• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 989 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình đang muốn mua 2 thứ là máy xay cầm tay và cốc nấu cháo nát

K biết mua máy xay loại nào tốt mà giá mềm mềm thôi

Còn cốc nấu cháo nát thì mình có tìm trên mạng, có cốc của Piegion nhưng khá đắt. Lần trước mình có đọc ở trên này, có mẹ bảo mua ở siêu thị, có mấy chục nghìn thôi mà dùng cũng rất tốt.

Các mẹ có biết ở đâu không? Chỉ chỗ cho tớ với, tớ cần gấp lắm

Nếu mẹ nào muốn thanh lý thì pm cho tớ nhé

Mẹ yêu Mít nhất trên đời. Thế Mít có yêu mẹ hông?
    Con cũng yêu mẹ nhất trên đời (Bao giờ Mít biết nói thế này nhỉ)

Mua hàng ở Colorful 4 kid - Thái Hà & Hàng Mành HÃY CẨN THẬN

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 350 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lizzie267 Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Mình đang muốn mua 2 thứ là máy xay cầm tay và cốc nấu cháo nát

K biết mua máy xay loại nào tốt mà giá mềm mềm thôi

Còn cốc nấu cháo nát thì mình có tìm trên mạng, có cốc của Piegion nhưng khá đắt. Lần trước mình có đọc ở trên này, có mẹ bảo mua ở siêu thị, có mấy chục nghìn thôi mà dùng cũng rất tốt.

Các mẹ có biết ở đâu không? Chỉ chỗ cho tớ với, tớ cần gấp lắm

Nếu mẹ nào muốn thanh lý thì pm cho tớ nhé
    Mẹ Mít ơi máy xay cầm tay thì của Braun là tốt nhất, mẹ nó tham khảo Shop Mẹ Nguyệt bên đấy (search google là ra ngay chứ Mod ko cho up link :P). Giá máy đơn năng thì tầm 750k nhưng máy đa năng thì đắt hơn (đắt nhất là 2.2tr), đó là giá ở ngoài chứ mình cũng ko rõ mẹ Nguyệt bán bao nhiêu, mẹ Nguyệt có cửa hàng ở Phố Huế thì phải, bán tất cả các phụ kiện + máy của Braun, tốt nhất mẹ nó đến thẳng đó tham khảo nhé. Về chất lượng thì mẹ nó khỏi lo vì mình chưa thấy có ai chê cả, xay rất êm tay, mình mua máy đơn năng thấy bảo ko xay đc thịt cá nhưng mình nấu mềm nhuyễn rồi nên cứ xay đại, hehehe..., lúc trc mình mua vội ko biết có mẹ Nguyệt chuyên bán cái này chứ ko thì cũng cố kiếm cái máy đa năng cho đỡ phải lăn tăn ko xay đc rau thịt cá. Mẹ nó đừng tiết kiệm mua những loại khác về không dùng được ngồi lại tiếc.

Còn về cốc nấu cháo thì ko cần đâu mẹ nó ơi, khi nấu cơm thì mẹ nó bắc luôn nồi cháo cho con, dùng nồi áp suất cũng mất có 2 chục phút là dzừ nát ra rồi, nếu ko có thời gian thì mẹ nó nấu luôn hai lần/một tuần rồi chia ra thành các hộp nhỏ cho con ăn dần, còn nếu được thì tốt nhất nấu ngày nào ăn ngày nấy (tức là một lần nấu cho 3 bữa), đồ ăn của con luôn phải chủ động chứ cứ phụ thuộc vào cái nồi cơm nhà mình thì ko tiện cho lắm. Với lại đến lúc có cái máy xay rồi thì cũng ko cần nấu nát lắm, vì đằng nào cũng cho vào xay mà. Đó là cách mình cho bé nhà mình ăn, mẹ nó tham khảo nhé, còn nếu mẹ nó vẫn thấy cần thì cứ mua vì nhu cầu mỗi người mỗi khác, mình chỉ share ideas thế thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Monxinhxinh; 04/06/2010 vào lúc 03:53 PM.

Mẹ nào có bé sinh cùng tháng với Mon thì add nick chia sẻ kinh nghiệm nhé.
    YM mẹ Mon đây ạ: monxinhxinh
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 330 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

mọi người hay khuyên nhau mua máy cầm tay của braun nhưng nhà em dùng hàng của philips của ổn lắm, tiện, chả cần mua ở trên mạng đâu, ra ngoài đầy í mà, em sợt ra được 1 cửa hàng ở phố huế, cường việt hay việt cường gì đó, 750k/ máy đơn năng, mang đến tận nhà luôn, em thì hài lòng với philips ^^, cứ phải tầm 600w mới xay đc thịt nhé, em mua 1 cái 300w (hồi khù khờ) nên xếp xó rồi, thịt thì cứ rang lên 1 chút cho đỡ bị cuốn vào trục máy, cho ít nước vào nữa, thế là mịn hết, à, nó còn có tên là máy sục cháo nữa
    Gia đình là nhất:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 989 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ, mình mua của Braun rồi, thấy chị bán hàng bảo xay đc thịt mặc dù công suất chỉ có 450W thôi.
    Còn vụ cốc thì mình cũng cancel như mẹ Mon bảo

Mẹ yêu Mít nhất trên đời. Thế Mít có yêu mẹ hông?
    Con cũng yêu mẹ nhất trên đời (Bao giờ Mít biết nói thế này nhỉ)

Mua hàng ở Colorful 4 kid - Thái Hà & Hàng Mành HÃY CẨN THẬN

• 804 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nhà em đang có loại cốc giống thế này em cũng dùng để nấu cháo cho con vừa rẻ vừa tiện lợi mà nhanh lắm.Chỉ có 50k thui chứ mua cái loại mấy trăm kia con ăn thì chỉ có mấy tháng phí lắm.E ở HP mẹ nào cần em mua hộ cho thui ko biết trên HN có không.

• 165 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HACHI_BONG Xem bài viết
    Nhà em đang có loại cốc giống thế này em cũng dùng để nấu cháo cho con vừa rẻ vừa tiện lợi mà nhanh lắm.Chỉ có 50k thui chứ mua cái loại mấy trăm kia con ăn thì chỉ có mấy tháng phí lắm.E ở HP mẹ nào cần em mua hộ cho thui ko biết trên HN có không.
    Mẹ Hà Chi ơi, Bình nấu cháo này tên là gì vậy, có phải của TQ không. Chất liệu bằng inox và dùng điện phải không? Để tớ tìm ở HN xem có không mua về nấu cháo cho bé.
    Thanks!
    Ba mẹ là lá chắn
    Che chở suốt đời con

• 334 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HACHI_BONG Xem bài viết
    Me HaChi_Bong ơi mẹ no mua giúp tớ cái cốc nâu cháo được không. Tớ không có thời gian đi tìm mà mua nhung loại kia nhũng mấy trăm tớ cũng thấy lãng phí.
    Nếu được mẹ nó nhắn cho tớ theo số này nhe: 0913535751
    Thanks mẹ nó nhìu.

• 53 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lizzie267 Xem bài viết
    cám ơn các mẹ, mình mua của Braun rồi, thấy chị bán hàng bảo xay đc thịt mặc dù công suất chỉ có 450W thôi.
    Còn vụ cốc thì mình cũng cancel như mẹ Mon bảo
    Minh cũng muốn mua loại này, mẹ nó mua ở đâu mách cho mình với nhé
    Số phone của mình 978782668-Hiền

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi các mẹ ..

Mình muốn mua máy Braun, nhiều mẹ nói dùng và vệ sinh rất tiện. Mình nghĩ công suất 600W thì xay thịt không sao rồi, nhưng lăn tăn cái đầu xay cháo, súp và sinh tố có xay nhuyễn đều như máy sinh tố không nhỉ ? Hay là chỗ nhuyễn chỗ không .. laị phải cho ra rây tiếp thì chán chết ..
    Dọn nhà cần thanh lý nhanh gọn: http://www.webtretho.com/forum/f547/...i-gali-642128/

• 1,036 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

up len cho moi nguoi bình luận tiếp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3