Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Mẹ đi làm muốn lắp Camera theo dõi bé ở nhà

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

tình hình là em đi làm, nhà có giúp việc, bé nhà em còn bé chưa đi nhà trẻ được. Em muốn lắp camera để mẹ ở cơ quan có thể theo dõi bé ở nhà ấy.
    Có chị nào đã lắp camera ở nhà như vậy không ạ, cho em xin ít kinh nghiệm với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Lắp đi bạn ạ, vừa an toàn cho con, và đi làm nhưng có thể contral đc việc ở nhà, rồi chống trộm, tiện lắm. Chị bạn mình mới lắp xong, may mà có camera không là con ngã lúc nào mà osin mãi ngồi đọc báo với vào mạng chát chít. Chị bạn mình lắp một cái IP Camera, có thể xem được cả ở nhà lẫn ở cơ quan, nhưng osin không biết. Thế là hôm đó mới lắp được 2 hôm, nên đang hứng chí vào xem thường xuyên. Vừa mới đến cơ quan được 15' bật lên đã thấy con bò lộm cộm ra gần thành giường mà osin vẫn thản nhiên ngồi trước màn hình máy tính để chát chít, không hay biết gì cả. Sợ quá chị phải gọi điện về mắng cho osin một trận. Tiếp hôm sau, buổi trưa về khi đi con còn ngủ nên k ti mẹ, mẹ pha sẵn sữa ra đó và cho vào bình ủ, dặn osin là khi nào con thức thì cho ăn hết, nhưng khi con dạy, osin cho ăn đc một lúc, con vùng vằng k ăn nữa, thế là cho con vào cũi chơi, và thản nhiên đi đổ sữa đi. Chị bạn mình xem nhưng k gọi điện về, và tối về hỏi xem em ở nhà có ăn hết k? Tất nhiên là osin nói là em ăn hết và cháu bế chơi cả buổi chiều, ngoan lắm Thế là tối hôm đó chị mình mới mở những cảnh quay trong camera ở một cái máy khác trên phòng ra, Osin sợ tái mặt, từ đó chừa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình hỏi chị mua camera hiệu gì, ở đâu thế?
    Mình muốn lắp quá mà không biết mua ở đâu, và loại nào tốt nữa
    cám ơn bạn
    • 529 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng muốn lắp, mọi người chia xẻ kinh nghiệm với.
    • 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Ngày trước tớ hay làm về camera, thấy hộ gia đình thì hay dùng Vivotek của Taiwan, chất lượng hình ảnh tốt, giá rổ ok, là camera IP, tức là loại web-based, truyền tải hình ảnh qua đường mạng. Nếu mẹ nào quan tâm PM cho tớ tớ cho địa chỉ mua. Tớ ko quảng cáo đâu nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 192 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình cũng định lắp để kiểm tra vì dạo này thấy bé còi đi trông thấy, chắc bà GV mải buôn chuyện rồi. tớ định lắp loại web-based, thì giá thế nào nhỉ? tớ muốn lắp cho phòng khách và phòng ngủ của tớ? mẹ nào biết giá cả và địa chỉ Công ty thì cho tớ với nhé.Tớ cần lắm lắm..
    • 197 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình cũng rất quan tâm vụ này. Bạn cho mình hỏi xem 1 Camera có lắp được cho 2-3 điểm không nhỉ, ví dụ 1 phòng khách, 1 p TE ...? Thanks nhiều
    • 92 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tình hình là nhà em đã máu me lắp cái vụ ca-me-ra này từ lâu lắm rùi nhưng chồng em lười quá, chẳng chịu xúc tiến. May mà có bút-chì-màu gãi đúng chỗ ngứa....Hihi... Đợt này, nhà em đang định sửa lại một tý, nên lắp luôn là tốt nhất vì ra Tết nhà em mới đón được người giúp việc.
    Ai đã lắp rùi thì thông báo cho cả nhà thêm thông tin chi tiết nhé!
    • 84 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cái vụ này ah nghen, mà gắn camera ở nhà như vậy có cần phải mở máy tính ở nhà lên ko? hay là chỉ cần gắn camera và truyền qua mạng internet ko thôi là ở cty mình có thể xem đc, mẹ nào đã làm rồi có thể cho mình biết cụ thể đc ko? Thanks
    Kinh nghiệm 9 năm làm Kế toán - Nhận làm sổ sách kế toán tại nhà - TP HCM - ĐT 0987874203
    • 112 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tức là ít nhất phải lắp internet thì mới dùng cam e ra phải ko ạ?
    • 763 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Đúng rồi. Phải có đường truyền internet ADSL thì mới dùng IP Camera được.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luckyduck Xem bài viết
    Các mẹ ơi, tức là ít nhất phải lắp internet thì mới dùng cam e ra phải ko ạ?
    • 392 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Lắp camera có nhanh không hả các mẹ? Vì nếu mình lắp chắc phải đưa GV đi chơi ở đâu đó. hì hì.

:Kiss:Mẹ yêu Tôm nhiều lắm!!:Kiss:

---------------------------------------
    Dù có đi bốn phương trời, lòng vẫn nhớ về Hà Nội..
    ------------------------------------------------
    • 195 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongoc-cun Xem bài viết
    Mình cũng rất quan tâm vụ này. Bạn cho mình hỏi xem 1 Camera có lắp được cho 2-3 điểm không nhỉ, ví dụ 1 phòng khách, 1 p TE ...? Thanks nhiều
    Mình cũng có câu hỏi giống mẹ này...
    • 763 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Có thể lắp mỗi phòng 1 camera, và lắp cho vài chục phòng cũng được, sau đó có thể xem tất cả các camera trên cùng 1 màn hình.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phước huyền Xem bài viết
    Mình cũng có câu hỏi giống mẹ này...
    • 3,362 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Tớ đang tự hỏi là tự lắp có được không nhỉ? Nếu mình có sẵn IP camera? Có ai biết thì cho tớ hay nhé.
    • 1,025 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Callalily Xem bài viết
    Tớ đang tự hỏi là tự lắp có được không nhỉ? Nếu mình có sẵn IP camera? Có ai biết thì cho tớ hay nhé.
    Em ở cty về Thiết bị an ninh. Nhưng không làm kinh doanh nên chẳng biết tư vấn các mẹ. Em thấy là khi lắp IP camera xong kỹ thuật phải cài cắm gì đó. Tự lắp chắc là khó
    • 1,025 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongoc-cun Xem bài viết
    1 Camera quan sát được trong một phòng thôi chị ạ. 2,3 điểm ở phòng khác thì phải lắp thêm
    • 1,025 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fullhouse150 Xem bài viết
    Lắp camera có nhanh không hả các mẹ? Vì nếu mình lắp chắc phải đưa GV đi chơi ở đâu đó. hì hì.
    IP camera có loại ko dây, loại có dây. Loại không dây thì lắp nhanh mẹ nó ạ.
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ở SG có chỗ nào lắp camera loại này không nhỉ, mình cũng muốn lắp một cái để đi làm cho yên tâm.
    • 97 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckyruby Xem bài viết
    Các mẹ ơi, ở SG có chỗ nào lắp camera loại này không nhỉ, mình cũng muốn lắp một cái để đi làm cho yên tâm.
    Mình mới giới thiệu cho bạn mình topic này trong SG tuần vừa rồi, nó gọi cho anh Thanh theo số điện thoại mà bạn In_me cho, và công ty anh ấy có chi nhanh trong đó. Bạn thử gọi cho anh ấy xem nhé.

Chúc Bé luôn mạnh khoẻ và đáng yêu nhé.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4