• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 119 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 1,153 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Hì hì, cám ơn Bích Thủy đã đính chính giúp mình. Mẹ Boong ơi, bé hay ăn chóng lớn thôi, còn Mèo Ú mà lớn nữa thì khổ lắm, Mèo Ú "bé bự" lắm lắm rồi (cố gắng lắm thì chỉ kìm chế không tăng cân thôi, chứ chẳng giảm được tí nào).
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me Boong oi, chi da mua duoc do choi hinh khoi chua? Minh cung muon mua cho be'. Chi cho minh dia chi voi!

Cam on
    Tất cả vì đàn con thân yêu!
    • 278 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chị Mèo Ú ơi "bé bư' là nỗi ám ảnh chung của các bà mẹ chúng ta nhỉ, xin chia sẻ cùng Mèo Ú nhé,

Mẹ bé Quỳnh Chi ơi, mình tìm thấy 2 địa chỉ là Diamon d Plaza và nhà sách Nguyễn Huê. Mình đã đi nhà sách Nguyễn Huệ rồi, cũng thấy có bộ đồ xếp hình cho bé nhưng khối hình nó cũng không được lớn như mình mong muống và mình còn bị problem là khi mua về tổng số pieces không đủ nữa mong bạn rút kinh nghiệm từ mình nhé,
    TPHCM
    • 140 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mẹ Bông oi! cửa hàng của công ty Nam Hoa chuyên bán dồ xếp hình bằng gỗ đẹp lắm, ở cửa hàng chỉ bán toàn đồ xếp hình gỗ thôi. Hôm chủ nhật tình cờ đi ngang ghé vào mua được 2 bộ xếp hình cho Kỳ Anh cũng thấy hay hay
    Mẹ Bông đến thử nhé : 121 Xô Viết Nghệ Tĩnh phường 17 - Quận Bình Thạnh
    Me Ky Anh 20/6/2002 (TP/HCM)
    • 278 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

CÁm ơn Kỳ Anh nhé, mẹ Boong cũng tìm thấy mấy món cho bé ở đấy rôi.
    TPHCM
    • 106 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

me Boong oi, minh da co lan mua thung do choi xep hinh khoi cho con minh o 1 cua hang o Quan Tan Bịnh Cua hang nay ban toan do choi hinh khoi, rat nhieu loai tu go va nhụa dep cua Han Quọc Tiem hinh nhu ten la Me yeu be?? Minh khong nho ro ten, nhung tiem nay nam tren duong Truong Chinh(CMT8 cu), ngay khuc duong mot chieu do, gan Nga tu bay hien. Gia ca thi tu khoang 100 ngan den 600 ngan moi thụng
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa vào TP. HCM công tác, lúc đi mua quà tặng cho con, thấy trong siêu thị có đồ chơi cho trẻ bằng gỗ, thấy hay hay liền mua 1 lúc gần chục món. Khi mang về bé Bi và bé Mi nhà mình thích lắm, mẹ cháu cũng hài lòng vì thấy đồ chơi này phần nhiều có tính giáo dục, màu sắc sặc sỡ và quan trọng là không độc hai. Các bạn có biết chỗ nào bán đồ chơi gỗ cho bé ở Hà Nội không (Sắp tới lại có sinh nhật của cháu Nhím và cháu Bông) chỉ cho mình với nhé. Xin cảm ơn nhiều nhiều!
    • 595 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nếu mình nhớ ko nhầm thì hình như là ở 177 đường Giảng Võ ( đoạn gần đầu đường Cát Linh , nằm hơi khuất. ) , đó là cửa hàng thiết bị giáo dục gì gì đó , dù rất đẹp nhưng đồ chơi gỗ có màu hơi bị phai , nhất là màu đỏ. Nếu bé của bạn hay cho đồ vào miệng thì ko nên mua.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban hay danh thoi gian ghe vao cua hang do choi bang go cho tre em tai 105 Pham Ngoc Thach (doi dien sieu thi SEIYU). O do co rat nhieu do choi go danh cho lua tuoi tu 18 thang tro len. Chung duoc lam tu go cao su rat ben, dep, rat da dang. Son bang loai son rat an toan khong gay doc hai cho tre em, mau sac rat phong phu do hai doanh nghiep la Son Dung va Hoa Nam tai TP. Ho Chi Minh san xuat. Hon nua, o do con co do choi go duoc nhap khau tu Thailand cua hang Plantoys - Mot hang chuyen ve do choi giao duc noi tieng tren the gioi. Chac chan ban se tim duoc mon do ma ban mong muon.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tự làm đồ chơi gỗ cho con

Đồ chơi gồm từng cặp các hình vẽ giống hệt nhau (tạo thành một đôi), rất phù hợp để kích thích trí nhớ và giúp bé học về đồ vật hay màu sắc. Tham khảo cách làm dưới đây, tổng hợp từ Makebabystuff: Bước 1: Cắt những miếng gỗ thành hình vuông có kích thước khoảng 15cm. Tránh chọn những tấm gỗ...

• Em cần tìm mua cũi cho bé.

Em muốn tìm mua cũi trẻ em, thau tắm, ghế ăn, bình sữa, khăn sữa giá rẻ. Các mẹ có ai có mà đang...

• Nên mua đồ chơi gì cho bé dưới 1 tuổi???

Các mẹ WTT ơi, mình muốn mua đồ chơi cho bé 7-12 tháng tuổi nhưng không biết nên mua gì. Hiện chỉ cho bé nghe nhạc cổ điển, nhạc rock nhẹ, chơi mấy cái chút chít bằng cao su (không được vệ sinh lắm nhỉ vì là đồ chơi của Trung quốc - quà tặng của các bác bên nội ) và con búp bê nhỏ thôi. Sao đồ chơi...

• Làm đẹp giúp mình tỏa sáng hơn!

Trước đây, sau khi sinh bé, mình tăng cân lên trông thấy và ai cũng bảo mình già đi vì cơ thể quá...

• Mẹo chụp hình xinh xinh cho con nè

Hầu hết cha mẹ nào cũng muốn lưu giữ lại các khoảnh khắc kỉ niệm của con từ khi chào đời nè, nhưng...

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đã đi cả 2 nơi mà các bạn nói .Quả thực là đồ chơi gỗ tại Hà nội còn chưa phong phú về sản phẩm so với TPHCM, có lẽ là do chúng ta (các bậc cha mẹ) chưa chú ý lắm hoặc chưa có idea về mặt hàng này, mình nghĩ đây không chỉ là thiếu sót của riêng mình mà của nhiều người khác nữa. Nhưng chúng ta vẫn có nhiều cơ hội để sửa chữa đúng không các bạn. Một lần nữa xin cảm ơn các bạn đã giúp đỡ, cảm ơn bạn quynh khanh2672, mình đã mua được đồ chơi tại cửa hàng bạn chỉ dẫn