• 2 Lượt chia sẻ
  • 16.5K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 117 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình mới mua 1 cái máy hâm sữa của một mẹ trên diễn đàn nhưng k biết cách dùng loại này hâm được 2 bình một lúc, mà mình thấy k có nắp gì cả. Các mẹ giúp mình với!!!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 290 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipchipbecon Xem bài viết
    Mình mới mua 1 cái máy hâm sữa của một mẹ trên diễn đàn nhưng k biết cách dùng loại này hâm được 2 bình một lúc, mà mình thấy k có nắp gì cả. Các mẹ giúp mình với!!!
    Mình thì ko biết máy khác thì ntn nhưng máy nhà mình là máy TQ thì mình cho 1 ít nước vào để nhiệt độ cần thiết ngâm bình sữa và cho bình vào lúc nào pha thì bỏ bình ra cho sữa vào là xong. Có máy hâm này rất là nhàn. À máy nhà mình cũng ko có nắp cứ để thế thôi.

Bố mẹ yêu Gia Phong nhất trên đời, yêu con nhiều lắm:Kiss:

• 117 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sao chi hang xom nha minh noi la k can phai cho nuoc nhi? The me nao cung cho nuoc vao do khong a?

• 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Sao chi hang xom nha minh noi la k can phai cho nuoc nhi? The me nao cung cho nuoc vao do khong a?
    Không hiểu bình nhà em thế nào. Nhưng với bình hâm sữa nói chung thì cho nước vào, vặn để nhiệt độ khoảng 37-40độ. Sau đấy cho bình sữa đặt vào ( dạng như warm bình sữa thôi, có thể bình sữa đã pha, có thể bình nước chưa pha) tuy nhiên còn tùy sữa, thường là trên 1 tiếng không sử dụng là phải đổ sữa đi, pha lại. Mà bình hâm sữa ko có nắp. Em cứ tưởng tượng như là nồi cơm điện sau khi chín tự động bật nút chế độ giữ nóng í. Cái bình hâm sữa cũng là chỉ để giữ nóng sữa hoặc bình nước để pha sữa thôi.:Rose:

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy đúng như Mẹ kiến còi nói, máy hâm sữa không có nắp và phải dùng nước đổ vào xung quanh bình. Vì có nước nóng phủ xung quanh nên nhiệt độ của sữa sẽ đều và ổn định hơn. Nếu máy hâm sữa của mẹ nó không có nút chỉnh nhiệt (nhiệt độ đã được ấn định sẵn) thì chỉ việc cắm điện là máy tự động hâm ở nhiệt độ cố định. còn nếu có chế độ chỉnh nhiệt thì chọn nhiệt độ thích hợp .
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.

• 438 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình không biết thế nào chứ mình bị cháy máy vì đổ nước vào đấy. May mà AX sửa được, mình ko đổ nước chỉ đặt bình vào, vẫn nóng tốt mà. Thường thì mình chỉ để nóng nước lọc pha sữa cho bé, để cho nhanh và ko phải thử độ nóng thôi. Như các mẹ nói đây là ủ sữa bằng điện nên ko có nắp đâu bạn ạ.

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em lac de 1 chut. Cac chi dang dung loai binh ham sua nao the? Mua o dau? Gia ca the nao? Mong cac chi co kinh nghiem chi giup e voi. E sap sinh e be roi
    Sữa mẹ la thức ăn tốt nhất cho sự phát triển của trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ :LoveStruc: :Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 290 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bethang2 Xem bài viết
    Em lac de 1 chut. Cac chi dang dung loai binh ham sua nao the? Mua o dau? Gia ca the nao? Mong cac chi co kinh nghiem chi giup e voi. E sap sinh e be roi
    Bạn ơi trước mình mua máy hâm sữa của TQ ở Liên đạt hình như có 80k thôi nhưng mà mua cách đây 2 năm rùi. Dùng hàng của TQ đấy nhưng chả thấy hỏng hóc gì cả.

Bố mẹ yêu Gia Phong nhất trên đời, yêu con nhiều lắm:Kiss:

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cảm ơn Mẹ Gia Phong rất nhiều. E vẫn đang phân vân giữa mua máy của TQ & máy của Nuk. Nếu đúng như mẹ Gia Phong nói thì chắc e cung liều sắm 1 cái hâm sữa của tàu cho tiết kiệm nhỉ
    Sữa mẹ la thức ăn tốt nhất cho sự phát triển của trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ :LoveStruc: :Kiss:

• 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đã mua 1 máy ủ bình sữa của Falin, lúc đầu thấy thích lắm, vì giữ nhiệt tốt lại gọn nhé.

Thế nhưng, khi tớ để ủ sữa ăn còn thì trong bình sữa kết lại bám quanh bình, ngửi mùi như bị lên men. hic, tớ sợ quá, không dám cho bé ăn, phải pha lại lượt khác bằng bình mới.

Có mẹ nào biết hiện tượng này chỉ cho tớ biết cách dùng máy ủ bình sữa với. Bé nhà tớ hay ăn đêm.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4