Đồ chơi cho bé và vật dụng cần thiết

Chỗ nào ở Hà Nội chuyên bán đồ sơ sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 67.1K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6
    • 11,724 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang1912 Xem bài viết
    Em ra Hà Diện ở Lãn Ông mua đồ nhưng ko ưng lắm, ở trong các em nói giá một kiểu, ra tính tiền thấy tính một kiểu, em mua mấy cái áo bông cho con gái về thấy bị lỗi, đường may xấu và xiên xẹo, chỉ tại lúc đó đông quá nên ko nhìn kỹ. Hôm vừa rồi em lượn ra chợ Trương Định cùng mẹ chồng mua mấy đồ nhựa thấy mấy cái áo bông đó ở ngoài chợ bán rẻ hơn mấy k, thế nên Hà Diện ko phải bán toàn đồ tốt và rẻ đâu ah! Em thấy Hồng Minh ở đối diện cổng chợ Thành Công mua đồ dễ chịu hơn, em cũng lượn mua đồ ở Mai Anh 36 Sơn Tây thì em thấy có mỗi ở đây có bán áo sơ sinh cho bé đường may ngoài, đồ ở Mai Anh giá có vẻ cao hơn chút xíu.
    ừ, chị chả tín nhiệm HD. ngó thấy đông (mà tâm lý đông là sẽ ko được tư vấn cẩn thận). mà mọi người cứ theo cái list của nó đưa ra thì thôi rồi luôn, quá nhiều, quá thừa.

• 168 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa_and_mama Xem bài viết
    kem chống hăm trước chị mua Mitosyl của Pháp, cực tốt luôn. giờ VN mình ko nhập thì chị chả mua nữa, chị nhờ cô chị gửi về.
    Hihi, vậy thì em chịu rồi, em chẳng quen ai ở Pháp hết
    • 11,724 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maika_120502 Xem bài viết
    Hihi, vậy thì em chịu rồi, em chẳng quen ai ở Pháp hết
    em vào đây xem này, bạn này nhận đặt hàng mustela ở Pháp này em: http://www./forum/showthread.php?t=27076

• 654 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TNEO Xem bài viết
    Bạn mình hay sắm đồ ở Shop Nhím- 6 Lãn Ông. Đối diện với Hà Diện
    Vừa dắt mình đến đó để mua ít đồ sơ sinh. Nói chung là hài lòng.
    Bên Hà Diện thì list đồ sơ sinh hơi nhiều. Mình đi mua dễ mua thừa lắm.

Mà bây giờ đồ nhiều thích lắm. Nhìn cái gì cũng thấy ham. Không như 6 năm trước, đồ ít hơn nhiều. May mà bạn ngăn cản không thì lại hứng lên mua cả đống.
    Shop Nhím ở Lãn Ông thì em biết, nó ngay chéo bên Hà Diện, em trước cũng hay lượn sang bên Nhím mua đồ sơ sinh cho các cháu, hồi đó chưa biết Hà Diện, cách đây mấy tuần đi sắm đồ cho con nghe các mẹ khuyên vào Hà Diện nên cắm đầu vào đó, ra khỏi Hà Diện mới nhớ ra là sao lại ko vào Nhím, em ko ưng Hà Diện vì vừa đông mà cũng ko phải rẻ, hàng hóa cũng nhiều loại hàng chợ lắm! Em thấy những gì ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe của con thì cần mua nơi nào uy tín và hàng chất lượng đảm bảo, bình sữa và núm vú cho con thì em order từ Mỹ, quần áo sơ sinh thì mua hàng cotton của VN và cố gắng tránh hàng TQ (em dị ứng với hàng TQ lắm ah)
    • 510 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ủn_Ỉn Xem bài viết
    Shop Hà Diện (114 Nguyễn Khuyến) hoặc Shop Hồng Minh (102B C2 Thành Công)
    Mẹ nó ơi, C2 Thành Công thì mình đi lối nào vào chho dễ tìm, đi đường Láng Hạ, hay đường Đê La Thành? có phải rẽ xuống cái dốc gần cục thuế Hà nội ko?
    Cảm ơn mẹ nó nhé

GC sau này cũng thông minh như GM
    • 654 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gbm219 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, C2 Thành Công thì mình đi lối nào vào chho dễ tìm, đi đường Láng Hạ, hay đường Đê La Thành? có phải rẽ xuống cái dốc gần cục thuế Hà nội ko?
    Cảm ơn mẹ nó nhé
    Mẹ nó ơi, chị có biết cổng chợ Thành Công ko? Hồng Minh ở ngay đối diện cổng chợ Thành Công ý, em thường đi Đê La Thành xuống và thấy rất dễ tìm chị ah!
    • 11,724 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gbm219 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó nhé
    mẹ nó đi từ đường Láng Hạ vào thì tới ngã 3 rẽ phải là Hồng Minh nằm ngay tay phải mẹ nó luôn. còn đi từ Đê La thành xuống thì cứ lao thẳng tít đến cuối đường thì HM nằm tay trái. chính là cái dốc rẽ xuống Cục Thuế HN đấy, mà phải đi qua cục thuế nhé.

• 287 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ui may quá, mình chưa đi sắm đồ cho bé, cũng được bạn chỉ dẫn là vào Hà Diện mua đồ, tình hình này thì mình chạy xa thôi. Mình cũng dị ứng đồ TQ lắm, nhất là cho da em bé sơ sinh thì không ổn tẹo nào rùi.

Cái topic này hay thật đúng cái mình cần, cảm ơn các mẹ nhìu nhé. Mà Hồng Minh ổn hả các mẹ, mình có sắm tất cả đồ sơ sinh ở đó được không, còn những thứ cho mẹ lúc mới sinh ấy có mua ở đó được không nhỉ?

Cảm ơn các mẹ trước nhé!
    • 11,724 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vit_con_xau_xi Xem bài viết
    Ui may quá, mình chưa đi sắm đồ cho bé, cũng được bạn chỉ dẫn là vào Hà Diện mua đồ, tình hình này thì mình chạy xa thôi. Mình cũng dị ứng đồ TQ lắm, nhất là cho da em bé sơ sinh thì không ổn tẹo nào rùi.

Cái topic này hay thật đúng cái mình cần, cảm ơn các mẹ nhìu nhé. Mà Hồng Minh ổn hả các mẹ, mình có sắm tất cả đồ sơ sinh ở đó được không, còn những thứ cho mẹ lúc mới sinh ấy có mua ở đó được không nhỉ?

Cảm ơn các mẹ trước nhé!
    90% đồ của bé nhà tớ toàn mua ở Newkids chỗ Bà Triệu, đồ chọn thoải mái, đồ sơ sinh thì hầu hết của VN mình. có vẻ đắt hơn ở ngoài 1 tẹo nhưng dễ chịu, thoải mái chọn lựa chứ ko phải bon chen như HM hay HD là ok.

• 796 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi với!

Em thấy đồ dùng cho bé sơ sinh còn có 1 cái tủ 5 tầng để đựng đồ của em bé bằng nhựa nhiều màu đẹp lắm và tiện sử dụng nữa. Em thấy 2 năm trước, có người nói là mua hết 500k cái tủ đó. Nhưng bây giờ không biết giá cả thế nào nhỉ? Em nghe đứa bạn em bảo là khoảng 800k - 1 triệu -> hic, có vẻ khá đắt. Vậy mua ở đâu thì rẻ ạ? Chị nào biết mách em với nhé!
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé Đô Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi với!

Em thấy đồ dùng cho bé sơ sinh còn có 1 cái tủ 5 tầng để đựng đồ của em bé bằng nhựa nhiều màu đẹp lắm và tiện sử dụng nữa. Em thấy 2 năm trước, có người nói là mua hết 500k cái tủ đó. Nhưng bây giờ không biết giá cả thế nào nhỉ? Em nghe đứa bạn em bảo là khoảng 800k - 1 triệu -> hic, có vẻ khá đắt. Vậy mua ở đâu thì rẻ ạ? Chị nào biết mách em với nhé!
    Mẹ nó ra phố Nguyễn Thiệp (sau Chợ Đồng Xuân) mua tủ của Việt Nhật ý,ở đó có nhiều đại lý tủ nhựa lắm, hôm trước mình mua có 580k bây h hình như giảm giá còn hơn 400k thôi. Bạn qua đó thử xem :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,230 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi với!

Mình vừa mua tủ cho bé 5 ngăn 5 màu rất đẹp ( nhựa trong suốt)giá 440k
    Bạn ra phố Phùng Hưng ( nhớ mặc cả từ 30-40k nhé)

• 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hình như ở siêu thị Mẹ và Bé trên Lãn Ông ý, hôm nọ e lượn qua xem đồ, có nhiều đồ sơ sinh lắm, ko để ý vụ tủ nhưng e nghĩ là có.
    • 2,878 Bài viết

• 1,040 Được cảm ơn

Mình thấy ở đoạn đầu phố Thái Thịnh (đi từ phố Tây Sơn rẽ vào) có mấy hàng bán đồ dệt kim Hà Nội ý đã có mẹ nào mua hàng ở đó chưa? Giá cả rùi thái độ bán hàng thiá nèo ạ? Mẹ nào mua rồi thì bảo giúp mình nhé!
    • 654 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hammysharky Xem bài viết
    Mình thấy ở đoạn đầu phố Thái Thịnh (đi từ phố Tây Sơn rẽ vào) có mấy hàng bán đồ dệt kim Hà Nội ý đã có mẹ nào mua hàng ở đó chưa? Giá cả rùi thái độ bán hàng thiá nèo ạ? Mẹ nào mua rồi thì bảo giúp mình nhé!
    Đấy, mẹ nó nói chỗ này bây giờ mình mới chợt nhớ ra, mình thấy mấy mẹ ở ttvnol cũng khen ở chỗ đó bán đồ sơ sinh được đấy, mình chưa rẽ qua đó nên ko rõ, mẹ nó thử ghé qua đó xem, có khi mai rảnh mình cũng lượn ra đó xem thêm đồ cho bé nhà mình.
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi, theo bạn thế nào là đồ tốt??? với tớ nhé, hàng TQ ko rõ xuất xứ, chả nhãn mác gia công hãng nào thì ko thể là đồ tốt được.
    mà tớ cũng thêm 1 comment là ko phải cái gì HD bán cũng rẻ hẳn như bạn nói đâu.
    Tớ có cùng cảm xúc với mẹ PIPOP. Làm đệ tử trung thành của HD2 -114 Nguyễn Khuyến mất rồi. Mê lắm cách đón tiếp khách nồng ấm nhiệt tình của mấy cô bé bán hàng, mê cách bầy biện, mê lắm cần là có, mó là thấy, đồ dùng cho bé thì các hãng nổi tiếng nhất TG đã có mặt, quần áo thì có từ hàng gia công từ vải của DKim Đông xuân, Hanosimex, đến hàng SG, hàng TQ, hàng Thái Lan ...Rẻ thì tớ không dám chắc là rẻ nhất thành phố nhưng so với ST chắc phải rẻ hơn 5%. Còn có cái nọ cái kia đắt hơn 500-1000đ thì cũng có thể vì tớ thấy mấy nghìn mặt hàng như thế làm sao mà cái gì cũng rẻ nhất thành phố được. Được mua bán trong 1 cửa hàng khang trang, đẹp đẽ...chẳng khác gì New Kids mà giá thì thậm tệ lắm cũng đắt hơn mấy của hàng lụp xụp 500-1000 thì tớ thấy cũng OK. Chạy rông khắp TP làm gì cho tổn thọ, an toàn giao thông TP thì quá tệ. À mà cả nhà ơi tớ thấy ở đó thông báo có CT KM đặc biệt của cửa hàng cho tất cả các SP của HIPP và Farlin đấy (CK hơi bị lớn đấy). Mẹ nào hay dùng SP đó thì chạy nhanh lên. Hình như CT chỉ kéo dài đến hết 30/11/2008.
    • 133 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em toàn mua ở Newkids thôi.2 chỗ kia bon chen rõ mệt, mà chả đc tư vấn hay lựa chọn thoải mái gì cả. chán lắm.
    Hôm vừa rồi mình cũng nghe chị gái khuyên lên 284 BẠch Mai thấy bảo rẻ và đầy đủ lắm. Nhưng mình đi với ông xã lên Big C mua, cũng đầy đủ lắm, nhưng có lẽ đắt hơn nhiều.
    Bình thường đã là một HẠNH PHÚC

• 133 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi với!

Tủ 5 tầng to của Sông Long hôm vừa rồi mình xem ở Big C là hơn 700k, tớ chỉ mua cái 3 tầng to của Song Long giá hơn 400k thôi.
    Bình thường đã là một HẠNH PHÚC

• 9,569 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhga8381 Xem bài viết
    Mẹ nó ra phố Nguyễn Thiệp (sau Chợ Đồng Xuân) mua tủ của Việt Nhật ý,ở đó có nhiều đại lý tủ nhựa lắm, hôm trước mình mua có 580k bây h hình như giảm giá còn hơn 400k thôi. Bạn qua đó thử xem :Smiling:
    Chắc lúc nào em cũng lượn qua đây!
    Nhưng tủ có nhiều loại lắm! kích cỡ khác nhau lắm!
    Em thấy loại to nhất cao nhất (5ngan) thì ở trên mạng báo giá là 890K đấy!(đắt thật!)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 88 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thấy ở metro bán là gần 500k
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6