• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình muốn mua 1 cái áo mưa cho bé, không biết có chổ nào bán áo mưa cho trẻ em không vì nếu áo lớn quá, bé mặc lùng thùng sẽ khó chịu
    Ai biết làm ơn chỉ dùm
    Pooh & Dumbo
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,220 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Chà chà , vậy mà cứ tưởng chỉ có mẹ ADương là hỏng biết chỗ mua áo mưa cho bé.... vậy là có đồng minh rồi đây !

Hôm nọ mình thấy ở chợ Bến Thành có bán áo mưa em bé nhỏ xíu dễ thương lắm. Giá khoảng 12,000 VND / cái. Nhưng áo này thì nhỏ quá sợ không che hết cho Bé , nên mình cũng rảo một vòng các siêu thị , thì mua được cái áo mưa "...." không biết là hiệu gì quên rồi nhưng là hàng việt nam chất lượng cao (?) thì phải, giá khoảng 14,000VND, mua ở Siêu thị Co-op mart Nguyễn Đình Chiểu.

Nhưng ! lại "nhưng" , vì mình cũng không hài lòng lắm, mỗi khi cho bé đi nhà trẻ gặp trời mưa, bé mặc áo này thấy nóng nực bức rức làm sao, vì cái áo mưa vạt bầu nó cứ lùng bùng lùng bùng thế nào ấy.... nên mình đang định tìm mua loại áo riêng, quần riêng cho bé mặc vào người luôn cho tiện và an toàn không sợ bị nước mưa rơi trúng quần áo bên trong của bé.

Có ai biết loại áo mưa rời nguyên bộ bán ở đâu không chỉ giúp mình với nhé ! mình cảm ơn trước nhé !
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Đúng rồi, mình nên kiếm cho bé áo mưa bộ, quần mặc riêng, áo mặc riêng, thỉnh thoảng chở bé ra ngoài cũng hồi hộp, nếu mưa thì làm sao che cho bé
    Mọi người có ai biết thì chỉ gấp giùm mình & mẹ bé Ánh Dương nhé
    Pooh & Dumbo
    • 1,399 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em thấy mấy quầy bán áo mưa trên đường cách mạng T8, đoạn gần ngã tư Nguyễn Thị Minh Khai hoặc gân An Duong center thì phải ( em ko nhớ chính xác) có bán bộ đồ áo mưa cho bé đấy chị Pooh à.
    Em đi qua đó đúng lúc trời mưa nên thấy họ đem bầy hàng ra ngoài quá trời nhiều. Ko biết lúc trời nắng thì họ có bầy ra ko nữa.
    Một ngày mới nắng lên!
    • 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Có phải gần công viên Tao Đàn không, mình sẽ tìm, cám ơn bạn nhé
    Pooh & Dumbo
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị muốn có 2 cái áo mưa đẹp vừa vặn với Bé thì chỉ có thể là áo mưa đơn loại có quần riêng hay áo cài nút trước ôm và dài qua gối thôi. Em có biết 1 vài chõ chuyên may ép áo mưa , mà nhựa thì nhiều hình dạng rất đẹp và lạ mắt nữa...
    Nhưng bây giờ em chỉ nhớ 1 chỗ may thôi ,hình như nó nằm trên đường Bùi Thị Xuân ,đối diện trường BTX luôn và nằm khoảng giữa của 1 cái nhà trẻ Dinh dưỡng và mấy chỗ làm vòng hoa tang đó.Đi vào khoảng mấy mươi mét là tới
    Chúc các chị có 1 bộ áo mưa thât đẹp và vừa văn cho Bé nhà mình nha..
    Me KU TIN
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mấy hôm nay mưa gió đưa con đi học mặc áo mưa kiểu gì con cũng bị ướt. Chỉ còn 1 cách là mặc bộ quần áo đi mưa thì thấy hiệu quả hơn cả nhưng ko biết mua ở đâu. Mẹ nào biết mách dùm với !!!
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me Jun & Tit oi,

Me Tung Anh khong biet la Jun & Tit o dau, vi neu o Ha noi, thi me Jun & Tit den pho Phung Hung ay, cho doan ban vai may rem ay , co mot hang ban ao mua, o do ban nhung bo quan ao (ao& quan) cho cac em rat dep va tien, chi co khoang 25000 vnd thoi.
    • 44 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cám ơn nhiều nha. Mình ở ngay Hà nội, chiều nay mình sẽ qua đấy ngay.
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Me juntit ơi : Mình thì thường hay mau áo mưa của Sài Gòn sản xuất , chất liệu tốt hơn bền.Nhà mình dùng áo đó ko bào giờ rách chỉ tội bị ai lấy mất thôi. Mình biết có một đại lỹ áo mưa đó ở HÀ Nội nhưng mình ko nhớ rõ số nhà. Của hàng ấy đâu ở khoang tầm 74 Lò Đúc , nó nằm ở đoạn Lò đúc ỳư Nguyễn Công Trứ đến Hoà Mã , năm gần Ngã tư Hoà MÃ. Cạnh cửa hàng đó là 1 của hàng Game của trẻ con đấy. Ở đó có đầy đủ mẫu mà áo mưa từ trẻ con đến người lớn , từ dày đến mỏng. Nói chung rất bền , bạn thử ghé qua đó xem nhé. Mình có mua 1 chiếc ao mưa riêng cho con lớn , nhưng cũng ít dùng , vì mình toàn dúng ao mưa 2 đầu to khủng khiếp , tiện hơn. Áo mưa đó hiệu Rain...
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Của hàng ở 74 Lò Đúc , Tel 9783092

http://www.raladoraincoat.com/caocap.htm
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 129 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

MÌnh thường cho bé ngồi ghế trước đến nhà trẻ.
    Nhưng khi trời mưa thì hơi vất vả một chút
    Mình muốn tham khảo các mẹ xem nên mua áo mưa loại nào cho tiện.
    mẹ nào có kinh nghiệm đưa con đi học thì chia sẻ đi.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    Dangatrongsan
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dangatrongsan
    MÌnh thường cho bé ngồi ghế trước đến nhà trẻ.
    Nhưng khi trời mưa thì hơi vất vả một chút
    Mình muốn tham khảo các mẹ xem nên mua áo mưa loại nào cho tiện.
    mẹ nào có kinh nghiệm đưa con đi học thì chia sẻ đi.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    Dangatrongsan
    Mình vẫn mặc áo mưa có 1 mảng nilon trong suốt phía trước (để vẫn sáng đèn pha), mua loại to vào . Mặc trùm qua người bé, bé vẫn nhìn thấy đường mà vẫn không bị ướt mặt
    • 486 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mua loại áo mưa cỡ nhỏ mặc cho bé và trùm thêm áo mưa của mình ra ngoài. Bé nhà mình cũng ngồi ghế nên áo mưa cỡ nhỏ sẽ trùm được hết cả ghế. Ngoài ra, mình dùng áo mưa màu trắng trong suốt cho mẹ, trùm phần thân trước qua kính chắn gió để tránh mưa hắt vào mặt bé. Làm như vậy mưa to đến mấy cũng chào thua
    • 4,620 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Nếu bé ngồi đàng trước thì nên mua áo mưa bộ cho bé, tức là áo riêng, quần riêng như thế bé sẽ ko bị lạnh và ướt.
    • 129 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nhiều kinh nghiệm hay quá. Mình phải áp dụng ngay. Mẹ con đangatrongsan xin đa tạ các mẹ nhé.
    • 673 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Có loại áo mưa chuyên dụng dành cho trẻ em đó, bán ở Vinatex. Cỡ nhỏ nhất là cho trẻ từ 2-4 tuổi thì phải. Em cũng đang dùng 1 cái, thấy tiện lắm.
    • 129 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Kibo ới,
    Có biết mác gì không?
    Các cửa hàng VINATEX ở Bà Triệu, Thượng ĐÌnh phải không?
    • 673 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình quên rồi, để tối về xem mác gì. Nhưng trong Vinatex (Bà Triệu) chỉ có một loại đó thôi, màu sắc sặc sỡ lắm, lại gọn nữa, để trong túi xách của mình cũng được.

Mình thấy cái áo mưa đó cũng ổn (tiện & rẻ) nhưng đối với thằng cu nhà mình thì không ổn tí nào vì nó rất sợ mặc áo mưa. Mỗi lần đi đâu mà gặp mưa, mặc được cho nó thì mình cũng toát mồ hôi.
    • 233 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình mua cho con gái 1 áo mưa trùm ở Vincom, mình thấy cũng tiện, có nhiều loại theo độ tuổi. Nếu bé ngồi đằng trước thì áo mưa đấy trùm được cả ghế. Khi gấp lại gọn, mình thường để trong balô của con.
    Con gái yêu của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

[image noborder]http://www.etickr.com/ticker.php?img=4,104,126,0,CD,14215,TGluaCBDaGk=,T XkgZGF1Z2h0ZXIgYWdlIGlzOg==,-1[/image]
    [/link]
    Mẹ yêu Chi :Rose: :Rose: :Rose:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3