Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Kem chống muỗi và trị muỗi đốt cho bé 9 tháng tuổi???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1,383 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Bé nhà em gần 9 tháng rồi, mấy hôm nay bé nhà em bị muỗi đốt nhiều quá, em bôi Sudo crem mà chẳng ăn thua, nốt muỗi đốt cứ sưng phồng to lên trông thương lắm, chắc bé nhà em không hợp kem Sudo rồi.
    Đợt trước em mua lăn chống muỗi và kem Zambuk của bác Thảo-Tigon rồi, nhưng các mẹ đều nói là chỉ dành cho bé từ 2 tuổi trở lên nên em chưa dám dùng cho bé.
    Các mẹ cho em hỏi bé 9 tháng tuổi thì có thể dùng kem chống muỗi và kem trị muỗi loại nào? các mẹ cho em địa chỉ mua luôn nhé.
    Cảm ơn các mẹ. Em mong các mẹ hướng dẫn giùm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 124 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Be nha minh cung thương bi muoi hay kiên dot hay sao do ma thương sung do tay len, trong thương lam ma chang biết lam sao ca. A, tiên day me cu Minh co the chi cho minh cách lam sugglepie không? Minh da thu vao nhung k lam dược. cam on ban nhe
    • 110 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có ai đã từng dùng những loại nào và tác dụng ra sao xin chia sẻ với ạ?
    • 3,175 Bài viết

• 5,643 Được cảm ơn

Bạn ơi trẻ 9 tháng ko nên dùng kem chống muỗi đâu ạ! Cách này cũng hiệu quả nè: Sáng mẹ nó dậy trước bé, dùng bình xịt muỗi xịt khắp nhà (loại VN tốt hơn ngoại nhập). Khi bé dậy là chơi thoải mái luôn, tập thói quen mặc quần dài và áo dài tay cho bé, trưa bé ngủ cũng phải giăng màng nhé!
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 108 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị mua kem chống muỗi của jonshon 34k, xài đc lắm. từ 6 tháng trở lên. chỗ bị đốt. chị bôi skinbibi.20k. con e xài rất hiệu quả
    • 806 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kudiec Xem bài viết
    chị mua kem chống muỗi của jonshon 34k, xài đc lắm. từ 6 tháng trở lên. chỗ bị đốt. chị bôi skinbibi.20k. con e xài rất hiệu quả
    Sao con mình dùng như thế này mà chẳng thấy hết gì cả.Đang thời tiết giao mùa lên con cứ bị đốt đỏ ửng rồi chuyển sang thâm đen thương lắm

• 2,070 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

tớ dùng cái kem của Pháp. tớ tự nhiên quên mất tên nhưng thấy có bán trên . kem đó khi bé vừa bị đốt, mới xưng thôi bôi là khỏi liền. dùng đc cho bé từ 6m
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:
    • 123 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

KEm chống muỗi của Chicco, bé nhà mình xài ok lắm. Mình dùng cho bé từ hồi 4 tháng tuổi. Đi ra ngoài chơi, đi biển, và bây giờ đi học, nếu có bôi thuốc bé không hề bị muỗi cắn. Bạn xem thử thông tin xem: http://www.chicco.com.vn/.

Chicco cũng có bút bôi sau muỗi cắn. Mình chưa thử mà đang dùng laọi khác của Nhật thấy cũng hiệu quả, chữ Nhật ko nên mình ko biết tên. Còn phương pháp dân gian là ngay sau khi bị cắn thì chà chanh hoặc đắp 1 lát hành tây mỏng lên vết cắn. Vết cắn sẽ ko bị sưng và ngứa nhiều.
    • 422 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Mình đọc được mẹo đơn giản của một mẹ trên này, em áp dụng cho con em thấy hiệu quả cực kỳ. Khi bé bị muối đốt lấy giấm bôi lên, 1 lúc sau là chỗ sưng đỏ đó mất luôn.
    • 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be nha minh5 thang thoi, hay bi muoi can nen moi mua kem chong muoi Muhi xai thu ai ngo cong hieu ghe do, vua boi 15 phut sau cho xung ay het ngay, the la tu do nho ba chi ben nhat gui ve va nhu the vua boi vua ban luon gia dang tuyt la 175k
    va dang lan la 200k
    me nao co nhu cau xin lien he voi to nhe 0932121285
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

các chị ơi bé nhà em mới 3 tháng thôi thì ddùng được loại nào vâỵ ?
    • 179 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

các mẹ ơi, ngày nào cũng phải bôi kem chống muỗi cho con à, bé nhà mình cũng hay bị muỗi đốt lắm, nhưng mà mùa hè nóng thế này bôi kem chống muỗi lên người bé có bí da không nhỉ, em sợ bôi kem làm da bé bí bích khó chịu
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình hay dùng thuốc xịt muỗi của Chuchubaby, loại này vừa chống và vừa trị muỗi đốt luôn các mẹ ạh, mình thấy loại này có nguồn gốc từ thực vật nên tuyệt đối an toàn cho bé .Các mẹ có thể tham khảo trên trang http://chuchu.vn/.