• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Hỏi về bột giặt Vina Baby's dành cho em bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 457 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi về nước giặt/ bột giặt dành cho em bé với.
    Mình search trên mạng thì có bạn khuyên dùng nước giặt Farlin (của Taiwan thì phải). Nhưng khi ra cửa hàng (Liên Đạt ở Bạch Mai) thì họ lại giới thiệu cho mình bột giặt có cái tên là "Vina Baby's". Theo họ thì dùng bột giặt này rồi xả bằng nước xả Chicco thì vải mềm hơn là dùng nước giặt 2 trong 1.
    Nhưng khi mua về rồi mình mới thấy nghi ngờ. Bột giặt có bao bì là hộp giấy (in khá đẹp), nhưng bên trong là túi nilon kiểu rất thủ công. Trên bao bì ghi "Sản xuất tại: Công ty cổ phần sx-tm hóa mỹ phẩm quốc tế", nghe mơ hồ quá, mình search thì không thấy có công ty nào như thế cả, ngay cả địa chỉ cũng thấy đây chỉ là cơ sở nhỏ ("Phòng 5 tầng 1 nhà 2 tầng - ngõ 109 Trường Chinh - Phường Phương Liệt - Quận Thanh Xuân - Hà Nội"). Trên bao bì cũng không in đăng ký kinh doanh hay gì cả.
    Có bạn nào đã dùng sản phẩm này hoặc biết về sản phẩm này có thể cho mình xin ít review được không?
    Mình cảm ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 350 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Nếu ko nhầm thì mình đã còm men cho mẹ nó rồi thì phải. Theo mình mẹ nó khỏi mất thời gian tìm hiểu làm gì, đã thấy nghi ngờ thì tốt nhất là ko nên dùng, mua loại khác có thương hiệu mà dùng cho yên tâm.

Mẹ nào có bé sinh cùng tháng với Mon thì add nick chia sẻ kinh nghiệm nhé.
    YM mẹ Mon đây ạ: monxinhxinh
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ là tại sao chị Tachiana không thử bột giặt nhẹ có nhãn hiệu là Cycles đấy. Vì tuần vừa rồi, mình có người bạn mới sinh em bé, mình qua thăm nó, thì nó giới thiệu nhãn hiệu bột giặt này đó. Hàng nhập từ nước ngoài, có chứng từ và nhà sản xuất hẳn hoi, mình vừa mới mua thử về xài. Xài tốt lắm. Mình mua nó ở cửa hàng dành cho trẻ Heo Sữa số 72 Nguyễn Chí Thanh Phường 10 đó,