• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 10 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Be trai nha em chuan bi duoc 4 thang va em chuan bi phai di lam roi, hien tai be van dang an sua me + sua Babyskino cua Nga, em dang co y dinh cho be an them bot an
    dam khi me vang nha,
    cac bac nao da tung cho con an bot an dam loai nao tot cho em chut thong tin kinh nghiem voi ạ, em cam on
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹo chụp hình xinh xinh cho con nè

Hầu hết cha mẹ nào cũng muốn lưu giữ lại các khoảnh khắc kỉ niệm của con từ khi chào đời nè, nhưng...

• Chương trình lễ hội Halloween hoành tráng dành riêng cho bé

Trong vài năm trở lại đây lễ hội Halloween không còn xa lạ với phần lớn người dân Việt Nam, mọi...

• Hỏi về bột ăn dặm cho bé chậm tăng cân của Braun

Hôm trước mình có đọc 1 bài báo, trong đó có nói đến 1 loại bột ăn dặm dành cho bé chậm tăng cân của Braun, hình như có tên là Nutricomp thì phải. Có mẹ nào đã cho con ăn loại bột này hoặc biết chỗ nào bán thì bảo mình nhé vì Bông nhà mình còi quá. Cảm ơn các mẹ nhiều nhé:)

• 11 món đồ chơi bé dưới một tuổi nên có

Bạn thường nghĩ: đồ chơi cho con, biết bao nhiêu là đủ. Quả là vậy, bạn có thể mua cho con rất...

• máy xay thịt, cháo cho bé loại nào tốt

Chào các bạn! Em bé nhà mình sắp được 5 tháng, mình chuẩn bị cho bé ăn bột mặn nhưng không biết nên mua máy xay loại nào cho tốt để vừa xay thức ăn, vừa xay sinh tố cho bé??? Các bạn tư vấn giúp mình với, cả loại mua và chỗ mua thì tốt quá? Mình cảm ơn các bạn nhiều nhiều!!!

• 1,656 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

CHị mình ở Mỹ đang dùng bột Geber cho bé,khoảng vài $,còn ở Vn là hơn 100k,mình cũng định 5-6 tháng cho bé dùng loại này luôn,mẹ nó thử xem.
    • 352 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mẹ nó thử cho con an bột hiip xem, beby mình giờ được 6 tháng rồi. Hồi 4 tháng mình cũng cho con ăn bột hiip đó, ok lắm. mà hiip cũng có nhiều loại để mẹ nó lựa chọn( theo mình thì mới đầu tập thì không ăn bột hương vị chuối là được,dze bị đi cầu).và chỉ ăn ngày 1 bữa thôi nhé, ăn từ loãng đến đặc. Giờ thì mình cho con ăn cháo rây nhuyễn rồi, trộm ví con ăn ngon. chúc mẹ khỏe và bé ngoan , chóng lớn.
    • 3,408 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Ngày trước mình cũng cho bé ăn bột hipp, thi thoảng đổi cho bé sang dielac nữa.
    • 352 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

h lai gap me ben nay nua rui, beby me gio bao nhieu tuoi rui. chuc be nhanh map nhe, chu ko thayme keu con gay thui ah
    Con là món quá quý của ba mẹ được ban tặng.Mong con luôn khỏe mạnh và ngoan,....... Yêu con hơn những gì ba mẹ có.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em rat cam on cac me da cho em loi khuyen
    Sau khi nghien cuu, em su dung bot an dam Nutriben cho con trai em,
    Thu nghiem ket qua tot em se thong tin lai cho cac me nhe,
    • 352 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

ok. chuc be an ngon mieng nhe,va me no nho cho be uong them nuoc nhe.
    Con là món quá quý của ba mẹ được ban tặng.Mong con luôn khỏe mạnh và ngoan,....... Yêu con hơn những gì ba mẹ có.
    • 2,084 Bài viết

• 738 Được cảm ơn

nấu cháo cho con ăn chị ui, ăn bột đắt tiền
    • 352 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

hihi, dung rui tat nhien mua bot 1 luc thi dat tien rui me minh oi. nhung do be tpthang la moi tap an nen cho an bot ngot truoc, con sau khi be quen rui thi nau chao mam. be kitty nha minh gio cung dang an chao.
    • 2,084 Bài viết

• 738 Được cảm ơn

hồi Minh mới tập ăn mình cũng cho ăn bột Hipp, bột Gerber. 2 tháng đầu tiên hết gần triệu tiền mẹ. Từ ngày thất nghiệp ở nhà thì mình nấu cháo cho bé ăn luôn 1 phần vì rảnh 1 phần vì tiết kiệm. Cháo rau, cháo bí, cháo bơ ( quả Avocado) cháo khoai, cháo chuối, cháo thịt nạc, thịt gà... trộm vía con ăn ngon vì mùi gạo thơm và cháo có nhựa gạo chứ k đặt kẹo như bột. Nhưng Minh nhà mình nuốt trọng k thôi, các mẹ giúp mình cách cho con ăn dặm mà con biết ngậm lại rồi nuốt đàng hoàng ạ. Minh 7 tháng có đc 2 cái răng vừa nhú. Mình cám ơn
    • 352 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Ui! mẹ minh oi, bé nuốt như thế ,hay là ngậm là tuy tưng bé đó mẹ ,chứ ko thể tập cho con ngậm rùi mới nuốt thì chịu mẹ nó ah. Tớ thấy có nhiều bé ngậm thì lại lâu ơi là lâu mới chịu nuốt thị lại đâu có tốt. Tr ộm v ía b é kitty nh à tớ thì gjờ đang ăn cháo rây nhuyễn nhưng cung nhai nhai rui nuốt.hihi nhưng có lúc cũng nuốt luôn. Nên mẹ đừng quá lo nhé, mà đã ăn cháo lâu rùi chắc giờ mẹ minh đã cho chế độ chào to hơn rùi chứ, để bé tập nhai, với bé minh có răng rui thì nên nâu cháo thô đ ược rôi. Bé nhà tớ hết tuần này tớ cũng làm cháo thô hơn chứ ko rây nhuyễn nữa.(dù chưa mọc răng nhưng các bé có thể nhai băng lợi).
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ăn dặm hay còn gọi là ăn bổ sung, là một thời kỳ rất quan trọng đối với sự phát triển của trẻ, với giai đoạn này trẻ bắt đầu làm quen với những thức ăn khác lạ so với thức ăn quen thuộc hằng ngày là sữa.
    Bé bú mẹ hoàn toàn thì tháng thứ 6 là ăn dặm tốt nhất, đối với trường hợp bé bú mẹ và bú ngoài, từ tháng thứ 5 mẹ nên tập ăn dặm cho bé (vì bé bú ngoài ít nhiều hình thành thói quen hấp thu dòng sữa ngoài nên cũng dễ tập ăn dặm).
    Nếu trẻ ăn dặm không đúng độ tuổi, đúng cách và đúng loại thực phẩm mà trẻ có thể tiêu hóa được thì sẽ dẫn đến tình trạng biếng ăn,không tiêu hóa được và chậm tăng cân.
    Nguyên tắc tập ăn dặm cho bé: ăn từ lượng ít đến nhiều, pha bột hay thức ăn bổ sung phải từ loãng đến đặc dần, ăn từ một chất đến nhiều chất, ăn cả xát. Tùy theo cơ địa của từng bé mà có liều lượng thích hợp, không nên ép trẻ ăn cùng lúc quá nhiều thực phẩm sẽ làm trẻ mau ngán, dẫn đến tình trạng sợ thưc ăn.
    Cách tập bé ăn dặm:
    - Thời gian: 14 ngày
    - 1 muỗng em bé: 5cc
    + Cháo/ bột: 3 ngày đầu: 1 muổng em bé/ 1 ngày, 3 ngày tiếp: 2 muổng/ 1 ngày, 3 ngày tiếp nữa: 3 muỗng / 1 ngày, ngày 10...ngày 13: 4 muỗng / 1 ngày, ngày 14 trở đi: 5 muổng / 1 ngày
    + Rau, củ: từ ngày thứ 4, 2 ngày đầu: 1 muỗng/ 1 ngày, sang ngày thứ 7...ngày thứ 10: tăng dần mỗi ngày thêm 1 muỗng, ngày thứ 14 trở đi: 4 muỗng/ 1ngày
    + Chất đạm (đậu hũ, trứng, cá, cheese, yagourt): từ ngày thứ 7, 3 ngày đầu: 1 muỗng/ 1 ngày, ngày thứ 10...13: 2 muỗng/ 1ngày, ngày thứ 14: 3 muỗng/ 1 ngày
    * 5 tháng, bé ăn 1 lần mỗi ngày, sang 6 tháng khi bé đã quen ăn hoàn toàn hãy tăng lên 2 lần mỗi ngày.
    Cách thức pha bột loãng:
    +Nếu tự pha: thì mẹ có thể đến trung tâm dinh dưỡng đến được các chuyên gia tư vấn rỏ hơn về cách pha.
    +Nếu mua bôt ăn dặm từ các công ty như Humana,Nestle,...: theo hướng dẫn trên hộp bột (trên thị trường VN có nhiều loại bột khác nhau nên bố mẹ có thể tham khảo).
    +Bé sau 4 tháng tuổi thì có thể dùng được nước ép trái cây.Việc lựa chọn trái cây dùng cho bé cũng rất quan trọng, vì bé mới tập ăn dặm thì phải lựa chọn các loại trái cây dễ tiêu hóa và hấp thu như: táo,cà rốt,...

Đôi dòng chia sẽ cùng diễn đàn, chúc các bố mẹ có các phương thức tập ăn dặm cho bé được tốt nhất.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng sắp ăn dặm mà mình cũng chưa biết chọn bột ăn dặm nào cho con đây. Mong nhận được sự tư vấn của các mẹ.
    • 3 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Hic,trên thị trường bi giờ có quá nhiều loại bột ăn dặm.Ở chỗ tớ thì các mẹ ca ngợi và ưa chuộng bột Hipp,nào là thơm-ngon-ngậy-bổ béo-dễ tiêu....Tớ cũng bon chen đi mua về cho con ăn thử,nhưng nhóc không hào hứng các mẹ ạ.Tớ lại chuyển thêm 2-3 hãng nữa,nhóc vẫn không ưng,ăn rất chi là...mèo.Thế mà được cho chấm mút canh của người lớn thì mút chùn chụt,huơ huơ mỏ lên trông thật ghét.Tớ khám phá ra nhóc không thích bột ngọt,lại đi săn lùng bột mặn,thức ăn đóng lọ Hipp.Ui chao,vị kinh và ngấy không thể tả được,con ăn xong nôn hết(mình cũng thấy kinh nữa là...).Thui,vậy là tớ quyết định xay và nấu bột gạo cho con(lúc đầu chỉ nấu nước xương và chút hạt nêm---sau rùi mới nấu đến thức ăn xay nhuyễn và rau củ),nàng nhà tớ xơi tì tì(trộm vía).
    Nên tớ đúc kết ra rằng,chẳng phải kì công,xốn xiền đi mua các loại bột ăn dặm đắt tiền về đâu các mẹ ạ,cứ đơn giản bột gạo cho con thui,món này thơm ngon mà không ngấy như hàng chế biến sẵn kia
    • 241 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Công nhận là mỗi bé 1 kiểu thật. Cu nhà em lười ăn kinh khủng. Mẹ thay đổi bao nhiêu món mặn ngọt súp cháo kiểu gì thì cũng chê. Nhưng đặc biệt lại rất thích bột Dielac thịt gà và bột Nestle đậu nành. Chứ hipp thấy đắt mà chán con có ăn đâu. Bé nhà em cũng thích lấy nc canh để quấy bột, ăn ngoan mà nhanh lắm.
    Pít Ton : 1m= 5,5kg ; 2m = 7kg ; 3m = 8kg ; 4m = 9kg ; 6m = 9,5kg ;10m = 9.8kg ; 12m = 11kg; 14m = 12 kg.
    Con yêu của mẹ mau lớn nhé!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: