• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.8K Lượt đọc
  • 136 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac ba me oi,
    Hien me cu Bo dang can mua can suc khoe tre ẹm Neu cac ba me biet o dau co ban, vui long cho me cu Bo biet voi nhẹ
    Cam on cac ba me rat nhieu & chuc mot ngay lam viec vui ve nhe. :rolleyes:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đồ chơi giúp con phát triển như thế nào?

Trẻ con nào cũng thích chơi, thích vòi vĩnh mẹ mua đồ chơi mới, thích bày bừa tất cả số đồ chơi...

• Bị ho nôn trớ cho ăn gì?

con mình 5 tuổi bị ho rất hay nôn, có đàm trong cổ nên không muốn ăn gì, nhịn thì không có sức để...

• cần mua thanh lý xe đẩy đôi cho bé

nhà mình đang có nhu cầu muốn mua xe đẩy đôi cho 2 bé song sinh nhà mình. mẹ nào có xe k dùng đến...

• Cần có mục sức khỏe răng miệng cho bé

chào admin.Sức khỏe trẻ ngày càng quan trọng và một phần trong đó là sức khỏe răng miệng cho con.Sự phát triển của trẻ từ lúc sinh ra gắn liền với sự mọc răng,thay răng qua từng giai đoạn.Nhiều bệnh của trẻ cũng được biểu hiện và phát hiện sớm qua các bệnh về răng miệng như thiếu calsi,thiếu...

• Khám sức khoẻ định kì cho bé ở đâu? (HN)

Các mẹ ơi, bao nhiêu lâu thì cần cho em bé đi khám sức khoẻ định kỳ 1 lần , các mẹ ở HN có địa chỉ khám tổng thể cho bé không cho mẹ kitty còi xin với nhé.

• 866 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ cu Bo ơi, nếu ở HN mẹ cu Bo có thể mua cân Nhơn Hòa tại 18 Nguyễn Trung Trực, giá khoảng 80K. Mình cũng nghe nói có loại cân SK của Nhật tốt hơn nhưng vì đã dùng của Nhơn Hòa rồi nên ko biết loại đấy bán ở đâu nữa.
    Mà mẹ cu Bo post hình và thông tin của Bo lên cho mọi người biết với nhé.
    Chúc mẹ cu Bo mua được cân vừa ý. Lúc nào Bo cũng tăng cân đều nhé .
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Không biết bạn muốn cân sức khoẻ trẻ em loại nào chứ mình thấy ở những phòng khám trẻ em họ cũng xài loại cân đồng hồ, chỉ khác có cái bàn cho bé nhỏ dễ nằm thôi. Mình thì mua cân đồng hồ loại 30 ký, phân độ nhỏ từng 100gr nên cân cũng chính xác. Cứ cho bé ngồi lên, chắc cũng phài xài được đến lúc 5 - 6 tuổi.

Dùng cân sức khoẻ của người lớn không chính xác đâu, những cân này cân trên 20ký mới tạm có độ chính xác, nhà SX khuyến cáo như vậy !
    Be Au/SGN
    • 1,008 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

BE-AU ơi, sao BE-AU mua được cân 30kg vậy, mình mua được cân 12kg thôi, giờ hết xài được rồi, đi khám, chích ngừa ngoài BV, Pooh cứ nhúc nhích, ẹo tới ẹo lui, chả cân được gì :rolleyes:
    Pooh & Dumbo
    • 6,350 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Đúng rồi hồi đẻ bé Bùm mình cũng mua cân đồng hồ mà các bà hay dùng ở chợ ý. Nhưng Beau mua loại 30k , còn Pooh mua 12k , còn mình mua loại 15 kg. Tại sao vì mình nghĩ chỉ cần bé nhỏ mới tính từng lạng , qua 2 tuổi thì dùng cân người lớn (nhà mình đã có từ lâu). Nhưng than ôi có 2 vấn đề , là bé đã bắt đầu ko chịu ngồi cân đó rồi , ngaòi ra bây giờ bé vượt qua ngưỡng 15kg rồi ,...
    Nếu bạn mua cân đồng hồ Nhơn Hoà thì bạn đặt bé lên lồng bàn rồi cân. Nhưng chắc chỉ được một thời gian thôi bé sẽ ko chịu đâu.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình thấy trong Metro có bán cân điện tử - mặt kính - hiện số trông đẹp lắm, dưng mà chẳng biết mang về mấy.."thằng quỷ nhỏ" có làm cái...."choang" thì đi đời nhà cân không :rolleyes:
    Ở nhà mình vẫn dùng cân sức khoẻ cho người lớn đấy, bế bé lên cân cùng - rồi cân mình, trừ đi là ra cân của bé. Chắc cũng có xê dịch, nhưng bây giờ con "nhớn" rồi, cân nhoáng nhoáng thế còn thấy bé lên cân
    • 6,920 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Mình có một cách nay. Nếu bé ko chịu ngồi trên cân hoặc bé quá nhỏ thì mình mua một cái cân Nhơn Hoà, sau đó bế bé lên cân cùng với mẹ , rồi trừ đi số cân của mẹ là ra số cân của bé. Tuy nhiên cách này thì ko cân được chính xác từng g, mà chỉ đúng theo kg thôi
    • 6,920 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Ui, trả lời giống mẹ hnm quá.
    • 876 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em mua ở Metro đó chị Pooh. Cân hiệu Thăng Long. Lúc Pepe còn nhỏ thì em đặt lên 1 cái thau để cho nó nằm. Bây giờ thì nó đứng ngồi lên cân đều được. Rất chính xác. Hồi trong năm thì nửa tháng cân 1 lần để biết lên xuống mà điều chỉnh chế độ ăn của bé. Qua 1 tuổi thì mỗi tháng cân 1 lần.
    Be Au/SGN
    • 181 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cún nhà em còi quá các mẹ ah, gần 9 tháng tuổi rồi mà chưa được 8kg. Cún hay ốm vặt quá nên cứ ăn được vài bữa lại ốm, lại sụt kí. Em rất muốn mua một cân sức khoẻ điện tử để control xem cân nặng của bé thế nào. Hơn nữa với cân điện tử, cả bố mẹ và bé đều có thể dùng được còn cân đồng hồ thì sẽ không cân chính xác được gramme của bé. Mẹ nào biết ở đâu có chỉ giùm em nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu. :1:
    • 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnThuy
    Cún nhà em còi quá các mẹ ah, gần 9 tháng tuổi rồi mà chưa được 8kg. Cún hay ốm vặt quá nên cứ ăn được vài bữa lại ốm, lại sụt kí. Em rất muốn mua một cân sức khoẻ điện tử để control xem cân nặng của bé thế nào. Hơn nữa với cân điện tử, cả bố mẹ và bé đều có thể dùng được còn cân đồng hồ thì sẽ không cân chính xác được gramme của bé. Mẹ nào biết ở đâu có chỉ giùm em nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu. :1:

Cách đây hai năm, mình cũng có hỏi giá cân điện tử trẻ sơ sinh ở một cửa hàng ở hàng Bạc, chuyên kinh doanh các loại cân, nhưng hồi ấy vừa sinh xong nên không còn nhớ tên công ty, điện thoại, địa chỉ chính xác nữa, chỉ nhơ hỏi 1080 là mò ra. Hồi ấy, cân điện tử có giá đỡ cho trẻ sơ sinh cũng khá đắt - khoảng hơn 2 triệu VND. Về sau mình mua cân Nhơn Hoà loại 20 kg, mỗi khi cân con lại để chậu tắm lên, khá chính xác. Còn nếu cân điện tử loại cân được cả bố mẹ thì rất khó cho bé đứng yên, nên không thể chính xác được.
    • 181 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị nthuong ơi, cân Nhơn hòa 20 kg mà chị nói có phải là cân đồng hồ đúng không ah?
    • 141 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnThuy
    Chị nthuong ơi, cân Nhơn hòa 20 kg mà chị nói có phải là cân đồng hồ đúng không ah?

Đúng là cân đồng hồ đấy AnThuy ạ. Mua ở cửa hàng phố Tràng Tiền, khoảng hơn 100.000 gì đó. Chỉ cần thế thôi, con mình đúng là cục kim cương thật nhưng không cần chính xác từng gr đâu ! :4:
    • 659 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết chỗ bán cân kiểm tra sức khoẻ kiểu như của
    bé Tita này không, mình có ngưòi bạn muốn nhờ mua để mừng đầy tháng cháu nhưng nhà mình chỉ có laọi cân bàn thôi, không thích bằng, nhìn thấy cân của Tita thích quá nhưng mẹ Tita lại ở trong SG cơ. Có mẹ nào ở HN biết không chỉ cho mẹ cháu với. Mai là đầy tháng con bạn rồi.
    • 207 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mẹ Tita ơi, mua ở đâu và bao nhiêu tiền vậy? ới lên 1 tiếng cho bà con biết với. Thanks nhiều nhiều !
    Thương 2 con vịt thúi quá đi thôi !!!!!!
    • 659 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuynhChau
    mẹ Tita ơi, mua ở đâu và bao nhiêu tiền vậy? ới lên 1 tiếng cho bà con biết với. Thanks nhiều nhiều !
    Mẹ Tita vừa nhắn tin cho mình như này:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita
    Cái cân này cũng là quà đầy tháng của TM thôi, mình không tự đi mua. Chị dâu mình tặng, chị bảo mua ở chợ Kim Biên khoảng >200K. Ha Châu đi chợ thử xem nhé!
    Mẹ Huỳnh Châu ở trong SG thì thử tìm ở chợ Kim Biên xem nha, còn ở HN có mẹ nào biết ko?
    • 207 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

ok. Thanks mẹ Hà Châu nhiều nhiều nhen
    Thương 2 con vịt thúi quá đi thôi !!!!!!
    • 169 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình muốn tìm mua 1 cân sức khoẻ nhưng là cân điện tử để cân cho bé vì cân sk thông thường chia theo đơn vị 0.5kg nên ko chính xác. Có mẹ nào biết mua ở đâu và loại nào tốt chỉ cho mình biết với.
    Linh Linh

• 1,008 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình ko biết cân điện tử ở đâu bán, nhưng nếu bạn ở SG, bạn ra đường Cống Quỳnh, gần BV Từ Dũ, có bán cân đồng hồ, nhưng mỗi vạch là 100gr chứ ko phải 0.5kg, nhưng chỉ được đến 12kg thôi, cũng rẽ lắm.
    Pooh & Dumbo
    • 64 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Công ty Nhơn hoà có sxuất cân sức khoẻ cho em bé, tối đa 20kg, chia vạch 50g giống cân đồng hồ nhưng đĩa cân giống như cái máng để em bé nằm hay ngồi . Giá khoảng 200K. Bạn hỏi 1080 xem cty này có đại lý ở HN không?
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7