn ông của mẹ !!!
    ĐT: 01288666456
    • 1,987 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Đã có mẹ nào thử ghế gội đầu của Farlin chưa vậy. Mình dùng ghế này cho Yểng từ 2 tuổi, tóc Yểng rất dài nên dùng ghế này tiện lắm. Đặc biệt rất tốt vào mùa đông vì có thể cứ để nguyên quần áo ấm mà gội như gội ở tiệm cắt tóc ý. Các mẹ thử tham khảo xem.
    • Mẹ Anh Minh
    Ngoài các cách như các mẹ đã góp ý, mình thấy khi bế bé gội đầu các mẹ chú ý là đặt bé nằm trên cả cánh tay (chứ đừng chỉ lấy bàn tay đỡ đầu bé). Đừng để nước vào tai, vào mắt bé. Như vậy bé sẽ thấy thoải mái hơn. Nhà mình có bài hát này mỗi lần tắm gội:

Con cò sạch sẽ
    Đứng ở bờ sông
    Rỉa cánh, rỉa lông
    Kỳ chân kỳ mỏ

Một con quạ nhỏ
    Đến rủ đi chơi
    Lắc đầu cò nói
    Tôi còn tắm gội
    Tôi chẳng muốn đi

Quạ bảo: tội gì
    Rét mà cũng tắm
    Giương đôi cánh trắng
    Cò trả lời ngay
    Tôi tắm thế này
    Thơm tho sạch sẽ
    Cánh lông đẹp đẽ
    Ai cũng yêu tôi
    Lười tắm bẩn hôi
    Không ai yêu cả.
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chị Loan có bài hát hay quá, em phải áp dụng mới được. Bé nhà em trộm vía đợt này đỡ kêu la khi gội đầu rồi. Em xoa dầu gội và gội cho bé như ở ngoài hàng ý, gãi một lúc đến khi xả nước mới bế ngang, kê cái chậu nước lên cao để khỏi dốc bé xuống quá, vừa gội vừa hít hà khen dầu thơm, tóc thơm, rồi bé xinh... đại loại là khen nịnh mỏi mồm thì cũng gội xong. Sau đó đặt bé vào chậu cho bé nghịch vỏ chanh còn mẹ thì lau khô đầu cho bé, lau khô đầu xong mới đến đoạn tắm.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mẹ Yểng ơi, cái ghế gội đầu nghe hay nhỉ, chị mua ở đâu đấy? Em cũng chỉ tham khảo thôi chứ Cún nhà em bé quá, chắc chưa dùng được đâu. Mà nó bé quá nên em cũng không áp dụng được cách "dụ khị" làm vương miện hay làm mưa. Nói chung là em thua luôn với cái mũ rồi.

Em sẽ học bài thơ (vì em không biết giai điệu để hát) của chị Loan (gọi ké theo Bechichbong). Hi vọng là khi mẹ... "liến láu, mồm năm miệng mười" thì con... mất tập trung và quên đi việc khóc.
    • 1,987 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Mình mua ghế gội đầu ở Shop The gioi Tre tho ở phố Ngô Thì Nhậm. Mình vừa search trang web của Farlin nhưng lại không thấy có hình của chiếc ghế đó nên không post cho các mẹ xem được.
    • 291 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Học tập các mẹ hôm nay em vừa gội đầu cho con vừa hát cộng thêm với việc cho con cầm bàn chải đánh răng, thế là không khóc nhè. Cám ơn các mẹ nhé.
    • 320 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mẹ Yểng mua cái ghế gội đầu hết nhiu xiền thế??? Em cũng đang định đi mua 1 chiếc đây!
    Ba thương Con vì Con giống Mẹ ...Mẹ thương Con vì Con giống Ba ...
    • B&J
    • 9 năm
    • 1,215 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Yểng ơi, cái ghế đấy bao nhiêu tiền thế, mình cũng đang cần quá! Bế thằng lớn mỏi tay lắm rồi. Được cái là không bao giờ khóc cả, vì nghĩ đến tương lai gần được vào chậu nghịch nước mà!
    Ghế có gấp gọn được không cho khỏi vướng nhà và cho bé lớn nằm được không? Đến mấy tuổi thì thôi không nằm được nữa nhỉ? Thấy bé lớn nhà Yểng còn sinh 2000 thì con mình 2001 chắc vẫn sài tốt nhỉ?
    À, với cả địa chỉ đấy ở đầu hay cuối Ngô Thì Nhậm, vì đường đó là đường 1 chiều mà!
    Cảm ơn Yểng nhé!
    • 1,987 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

Mình trả lời vụ cái ghế nhé. Cửa hàng Thế giới trẻ thơ - 7B Ngô Thì Nhậm - 9432174. CH này nằm ở ngay ngã tư NTNhậm cắt với Lê Văn Hưu.
    Mình mua lâu rồi nên không nhớ lắm nhưng vào khoảng 190-200K.
    Cái ghế này không gấp được đâu, nó là một khối liền dài khoảng 80cm, rộng ~30cm, cao ~40cm. Yểng nhà mình người hơi bị minhon chắc cũng chỉ bằng em nào 2001 mà đô đô một tý. Nhưng Yểng nhà mình nằm đến năm nay cũng là cố rồi, mình đang tập cho Yểng cúi đầu xuống gội như người lớn nhưng cô nàng có vẻ không khoái lắm vì mỏi và vì không được rỗi rãi tay chân để nghịch ngợm.
    • B&J
    • 9 năm
    • 1,215 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Yểng nhé, chiều mình sẽ ra đấy xem thử xem có cái nào to to chút không.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2