• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 185K Lượt đọc
  • 1.14K Trả lời

• 1,262 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Quá lâu rồi k quay lại nhà Kinh nghiệm mua sắm. Rồi cũng trùng hợp nhà đã cao, phải chuyển sang nhà mới. Có lẽ đây là cái duyên hihi Vậy nên, mình xin được xây tầng mới cho các mẹ 888 nhé, hy vọng mình mát tay mà nhà sẽ xây nhanh :Smiling:

Mình vẫn còn nhớ cái cảm giác khi mang bầu, mình lo chuẩn bị mua sắm đồ cho con như thế nào. Các mẹ cũng vậy đúng k ? Ai cũng muốn sắm cho thiên thần của mình thật đầy đủ, thật đẹp. Hàng ngày, được ngắm con mặc những đồ mình mua, được chơi, được dùng những thứ mình mất công chọn lựa, thật chẳng có niềm vui và hạnh phúc nào bằng….:LoveStruc:

Chúc các mẹ, các con khỏe manh. Mẹ tròn con vuông :LoveStruc:

Link nhà cũ : http://www.webtretho.com/forum/f92/k...g-12-a-451322/

Thỉnh thoảng các mẹ ghé qua đây chơi nha : http://www.webtretho.com/forum/f34/h...dan-t4-465869/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Tino; 16/03/2010 vào lúc 08:13 AM.
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• cần mua thanh lý xe đẩy đôi cho bé

nhà mình đang có nhu cầu muốn mua xe đẩy đôi cho 2 bé song sinh nhà mình. mẹ nào có xe k dùng đến...

• Đi chân trần sẽ giúp bé khoẻ mạnh hơn

http://s9.postimg.org/qk44zx34v/10_16_2014_4_13_41_PM.jpg Ngay từ tháng thứ 9, bố mẹ sẽ thấy...

• Kinh nghiệm mua sắm cho Con yêu - Nhà 8

Chào các bạn, Mình mạn phép mở topic này, mình cũng đã đọc qua "Kinh nghiệm mua sắm cho mẹ và bé" nhưng thú thực, nhìn mấy chục trang mà thấy ngán quá. Hơn nữa, Sài gòn và Hà Nội post chung với nhau, nhiều cái nhìn thấy khoái quá mà lại ở Hà Nội thế là cụt hứng. Hôm trước có đọc được địa chỉ mua...

• Kinh nghiệm mua sắm cho con yêu - Nhà 10

Có nhiều thông tin muốn trao đổi mà thấy Nhà 9 đã sang page 101 rồi. Các mẹ vào đây trao đổi tiếp nhé. Chúc các mẹ thông thái mua sắm cho con thật đầy đủ và tiết kiệm. :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 11 món đồ chơi bé dưới một tuổi nên có

Bạn thường nghĩ: đồ chơi cho con, biết bao nhiêu là đủ. Quả là vậy, bạn có thể mua cho con rất...

• 883 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

chúc mừng nhà mới...chúc các mẹ mua sắm thỏa thích, mua rẻ hàng đẹp, phù hợp phải chăng, lựa chọn được những sản phẩm hữu ích nhất dành cho các bé yêu của chúng ta.

Chúc cho tất cả chúng ta, mẹ nào lâm bồn rồi thì mạnh khỏe, em bé trộm vía ăn ngoan ngủ kỹ, hay ăn chóng lơn.

Chúc cho những mẹ nào, đã, đang và sẽ làm mẹ, được bình an suốt chặng đường, về đích an toàn, mẹ tròn con vuông.
    Con ngoan, lớn lên trọng bụng mẹ cho tới ngày mẹ con ta gặp nhau nhé con yêu. Yêu con rất nhiều :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:Bố và mẹ mong chờ đón con yêu chào đời

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Hai mẹ con mình được lên mặt tiền rồi,mát quá hihi. Chúc các mẹ mua sắm cho con yêu toàn đồ đẹp, rẻ và sử dụng an toàn nhé.

Chúc các mẹ vượt cạn thành công, con khỏe, mẹ khỏe. Quan trọng nhất là các mẹ chăm 888 cho nhà nó xôm tụ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 283 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

ây za, NGOÀI LỀ MỘT TÝ mình thấy mọi người nói là không nên mua sắm đồ cho con ở tháng thứ 7 nhưngmình máu quá , đã đi bắt đầu mua từ 2,3 tuần trước rồi, bây giờ nghĩ lại không biết có bị làm sao không nhỉ, lo quá lo quá. Có mẹ nào đã sinh xong rồi mẹ tròn con vuông rồi mà đã từng đi sắm đồ cho con yêu ở tháng thứ 7 không nhỉ
    cám ơn đời:Rose: mỗi sớm mai thức dậy có anh:Kiss: và Mít:LoveStruc: mỗi người ở một bên :Laughing:
    • 993 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Hí hí! lâu lâu xí đc mặt tiền thoáng mát:Battin ey:..Chúc cả nhà ta Mẹ khỏe con khỏe, Mẹ xinh con cũng xinh:LoveStruc:...cùng chia sẻ kinh nghiệm mua sắm chuẩn bị đón bé yêu chào đời và nhất là vượt cạn thành công..Tặng hoa cho cả nhà:Rose::Rose::Rose::Rose:
    Quên một người đã từng yêu...

Khó như phải nhớ một người mà chưa từng gặp mặt...
    • 2,723 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Mình cũng bon chen vào xí mặt tiền. Hôm qua ox chở đi mua đồ mà chỉ mua được mỗi một đôi giầy với một bộ body, về mặt đần ra, ox bảo thế này không đủ thỏa mãn cơn nghiện rồi. Công nhận là mỗi lần mua được đồ đẹp, mẹ vui sướng líu lo cả ngày ấy
    • 4,886 Bài viết

• 4,395 Được cảm ơn

xí mặt tiền với. Mình thì nghe các cụ nói phải kiêng, nhưng mà vào nhà các mẹ nghiện mua sắm của mẹ Tino rùi đọc mấy cái này nên chả kiêng được...hihi...giờ Bun có 1 tủ quần áo riêng rùi, chỉ chờ ngày con sinh ra để diện thui.
    Mẹ cháu đam mê quá, nên cũng quyết mở shop baby để bán, nên càng phải chăm vào đây để xem nhu cầu của các mẹ nữa..hihi...có gì các mẹ chỉ giáo giúp nha.
    U're my Sunshine
    • 4,886 Bài viết

• 4,395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goodparent Xem bài viết
    Mình cũng đi sắm đồ/xin đồ cho bé từ lúc 6 tháng, nói chung tinh thần lúc đó máu lắm. Mỗi tội mua sắm sớm về sau thường mua thừa, đặc biệt là quần áo. Nói chung mình nghĩ mẹ nó nên tập trung mua mấy đồ thiết yếu, như sữa, tã, bình sữa trước, bỉm trước, mấy cái đó chắc chắn cần.

À, hôm qua mình thấy Goon mới có loại Silky Touch Slim & Dry mới đấy, mình mua thấy dùng cũng thích lắm, giống Goon cũ. Gía có 155k/bịch thôi.
    chị ơi, cái Goon mới này có loại dành cho sơ sinh ko ?
    U're my Sunshine
    • 708 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em muốn mua xe đẩy cho bé Thỏ nhưng ko biết nên mua ở đâu giá cả hợp lý, em muốn mua một chiếc nhìn chắc chắn và bền giá cả khoảng 1000k đến 3000k, mẹ nào biết mua ở đâu chỉ dùm em với nhé.
    Tửu bất túy nhân, nhân tự túy
    Sắc bất mê nhân, nhân tự mê
    • 590 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Xí được mặt tiền, phê quá! hihi...

Các mẹ ơi, em tìm đỏ mắt mấy tầng nhà mình mà sao không thấy được thông tin em cần :Sigh:
    Các mẹ giúp em, cho em xin "List đồ dùng,quần áo cần chuẩn bị cho bé sơ sinh" với ạ!

Ngàn hoa tặng các mẹ nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• 4,886 Bài viết

• 4,395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MinimuM Xem bài viết
    Xí được mặt tiền, phê quá! hihi...

Các mẹ ơi, em tìm đỏ mắt mấy tầng nhà mình mà sao không thấy được thông tin em cần :Sigh:
    Các mẹ giúp em, cho em xin "List đồ dùng,quần áo cần chuẩn bị cho bé sơ sinh" với ạ!

Ngàn hoa tặng các mẹ nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    mình gửi cho mẹ nó này, có nhiều list lắm, nhưng nhìn chung cũng same same nhau, mình thấy con mình thiếu gì thì bổ sung thêm cũng được. cái này là mình cũng tham khảo của 1 mẹ trên này, mình cũng chưa list ra d/s cần, chắc phải đến sang tháng sau mới bắt đầu ngồi ghi lại được

Cho Bé

1. Bao tay, bao chân: 10 bộ

2.Tã chéo, tã xô ( 100% cotton): 30 chiếc mỗi loại. Mình thì chỉ mua tã quần thôi

3. Bỉm giấy Pampers ( cho bé từ 3-8kg): 3 gói. – quần đóng bỉm mio

4. Quần vải cotton: 20 chiếc, sau 1 tháng thì có thể dùng được. Mình mua số 3

5. Áo sơ sinh: 7 chiếc. Nhớ mua loại may các đường may lộn ra ngoài để bé khỏi đau và mua loại buộc dây bên cạnh sườn để cho bé ấm ngực. Mình mua 30 cái (10 cái số 1, 20 cái số 3), mà mua loại cài nút đằng trước ngực cũng đc

6. Áo len : 2 chiếc. Ko nên mua bằng len vì bs bảo thế, mua áo khoác miễn sao ấm cho bé thôi (100% cotton)[/I]

7. KHăn bông loại tốt : 5 chiếc ( đề phògn trời mưa giặt lâu khô)

8. Yếm : 5 chiếc : mua loại bằng cottton và cài khuy, không mua loại buộc dy. Mình mua 10 cái số 3.

9.Khăn mặt xô nhỏ để tắm và rửa mặt cho bé: 10 chiếc. Mua Loại trung nha.

10. Khăn mặt xô to để lau khô người cho bé : 3 chiếc ( lót vào khăn bông để lau cho bé sau khi tắm cho nhanh khô chứ lau bằng khăn bông không thì bé sẽ bị đau)

11. Khăn sữa ( để lót vào cổ bé khi ăn) : 30 chiếc

12. Mũ thóp : mua loại không dây: 5 chiếc. Mình cho bé ở điều hòa nên mua 10 chiếc luôn.

13. Bình sữa cỡ nhỏ, núm ti – Mam ở CLF or Bibo mart

14. Mua sữa cho bé :. – sữa Wakodo- sữa arywa

15. Cốc uống nước nhỏ và thìa phíp nhỏ.[I] \ – thìa silicon của compi

16. Giấy ướt để chùi phân xu và dùng về sau cho bé : mua loại Nice n' Clean của Mỹ, trong hộp tròn: 2 hộp.

17. Giấy vệ sinh Pulpies mềm để chùi cho bé.

18. Băng rốn và gạc tiệt trùng : 30 gói ( kể cả sau khi bé rụng rốn vẫn cứ băng rốn cho bé ấm bụng đến khi bé khoảng 1.5 tháng tuổi)

19. Chậu tắm và chậu rửa mặt cho bé ( nên mua loại chậu tắm dài dễ tắm hơn). 1 chậu dài to để tắm, 2 chậu nhỏ xíu cỡ cái tô (1 chậu để rửa mặt, 1 chậu để vệ sinh)

14. Xô ngâm tã : 2 chiếc. Mình mua sọt vì mình giặt đồ cho bé bằng máy giặt, với lại xài tả giấy ùi, đâu có dính vào tả nên ko cần phải ngăm.

15.Kim băng an toàn để cài tã : 5-10 chiếc. ko cần

16. kem chống hăm, dầu tắm, dầu gội đầu

17. Cặp nhiệt độ

18. cốc xi đái + bô nhựa ( dùng về sau này)

19. Gối đầu, gối chèn ( nếu mua loại bằng vỏ đỗ xanh phưoi khôn là tốt nhất )

20. Chăn, đệm

21.Địu ( để địu bé khi đi chơi sau này, nên mua loại bằng vải thô là tốt nhất)

22. Khăn voan trắng để chùm đầu cho bé ( khăn bằng màu khác có thể làm hại mắt bé)

23. Bông ngoáy tai cho trẻ em: 2 hộp

24. Cũi : mua loại sơn màu trắng. Mình mua ở Kids plaza đó, bạn ở ngoài đó thì qua đó mà xem, cũi ở đó bán rẻ mà đẹp gấp mấy lần trong SG.- đóng 1023 Đê La Thành

25. Con cá đo nhiệt độ để thả vào nước tắm.

26. Bấm móng tay

27. Nước muối sinh lý

28. Dầu khuynh diệp

29. Nhiệt kế Omron

30. Bông gòn

31. Bình ủ sữa đôi

32. Nước giặt + xả quần áo ss Chuchu (275-1.6kg/271-840g/214-600ml), xả 132K.

33. Máy tiệt trùng Farlin

Cho Mẹ

1. Quần áo ấm, tất, mũ, khăn quàng, kínk râm, bông nút tai để đi từ viện về

2. Son để đánh dấu trên trán cho em bé khi đi từ viện về hoặc khi đi chơi về sau

3.Quần giấy : 6 gói

4. Băng vệ sinh: 6 gói

5. Dụng cụ hút sữa chân không để đề phòng mẹ bị tắc tia sữa

Linh Tinh:

1. trong vòng 3 tuần đầu , nên thuê một nữ hộ sinh đến tắm cho bé hàng ngày. phải tắm cho bé hàng ngày thì bé mới lớn được. Nếu không thì ít nhất cũng thuê nữ hộ sinh tắm cho đến khi bé rụng rốn. Mấy ngày đầu khi chưa rụng rốn thì chịu khó đun nước sôi rồi để nguội và dùng nước đó tắm cho bé. Why ? Lúc này mẹ còn yếu, chưa tắm cho bé được, mà mình tắm lâu thì bé lạnh và mình phải giữ cho rốn của bé thật sạch.

2. Có thể tắm cho bé bằng cách vắt một nửa quả chanh vào nước tăm ( không xát chanh trực tiếp lên người bé) chứ không nhất thiết phải tắm bằng xà phòng tắm bé đâu.

3. Các bình sữa và dụng cụ hút sữa, nên mua của hãng NUK là tốt nhất
    U're my Sunshine
    • 1,262 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiu.chutchit Xem bài viết
    ây za, NGOÀI LỀ MỘT TÝ mình thấy mọi người nói là không nên mua sắm đồ cho con ở tháng thứ 7 nhưngmình máu quá , đã đi bắt đầu mua từ 2,3 tuần trước rồi, bây giờ nghĩ lại không biết có bị làm sao không nhỉ, lo quá lo quá. Có mẹ nào đã sinh xong rồi mẹ tròn con vuông rồi mà đã từng đi sắm đồ cho con yêu ở tháng thứ 7 không nhỉ
    Hhihi cái này là các cụ ngày xưa kiêng thôi gái ơi. Bên Hội nghiện toàn mẹ mua cho con sớm. Điển hình có nhà Lady, hình như bầu 2 tháng đã đi mua rồi. Lúc đầu tưởng con zai mua đồ con zai. Ai dè sau con gái phải sắm lại toàn bộ. Còn tớ ngoài 3 tháng khi biết chính xác giới tính thì cứ mua dần dần thôi. Mua sớm có cái lợi là có nhiều thời gian chọn lựa, mấy tháng cuối ì ạch đi mua sao nổi :Battin ey:
    • 1,262 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thỏ Con Yêu Thương Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em muốn mua xe đẩy cho bé Thỏ nhưng ko biết nên mua ở đâu giá cả hợp lý, em muốn mua một chiếc nhìn chắc chắn và bền giá cả khoảng 1000k đến 3000k, mẹ nào biết mua ở đâu chỉ dùm em với nhé.
    Hỏi đúng dịp tớ đi qua đây hihi Hàng đẹp giá rẻ mời gái qua shop Nắng bên để mua nhé. Đảm bảo đến k về tay k :cool:
    • 520 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

xí cái mặt tiền với các mẹ cái, hihi
    • 1,260 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

các bà dạo này 888 bên FB ác liệt quá nên bỏ nhà của trông vắng thế này đây mà ,

Các bà ơi XX nhà tu idudowcj 3tháng 20 day rồi đấy cho ăn sữa chua được chưa nhể?chuẩn bị ăn dặm rồi maasy hôm nay ốm ốm trông cứ gầy gầy ấy
    • 400 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

HIhi, me con em hy vong xi xon duoc cai mat tien. Chuc cac me sam duoc nhieu do dep cho con yeu, me tron con vuong

• 1,260 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

ứ mẹ Tino k quảng cáo hộ mụ 2 Xu à, hức
    • 1,262 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xukaxuxi Xem bài viết
    Các bà ơi XX nhà tu idudowcj 3tháng 20 day rồi đấy cho ăn sữa chua được chưa nhể?chuẩn bị ăn dặm rồi maasy hôm nay ốm ốm trông cứ gầy gầy ấy
    Trả lời bên FB rồi mà, XX mới hơn 3 tháng thì cho ăn hoa quả nghiền mấy hãng Gerber, Heinz hay Hipp thôi. Trộm vía XX cân nặng vượt chuẩn M còn lo gì nữa, chờ mấy hôm con khỏi rồi con ăn bù lại thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xukaxuxi Xem bài viết
    ứ mẹ Tino k quảng cáo hộ mụ 2 Xu à, hức
    Gái thân mến, e biết gái sau khi gái sinh XX thì sao e biết gái mua sớm hay muộn hihih
    • 459 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Minh sinh con được gần 6 tháng rồi. Đi học lớp tiền sản vài bữa rồi nhưng không lớp nào nói nên tắm băng chanh.
    Bạn để ý thông tin cập nhật thì hiện nay người ta không tắm băng chanh cho bé nữa vi chanh có chứa acid nhiều không tốt cho da cửa bé.
    Nếu các mẹ tắm bằng xà phòng thì tháng đầu nên tắm cho bé bằng lactacyd baby an toàn và tránh cho bé bị cứt trâu, có thể làm quá trình rụng lông măng nhanh hơn. sau 1 tháng các mẹ có thể tắm xen kẽ lâctcyd baby và các loại xà phông hay nước tắm như mướp đắng etc thùy thích.
    Các mẹ nên tắm bằng xà phòng cho bé ngay từ lúc sơ sinh để tẩy hết các máu dơ và da cáy trong vài lần đầu tắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 975 Bài viết

• 733 Được cảm ơn

Alo, các mẹ đã sinh ơi, cho mình hỏi chút.

- Cái máy hâm sữa có dùng được với bình nhựa không nhỉ? Hay phải dùng bình thủy tinh?

- Bông vệ sinh cho bé, loại mua cả cân ý, về cắt ra cỡ nào là vừa? Cái này hồi trước thấy các mẹ 888 mấy trang liền nhưng hồi đó bầu bí đang nhỏ nên chưa quan tâm lắm, giờ muốn tìm lại chả biết ở nhà nào nữa rồi.

Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho mình với nhé! Thanks! :Rose::Rose::Rose:
    Không có việc gì khó, chỉ sợ lười không làm