• 0 Lượt chia sẻ
  • 280K Lượt đọc
  • 935 Trả lời

55 Người đang theo dõi

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, anh xã đi công tác 1 tháng ở HN, mình 3 tháng nữa sinh em bé, không biết nên nhờ chồng mua đồ gì cho trẻ sơ sinh ở HN các mẹ hè. Áo quần trẻ sơ sinh ở Huế bán khá đắt đỏ. Mua ở HN sẽ rẻ hơn không các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Quần áo của Dệt kim Đông Xuân dùng rất tốt cho bé

• 488 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alpha
    Các mẹ ơi, anh xã đi công tác 1 tháng ở HN, mình 3 tháng nữa sinh em bé, không biết nên nhờ chồng mua đồ gì cho trẻ sơ sinh ở HN các mẹ hè. Áo quần trẻ sơ sinh ở Huế bán khá đắt đỏ. Mua ở HN sẽ rẻ hơn không các mẹ.
    Bạn nói chồng bạn ra phố Lãn Ông, tìm cửa hàng Hà Diện để mua đồ cho bé,cái gì cũng có và giá khá mềm.
    Nếu bạn thấy thiếu thứ gì, cứ ới lên 1 tiếng trên này, thế nào cũng nhận được bao nhiêu địa chỉ để chồng bạn chạy mệt phờ mua cho bé.
    Chúc 2 mẹ con khỏe nhé !
    Ba mươi tuổi bỗng... cù lần
    Nhà hàng bữa sáng, bình dân bữa chiều
    Đêm nằm giữa đống nồi niêu
    Tương tư ngắm... áo quần treo tứ bề!

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kem
    Bạn nói chồng bạn ra phố Lãn Ông, tìm cửa hàng Hà Diện để mua đồ cho bé,cái gì cũng có và giá khá mềm.
    Nếu bạn thấy thiếu thứ gì, cứ ới lên 1 tiếng trên này, thế nào cũng nhận được bao nhiêu địa chỉ để chồng bạn chạy mệt phờ mua cho bé.
    Chúc 2 mẹ con khỏe nhé !
    Cảm ơn hai mẹ nhé, hy vọng là ax khi đi về sẽ có đồ đẹp cho em bé. Nhưng ax nhà mình về khoảng mua sắm thì hơi bị tệ. không biết gì cả. hìhìhì

• 730 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình có bà con ở Huế , hay nhờ mua quần áo lắm , chủ yếu nhờ mua hàng dệt kim của nhà máy , như dệt kim HN , dệt kim đông xuân ( cuối đường Ngô Thì Nhậm HN) 100% cotton, vì trong Huế không có hàng đó. Ở Huế chủ yếu là hàng Sài Gòn , cũng hay nhờ mình mua quần áo trẻ em hàng Trung Quốc loại cotton mẫu mã đẹp vì hàng quần áo trẻ em TQ ở Huế bán đắt lắm. Bạn cứ bảo chồng qua dệt kim đông xuân nhé có bán cả bộ đồ cho bé sơ sinh gồm áo , tất tay , tất chân , nón , yếm.100%cotton, mát thoáng đẹp.
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHUONGMINHBONG
    Mình có bà con ở Huế , hay nhờ mua quần áo lắm , chủ yếu nhờ mua hàng dệt kim của nhà máy , như dệt kim HN , dệt kim đông xuân ( cuối đường Ngô Thì Nhậm HN) 100% cotton, vì trong Huế không có hàng đó. Ở Huế chủ yếu là hàng Sài Gòn , cũng hay nhờ mình mua quần áo trẻ em hàng Trung Quốc loại cotton mẫu mã đẹp vì hàng quần áo trẻ em TQ ở Huế bán đắt lắm. Bạn cứ bảo chồng qua dệt kim đông xuân nhé có bán cả bộ đồ cho bé sơ sinh gồm áo , tất tay , tất chân , nón , yếm.100%cotton, mát thoáng đẹp.
    Thanks mẹ PHUONGMINHBONG nhé. Minh đã giao nhiệm vụ cho anh xã rồi, nhưng có hoàn thành tốt nhiệm vụ không thì e hèm...Kể ra bắt phái nam đi mua sắm thì tội nghiệp, lóng nga lóng ngóng mua nhiều về thì phí của.
    Oh, mình bảo ax đến tầng 2 chợ Đông Xuân mua đồ dệt kim, hàng ở đó có phải là hàng dệt kim Đông Xuân không?

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Oh, mình bảo ax đến tầng 2 chợ Đông Xuân mua đồ dệt kim, hàng ở đó có phải là hàng dệt kim Đông Xuân không?
    Chợ Đồng Xuân là chợ bán buôn - không phải là cửa hàng bán đồ Dệt kim Đồng Xuân, chợ đó có nhiều hàng tạp nham, hàng TQ, hàng may giai công v.v có thể rẻ hơn ở ngoài, nhưng nếu đàn ông đi mua xớ rớ thì cuối cùng là đắt hơn :4:
    Không mua quần áo dệt kim của Đông Xuân tại chợ Đồng Xuân nhé

Đồ dệt kim Đông Xuân là phải mua của nhà máy, hàng đó chất lượng tốt & giá cả đã được fix sẵn, mua hàng ở đâu giá cũng như vậy thôi, không lo chuyện đắt rẻ.
    Bạn có thể bảo AX mua hàng dệt kim Đông Xuân tại cửa hàng giới thiệu sản phẩm của Dệt kim Đông Xuân tại phố Hoà Mã, hoặc trong Tràng Tiền Plaza.

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnm
    Chợ Đồng Xuân là chợ bán buôn - không phải là cửa hàng bán đồ Dệt kim Đồng Xuân, chợ đó có nhiều hàng tạp nham, hàng TQ, hàng may giai công v.v có thể rẻ hơn ở ngoài, nhưng nếu đàn ông đi mua xớ rớ thì cuối cùng là đắt hơn :4:
    Không mua quần áo dệt kim của Đông Xuân tại chợ Đồng Xuân nhé

Đồ dệt kim Đông Xuân là phải mua của nhà máy, hàng đó chất lượng tốt & giá cả đã được fix sẵn, mua hàng ở đâu giá cũng như vậy thôi, không lo chuyện đắt rẻ.
    Bạn có thể bảo AX mua hàng dệt kim Đông Xuân tại cửa hàng giới thiệu sản phẩm của Dệt kim Đông Xuân tại phố Hoà Mã, hoặc trong Tràng Tiền Plaza.
    Phù thanks mẹ hnm nhiều, may mà ax chưa ghé đến mua. Mình sẽ bảo ax lại
    mua hàng Dệt Kim Đông Xuân ở các nơi như sau: cửa hàng giới thiệu sản phẩm tại phố Hoà Mã, cuối đường Ngô Thì Nhậm, hoặc trong tràng tiền Plaza. Fix như vậy ok chưa mẹ hnm

• hnm
    • 11 năm
    • 1,293 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Phù thanks mẹ hnm nhiều, may mà ax chưa ghé đến mua. Mình sẽ bảo ax lại
    mua hàng Dệt Kim Đông Xuân ở các nơi như sau: cửa hàng giới thiệu sản phẩm tại phố Hoà Mã, cuối đường Ngô Thì Nhậm, hoặc trong tràng tiền Plaza. Fix như vậy ok chưa mẹ hnm
    Ok, chúc mẹ nó có được quà như ý do AX mua.

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sắp sinh rồi nên muốn đi mua sắm cho bé. Nhưng lại không biết địa chỉ nào ở Hn thì có thể tin tưởng được.Các mẹ đi trước có kinh nghiệm rồi, giúp mình với. Thank nhiều!