Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 280K Lượt đọc
  • 935 Trả lời

55 Người đang theo dõi

• 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebep Xem bài viết
    Mình sắp sinh em bé, muốn mua đồ sơ sinh tốt cho em bé mà không biết mua ở đâu, các mẹ chỉ giúp với ?
    Nếu bạn ở HN thì bạn hãy tới Shop Trẻ Thơ ở Hoàng Hoa Thám. Tới đó bạn sẽ chọn lựa được đồ sơ sinh tốt nhất cho bé nhà bạn. Ở Shop Trẻ Thơ cái gì cũng có, chất lượng được đảm bảo

• 102 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

em còn 3 tháng nữa mà chưa tìm được chỗ nào mua đồ..cần những gì các mẹ bảo em với

• 90 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meSuSuxinh Xem bài viết
    em còn 3 tháng nữa mà chưa tìm được chỗ nào mua đồ..cần những gì các mẹ bảo em với
    Tức là mẹ bé bầu cũng 6 tháng rồi nhỉ. Như vậy là cũng sắm đồ đc rồi, sắm dần dần đi chứ để sát ngày sinh quá mới sắm thì sẽ vất vả lắm đó. Khi đó bụng to nặng nề, đi lại, đứng lên ngồi xuống khó khăn hơn. Mà đồ em bé mua về còn phải giặt giũ, phơi phóng tùm lum hết. Sắm dần đi là vừa mẹ bé ạ!
    Nhiều mẹ bầu gần sát ngày sinh mới đi sắm đồ cho bé. Lắm khi chẳng kịp chuẩn bị gì đã sinh rồi vì thường hầu hết là sinh sớm hơn ngày dự sinh à. Lúc đó người nhà mới phải cuống cuồng chạy tới chạy lui mua cái này cái kia vì thiếu tùm lum. Vừa mắc, vừa mất thời gian lại ko chắc đã mua phải đồ an toàn cho bé!

• 368 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Cho Bé
    (huong tuan: 11 lan ong)
    1. Bao tay, bao chân: 10 bộ (12.000x10)
    2. tã giấy(bobby fresh: 1 bich) 60000--chua du
    3. Quần vải cotton: 10 chiếc,mình mua số 1,2( 10x17.000)—chua mua du
    4. Áo sơ sinh: 05 chiếc. (5x18.000)----chua mua du
    5. Áo gile : cotton 3x60.000( 3m sau tính tiếp)
    6. Khăn bông tắm loại tốt :4 chiếc ( 90.000 x 2 va 60.000 x 2)---mẹ chồng em bảo dùng nhiều, bà có kinh nghiệm 2 đứa cháu rồi.
    7. Yếm : 3 chiếc : 15000x3( sơ sinh chắc k dùng nhiều)
    8.Khăn mặt xô nhỏ để tắm và rửa mặt cho bé: 3 goi (3x25.000)
    9. Khăn mặt xô to để lau khô người cho bé : 6 chiếc ( 6x30.000)
    10. Khăn sữa ( để lót vào cổ bé khi ăn) : 2 goi ( 2x 45.000)
    11. Nước giặt + xả quần áo -nee - 3600ml màu hồng (280k)(255k so 105 giang vo)
    12. Moc phoi quan ao: thailan 120k-phung hung
    13. hut mui: farlin ( sơ sinh k rõ dùng đến nhiều chưa)
    14. tủ quần áo: duy tân(1 tr100- 300)- phung hung
    15. Cốc uống nước nhỏ và thìa phíp nhỏ– thìa silicon của compi
    16. Giấy ướt để chùi phân xu và dùng về sau cho bé : baby care 25k
    17. Giấy vệ sinh Pulpies mềm để chùi cho bé.
    18. Cồn 70 độ : vệ sinh rốn sau khi tắm (tắm thoải mái nhé, k cần tránh nước đâu)
    19. Chậu tắm và chậu rửa mặt : PHùng Hưng mua chậu tắm Duy tân loại to có 110k ,1 chậu dài to để tắm, 2 chậu nhỏ xíu cỡ cái tô (1 chậu để rửa mặt, 1 chậu để vệ sinh)
    20. Chieu cao su (ke khi cho chau len giuong rua ray cho con) 15k
    21. kem chống hăm: Benpathen 45k
    22. dầu tắm,dầu gội đầu: lactacyd BB 45k
    23. Gối đầu, gối chèn kara 80k
    24. Bông ngoáy tai cho trẻ em: 2 hộpx10k,
    25. Tấm lót chống thấm 4-5 cái(loại nhỏ hình vuông để thay tã bỉm, lót dưới mông con)
    26. Bấm móng tay: farlin
    27. Nước muối sinh lý: 30 hop, hoac: physiodose
    28. Dầu khuynh diệp cho trẻ con
    29. Mu : 3 cai x7k
    30.Khăn voan trùm đầu cho bé:Màu trắng (được tặng)
    31. Phấn rôm
    32. Chieu coi: 2 x 20k
    33. man thai : 165k
    34.quan dong bim: 5x8k---chua du
    35. khan choang 85k
    36. tua luoi: 25k
    Bình sữa và dụng cụ kèm theo
    1. Bình sữa : Dr Brown ( 120ml, cỡ nhỏ, 2 bình), medela num' binh size S: 2 cai
    2. Cọ rửa bình
    3. Máy hút sữa : Medela swing
    4. Máy tiệt trùng Farlin
    Đồ cho mẹ
    1. Bỉm cho mẹ : 3-4 cái, diana
    2. Miếng lót thấm sữa:55k
    3. Bộ đồ cho con bú : 35kx2
    4. quan dung 1 lan: 17kx2
    5. BVS Mama : 1 bịch- Diana, quan lot giay dung 1 lan, dung truoc va sau khi sinh

em vừa mua hôm qua, các chị tham khảo nhé( cái nào chưa có giá e chưa mua được). Em thấy mua ở Lãn Ông rẻ hơn Hồng minh đấy, nhà em đi bộ được ra HMinh mà e còn mò về nhà mẹ chồng( gần Lãn Ông) mua đồ. E dự sinh đầu tháng 10 nhé!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 55 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các mẹ sinh vào mùa lạnh thì chờ một thời gian nữa hãy đi mua. Bây giừo các cửa hang mới chỉ nhập đồ thu chứ đồ mùa đông thì ít lắm. Mình lần này sinh bé thứ 2 nên ko sốt sắng vụ mua sắm lắm. Đồ đạc cái j cũng sẵn ngoài hàng rồi, mi hf chỉ cần lên list những thứ cần rồi bỏ 1 or 2 ngày đi mua là xong.

• 43 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyto Xem bài viết
    Các mẹ sinh vào mùa lạnh thì chờ một thời gian nữa hãy đi mua. Bây giừo các cửa hang mới chỉ nhập đồ thu chứ đồ mùa đông thì ít lắm. Mình lần này sinh bé thứ 2 nên ko sốt sắng vụ mua sắm lắm. Đồ đạc cái j cũng sẵn ngoài hàng rồi, mi hf chỉ cần lên list những thứ cần rồi bỏ 1 or 2 ngày đi mua là xong.
    Công nhận là đồ sơ sinh giờ rất sẵn, đủ loại, từ hàng Việt Nam, hàng Thái, hàng Nhật, hàng Mỹ, hàng Hàn, ... Nhưng thường mỗi shop lại chuyên về một, một số mặt hàng. Để chọn được hàng đẹp, chất lượng, lại an toàn cho sức khỏe của bé, các mẹ cũng sẽ cần dành thời gian để check nhiều nhiều cửa hàng và tham khảo ý kiến của các mẹ.

• 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranga4 Xem bài viết
    Các mẹ ơi tình tình là em bé đã được 29 tuần rồi mà em chưa mua được đồ sơ sinh gì cả.lên mạng đọc thì thấy có hà diên 15lãn ông ,mẹ và bé 31 lãn ông,hồng minh thành công,kico thành công hay tuấn ngọc hang khoai...nhiều chỗ quá em chẳng biết mua ở đâu cả.mẹ nao có kinh nghiem giúp em với.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose:
    Qua thực tế mua sắm của em với lại nhàn cư suốt ngày lướt web, em xin có tổng kết như sau các mẹ cho ý kiến nhé:
    - Nếu các mẹ có nhiều thời gian và muốn triệt để tiết kiệm thì mua hàng ở các chợ hay khu vực Hoa Lư (gần Đại cồ Việt) có quần áo dệt kim và mua lang thang mỗi nơi một ít.
    - Cao hơn bình dân một chút nhưng mang tính tổng thể, nghĩa là có đủ các loại - các mẹ có thể mua ở Hà Diện 15 Lãn Ông, Hồng MInh chợ Thành Công. Điểm hạn chế là CH hơi chật, đông khách nên phục vụ không đc OK lắm. Liên đạt Bạch Mai thì lời kêu rên nhiều lắm, tớ không muốn bình luận thêm.
    - Hương Diện Nguyễn khuyến: Vô cùng đa dạng, có cả bình dân, có rất nhiều hàng cao cấp nhưng giá mềm hơn nhiều nơi khác, phòng ốc rộng rãi, NV thì cực OK, chuyên nghiệp vui vẻ tận tình, nhiều quà KM - Riêng đồ ăn cho em bé thì vô cùng phong phú - Sữa và đồ ăn cho em bé tớ xếp loại nhất Hà Nội - Có 2 địa chỉ ở 114 NK và 12 Sơn Tây. Nhưng mua đồ SS thì các mẹ qua NK thì đầy đủ hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 229 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Chuyện mua sắm này tùy thuộc vào tiêu chí và quan điểm chăm soc của từng người. Ví dụ với tớ là em bé phải cảm thấy thoải mái nhất, như thế cả mẹ lẫn con đều nhàn. Tớ ví dụ một số chuyện nhé:
    - Quần áo: 1 cái áo sơ sinh kém chất lượng sẽ khiến cho em bé không thoải mái, vì thế ít nhất cũng cần là hàng công tyt như miomio.
    - Có rất nhiều thứ trong danh sách đồ trẻ sơ sinh tớ không mua, ví dụ như băng rốn. Rất nhiều bệnh viện bây giờ đều dùng kẹp rốn thay vì băng để giảm thiểu khả năng nhiễm trùng. Hoặc như là mũ thóp. Đầu em bé trừ khi đi ra ngoài mùa lạnh, còn thì không nên đội mũ, như thế máu sẽ lưu thông tốt hơn. Ngoái ra gối sơ sinh cũng không cần. Đầu em bé khá to và nặng so với cơ thể, việc dùng gối sẽ tạo sức ép lên xương sống.
    - Bỉm hay tã giấy? Phần lớn các bà mẹ hiện sẽ lựa chọn dùng tã giấy nhưng thực ra thì dùng bỉm sơ sinh của Nhật sướng hơn nhiều. Bề mặt mịn màng, khả năng thấm hút tốt, nếu bé không ị thì hoàn toàn có thể ti xong và ngủ yên 2 tiếng liền.

Thế đã nhé, kinh nghiệm tập đầu của tớ đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 403 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Tớ cũng rút kinh nghiệm là nên mua chọn lọc, mua từ từ, không thì về sau thừa nhiều lắm.

• 403 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi curome Xem bài viết
    - Bỉm hay tã giấy? Phần lớn các bà mẹ hiện sẽ lựa chọn dùng tã giấy nhưng thực ra thì dùng bỉm sơ sinh của Nhật sướng hơn nhiều. Bề mặt mịn màng, khả năng thấm hút tốt, nếu bé không ị thì hoàn toàn có thể ti xong và ngủ yên 2 tiếng liền.

Thế đã nhé, kinh nghiệm tập đầu của tớ đấy.
    Tớ thấy mẹ cuarome nói rất đúng, dùng bỉm vừa sạch sẽ, vệ sinh, lại dùng được lâu hơn. Mấy loại tốt như Goon của Nhật thì cực thích, mỗi tội hơi đắt hơn thôi. Theo lúc mới sinh mình có thể dùng tã ban ngày và bỉm ban đêm cho bé.

Nhưng có một chú ý là nếu mua của Nhật thì các mẹ nên chọn loại nào bỉm ghi rõ made in Japan ấy, bây giờ có một số loại nói là của Nhật nhưng nhìn kỹ thì lại không phải của Nhật.