Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 257K Lượt đọc
  • 1.31K Trả lời

37 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn DT-TN thân mến,

Một người bạn của mình mới mua một chiếc cũi gỗ cho con chị ấy tại Shop Mỹ Yến, trên đường Hai Bà Trưng. Mình không nhớ địa chỉ cụ thể, nhưng hình như shop này nằm ngay góc đường Hai Bà Trưng và Điện Biên Phủ đó. Giá cũi gỗ (do Việt Nam sản xuất) khoảng chừng 500 đến 900 ngàn đồng, bạn nhớ thương lượng với người bán nhé vì mình cũng không chắc là chị bạn mình có bị "cắt cổ" hay không nữa :P

Chúc bạn sớm chọn được một chiếc cũi vừa xinh, vừa tiện dụng, giá cả lại hợp lý. Nếu bạn đã mua được cũi cho bé thì đừng quên thông tin cho mình biết nhé, để mình còn bày lại cho những người khác

Thân mến

• C.Y
    • 11 năm
    • 999 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Ban thu den shop Baby 19 Nguyen Van Troi, Q.PN tim xem sao. Theo kinh nghiem cua toi ban thu mua loai cui lam bang vat lieu nhua & luoi. Loai cui nay co uu diem la thap nen khong nguy hiem khi be leo treo, nhe & co the xep gon lai khi khong dung den. Ngoai ra, neu nha ban rong rai 1 chut, ban co the mua loai ho boi bang nhua co the bom hoi cho phong len. Ban de be & do choi vao long ho boi la co the vua lam viec vua trong chung duoc be. Khi co dieu kien, ban co the cho nuoc vao ho cung be choi tro "tam song". Mong giup cho ban 1 y kien nho. Than men.

• 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ban DT-TN than,
    Toi co mua 1 cui go cho con toi, gia 650.000 dong, bang go bang lang, so*n trang, co 2 phan, 1 khung chan & 1 lo^`ng treo, ca 2 phan nay deu co gan banh xe tien cho viec di chuyen be khi ban lam viec nha. Phan treo ban co the dong du*a nhu vo~ng khi ru be ngu, & cung co the thao roi ra khoi phan khung phia duoi de co the day be di theo ban 1 cach gon nhe hon, ke ca khi ban muon di chuyen con ban tu phong nay sang phong kia ma khong can be^' be len khi be dang ngu?
    Theo kinh nghiem cua toi, nen mua cui co tha`nh xung quanh cao & chieu da`i khoang 1,5 m. Chiec cui hien gio con toi nam da`i khoang 1m, da bat dau chat mac du be chi moi 8 thang, nam xoay qua lai la thay chat roi. Hon nua tha`nh cui khong cao lam nen toi khong dam cho be dung 1 minh trong cui vi be da co the du*'ng vi.n thanh cui, co the lat nhao ra ngoai
    Vai kinh nghiem nho, mong giup duoc ban
    Than men
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 288 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bạn DT-TN thân mến!
    Đúng như các bạn khác đã hướng dẫn bạn, nếu có điều kiện thì bạn nên mua cho bé một cũi bằng nhựa với các thành xung quanh là lưới, loại này thì hơi mắc đấy (trên 1triệu đồng) nhưng an toàn hơn cho bé, cũng xin được phép lưu ý bạn là cho dù mua cũi bằng gỗ, nhựa.... thì khoảng cách giữa các song (thanh) phải cách nhau ít nhất là 5cm và không được rộng hơn 15cm để tránh cho bé không bị kẹt tay, chân hay đưa đầu ra ngoài qua các song chắn (theo tài liệu Youngparent mà tôi đã đọc được). Chúc bạn có được cái củi thật vừa ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ban DT-TN than men, dung nhu ban cuti noi, be hay bi ket chan/tay lam, chiec cui toi dang dung co song cach nhau chi co khoang 7cm, vay ma con toi cu hay ket chan vao trong do, toi nghi tot nhat ban nen mua bang luoi
    Than

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:rolleyes: :rolleyes: Chào các anh chị
    Em vừa có con đầu lòng, em đã mua đầy đủ đồ cho baby.Hiện giờ em còn thiếu cái nôi.Em đang phân vân không biết mua lọai nào? Xin các anh chị giúp đỡ em với.

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình là thành viên mới toe, đang chờ đón bé Chíp ra đời. Mình cũng đang có nhu cầu tìm mua giường nôi cho bé từ 0-3 tuổi. Không biết các mẹ có thể giới thiệu cho mình kinh nghiệm xem nên mua giường nôi ở đâu ở Hà Nội không nhỉ, loại có sẵn cả đệm cho bé luôn ấy. Thanks :P

• 18,630 Bài viết

• 11,450 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , đến chổ bán hàng dành cho mẹ và bé đó..chắc chắn là có...
    chip's mum thì ở HN , vậy còn con-gai-cung ở đâu , mẹ bé nêu rõ để có mẹ nào ở khu vực đó thì sẽ loa lên để các mẹ chỉ việc đến mua thôi...thế nhé....

• 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Kinh nghiệm thế này, me Tit - Tigon đã từng đặt cho Tit 1 cái giường nôi rất đẹp, tiện lợi, phù hợp với em bé và chất lượng tốt, giá thành lại phải chăng ở CH đồ gỗ 943 Đê La Thành. Mình đã xem cái giường nôi này rồi, và đến CN này cũng sẽ đến đó đặt, nó rộng rãi hơn, chắc chắn hơn là mua đồ làm sẵn ngoài hàng, mà như thế bé sẽ dùng được đến lớn một chút, chứ chỉ dùng đến 3 tuổi thì hơi phí - cái giường nôi này mở ra thành cái giường bình thường cho trẻ lớn, hoặc hạ đáy xuống thành cũi.
    Còn vụ chăn đệm cho cái giường này thì phải đi đặt may thôi, đệm thì thửa được theo yêu cầu của mình, cái chính là chọn loại đệm gì (kim dan, bông ép, hay mut.... ) rồi mua vải thuê may hoặc liên hẹ với nhà may chăn đệm đặt 1 bộ theo kích cỡ của mình.

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Echcom nhe:-), chủ nhật này mình sẽ qua đó xem, nhung ma ko biết ở đó có sẵn mẫu giường mà mẹ Tit-Tigon đã đặt rồi không nhỉ??? Mình cũng chưa tưởng tượng ra được lắm ops:. Vừa rồi mình cũng có qua cửa hàng mẹ và bé ở đường Lý Thường Kiệt. Ở đó có giường nôi, cũng hạ or nâng được mặt giường lên xuống, có sẵn cả đệm và gối quây quanh nôi, làm bằng gỗ thông đã được sấy khô, trông cũng nuột lắm. Nhưng chỉ phải cái dùng được cho trẻ đến 3 tuổi thôi (dài 120cm, rộng 60 cm). Tuy nhiên, cũng có giường nôi to hơn, dài 140 cm và rộng 80 cm. Bây giờ mình mới bắt đầu đi tìm đồ cố định cho bé của mình đấy, thế mà đã thấy khó rồi hihi...