Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Làm sao để chuẩn bị góc riêng cho bé ở trong phòng bố mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 27 Lượt chia sẻ
  • 7.75K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,185 Bài viết

• 2,484 Được cảm ơn

(Webtretho) Cặp đôi nào khi chuẩn bị lên chức làm bố mẹ cũng có mong muốn sửa soạn một không gian riêng cho con, không chỉ để đón thành viên mới của gia đình mà còn để nhìn ngắm nó và dâng lên niềm thương yêu với con yêu sắp chào đời - là một cách họ tự chuẩn bị cho vai trò mới của mình.

>> Mời xem thêm: Tự làm đồ treo nôi cho bé |

Tuy vậy, không phải nhà nào cũng có điều kiện để làm phòng riêng cho bé yêu, nên một góc riêng của con được trang trí dễ thương ở trong chính căn phòng của bố mẹ có thể là giải pháp hợp lý cho những yêu cầu này.

Hãy thử xem một số lưu ý và gợi ý nhé:

Việc đầu tiên bạn cần làm là xác định không gian của con.

Bạn tránh xếp cũi của con ở sát tường chung với phòng tắm hoặc với một căn phòng ồn ào. Nếu cũi của con ở gần cửa sổ, hãy bảo đảm có rèm che để bé không bị chói mắt, chiếc rèm cũng sẽ không bay và vướng vào cũi của bé… Nếu cũi ở góc xa cửa sổ, hãy bảo đảm bé vẫn nhận được đủ ánh sáng và sự thông thoáng cần thiết.

Ngoài ra, bạn hãy dọn dẹp để căn phòng thông thoáng hơn, tạm thời đóng gói những thứ chưa dùng đến (đồ cũ, đồ đông, những bộ đầm ôm mà có lẽ bạn sẽ chưa mặc lại được trong thời gian gần…) vào thùng, cho vào kho hoặc thanh lý. Và dọn gọn đồ đạc của vợ chồng bạn lại để nhường cho con một ngăn tủ nhé.

Chiếc cũi của con được kê ở sát giường bố mẹ... (Ảnh: Internet)

... đồ đạc của con được xếp gọn gàng ở bên đối diện. (Ảnh: Internet)

Chọn đồ nội thất:
    Thật ra, bạn không cần thiết phải sắm riêng, sắm mới bàn, tủ cho con, nhất là khi nhà bạn chật và không dư dả lắm về kinh tế. Có lẽ khi này bạn chỉ cần thêm một cái cũi, một cái tủ / kệ nhỏ để đựng những món đồ cần liền tay, một chiếc đèn ngủ để giúp bạn dễ dàng thao tác hơn vào buổi đêm; nếu có thêm một chiếc ghế thoải mái để bạn ngồi cho con bú, chơi với con, đọc sách cho con thì cũng sẽ rất thích…

Với điểm nhấn là hình vẽ dễ thương và món đồ treo nôi mẹ tự làm, góc riêng của con trông thật đầy tình cảm! (Ảnh: Internet)

Những món đồ này nhất thiết phải an toàn cho bé, phù hợp với không gian phòng, có thể dùng được lâu hoặc dùng được vào mục đích khác sau này. Ngoài ra, cũng hãy bảo đảm bạn thích chúng, vì “các bạn” sẽ phải dành nhiều thời gian bên nhau lắm đó.

Ngoài ra, vì đây vẫn là không gian riêng đầu tiên mà bé có sau khi chào đời, bạn nên sắp xếp đồ đạc để chừa lại những khoảng trống, tách biệt ra một chút, đừng đồ mẹ để lẫn đồ con thì chẳng còn gì là hay nữa cả…

(Ảnh: Bird&BranchRedesign)

Trang trí:
    Màu sắc mà chúng ta thường nghĩ đến khi chuẩn bị góc riêng của bé là xanh nhạt, hồng nhạt, cam nhạt… Tuy nhiên, bạn biết gì không, bạn đang chuẩn bị góc cho bé yêu ở trong phòng của bố mẹ kia mà. Thật ra, ở giai đoạn này, bé cưng của bạn không quan tâm nhiều đến trang trí quanh mình đâu, điều bé cần nhất là tình yêu của bố mẹ. Góc nhỏ này bạn chuẩn bị cho con nhưng thật ra cho bạn là chính.

Thoạt nhìn, sự có mặt của con không làm thay đổi nhiều căn phòng của bố mẹ... (Ảnh: TheShoppingMama)

... nhưng thật ra, con đã có đủ những món nội thất cần thiết: cũi, kệ nhỏ, ghế đu đưa, lại có thêm cả những món đồ trang trí dễ thương, đầy ý nghĩa. (Ảnh: TheShoppingMama)

Vậy nên, nếu phòng của bố mẹ vốn đã dùng những màu đậm, mạnh mẽ thì không cần thiết phải vì con mà đổi phong cách (và rồi ít lâu sau lại đổi tiếp, nói chung là cứ chạy theo bé hoài hoài). Thay vào đó, điều chỉnh dựa theo những món đồ nội thất hoặc những hình vẽ sẽ hợp lý và kinh tế hơn.

Căn phòng vốn hơi lạnh lùng của bố mẹ vẫn có thể hợp với con, chỉ cần có thêm chút hình vẽ sinh động trên tường hoặc những món đồ bảy sắc cầu vồng (Ảnh: Internet)

Tông màu trung tính đơn giản mà bố mẹ yêu thích cũng có thể sẵn sàng và vui vẻ đón con chào đời.

(Ảnh: RobynJoe)

Chú hươu cao cổ đồ chơi, bạn yêu quý của mọi đứa trẻ trên đời! (Ảnh: RobynJoe)

Nếu chọn được một chiếc đèn, chiếc vòng quay đồ chơi… cảm thấy ưng ý, bạn có thể dùng nó để làm cảm hứng chủ đạo, những thứ còn lại sẽ xoay quanh đó.

Không gian riêng của bé Annabel sinh động hơn với những món đồ chơi treo nôi hợp với tấm trang trí trên tường và sở thích du lịch của mẹ Chandra. (Ảnh: Apartmenttherapy)

Đầu tư một chút vào các loại áo gối, vải bọc, rèm cửa để biến những món đồ quen thuộc thành một set đồ riêng đón bé.

(Ảnh: Internet)

Nếu là người mê sách, bạn có thể đã chuẩn bị rất nhiều sách để đọc cho con nghe, và bạn hoàn toàn có thể dùng những quyển sách này để trang trí cho góc phòng của bé thay vì phải vẽ hay sơn tường.

Những cuốn sách dành cho trẻ nhỏ có màu sắc và hình minh họa rất tươi tắn, sinh động. (Ảnh: Internet)

Bạn thấy đó, có nhiều cách tạo góc riêng cho con trong căn phòng nhỏ xinh của bố mẹ đấy chứ, hãy chọn một cách phù hợp với mình và thoải mái đón con yêu nhé bạn!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Rolin; 26/08/2013 vào lúc 05:46 PM.
    Ba-ba-ba-ba-ba-nana... ba-ba-ba-ba-ba-nana
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 239 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Nhìn thấy thích quá
    • 1,493 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Chẳng mấy ai có được phòng thế này cả. Xem để thỏa mãn giải trí tí thôi.
    • 804 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Nhà mình đang chuẩn bị cũi cho bé nhưng tìm mãi chưa thấy cái đồ treo nôi nào "ngon, bổ, rẻ", Rolin có thể nhân tiện đây gợi ý cho mình thêm vài món treo nôi dễ thương, mà mẹ có thể tự làm được không
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Phòng của Mình Trang trí được và đẹp như vậy! Mình Đã làm xong rồi! Cũi màu Trắng luôn... Đẹp
    Yêu Vĩnh, yêu gun, yêu Anna.... Yêu nhất cuộc đời !
    • 1,185 Bài viết

• 2,484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cucgachxiu Xem bài viết
    Nhà mình đang chuẩn bị cũi cho bé nhưng tìm mãi chưa thấy cái đồ treo nôi nào "ngon, bổ, rẻ", Rolin có thể nhân tiện đây gợi ý cho mình thêm vài món treo nôi dễ thương, mà mẹ có thể tự làm được không
    Nhu cầu của Cucgachxiu thật là chính đáng! Một góc nhỏ cho con mà thiếu đi món đồ treo nôi thì quả thật là thiếu sót lớn. Bởi đồ treo nôi không chỉ là món trang trí xinh xắn cho góc riêng của bé, giúp bé vui thích mà còn giúp bé luyện tập, phát triển các kỹ năng của mình.
    Đồ chơi tốt nhất là đồ chơi an toàn với bé!

Có một điều mà chúng ta đã nghe rất quen tai và đặc biệt cần lưu ý khi liên quan đến các thiên thần bé bỏng, đó là: “An toàn là trên hết!”
    • Bạn hãy bảo đảm không chọn những món đồ treo nôi có cạnh sắc, góc nhọn, hoặc có những chi tiết nhỏ có thể rơi xuống gây nguy hiểm cho bé;
    • Bảo đảm lắp đặt đồ treo nôi ở vị trí chắc chắn để nó sẽ không vô tình bị rơi vào cũi của con, bé có thể chú ý nhưng không với đến được (cách tầm với của bé ít nhất khoảng 30cm);
    • Khi vào khoảng 4-5 tháng tuổi, con bắt đầu có thể lật người, chống người nhỏm dậy, bạn hãy gỡ món đồ treo nôi này xuống để tránh tình huống bé kéo, giật xuống gây nguy hiểm, hoặc bé sẽ cố gắng trèo, tì vào cũi để với lên - cũng nguy hiểm không kém. Nếu con bạn rất yêu thích món đồ chơi treo nôi này và sẽ không chịu yên nếu bạn dẹp hẳn nó đi chỗ khác, hãy gắn lên trần nhà để bé vẫn có thể thấy mà không thể với đến.

Nên chọn đồ treo nôi thế nào cho bé?
    Sau khi nắm được những điểm an toàn cơ bản, chúng ta cùng bước sang chuyện nên chọn đồ treo nôi thế nào.

Về màu sắc, vào những tháng đầu đời, bé sơ sinh mới chỉ có thể phân biệt sáng tối, nhận ra những màu tương phản mạnh như đen-trắng hoặc đen-đỏ. Sử dụng những cặp màu này sẽ giúp bé nhà bạn có thể tập trung hơn, rèn luyện đôi mắt, não bộ của bé được tiếp sức phát triển. Tuy nhiên, nếu về mặt thẩm mỹ, bạn cảm thấy hai màu đen-trắng thật đơn điệu và không hợp với một em bé đáng yêu, thì có thể dùng thêm những màu sắc rực rỡ, tươi sáng. Lựa chọn này cũng tốt, vì chỉ ít lâu nữa thôi, bé cũng đã có thể phân biệt được những màu ấy.

Lưu ý:
    Trong khoảng những tháng đầu đời của con, những màu mà bạn cho là dễ thương như những màu pastel ngọt ngào nhẹ nhàng sẽ gây nhiều khó khăn cho bé hơn là những màu đậm.

Màu sắc đậm sẽ tốt cho bé sơ sinh hơn những màu ngọt ngào nhẹ nhàng (Ảnh: Internet)

Ngoài chú ý đến màu sắc, bạn hãy chọn món đồ treo nôi có khả năng chuyển động, xoay tròn, vì việc nhìn theo những vật chuyển động cũng là một hoạt động yêu thích của bé. Bạn cũng có thể gắn thêm những chiếc chuông nhỏ hoặc thứ gì đó phát ra tiếng động khi gió thổi qua để thu hút sự chú ý, rèn luyện thêm cho khả năng thính giác của con.

Người ta nói rằng đồ chơi treo nôi còn giúp được con bạn tránh bị bẹp đầu do nằm quá lâu ở một tư thế nằm ngửa. Bạn có thể thay đổi vị trí lắp đồ treo nôi sau vài ngày, để bé chơi với chúng và chìm vào giấc ngủ ở nhiều tư thế nghiêng đầu khác nhau.

Có thể tự làm đồ chơi treo nôi như thế nào?

Có rất nhiều cách để tự làm đồ treo nôi cho con, hãy cùng bắt đầu ở mức độ dễ nhất (hay còn gọi là mức độ Rolin ) - đồ treo nôi dạng pom-pom. Đây là dạng đồ treo nôi đơn giản nhưng vẫn đảm bảo có những hình khối 3D sặc sỡ hút mắt con.

Bạn thấy cách trang trí như góc riêng của bé Piper thế này đáng yêu chứ?

(Ảnh: Rachelle Schwartz | Wiley Valentine)

Cận cảnh những đóa hoa màu ngọt ngào nhé:

(Ảnh: Rachelle Schwartz | Wiley Valentine)

Cách tạo ra những bông màu bằng giấy như thế này đơn giản lắm. Những gì bạn cần chỉ là lấy vài miếng giấy theo màu yêu thích, xếp nếp lại giống như cách ngày bé chúng ta vẫn xếp quạt giấy, sau đó cắt tròn hai đầu, rồi xòe ra:

(Ảnh: marthasteward.com)

Một cách khác để tạo những quả bóng màu treo nôi thế này, là bạn dùng vải. Nếu chọn dùng vải thì cách làm và nguyên vật liệu hơi hơi cầu kỳ hơn một chút:

Bạn cần có:
    những quả bóng xốp (hoặc những khối tròn nào đó mà bạn có sẵn) + vải dạ hoặc vải flannel màu yêu thích + keo nóng + kim, chỉ, dây treo…

Thực hiện:

• Bạn cắt vải thành những miếng hình tròn có kích thước tương đương nhau, số lượng tùy thuộc vào kích thước khối tròn;
    • Gấp đôi miếng vải lại, đính một chút keo vào giữa rồi tiếp tục gấp đôi;
    • Dán miếng vải gấp 4 vào quả bóng, và cứ tiếp tục như vậy cho đến khi phủ kín khối tròn;
    • Xỏ kim chỉ rồi buộc bóng lên ở vị trí mà bạn đã định.

(Ảnh: Onewed)

(Ảnh: Onewed)

Ngoài những quả tròn treo nôi bé, bạn có thể làm thêm những quả khác lớn hơn, cùng set, để trang trí đồng bộ trong phòng cũng bằng cách làm đơn giản tương tự.

Đồ treo nôi pom-pom toàn tập, bạn cũng có thể tạo nên chúng với chất liệu len (bạn lưu ý dùng len cotton để an toàn với bé nhé):

Cách tạo pompom len khá đơn giản: buộc chính giữa và cắt rời hai đầu. (Ảnh: Internet)

Làm đồ chơi treo nôi hóa ra cũng thật đơn giản phải không nào? Hãy cùng đồng hành cùng chúng tôi, tìm hiểu thêm nhiều cách làm đồ treo nôi khác với những màu sắc thật xinh, mẫu mã thật ngộ nghĩnh cho con nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Rolin; 03/09/2013 vào lúc 02:53 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 804 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Món pompom len coi bộ dễ nhất, để về làm thử xem sao cám ơn Rolin nha.
    • 154 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình cũng phải chuẩn bị đồ chơi cho ku nhà mình sắp rddoiwf rồi.hi.nghĩ mà thích quá.
    • 639 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Em cũng sắp vỡ chum, vc em chuẩn bị đồ đạ trong phòng và đồ dùng cho pé từ mấy tháng nay.Nói là không có bao nhiêu đồ nhưng em thấy mua hoài mua hoài mà chẳng bik còn thiếu gì không nữa. Vc em cũng để pé ở chung phòng với mình, nên cũng băn khoăn không bik sắp xếp thế nào, tìm hiểu nhìu lắm qua lun. Nếu em đọc bài này sớm hơn có lẽ sẽ đỡ bỡ ngỡ hơn 1 tí. Sau vài tháng ngụp lặn mua sắm, em rút ra được vài điều cũng tương tự như chủ topic có đề cập tới:
    - mua những đồ thực sự cần thiết vì đối với thu nhập trung bình như của vc em thì mua sắm đồ cho bé khá tốn kém. Cân nhắc để mua sắm là một việc khá khó khăn với em. Theo em thì những vật dụng sau cần có khi chuẩn bị phòng cho bé :
    1. nôi, cũi : em nghĩ các mẹ nên đầu tư vào khoản này 1 tí . Võng thì mức độ đu đưa nhiều, không tốt cho não bé. Thêm 1 ưu điểm là tập cho bé ngủ riêng để sau này bé không phụ thuộc quá vào mẹ (vd như việc có mẹ nằm bên thì mới ngủ được, không có mẹ thì bé sẽ khó chịu)

2.1 tủ đồ để đựng đồ cho bé : tuỳ theo ngân sách của ba mẹ nhưng em nghĩ nên sắm 1 tủ riêng cho bé, như vc em thì chỉ có thể sắm cho bé 1 tủ nhựa thôi, nhưng khá hài lòng về chiếc tủ này vì khá chắc chắn, gọn nhẹ, sễ tháo lắp, giá thành tương đối rẻ, màu sắc cũng đẹp nữa.
    Em có đi loanh quanh tìm hiểu, em thấy bạn bè em có 1 số bạn để đồ con chung với đồ ba mẹ, hoặc để vào rổ thôi, việc này em thấy không khoa học lắm, vì lúc tìm đồ con là cả 1 vấn đề, còn để vào rổ thì cmặc dù có tiện lợi trong việc thay đồ cho bé nhưng theo em không sạch sẽ cho lắm
    Áp dụng công cuộc rổ hoá (đây là từem rất thích mà các chị bên topic gia đình hay xài). Vc em đã áp dụng triệt để công cuộc rổ hoá và thấy mãn nguyện vô cùng. Mua 1 mớ rổ to nhỏ, tuỳ theo ý tưởng sắp xếp, em để các rổ nhỏ đó vào trong ngăn tủ rồi phân loại quần áo, khăn, tã, đồ dùng của pé vào từng rổ, mặc dù hơi tốn diện tích 1 tí, 1 ngăn tủ sẽ đựng được ít đồ hơn 1 tí nhưng sau khi sắp xếp xong thì siêu ngăn nắp, gọn gàng , và rất dễ tìm đồ. Em đã áp dụng như thế với tủ đồ của 2 vc, bạn chồng em là 1 người siêu lười biếng nhưng vẫn phải công nhận là công cuộc rổ hoá tuy có làm cho việc xếp đồ thêm phức tạp nhưng tới lúc tìm đồ thì rất rất nhanh

3. 1 chiếc bàn nho nhỏ, hoặc kệ để đồ lặt vặt như bình nước nguội, bình thuỷ, giá để bình sữa, hộp sữa bột, khăn giấy ...Em không biết cấu trúc nhà các mẹ thế nào chứ nhà em thì bếp ở dưới, phòng ở trên, mỗi lần lấy nước là phải chạy lên chạy xuống rất khổ. Em từng thấy nhiều mẹ để đủ thứ lặt vặt trên đầu giường, hoặc để ở bàn kê đầu giường, hoặc trong rổ (lại là rổ )rùi để kế bên giường cho tiện hoặc thậm chí là để dưới đất, nhưng theo em thì tốt nhất là mình nên chịu khó 1 tí, sắp xếp 1 tí để mọi thứ được sách sẽ gọn gàng, an toàn cho bé nữa.
    Em chẳng có ý điẹnh múa rìu qua mắt thợ đâu nhưng em rất thích chia sẻ những suy nghĩ của mình vì qua đó em nhận đc rất nhìu góp ý cũng như đồng cảm từ các mẹ, các chị. Điều này làm em rất rất vui.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,185 Bài viết

• 2,484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gamap.1120 Xem bài viết
    Áp dụng công cuộc rổ hoá (đây là từem rất thích mà các chị bên topic gia đình hay xài). Vc em đã áp dụng triệt để công cuộc rổ hoá và thấy mãn nguyện vô cùng. Mua 1 mớ rổ to nhỏ, tuỳ theo ý tưởng sắp xếp, em để các rổ nhỏ đó vào trong ngăn tủ rồi phân loại quần áo, khăn, tã, đồ dùng của pé vào từng rổ, mặc dù hơi tốn diện tích 1 tí, 1 ngăn tủ sẽ đựng được ít đồ hơn 1 tí nhưng sau khi sắp xếp xong thì siêu ngăn nắp, gọn gàng , và rất dễ tìm đồ. Em đã áp dụng như thế với tủ đồ của 2 vc, bạn chồng em là 1 người siêu lười biếng nhưng vẫn phải công nhận là công cuộc rổ hoá tuy có làm cho việc xếp đồ thêm phức tạp nhưng tới lúc tìm đồ thì rất rất nhanh.
    Thật vui vì gamap đã tìm được cách sắp xếp gọn gàng và phù hợp với mình, bạn có thể nói rõ hơn về "công cuộc rổ hóa", để mọi người trong topic này có thêm kinh nghiệm thu xếp góc nhỏ cho con không nhỉ?
    • 804 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Bạn gamap chuẩn bị góc cho bé xong thì chụp cái hình up lên cho mình tham khảo với nhé. Nhà mình cũng đặt cũi cạnh giường bố mẹ nhưng vấn đề tủ thì còn đang phân vân. Bố thì muốn mua tủ gỗ luôn, mẹ thì định mua tủ nhựa nhiều ngăn kéo cho con, haizzz! Mọi sự còn đang nằm ở chữ "tính" :-
    • 639 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rolin Xem bài viết
    Thật vui vì gamap đã tìm được cách sắp xếp gọn gàng và phù hợp với mình, bạn có thể nói rõ hơn về "công cuộc rổ hóa", để mọi người trong topic này có thêm kinh nghiệm thu xếp góc nhỏ cho con không nhỉ?
    Để hôm nào rảnh em tìm lại link của các chị bên topic kia rùi post lên mọi người cùng học hỏi nhé. Nói chung là mua nhìu rổ, ngăn tiện dụng về sắp xếp đồ vào đó cho gọn gàng thôi chị, nhưng các mẹ khéo lắm, em nhìn hình ảnh trước và sau khi sắp xếp mà em khâm phục ghê. Còn tủ của bé con thì tạm thời em sắp xếp được thế này thoy.
    [IMG][/IMG]

Bạn gamap chuẩn bị góc cho bé xong thì chụp cái hình up lên cho mình tham khảo với nhé. Nhà mình cũng đặt cũi cạnh giường bố mẹ nhưng vấn đề tủ thì còn đang phân vân. Bố thì muốn mua tủ gỗ luôn, mẹ thì định mua tủ nhựa nhiều ngăn kéo cho con, haizzz! Mọi sự còn đang nằm ở chữ "tính" :-
    Nếu có điều kiện thì mua tủ gỗ đồng bộ cũi lun cho đẹp chị ơi . Tại phòng em nhỏ, nên chỉ ráng được thêm tủ nhựa thoy. Tủ nhựa thì ưu điểm là gọn nhẹ, nhìu ngăn.
    Vì ông bà nội kiêng cữ chuẩn bị nôi, giường sẵn cho baby nên em chưa sắp xếp góc cho bé hoàn chỉnh, chỉ dám trưng ra như thế này, chờ khi nào mẹ con em vào viện rùi thì ba ở nhà mới sắp xếp lại để đón bé về
    [IMG][/IMG]
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 804 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Nhà Gamap bé trai hay sao mà toàn màu xanh thế này hihi. Cái treo nôi dễ thương á, tự làm hả Gamap? Nhà tớ nôi mượn nên tủ cũng chẳng cần đồng bộ, miễn sao ngon bổ rẻ là được à. Mà chưa đc 7 tháng nên chồng chưa chịu vác cũi về, chưa cho mua gì luôn nên giờ sắp xếp bằng niềm tin hị hị. Tớ cũng ủng hộ công cuộc "rổ hóa", giờ coopmart đang khuyến mãi rổ nên chắc tớ sẽ đi tha về chục cái để dành xếp đồ. Ah, còn cái chia ngăn nữa cơ, Gamap có biết chỗ nào bán ko nhỉ, vì tớ dọn xong cái tủ đồ của tớ rồi, dư được một ngăn to oành nhưng cao quá, phải tìm cách chia nó ra làm 2 hoặc làm 4 mới đc
    • 639 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Bạn bầu 7 tháng thì chuẩn bị đồ thì hơi sớm nhỉ, nhưng tìm hỉu là zừa rùi, khoảng 8 tháng rinh đồ zề cho con, Gà mua lai rai, mà mua hoài chưa thấy đủ. Tủ Duy Tân 5 tầng cũng không đủ đồ của bạn í, phải soạn tủ ba mẹ và cái kệ để dành để đồ cho bạn đó lun. Em bé của G là bé trai, đồ treo cũi là Gà may cho bé lun, còn mấy thứ nữa nhưng chưa bik treo chỗ nào, hjhj. Rổ rá Gà cũng mua ở Coop, nhìu loại mà giá vừa phải nhưng mua hớ mấy cái vì cái tật không chịu canh, đo cho kĩ, mua về rùi bỏ vào tủ không vừa. CHia ngăn tủ thì Gà thấy trên mạng bán cũng nhìu, trên mấy trang deal cũng có, tuy nhiên hên xui, Gà mua mấy chỗ nhưng có chỗ vừa ý có chỗ hok. Còn chỗ này thấy mấy chị giới thiệu tidy home (bạn chịu khó search địa chỉ trên anh google nhé, vì Gà sợ post địa chỉ mod tưởng Gà quảng cáo). Chỗ này thì Gà chưa tới mua lần nào, nhưng nghe nói là hàng xuất khẩu nên chất lượng khá tốt, hôm nào bầu khỏe khỏe sẽ rủ chồng đi . Gà được 36 tuần rùi nên đi lại nhìu hơi bị đuối
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 804 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Làm cái cây treo nôi thế nào Gà ơi? Cái cây treo đó mình chỉ cần thay đồ chơi là đc hén, vì mình nghĩ trẻ con thích thay đổi nên sợ 1,2 cái mau chán nên muốn thay đó mà. Tidy home này mình biết rồi, hồi xưa cũng ngâm vụ này nhiều nhưng vẫn lăn tăn vì giá cũng khá chát.
    • 639 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Làm cái cây treo nôi thế nào Gà ơi? Cái cây treo đó mình chỉ cần thay đồ chơi là đc hén, vì mình nghĩ trẻ con thích thay đổi nên sợ 1,2 cái mau chán nên muốn thay đó mà. Tidy home này mình biết rồi, hồi xưa cũng ngâm vụ này nhiều nhưng vẫn lăn tăn vì giá cũng khá chát.
    Vòng tròn là cái khung thêu đó bạn, ra chợ mua có mấy ngàn thôi, về may 4 sợi ruy băng đều nhau phần trên, đối với mỗi con thú bạn có thể may sợi ruy băng dài hơn 1 tí để cột vào vòng treo, hoặc may nút bấm vào sợi ruy băng. Cái khung treo trong hình là Gà may dính lun nhưng những cái khung sau là Gà may sợi ruy băng dài ra, cột vào khung treo để thay đổi được nhìu con khác nhau.
    Trên mạng Gà còn thấy ngtak bọc vải xung quanh vòng tròn rùi đính nút lên đó, như vầy nè
    [IMG][/IMG]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 804 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Hok phải cái này gamap ơi, mình muốn hỏi cái cây inox gắn vô nôi í
    • 639 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Hok phải cái này gamap ơi, mình muốn hỏi cái cây inox gắn vô nôi í
    Inox gắn vào nôi là đồ treo mùng của bé. Khi nào bé nằm thì Gà sẽ phủ mùng lên cái đó, Gà chỉ tận dụng để treo mấy con thú thoy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gamap.1120; 04/09/2013 vào lúc 10:20 AM.
    • 1,185 Bài viết

• 2,484 Được cảm ơn

Tèn ten, vậy là có ít nhất 2 em bé sắp được nằm nôi đẹp có đồ treo nôi đẹp rồi
    • 804 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gamap.1120 Xem bài viết
    Inox gắn vào nôi là đồ treo mùng của bé. Khi nào bé nằm thì Gà sẽ phủ mùng lên cái đó, Gà chỉ tận dụng để treo mấy con thú thoy
    Ah, đồ treo mùng, mình chưa mua mùng nên không biết là có cái này, tận dụng ngon lành đấy chứ nhỉ hehe
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2