• 0 Lượt chia sẻ
  • 288K Lượt đọc
  • 937 Trả lời

59 Người đang theo dõi

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, anh xã đi công tác 1 tháng ở HN, mình 3 tháng nữa sinh em bé, không biết nên nhờ chồng mua đồ gì cho trẻ sơ sinh ở HN các mẹ hè. Áo quần trẻ sơ sinh ở Huế bán khá đắt đỏ. Mua ở HN sẽ rẻ hơn không các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Quần áo của Dệt kim Đông Xuân dùng rất tốt cho bé
    • 488 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alpha
    Các mẹ ơi, anh xã đi công tác 1 tháng ở HN, mình 3 tháng nữa sinh em bé, không biết nên nhờ chồng mua đồ gì cho trẻ sơ sinh ở HN các mẹ hè. Áo quần trẻ sơ sinh ở Huế bán khá đắt đỏ. Mua ở HN sẽ rẻ hơn không các mẹ.
    Bạn nói chồng bạn ra phố Lãn Ông, tìm cửa hàng Hà Diện để mua đồ cho bé,cái gì cũng có và giá khá mềm.
    Nếu bạn thấy thiếu thứ gì, cứ ới lên 1 tiếng trên này, thế nào cũng nhận được bao nhiêu địa chỉ để chồng bạn chạy mệt phờ mua cho bé.
    Chúc 2 mẹ con khỏe nhé !
    Ba mươi tuổi bỗng... cù lần
    Nhà hàng bữa sáng, bình dân bữa chiều
    Đêm nằm giữa đống nồi niêu
    Tương tư ngắm... áo quần treo tứ bề!
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kem
    Bạn nói chồng bạn ra phố Lãn Ông, tìm cửa hàng Hà Diện để mua đồ cho bé,cái gì cũng có và giá khá mềm.
    Nếu bạn thấy thiếu thứ gì, cứ ới lên 1 tiếng trên này, thế nào cũng nhận được bao nhiêu địa chỉ để chồng bạn chạy mệt phờ mua cho bé.
    Chúc 2 mẹ con khỏe nhé !
    Cảm ơn hai mẹ nhé, hy vọng là ax khi đi về sẽ có đồ đẹp cho em bé. Nhưng ax nhà mình về khoảng mua sắm thì hơi bị tệ. không biết gì cả. hìhìhì
    • 733 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình có bà con ở Huế , hay nhờ mua quần áo lắm , chủ yếu nhờ mua hàng dệt kim của nhà máy , như dệt kim HN , dệt kim đông xuân ( cuối đường Ngô Thì Nhậm HN) 100% cotton, vì trong Huế không có hàng đó. Ở Huế chủ yếu là hàng Sài Gòn , cũng hay nhờ mình mua quần áo trẻ em hàng Trung Quốc loại cotton mẫu mã đẹp vì hàng quần áo trẻ em TQ ở Huế bán đắt lắm. Bạn cứ bảo chồng qua dệt kim đông xuân nhé có bán cả bộ đồ cho bé sơ sinh gồm áo , tất tay , tất chân , nón , yếm.100%cotton, mát thoáng đẹp.
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHUONGMINHBONG
    Mình có bà con ở Huế , hay nhờ mua quần áo lắm , chủ yếu nhờ mua hàng dệt kim của nhà máy , như dệt kim HN , dệt kim đông xuân ( cuối đường Ngô Thì Nhậm HN) 100% cotton, vì trong Huế không có hàng đó. Ở Huế chủ yếu là hàng Sài Gòn , cũng hay nhờ mình mua quần áo trẻ em hàng Trung Quốc loại cotton mẫu mã đẹp vì hàng quần áo trẻ em TQ ở Huế bán đắt lắm. Bạn cứ bảo chồng qua dệt kim đông xuân nhé có bán cả bộ đồ cho bé sơ sinh gồm áo , tất tay , tất chân , nón , yếm.100%cotton, mát thoáng đẹp.
    Thanks mẹ PHUONGMINHBONG nhé. Minh đã giao nhiệm vụ cho anh xã rồi, nhưng có hoàn thành tốt nhiệm vụ không thì e hèm...Kể ra bắt phái nam đi mua sắm thì tội nghiệp, lóng nga lóng ngóng mua nhiều về thì phí của.
    Oh, mình bảo ax đến tầng 2 chợ Đông Xuân mua đồ dệt kim, hàng ở đó có phải là hàng dệt kim Đông Xuân không?
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Oh, mình bảo ax đến tầng 2 chợ Đông Xuân mua đồ dệt kim, hàng ở đó có phải là hàng dệt kim Đông Xuân không?
    Chợ Đồng Xuân là chợ bán buôn - không phải là cửa hàng bán đồ Dệt kim Đồng Xuân, chợ đó có nhiều hàng tạp nham, hàng TQ, hàng may giai công v.v có thể rẻ hơn ở ngoài, nhưng nếu đàn ông đi mua xớ rớ thì cuối cùng là đắt hơn :4:
    Không mua quần áo dệt kim của Đông Xuân tại chợ Đồng Xuân nhé

Đồ dệt kim Đông Xuân là phải mua của nhà máy, hàng đó chất lượng tốt & giá cả đã được fix sẵn, mua hàng ở đâu giá cũng như vậy thôi, không lo chuyện đắt rẻ.
    Bạn có thể bảo AX mua hàng dệt kim Đông Xuân tại cửa hàng giới thiệu sản phẩm của Dệt kim Đông Xuân tại phố Hoà Mã, hoặc trong Tràng Tiền Plaza.
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnm
    Chợ Đồng Xuân là chợ bán buôn - không phải là cửa hàng bán đồ Dệt kim Đồng Xuân, chợ đó có nhiều hàng tạp nham, hàng TQ, hàng may giai công v.v có thể rẻ hơn ở ngoài, nhưng nếu đàn ông đi mua xớ rớ thì cuối cùng là đắt hơn :4:
    Không mua quần áo dệt kim của Đông Xuân tại chợ Đồng Xuân nhé

Đồ dệt kim Đông Xuân là phải mua của nhà máy, hàng đó chất lượng tốt & giá cả đã được fix sẵn, mua hàng ở đâu giá cũng như vậy thôi, không lo chuyện đắt rẻ.
    Bạn có thể bảo AX mua hàng dệt kim Đông Xuân tại cửa hàng giới thiệu sản phẩm của Dệt kim Đông Xuân tại phố Hoà Mã, hoặc trong Tràng Tiền Plaza.
    Phù thanks mẹ hnm nhiều, may mà ax chưa ghé đến mua. Mình sẽ bảo ax lại
    mua hàng Dệt Kim Đông Xuân ở các nơi như sau: cửa hàng giới thiệu sản phẩm tại phố Hoà Mã, cuối đường Ngô Thì Nhậm, hoặc trong tràng tiền Plaza. Fix như vậy ok chưa mẹ hnm
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Phù thanks mẹ hnm nhiều, may mà ax chưa ghé đến mua. Mình sẽ bảo ax lại
    mua hàng Dệt Kim Đông Xuân ở các nơi như sau: cửa hàng giới thiệu sản phẩm tại phố Hoà Mã, cuối đường Ngô Thì Nhậm, hoặc trong tràng tiền Plaza. Fix như vậy ok chưa mẹ hnm
    Ok, chúc mẹ nó có được quà như ý do AX mua.
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình sắp sinh rồi nên muốn đi mua sắm cho bé. Nhưng lại không biết địa chỉ nào ở Hn thì có thể tin tưởng được.Các mẹ đi trước có kinh nghiệm rồi, giúp mình với. Thank nhiều!
    • 1,265 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kith
    Mình sắp sinh rồi nên muốn đi mua sắm cho bé. Nhưng lại không biết địa chỉ nào ở Hn thì có thể tin tưởng được.Các mẹ đi trước có kinh nghiệm rồi, giúp mình với. Thank nhiều!
    Tớ nghe nói ở Hải Thượng Lãn ông có bán nhiều đồ sơ sinh lắm, mình chẳng cần chuẩn bị, đến đó cửa hàng họ cho list những thứ cần mua trước khi đi sinh. Tiện lợi, nhưng chắc là nên mua ít hơn những gì họ ghi trong list vì chắc chắn họ sẽ muốn mình mua nhiều :4:.
    • Zee
    • 8 năm
    • 490 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

e cũng thế. Không những ko biết chỗ nào để mua, mà còn ko bít phải mua những gì nữa... Hichic, các mẹ có kinh nghiệm cứu em với, em con đầu lòng mà, có ai có list những thứ cần mua thì chỉ cho em với. Cứu cứu...
    • Fox
    • 8 năm
    • 2,537 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zee
    e cũng thế. Không những ko biết chỗ nào để mua, mà còn ko bít phải mua những gì nữa... Hichic, các mẹ có kinh nghiệm cứu em với, em con đầu lòng mà, có ai có list những thứ cần mua thì chỉ cho em với. Cứu cứu...
    http://www.webtretho.com/forum/showt...544#post548544
    Mẹ Zee k tham gia Hội mùa đông ah , bàn tán mua sắm rôm lắm .CÓ cái list mua đồ ở đây , mẹ nó xem nhá , tớ upload ở trang này .
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm đầu tuần đưa em chồng đến cửa hàng của colorful mới mở ở 36 Thái Hà, khua được một đống đồ sơ sinh. Áo sơ sinh giá 11nghìn và quần sơ sinh 7 nghìn, có cả quần đóng tã giấy nữa hình như là 6 nghìn. Tất cả lại được giảm 30% nên rất rẻ. Tiếc là em mình đã mua một ít ở Hà Diện, Lãn Ông rồi nên chỉ mua thêm thôi. Quần áo sơ sinh ở 36 Thái Hà đẹp hơn mà lại rẻ nữa. Tuy nhiên muốn mua đầy đủ thì bạn tham khảo thêm danh sách này này, do các mẹ WTT tập hợp lại, ko thiếu, ko thừa :
    http://www.webtretho.com/forum/attac...achmentid=4901
    • Zee
    • 8 năm
    • 490 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fox
    http://www.webtretho.com/forum/showt...544#post548544
    Mẹ Zee k tham gia Hội mùa đông ah , bàn tán mua sắm rôm lắm .CÓ cái list mua đồ ở đây , mẹ nó xem nhá , tớ upload ở trang này .
    Cám ơn mẹ Fox và mẹ bé Bình Minh nhiều.. Mình vừa mới nhận được thông báo của mẹ Fox mấy hôm trước, có ghé qua Hội mùa đông nhưng thấy hội này buôn ác chiến, xem hết mấy trang mà chưa thấy gì
    Cái list này hay quá, đúng là cái mình đang cần. Máu đi mua đồ cho bé lắm rồi, chắc kiêng đến bi giờ là được rồi đấy các mẹ nhỉ???
    • 74 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi đến tháng thứ mấy đi mua đồ thì phù hợp ạ?
    • 114 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TomTom
    Các mẹ cho em hỏi đến tháng thứ mấy đi mua đồ thì phù hợp ạ?
    Tháng thứ 6-8 đi mua dần dần, mua về rồi còn thiếu thừa gì thì đi đổi hay bxung kẻo ko tới lúc to quá lại mệt.
    • 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thì đã từng mua ở phố Hoa Lư, đủ các loại không thiếu thứ gì. Giá cả cũng hợp lý/
    • Zee
    • 8 năm
    • 490 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HOÀNG TRỌNG
    Mình thì đã từng mua ở phố Hoa Lư, đủ các loại không thiếu thứ gì. Giá cả cũng hợp lý/
    Mua quần áo cho bé ở Vinatex được ko hả các mẹ? Mình biết ở đó có bán nhưng ko hiểu giá cả và chất lượng so với các nơi khác thì thế nào.
    • 160 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Bình Minh
    Hôm đầu tuần đưa em chồng đến cửa hàng của colorful mới mở ở 36 Thái Hà, khua được một đống đồ sơ sinh. Áo sơ sinh giá 11nghìn và quần sơ sinh 7 nghìn, có cả quần đóng tã giấy nữa hình như là 6 nghìn. Tất cả lại được giảm 30% nên rất rẻ. Tiếc là em mình đã mua một ít ở Hà Diện, Lãn Ông rồi nên chỉ mua thêm thôi. Quần áo sơ sinh ở 36 Thái Hà đẹp hơn mà lại rẻ nữa. Tuy nhiên muốn mua đầy đủ thì bạn tham khảo thêm danh sách này này, do các mẹ WTT tập hợp lại, ko thiếu, ko thừa :
    http://www.webtretho.com/forum/attac...achmentid=4901
    Báo cáo các mẹ là cửa hàng 36 Thái Hà chắc là hết đợt giảm giá rồi! Chắc mẹ Bình Minh may mắn nên mới mua được giỏi thế! Hôm nay em và một cô bạn tức tốc fi ra đó, thì ôi thôi là thất vọng. Cửa hàng bé xíu xiu, các cô bán hàng thì mặt lạnh như đít bom, không hề đón chào dù chỉ bằng cái nhếch mép. Hàng hoá thì bày bừa bãi, chẳng có trật tự gì cả. Cái quan trọng nhất là đồ sơ sinh thì hầu như ko có. Quần áo bán ở đó thì rất bẩn, như hàng thùng ấy ạ! Mà giá cả thì có trừ 30% chứ trừ cả 70% thì vẫn đắt. Có lẽ các mẹ mua đồ chơi hoặc quần áo cho em bé lớn lớn một chút (>1 tuổi) thì may ra còn tìm được cái gì.

Xin thông báo lại để các mẹ ko mất công ra đó! Vừa nắng vừa bụi, bực mình quá! Colorful làm ăn thế này thì mất hết khách. Phí công mẹ Bình Minh giới thiệu!