• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 209 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 373 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Đậu Xanh từ khi sinh đến giờ bà ngoại toàn tắm cho bằng chanh. Nhưng dạo này bé bắt đầu nghịch ngợm, ra mồ hôi nhiều nên người đã có mùi chua. Em định dùng dầu gội và sữa tắm cho Đậu Xanh, nhưng phân vân chưa biết dùng loại nào. Da Đậu Xanh rất nhạy, rất hay bị nổi mần ngứa. Các mẹ tư vấn giúp em vụ này với nhé !!!
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,154 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Mẹ DX thử dùng Johnson&Johnson xem. Mình thường dùng cho bé loại top to toe. Loại này rất hợp với da dễ bị mẩn ngứa, tắm xong sẽ dịu đi ngay.
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình thì hay dùng cho bé loại dầu tắm và gội, phấn rôm của Buchen của Đức (không biết viết có đúng không
    ). Hãng này chuyên đồ cho trẻ em giống như Johnson & Johnson, nhưng được cái nó là hàng nhập từ bên Đức về chứ chưa có hàng sản xuất tại nước thứ 3. Hãng này dùng được lắm đó, bạn thử dùng cho bé xem.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Dùng Buchen cúng rất tốt. Nhưng theo mình được biết có nước tắm Lactocyt mua ở hiệu thuốc chống mẩn ngứa , cũng thơm...mình vẫn dùng cho bé từ sơ sinh do bà đến tắm cho bé mách đấy.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 5,755 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Theo mình biết thì các sản phẩm chăm sóc bé bây giờ chất lượng nói chung là có thể yên tâm được, tuy nhiên mỗi sản phẩm thì đều có những đặc trưng riêng :

Sản phẩm của Johnson dùng thích hợp cho mọi loại da , và kha đa dạng về chủng loai.

Sản phẩm của Buchen của Đức thì được các em bé rất thích vì có mùi thơm của hoa quả , và đặc biệt là hãng này còn có cả kem chống nắng dành cho trẻ con nên mẹ nào cho em bé đi biển thì nên mua để bôi cho em bé nhé.

Sản phẩm của Pegion thì cũng khá thơm nhưng mà thích hợp hơn với da khô vì trong sản phẩm có khá nhiều kem giữ ẩm.

Sản phẩm của Lactacyd thì thích hợp với những em bé nào có nhiều rôm và bị mẩn ngứa. Tuy nhiên trước khi dùng sản phẩm này thì nên thử trước xem có hợp với da bé không vì có rất nhiều bé tắm không hợp nên bi mẩn khắp người đấy.

Chúc các mẹ chọn được sản phẩm phù hợp cho bé yêu của mình.
    .................
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,862 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Mua xà bông, sữa tắm cho bé

Làn da của trẻ khá nhạy cảm nên không nên dùng chung sản phẩm dành cho người lớn vì dễ làm tổn hại đến bé. Hiện trên thị trường đã có nhiều xà phòng, sữa tắm có thể duy trì độ mịn màng và trắng hồng làn da cho bé.

Cần chọn đúng loại sữa tắm cho trẻ em
    Sản phẩm xà bông hay sữa tắm dành cho trẻ xuất hiện trên thị trường chủ yếu là hàng nhập ngoại và số ít nhãn hiệu của Việt Nam hay liên doanh như Lana, Kidi, Pigeon. Bán chạy nhất hiện nay là sản phẩm sữa tắm nhãn hiệu Johnson's của Mỹ, sản phẩm này có nhiều loại: loại chứa sữa với tinh chất sữa tự nhiên không chỉ có tác dụng giúp da sạch sẽ mà còn có tác dụng nuôi dưỡng làn da nhạy cảm của bé; loại màu xanh có chứa thêm acid citric và fragrance làm sạch da mà không làm mất các chất nhờn sinh lý tự nhiên trên da; loại màu hồng được tăng cường thêm vitamin E với mùi hương trái đào vừa dưỡng da vừa cho hương thơm dịu mát và sảng khoái sau khi tắm.

Sữa tắm nhãn hiệu Lander của Mỹ có hai loại: loại chứa tinh dầu ancaloit chiết xuất từ hoa cúc La Mã và cocamile betaine chiết xuất từ trái cocoa có tác dụng sát trùng, làm sạch và giữ da luôn mịn màng. Sữa tắm Bubchen của Đức có 5 mùi: mơ, dưa hấu, táo, dâu, cam thành phần chiết xuất từ lúa mì và viatamin B5 giúp làn da sạch và mềm mại. Với các bé có làn da khô bạn có thể dùng Leivy của Malaysia để giữ ẩm cho làn da của bé, có hai loại: loại chiết xuất từ lúa mạch, giàu dưỡng chất vitamin và loại chiết xuất từ cây nha đam và tinh dầu hoa anh thảo có hương thơm nhẹ nhàng. Cũng với tác dụng như trên, sữa Kodomo của Nhật thơm hương trái cây có thành phần tạo nhiều bọt và bong bóng giúp trẻ chơi đùa trong khi tắm. Với những bé có thể tự tắm được, bạn có thể chọn loại Kids của Đức chiết xuất từ thảo mộc làm mịn da và không cay mắt.

Bên cạnh sữa tắm còn có xà bông tắm dành riêng cho trẻ, như xà bông tắm Dove của Đức có chứa kem dưỡng da và các thành phần làm sạch trung tính giúp da sạch mịn và giữ độ ẩm cần thiết trên da. Xà bông nhãn hiệu Kapus của Đức giúp tái tạo và nuôi dưỡng làn da của trẻ có chứa các thành phần như sodium tallowate, hương hoa, tinh dầu dừa… Đặc biệt bánh xà bông được ép dưới nhiều hình dạng ngộ nghĩnh như búp bê, mèo, heo, cừu…

Các sản phẩm xà bông hay sữa tắm đều có cách dùng đơn giản là thoa trực tiếp lên cơ thể bé, tạo bọt trên bông tắm hoặc pha vào nước. Một số loại có yêu cầu riêng, nên bạn cần làm đúng cách hướng dẫn để phát huy tác dụng.

(Theo Sài Gòn Tiếp Thị
    • 3,342 Bài viết

• 2,735 Được cảm ơn

Làn da của trẻ khá nhạy cảm nên không nên dùng chung sản phẩm dành cho người lớn vì dễ làm tổn hại đến bé. Hiện trên thị trường đã có nhiều xà phòng, sữa tắm có thể duy trì độ mịn màng và trắng hồng làn da cho bé.

Cần chọn đúng loại sữa tắm cho trẻ em
    Sản phẩm xà bông hay sữa tắm dành cho trẻ xuất hiện trên thị trường chủ yếu là hàng nhập ngoại và số ít nhãn hiệu của Việt Nam hay liên doanh như Lana, Kidi, Pigeon. Bán chạy nhất hiện nay là sản phẩm sữa tắm nhãn hiệu Johnson's của Mỹ, sản phẩm này có nhiều loại: loại chứa sữa với tinh chất sữa tự nhiên không chỉ có tác dụng giúp da sạch sẽ mà còn có tác dụng nuôi dưỡng làn da nhạy cảm của bé; loại màu xanh có chứa thêm acid citric và fragrance làm sạch da mà không làm mất các chất nhờn sinh lý tự nhiên trên da; loại màu hồng được tăng cường thêm vitamin E với mùi hương trái đào vừa dưỡng da vừa cho hương thơm dịu mát và sảng khoái sau khi tắm.

Sữa tắm nhãn hiệu Lander của Mỹ có hai loại: loại chứa tinh dầu ancaloit chiết xuất từ hoa cúc La Mã và cocamile betaine chiết xuất từ trái cocoa có tác dụng sát trùng, làm sạch và giữ da luôn mịn màng. Sữa tắm Bubchen của Đức có 5 mùi: mơ, dưa hấu, táo, dâu, cam thành phần chiết xuất từ lúa mì và viatamin B5 giúp làn da sạch và mềm mại. Với các bé có làn da khô bạn có thể dùng Leivy của Malaysia để giữ ẩm cho làn da của bé, có hai loại: loại chiết xuất từ lúa mạch, giàu dưỡng chất vitamin và loại chiết xuất từ cây nha đam và tinh dầu hoa anh thảo có hương thơm nhẹ nhàng. Cũng với tác dụng như trên, sữa Kodomo của Nhật thơm hương trái cây có thành phần tạo nhiều bọt và bong bóng giúp trẻ chơi đùa trong khi tắm. Với những bé có thể tự tắm được, bạn có thể chọn loại Kids của Đức chiết xuất từ thảo mộc làm mịn da và không cay mắt.

Bên cạnh sữa tắm còn có xà bông tắm dành riêng cho trẻ, như xà bông tắm Dove của Đức có chứa kem dưỡng da và các thành phần làm sạch trung tính giúp da sạch mịn và giữ độ ẩm cần thiết trên da. Xà bông nhãn hiệu Kapus của Đức giúp tái tạo và nuôi dưỡng làn da của trẻ có chứa các thành phần như sodium tallowate, hương hoa, tinh dầu dừa… Đặc biệt bánh xà bông được ép dưới nhiều hình dạng ngộ nghĩnh như búp bê, mèo, heo, cừu…

Các sản phẩm xà bông hay sữa tắm đều có cách dùng đơn giản là thoa trực tiếp lên cơ thể bé, tạo bọt trên bông tắm hoặc pha vào nước. Một số loại có yêu cầu riêng, nên bạn cần làm đúng cách hướng dẫn để phát huy tác dụng.

(Theo Sài Gòn Tiếp Thị)
    rooling:tulisfamilyrooling:
    • Mẹ Anh Minh
    Gửi các mẹ ở HN:

Mẹ S&B thấy ở hiệu thuốc trên phố Quang Trung (gần ngã tư cắt Nguyễn Du) có bán mấy loại dầu tắm gội cho mẹ và bé giá rẻ hơn ở Siêu Thị đấy. Mẹ S&B mua nước gội đầu hoa quả ở đấy, dùng khá tốt. Các mẹ có thể mua dầu tắm Johnson ở đó, tắm xong da rất dễ chịu. (loại có độ Ph là 5.5 ấy)
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cho em hỏi có mẹ nào trên diễn đàn biết mua sữa tắm sịt bọt hiệu babylove chai màu vàng ở đâu không?Em được bà cô ở Đức gửi về cho em bé dùng giờ hết nên tìm mua khắp nơi. Em đã hỏi ở colourfuf thì mẹ Ếch trả lời là không có, chỉ còn chai kem hăm do khách hàng ký gửi thôi. Không biết có mẹ nào đã cho con dùng loại đấy chưa? Theo em thì rất tuyệt đấy. Em vừa tắm vừa gội cho con em thế mà nửa năm mới hết.
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Còn em thấy có cái sữa tắm tạo bọt hình thù rất cute này đây ạ, cái này e mua của Wtt đấy, hàng của Mỹ dùng cứ gọi là thích mê liiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    Hình đính kèm
    • 322 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con e được 15 tháng rồi..Tu bé đến giờ, e toàn dùng lá tắm cho bé thôi. Chả là bà nội toàn gửi lá sài đất lên cho tắm mệt nghỉ. Nhưng e thấy là tắm lá (như người lớn dùng bồ kết ý) không sạch lắm. Đang định nhờ các mẹ tư vấn và tham khảo những loại nước tắm tốt cho trẻ em. E không thích mấy loại Ghonhson (e không nhớ cách viết lắm) và Piegion trên thị trường. E thấy mấy loại ở đây mùi sực nức và nhiều loại giá lắm (nhỡ có hàng giả???).
    • 408 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đang dùng nước lá nhưng thỉnh thoảng dùng thêm Babylove, nước tắm của Đức nhưng là do ai đó cho, thấy cũng được lắm. Bạn thử vào Citimart ở HN tower xem, hình như cũng có đấy.
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaien
    Con e được 15 tháng rồi..Tu bé đến giờ, e toàn dùng lá tắm cho bé thôi. Chả là bà nội toàn gửi lá sài đất lên cho tắm mệt nghỉ. Nhưng e thấy là tắm lá (như người lớn dùng bồ kết ý) không sạch lắm. Đang định nhờ các mẹ tư vấn và tham khảo những loại nước tắm tốt cho trẻ em. E không thích mấy loại Ghonhson (e không nhớ cách viết lắm) và Piegion trên thị trường. E thấy mấy loại ở đây mùi sực nức và nhiều loại giá lắm (nhỡ có hàng giả???).
    Bạn có thể cho bé dùng thử các sản phẩm của hãng Bubchen (Đức). Mình thấy có vẻ được! Mùi thơm dễ chịu và giữ ẩm cho da rất tốt. Hãng Bubchen ngoài sản phẩm sữa tắm, dầu gội cho trẻ em còn có cả kem dưỡng da cho cả bé và mẹ nữa đấy.
    Chúc bạn nuôi con tot!

Trang Web của hãng (click here)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Gia đình TrangTân; 17/01/2006 vào lúc 08:03 PM.
    Nguyễn Đặng Thu Anh

Chữ ký được Admin chỉnh sửa theo quy định http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=15410
    • 279 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Đúng là tắm bằng lá không sạch thật, mình hay dùng cho bé nhà mình Jonhson& Jonhson thấy được lắm, có cả loại vừa tắm vừa gội đấy. Bạn thử xem thế nào. Chúc vui :1: :1:
    Mình bị lều báo núp ở wtt bêu danh vì tin liên quan đến E 102 ở trong mì tôm. http://www.webtretho.com/forum/f26/a...g-mang-837488/
    • 2,681 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Bạn có thể tắm cho con bằng chanh tươi cũng tốt lắm. Nước tắm của bubchen thì tuyệt nhất rồi. Của pigeon thì hơi nhiều bọt và mùi hắc. Tớ là fan trung thành của bubchen đấy.
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nước tắm của bubchen cũng được nhưng với trời lạnh thì bạn thử dùng sữa tắm dê cho bé xem sao. Cái này dùng mùa hanh thích lắm vì nó làm mềm da, tránh khô nẻ cho bé
    • 1,212 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

binhminh343 hay mua sữa tắm dê ở đâu đấy? Con Bông nhà này da khô dã man, trời lạnh mà tắm xong là kêu ngứa ầm ĩ rồi gãi vãi máu ra. Tớ bôi Johnson lotion mà không thấy ăn thua gì cả.
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông
    binhminh343 hay mua sữa tắm dê ở đâu đấy? Con Bông nhà này da khô dã man, trời lạnh mà tắm xong là kêu ngứa ầm ĩ rồi gãi vãi máu ra. Tớ bôi Johnson lotion mà không thấy ăn thua gì cả.
    Ở các siêu thị ý hoặc lên số 5 Hàng Mành.
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày
    • 322 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thank iu các mẹ, nhưng e thấy Burchen kem bôi không ok lắm. Vì e đã dùng hồi con e còn bé. E có bà chị bên Canada cho mấy lọ Loreal Kid, nhưng không biết có bán ở VN không?
    • 1,503 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em dùng tắm Buchen thấy chán ghê,bây giờ được cho 2 tuýp Nivea baby dùng thấy thích ơi là thích
    Duy yêu của mẹ ơi - Duy di Tuân Chau