• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Kinh nghiệm mua đồ sơ sinh-Có so sánh giữa Shop Hồng Minh và Tuấn Ngọc

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 16.4K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 475 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Đề tài này đã cũ tuy nhiên em hy vọng thông tin em đưa ra là mới ạ! Tình hình là em có bầu 5 tháng nhưng hôm nay đã đi mua dần đồ cho bé rồi. Tính tổng thiệt hại là 1tr7. Tuy nhiên, em đi mua đồ xong có mấy tips muốn gửi đến cả nhà ạ! (Đặc biệt là các mẹ muốn tiết kiệm tiền mua đồ của bé).

1. Những đồ nên mua ở shop Hồng Minh:

Ưu điểm: Một số hàng quá đẹp, quá tốt, quá là an toàn (vì nhiều hàng Nhật, đa dạng). Nhân viên nhiệt tình.

Nhược điểm: Giá cả quần áo chưa hợp lý (Áo sơ sinh 19k, quần sơ sinh 17-19k đồ mỏng, áo gile mùa đông cho bé (loại bông) không có lưới trên 30k, bao tay bao chân của bé (loại rẻ 7.5k/đôi, loại đắt 12k), yếm cho bé trên 7.5k-9k/cái).
    Áo sơ sinh hơi xấu: Nhà em có máy khâu, em chuyên gia mua quần áo cho bé về lật mặt trong ra may nên khi đo bằng tay em thấy hai ống tay của áo 19k/cái không bằng nhau, vạt tay áo thì không được may linen trần mà chỉ có vắt sổ.

Đồ nên mua Nhận xét

-Lót xô nhật an toàn cho bé, rẻ hơn nơi khác
    -Khăn xô tắm nhật như trên
    -Khăn xô lau mặt nhật như trên
    -Chăn Kara (gối chặn và gối vỏ đỗ) rẻ hơn nơi khác
    -Băng rốn, tưa lưỡi, kim băng an toàn rẻ hơn nơi khác
    -Túi ngủ (loại có zipper) rộng dài an toàn khi đi tiêm
    -Chiếu lót bé tè rẻ hơn nơi khác (15k/cái)
    -Hút mũi rẻ, hàng Pháp, tốt hơn nơi khác
    -Chăn hơi dùng hè và đông đều tốt, k quá ấm, quá lạnh
    (140/cái chăn là hơi đắt với các mẹ k dư giả tiền như em, nhưng theo em so với chăn lông 75k-85k/cái mua ở Tuấn Ngọc-Hàng Khoai thì cũng đáng vì các bé cần sự thông thoáng dù là mùa đông hay mùa hè)

2. Những đồ nên mua ở shop Tuấn Ngọc (số 78 Hàng Khoai-Chuyên Bán Buôn)
    Ưu điểm: Hàng thực sự rẻ, tương đối tốt so với đi vào chợ Đồng Xuân mua (vì là hàng của Việt Nam tự may)
    Nhược điểm: Hàng quá đông người mua buôn, nên trước khi đến em khuyên mọi người nên đi mua đồ cần thiết ở Hồng Minh trước rồi cầm list của Hồng Minh (phần quần áo sơ sinh) xác định trước mình sẽ mua bao nhiêu đồ vải sơ sinh rồi hẵng đến Tuấn Ngọc (Họ thường bán một lố 10 chiếc). Em đưa giá em mua hôm nay cho các mẹ luôn, có so sánh với Hồng Minh, hàng hóa có cái đẹp hơn, có cái xấu hơn, nhưng an toàn thì ngang nhau và giá cả ở Tuấn Ngọc hợp túi tiền hơn.

Đồ nên mua (số lượng theo lố 10 cái)
    1. Quần (dày) 165k/1 lố (nhưng cô bé tính cho em ghi có 160k thôi à).
    Nhận xét: Quần dày, mịn hơn ở Hồng Minh rất nhiều, hơi to 1 chút so với bé sơ sinh (nhưng em nghĩ khi con đóng bỉm thì phần trên bị to ra nên quần sẽ co lên). Quần ở Hồng Minh mỏng, giá là 14k-mỏng hơn cả quần 130k/1 lố 10 cái ở Tuấn Ngọc.
    2. Áo (em thấy đẹp, tay áo may trần bằng vải màu, trông xinh, và quan trọng là 2 tay áo bằng nhau, keke) giá 140k/lố 10 cái.
    Nhận xét: Vải áo may rất mịn, đường may sắc nét và rẻ hơn Hồng Minh 5k/1 cái.
    3. Bao tay bao chân: Cái này em thích nhất: 1 lố bao tay bao chân bao gồm 10 bộ (trong mỗi bộ có cả bao tay lẫn bao chân luôn, đủ các màu viền) giá 65k.
    Nhận xét: Không đẹp bằng Hồng Minh, nhưng cũng an toàn vì là hàng Việt Nam, giá rẻ hơn rất nhiều, ở Hồng Minh đôi bao tay rẻ nhất là 7.5k/đôi, em khóc luôn (không bao gồm bao chân đâu nhé).
    4. Yếm tròn: 1 lố 10 cái: 64k
    Nhận xét: Không đẹp bằng Hồng Minh, nhưng rẻ hơn rất nhiều. Ở Hồng Minh giá yếm khoảng 9k/cái. Độ an toàn: ngang nhau.
    5. Áo gile: Cái này em rất thích: gile bông, trong có lưới thoát ẩm cho các bé, giá 280k một lố 10 cái.
    Nhận xét: Gile ở Hồng Minh là hàng đẹp, giá khoảng 32-35k một cái, nhưng không có lưới thoát ẩm, giá thế vẫn hơi đắt nếu các mẹ mua 10 cái 1 (bỏ nhỏ là em mua 5 cái ở Tuấn Ngọc vẫn được tính giá 28k/cáisướng quá đi mất.). Độ an toàn ngang nhau.
    6. Mũ bèo: Sản phẩm này hay và tốt. Giá 60k 1 lố 10 cái.
    Nhận xét: ở Hồng Minh các bạn ý bán đồ che thóp cho em bé giá khoảng 12k/cái, em k nhớ rõ lắm, nhưng chắc chắn trên 10k. Tuy nhiên em thấy đội mũ tốt hơn dùng che thóp vì che được cả đầu, mũ cũng rất thoáng và mềm giá lại phải chăng hơn.

7. Quần để đóng tã giấy: Rẻ hơn nhiều so với Hồng Minh: 8k 1 cái (lố 5 cái) trong khi Hồng Minh lấy 12k một cái
    8. Gối chống lõm đầu cho bé: bán lẻ ở Tuấn Ngọc là 30k, Hồng Minh 38k

Tips cuối cùng:

1. Theo em nghĩ các mẹ cứ mua cho bé đồ rẻ rẻ một chút, k phải là hàng Tàu là được rồi, mùa đông chỉ cần mặc cho bé 1 áo dài tay, một quần dài và 1 áo gile bông có lưới thoát ẩm là đủ. Tiền còn để đưa bé đi tiêm (hôm trước chị bạn em tính tiền tiêm cho bé 1 năm là 13 triệuAi kíu em đi, )
    2. Các mẹ nên đi mua đồ dần dần từ tháng 5, 6, chỉ cần đi cùng với người nhà là được. Để đến tháng thứ 8 bụng sẽ nặng nề, đi lại khó khăn, và khả năng đi nhiều cửa hàng để so giá cũng không có. Tuy nhiên, em mê tín nên nghĩ các mẹ hoàn toàn có thể để một số đồ như bình sữa, cũi, xe đẩy, và đồ dành cho mẹ (bỉm, quần lót giấy…v.vv) đến tháng thứ 8 hẵng mua—coi như là lúc đấy mới đi mua, keke!
    Em xin hết, mẹ nào thấy hữu ích tặng em ít hoa náh!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đi chân trần sẽ giúp bé khoẻ mạnh hơn

http://s9.postimg.org/qk44zx34v/10_16_2014_4_13_41_PM.jpg Ngay từ tháng thứ 9, bố mẹ sẽ thấy...

• Kinh nghiệm mua đồ gỗ nội thất cho bé!

Mình đang muốn mua đồ gỗ cho con gái nhưng nghe thấy các mẹ có kinh nghiệm nói phải chọn loại có sơn không độc hại, nghe nói có loại đồ gỗ của các công ty đóng xuất đi Châu Âu thì chắc ổn, có mẹ nào biết ở đâu thì mách giúp mình với. Mình có xem trên Đê La Thành, có cửa hàng bán đồ nhập của Trugn...

• Kinh nghiệm mua đồ địu bé

Meobe rất muô1n mua 1 caái địu em bé. Meo đã thấy nhiều loại ở ngoài thị trường nhưng không ưng lắm, vì một lấn Meobe thấy một chị ở BV Từ Dũ địu em bé bằng loại vải cotton, rất mềm và êm ái cho cả mẹ lẫn con, chị ấy nói trong các baby shop có bán mà meobe tìm mãi không thấy. Có ai biết chỉ...

• Chọn đồ chơi gì cho bé từ 12-18 tháng tuổi

Đến độ tuổi này, nhóc của bạn đã bắt đầu trở nên khó canh giữ, bé chẳng chịu ngồi yên nữa. “Hiếu...

• 11 món đồ chơi bé dưới một tuổi nên có

Bạn thường nghĩ: đồ chơi cho con, biết bao nhiêu là đủ. Quả là vậy, bạn có thể mua cho con rất...

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trùi ui, cám ơn mẹ PigAries1983 quá vì những thông tin chi tiết và hữu ích này ạ. Em cũng sắp đi sắm đồ cho em bé mà vẫn mù mờ không bít tí gì về giá cả và chất lượng. Vớ được bài này của mẹ nó em vơ vội luôn. Hè hè.
    Cơ mà mẹ PigAries và các mẹ cho em hỏi là thế 2 shop này so với Hà Diện ở Lãn Ông thì thế nào hả các mẹ. E thấy các mẹ xung quanh em cũng hay mua ở Hà Diện. Nhưng mà đồ ở Hà Diện thì thế nào hả các mẹ? Có mẹ nào đã mua và so sánh với 2 shop này chưa ạ??? Rẻ hơn hay đắt hơn ạ? Chất lượng thì sao ạ?
    • 375 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moonJ Xem bài viết
    Trùi ui, cám ơn mẹ PigAries1983 quá vì những thông tin chi tiết và hữu ích này ạ. Em cũng sắp đi sắm đồ cho em bé mà vẫn mù mờ không bít tí gì về giá cả và chất lượng. Vớ được bài này của mẹ nó em vơ vội luôn. Hè hè.
    Cơ mà mẹ PigAries và các mẹ cho em hỏi là thế 2 shop này so với Hà Diện ở Lãn Ông thì thế nào hả các mẹ. E thấy các mẹ xung quanh em cũng hay mua ở Hà Diện. Nhưng mà đồ ở Hà Diện thì thế nào hả các mẹ? Có mẹ nào đã mua và so sánh với 2 shop này chưa ạ??? Rẻ hơn hay đắt hơn ạ? Chất lượng thì sao ạ?
    Hà diện rẻ hơn mẹ nó nhé! Chất lượng đồ ss thì ok .
    • 694 Bài viết

• 1,590 Được cảm ơn

mình thấy so sánh thì vô cùng, vì ví dụ mình mua quần ở Hồng Minh size 3 month là 18k, trong khi mua ở chỗ khác 7, 8k / chiếc cũng có, hoặc 10, 12k/ chiếc dày hơn quần ở HM. nhưng quần ở HM là của hãng mio, trong khi quần 7,8k là quần của hãng may gia công thôi.
    tùy theo túi tiền từng người mà chọn đồ cho con thôi.
    • 5,354 Bài viết

• 3,151 Được cảm ơn

tớ vote cho đồ của mio mio cả nhà ạ, tuy hơi đắt 1 chút nhưng bé ss dùng cũng ko nhiêù mà vải của nó thì tuyệt lắm, hì
    • 337 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Quần mio nhanh dão lắm. Lúc đầu tớ cũng thích hàng Mio sau mua quần cho con thấy mặc chun dão cả ra trong khi quần của bossiny hay bibi hay pino thì còn mới nguyên.
    Tuy nhiên quần đóng tã của Mio thì được
    • 49 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Tiền còn để đưa bé đi tiêm (hôm trước chị bạn em tính tiền tiêm cho bé 1 năm là 13 triệuAi kíu em đi, )
    Tiêm jif mà hết 13tr/năm??? Thừa tiền. Nhà tớ cho con đi tiêm ở phường, vừa gần nhà, vừa đỡ tốn mà vẫn đảm bảo thuốc được bảo quản tốt.
    Trình bày nhiều.....Roẹt!!!
    • 135 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tớ mua Mio ở HMinh thấy rẻ hơn Hà Diện đấy chứ. Đơn cử cái áo: Hà Diện 25k, Hồng Minh: 20k
    • 415 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bao nhiêu tuần mới được mua đồ cho em bé ah? Em mới 14w mà đã thèm mua lắm rùi hic hic
    đồ body dành cho các bé từ sơ sinh đến 2 tuổi
    http://www.facebook.com/oanhbon
    link ********:
    http://www.*************/forum/showt...B-s%C6%A1-sinh

• 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em chả biết các mẹ thế nào chứ em đi mua ở Hương Diện chỗ Nguyễn Khuyến với Colourfull Thái Hà hầu hết các đồ cho con rồi, chỉ còn thiếu bỉm với giấy ướt và vài thứ linh tinh hôm nọ 2vc kéo nhau ra Hồng Minh cho gần nhà thì thấy bọn đấy chỉ chuyên về quần áo thôi thì phải. Cái gì mình cần mua cũng k có (vd như bỉm goon, chậu nhựa, áo lót cho con bú farlin, nhiệt kế treo trong phòng...) mà nhân viên thì chả tận tình gì. Còn 1 shop nữa e chưa đến tận nơi bao giờ mà chỉ alo đặt hàng tổng thiệt hại chắc chỉ tầm hơn 1tr mà các em í nhiệt tình lắm lắm í, shop than dong chấm com ở Khâm Thiên í. các mẹ mua hàng ở đấy chưa? em thấy thà đắt hơn 1,2k mà đc làm " thượng đế" và lại đc mang đến tận nhà còn sướng hơn í. Tiện thể mẹ nào biết mách em chỗ mua nhiệt kế treo tường với nhé! Tks các mẹ trước!
    • 1,749 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Mình mới mua đồ cho bé ở 2 nơi là Hà Diện (chỗ này do bà cô giớ thiệu và dẫn đi chọn đồ) và Hương Diện (vì gần nhà) cảm nhận đầu tiên là Hà Diện đông khủng khiếp, bon chen vào mua dc cũng mệt, còn Hương Diện thì vắng hơn nhiều, nên đi mua cũng thảnh thơi hơn nên cảm giác thik, dễ thở hơn. Còn giá cả mỗi nơi chênh nhau thế nào thì mình cũng chưa so sánh vì hóa đơn để ở 2 nhà khác nhau. Nếu giá cả 2 nơi có chênh lệch nhiều thì mình sẽ post sau để cả nhà tham khảo. Nhưng ko biết mẹ Pig mua quần đóng tã cho con loại gì mà giá rẻ vậy nhỉ, có 8k/cái, mình mua quần Miomio chỗ Hương Diện 15k/cái
    • 47 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đánh dấu. .
    • 2,071 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

troài ơi quá hữu ích mẹ nó ơi. Nhưng bài viết của bạn cách đấy 1 năm rồi, ko bít giờ tinh hình thế nào. Mình đợi đầu tháng 11 sẽ đi mua đồ cho con, chắc sẽ lại ra HM và TN vậy
    • 4,465 Bài viết

• 4,275 Được cảm ơn

Mình chưa mua đồ ở nơi khác mà mới mua ở HM thôi. Và mình thích cách phục vụ của các bạn ở đây. Các bà bầu chỉ việc kê ghế ngồi 1 góc và kêu tên loại đồ cần mua, các bạn ấy sẽ lấy mẫu. Ưng thì lấy không ưng các bạn ý lại cất đi và tìm mẫu khác...
    • 469 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Tháng 11 này em sinh, nên sẽ mua đồ mùa đông cho con. Không biết có mẹ nào update giá cả không ạ?
    • 1,274 Bài viết

• 855 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeHoangLinh Xem bài viết
    Tháng 11 này em sinh, nên sẽ mua đồ mùa đông cho con. Không biết có mẹ nào update giá cả không ạ?
    Mình cũng hóng hớt vì cuối tháng 9 sinh rồi, chắc 1-2 tuần nữa sẽ lượn ra Hồng Minh xem sao.