• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 331 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho em hỏi, bé sơ sinh thì bú bình sữa hiệu gì là ok nhất, hiệu tốt thì nhiều nhưng chẳng biết có thuận tiện cho bé không? Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em với nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 745 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

bỏ phiếu cho bình cổ rộng Bornfree
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng vote cho cái bình cổ rộng, dễ làm vệ sinh và có thể thay nhiều loại núm ti. iu nhất là cái bình thủy tinh, rất sạch sẽ. mình tẩy chay bọn nano, chỉ được cái quảng cáo là giỏi, nhanh mờ lại nhanh xước, khó nhìn lắm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bông bống Xem bài viết
    mình cũng vote cho cái bình cổ rộng, dễ làm vệ sinh và có thể thay nhiều loại núm ti. iu nhất là cái bình thủy tinh, rất sạch sẽ. mình tẩy chay bọn nano, chỉ được cái quảng cáo là giỏi, nhanh mờ lại nhanh xước, khó nhìn lắm
    Trời ơi, thế mà mình vừa tậu 1 bình về. Hic...
    Thế các bình cổ rộng bán ở đâu ạ? Bao nhiêu xiền cơ?
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trước mình toàn dùng bình cổ hẹp sau chuyển sang cổ rộng thấy tiện hơn hẳn. Pha sữa dễ dàng hơn và vệ sinh cũng đỡ cực hơn.Nếu mua được bình thủy tinh thì càng tốt. Mình đang cho con dùng bình của Dr.Brown,thấy rất tốt vì có van chống sặc. Trước kia con mình dùng bình Nano hay ợ sữa và hay sặc lắm nhưng từ khi dùng Dr.Brown thì không còn hiện tượng đó nữa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 327 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Đã có hẳn mấy 2pic về vấn đề này rồi mà :P http://www.webtretho.com/forum/showt...t=4810&page=33

Em đang dùng bình MAM cho con. Bình cổ rộng, cực kỳ dễ cọ rửa, chống sặc. Dùng mấy tháng rồi mà đến giờ vẫn thấy mê mẩn nó :Laughing:
    http://www.facebook.com/Mew.MinhAnh

Tín đồ shopping có baby :RollingEy::Sigh:
    • 315 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Dùng nuk hay event it's ok
    • 3,826 Bài viết

• 5,066 Được cảm ơn

Tớ thấy dùng bình cổ rộng và thủy tinh, còn hiệu j ko quan trọng, quan trọng nhất là cái núm ti.
    Vì một cuộc sống không có osin...
    • 1,177 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Mình cho bé dùng DrBrown' bé nằm ăn cũng không sặc
    • 45 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhhan Xem bài viết
    Các mẹ thông thái cho em hỏi, bé sơ sinh thì bú bình sữa hiệu gì là ok nhất, hiệu tốt thì nhiều nhưng chẳng biết có thuận tiện cho bé không? Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em với nhé!
    Hiện mình đang co 1 binh Bornfree thủy tinh 160ml mình muốn thanh lý giá 200k và binh chicco 120ml thanh ly giá 100k. Nếu mẹ nó cu nhu cau lien he voi minh 0914649338. Bình còn rất mới vì mới dùng mot lan be toan ti me
    Yêu 3 Anh của mẹ nhất trên đời
    Anh chồng - Ngọc Anh và Châu Anh
    • 1,261 Bài viết

• 1,082 Được cảm ơn

Mình khoái cổ rộng vì thấy xinh xinh, nhưng nhóc nhà mình thì lại thiên vị cổ nhỏ, cổ nhỏ lúc nào cũng hết nhanh hơn cổ rộng, thế mới buồn :Sad::Sad::Sad:, khi ngoan 180-200 ml sữa mẹ vắt ra với cổ nhỏ thì chỉ có 15p là hoàn thành nhiệm vụ. Bình sữa thì nhiều topic lắm, mỗi người mỗi ý, bạn ngâm cứu xem thêm nhé.
    • 1,108 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Chà, đề tài về bình sữa cho con lúc nào cũng rôm rả nhỉ. Mình xin túm lại một số ý kiến của các mẹ về đặc điểm được xem là tốt của bình sữa hiện giờ:
    - Về bình sữa :
    + Chất liệu : phải là BPA free nếu là bình nhựa, các mẹ thường "chống chỉ định" chất liệu PC (polycarbonate - cái này hình như, chỉ hình như thôi, Chicco, Pigeon vẫn dùng để sản xuất bình sữa nhựa, các mẹ check lại giúp). Bình thủy tinh thì bền nhưng nhiều mẹ than nặng, khi bé có thể tự cầm bình để bú thì không cầm nổi. Một số nhãn hiệu nổi tiếng hay dùng có bình nhựa BPA free : Bornfree, Avent, MAM, Dr. Brown, ThinkBaby, Medela... Giá bình BPA free vì thế thường dao động từ 150.000 - 300.000/bình, trong đó mình thấy hình như Bornfree là giá cao nhất, tiếp là Avent.
    + Hình dáng : nên là cổ rộng để dễ pha sữa và vệ sinh. Vạch chia rõ ràng, ít phai theo thời gian. Thành bình nên trong suốt, khó bị xước, mờ để dễ quan sát và vệ sinh (các mẹ hay than phiền bình Nano Silver có màu vàng khó quan sát, dễ xước, mờ). Ngoại trừ Medela hiện chỉ có bình cổ hẹp còn các nhãn hiệu khác ở trên đều đạt tiêu chuẩn này.
    + Design : Các hãng sản xuất nổi tiếng đều đầu tư kỹ lưỡng cho sản phẩm của mình. Hầu hết bình sữa của các hãng đều đẹp, cuốn hút các bà mẹ, riêng MAM còn design riêng bộ bình dành cho bé trai hoặc bé gái làm nhiều bà mẹ mê mẩn.
    + Tiện ích : Hiện giờ các mẹ thường quan tâm đến khả năng chống sặc và đầy hơi của bình sữa. Dr. Brown được xem là sản phẩm đi đầu của tiện ích này với thiết kế hẳn bộ phận chống sặc và đầy hơi (bộ phận này cũng hơi khó rửa theo ý kiến của vài mẹ), kế đến là Avent, Bornfree... Medela thì mình không rõ có chức năng này không, chắc phải hỏi mẹ Lý bên DHL rùi. Riêng bình Nano Silver được quảng cáo là có khả năng tự tiệt khuẩn, đại khái là không cần phải tráng rửa bằng nước sôi hay bỏ vô máy hấp chi cả, chỉ cần rửa sạch là được (mình không dùng nên không rõ lắm, mẹ nào dùng rồi chỉ với). Có mẹ dùng thì thích, có mẹ không thích do bình có máu vàng dễ trầy, mờ, khó nhìn.
    - Về ty : đây là cả một vấn đề nan giải do hầu hết phụ thuộc vào sự lựa chọn của bé. Có ty đối với bé này mềm nhưng với bé khác lại dài và cứng. Có bé thích ty tròn, có bé thích ty dẹt. Có bé ưng ty cao su dù có mùi mà có bé lại nhất quyết lè ra chỉ thích ty silicon. Mẹ thì thích bình sữa hãng này nhưng bé lại chỉ thích ty của hãng khác cơ mà 2 cái ráp lại không vừa. Do đó cái này phải tùy mỗi bé, các mẹ chỉ biết theo thôi chứ không làm gì được. Tuy nhiên theo thống kê chung thấy các mẹ hay khen ty của Pigeon, MAM, NUK, Medela là mềm, ty của Avent thấy vài mẹ chê hơi cứng, ty của Nano Silver thì vừa dài vừa cứng dễ thọc sâu vào họng bé. Mình nhớ đại khái thế thôi, mẹ nào có gì hay góp thêm vài ý nhé.
    • 889 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Sao mình mua bình sữa nhỏ 150 ml, vạch chia dung tích nhỏ nhất là 50ml, ko có 30ml vậy các mẹ, hình như em bé sơ sinh ban đầu chỉ bú 30 ml phải ko ạ?

Van chống sặc là gì thế, mẹ nào có hình up lên mình xem với
    • 818 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazycat1505 Xem bài viết
    Sao mình mua bình sữa nhỏ 150 ml, vạch chia dung tích nhỏ nhất là 50ml, ko có 30ml vậy các mẹ, hình như em bé sơ sinh ban đầu chỉ bú 30 ml phải ko ạ?

Van chống sặc là gì thế, mẹ nào có hình up lên mình xem với
    Mình nghĩ ban đầu chỉ mua bình 60ml là được mẹ nó ạ:LoveStruc:
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vậy đối với bé sơ sinh thì ban đầu mua 2 bình nhỏ 60ml đúng không các mẹ.Một bình dùng để uống sữa một bình dùng để uống nước.
    Em muốn mua 2 bình của NUK,đầu ty thì dùng silicon tròn.
    Như vậy đã được chưa ? Các mẹ cho em ý kiến nha.Các mẹ chỉ giùm em mua bình NUK ở đâu đươc bi giờ.Em ở HN.
    [URL="http://lilypie.com"]
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

bình sữa thì nhiều loại lắm nên mẹ nó hỏi ở đây coi chừng bị choáng vì ko biết chọn loại nào đấy! Theo mình mẹ nó mua 1-2 bình thử nghiệm thôi vì mẹ chọn là 1 chuyện nhưng có khi bé lại chọn bình khác. Nhóc nhà mình mới sanh thì dùng born free cổ rộng (cái này mẹ chọn vì thấy mắc, cứ tâm lý mắc là tốt cái đã:cool nhưng khi bé ra đời thì chỉ bú tới tháng thứ 5 là đình công, cứ đưa bình born free vào thì khóc lóc thảm thiết, nhất định chỉ chịu bú bình nano cổ hẹp. Nên bây giờ 5 bình born free cứ thế mà thất nghiệp:Sad:. Từ nhóc nhà mình mà mình vote cho các loại bình cổ hẹp, mà mình thấy núm vú bình cổ hẹp ôm vào miệng bé, nên bé dễ bú hơn. Bình cổ rộng thì tiện cho mẹ pha và rửa bình sữa.:Rose:

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 85 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

nói đến bình sữa mình lại nhớ đến con mình hôm mới sinh.mình được con bé bạn tặng bình sữa cho bé thế là cứ thế mang đi.chẳng biết chống sặc là gì.lúc đẻ xong thì mẹ 1 nơi con 1 nơi.cô hộ lý bế bé ra để bà ngoại cho ăn.bà pha được cho cháu bình sữa vừa cho vào mồm chẳng hiểu đói hay thế nào mà mút lấy mút để.ối giời sữa ra nhiều nhé nuốt ko kịp bị sặc tím ngắt người vào.bà ngoại đưa vội cho bác sĩ còn bố cháu thì đi mua ngay bình sữa khác.
    thế nên bạn cứ mua cho bé bình của pigeon cũng được,chẳng cần bình đắt tiền đâu vì 3 ngày là sữa về ấy mà.nhưng bạn để ý nhé mua bình của pigeon nhưng là bình nhỏ ấy,bình ấy mới có chống sặc.cái van chống sặc của hãng này nó là 1 hình tròn nhỏ có lỗ khoét ở giữa để sữa từ bình chảy qua đấy rồi mới qua núm vú ra đến miệng bé là vừa.còn khi bé lớn thì bạn có thể thay đổi tùy theo sở thích của bạn.mình thì ko có sữa cho con nên dùng đủ loại núm vú nói chung là loại này bé nhà mình cũng dùng được(hahha.... dễ tính giống mẹ thế ko biết.iu quá cơ)
    Hạnh phúc là gì ?
    Ai sẽ chỉ cho xem ?
    Ai dám tự bảo rằng mình hạnh phúc ?
    Ai từng yêu mà được yêu mọi lúc ?
    Ai thành công mà chẳng bại đôi lần ?
    • 167 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tớ thì trước khi sinh cũng không chuẩn bị nhiều bình sữa dùng máy hút sữa Medela nên tiện khi hút sữa xong dùng luôn cái bình của máy hút sữa cho co bú phụ thêm thấy cũng ổn lắm.
    • 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình đang có nhu cầu mua bình sữa (mua hộ) mà không biết mua loại gì, các mẹ tư vấn giúp với, đang định mua bình nano thì thấy các mẹ nói là chóng mờ vạch chia, nên mua loại nào nhỉ
    • 280 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trước khi sinh tớ đã mua bình 50ml và 120ml của Pegion thủy tinh, cổ hẹp, núm ti cao su loại chữ thập (+). Vì mình sinh mổ nên phải bú bình luôn, trộm vía thấy hợp lắm. Được 2 tháng chuyển qua núm ti silicon cũng ok. Khổ, mẹ ít sữa nên con phải ăn thêm sữa bột nhưng hình như bé biết thương mẹ hay sao ý mà vừa ti mẹ, vừa bú bình chẳng thấy chê, trộm vía trộm vía!Luộc sôi hàng ngày mà vạch chia sữa vẫn rõ mồn một, chỉ phải mua ti thay thế thôi.
    Nhưng mà tớ đang định đổi qua loại cổ rộng vì lúc đổ sữa bột vào tòan bị rớt ra ngoài. Mẹ nào dùng Nan thì ok chứ dùng abbott hay friso thì quả thìa dài ngoằng khó đổ lắm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2