Giải trí trên truyền hình

Tối nay 12/11, "Người Giấu mặt" với giải thưởng 2 tỷ đồng lên sóng VTV6

Đến trả lời mới nhất
  • 78 Lượt chia sẻ
  • 386K Lượt đọc
  • 3.75K Trả lời

• 133 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Những hình ảnh bí ẩn đầu tiên của 12 gương mặt trong ngôi nhà chung của chương trình Người Giấu mặt - Big Brother Vietnam sẽ lên sóng VTV6 vào 19h55 tối nay (12/11).

Từ hàng ngàn thí sinh dự tuyển trên cả nước, trải qua nhiều vòng kiểm tra loại trừ, 12 thành viên đã chính thức được xác định và đang sẵn sàng để bước vào Ngôi nhà của chương trình. Tuy nhiên, theo đúng yêu cầu của format này, cho đến thời điểm hiện tại, tất cả thông tin về các thí sinh đều đang được giữ bí mật và 12 thí sinh sẽ tuyệt đối không được giao tiếp hay nhìn thấy nhau/biết nhau trước… Cho dù, trong mấy ngày vừa qua, 12 thí sinh này đã có mặt và ở biệt lập tại một địa điểm gần Ngôi nhà của Người Bí mật để chuẩn bị các hoạt động quay hình/chụp hình riêng biệt trước giờ lên sóng.

Chân dung một Người giấu mặt

Được mua bản quyền từ chương trình truyền hình lừng danh thế danh thế giới Big Brother, Người Giấu mặt gồm 12 người chơi được biệt lập trong một ngôi nhà, họ cùng sinh hoạt và vượt qua những thử thách do Người Giấu mặt đặt ra. Mỗi tuần, một thành viên bị loại khỏi ngôi nhà dựa trên sự quyết định của chính các thành viên trong nhà kết hợp với bình chọn của khán giả. Trải qua 65 ngày, người trụ lại cuối cùng trong ngôi nhà của Người Giấu mặt sẽ là người chiến thắng và giành được giải thưởng là một ngôi nhà trị giá khoảng 2 tỷ đồng.

Đạo diễn Nguyễn Quang Dũng sẽ đồng hành cùng chương trình trong vai trò tổng đạo diễn.

An Như
    Nguồn

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 133 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Người giấu mặt hé lộ 12 gương mặt bí ẩn

Tập đầu tiên của Người giấu mặt sẽ giới thiệu 12 gương mặt cá tính vào 19h55 ngày 12/11 trên kênh VTV6.

Hiện tại, tất cả thông tin về 12 thí sinh đều đang được giữ bí mật và họ tuyệt đối không được giao tiếp hay nhìn thấy nhau/biết nhau trước khi bước vào ngôi nhà chung. Những hình ảnh đầu tiên của 12 gương mặt đã được chương trình ghi lại ấn tượng và bí ẩn với chiếc mặt nạ cá tính.

Cuộc sống mỗi ngày và những mối quan hệ trong ngôi nhà chung cùng với hành trình tìm kiếm người chiến thắng mùa đầu tiên của Người giấu mặt sẽ liên tục lên sóng trong các tập chiếu hàng ngày vào khung giờ 19h55 – 20h55 trên kênh VTV6.

Dưới đây là 12 gương mặt bí ẩn sắp xuất hiện trong tập đầu tiên của Người giấu mặt:

Nhà thiết kế lập dị với sở thích sưu tập đồ cũ

Nữ an ninh sân bay tràn đầy năng lượng

Hình ảnh trưởng thành nữ tính của Miss teen

Chàng Việt kiều làm huấn luyện viên thể hình

Cô nàng Bartender đam mê ca hát

Anh chàng hot boy diễn viên

Nữ đầu bếp cá tính

Chàng thợ xăm kiêm dancer

Cô gái trẻ đam mê nghệ thuật cháy bỏng

Anh chàng điển trai đậm chất Hà Thành

Người mẫu cá tính làm mẹ đơn thân

Chàng vũ công hiphop vui nhộn và nghịch ngợm

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 133 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Hậu 'dao kéo', 'Bà Tưng' bất ngờ đi thi Người giấu mặt

Bà Tưng bất ngờ xuất hiện ở vòng tuyển sinh Big Brother

Big Brother là chương trình truyền hình thực tế lần đầu tiên đến Việt Nam. Cuộc thi này không yêu cầu thí sinh phải có tài năng đặc biệt gì mà chỉ cần họ bộc lộ cá tính thật của mình.
    Chính vì thế, việc "Bà Tưng" Huyền Anh tham gia dự thi chương trình này được cư dân mạng cho là hoàn toàn hợp lý, nhất là với tính cách của Tưng.
    Sau khi "dao kéo", "Bà Tưng" có vẻ khá tự tin với nhan sắc của mình. Quyết định tham gia truyền hình thực tế, "Bà Tưng" hứa hẹn sẽ trở thành tâm điểm chú ý của cuộc thi.
    Cư dân mạng cũng không loại trừ khả năng đây là "chiêu PR" của ban tổ chức.

Bà Tưng gây xôn xao khi bất ngờ tham gia chương trình thực tế

Một nguồn tin cho biết "Bà Tưng" đã lọt vào top 12 thí sinh cuối cùng này.
    Ngoài "Bà Tưng", chương trình còn thu hút một số gương mặt quen thuộc như Đức Anh Idol, hotboy Hồ Minh Ngọc...Khởi động từ tháng 8.2013, sau nhiều vòng tuyển lựa sôi nổi, từ hàng ngàn thí sinh trên khắp cả nước, 12 thí sinh cuối cùng được lựa chọn bước chân vào ngôi nhà của Người Giấu Mặt - Big Brother Vietnam đã chính thức được xác định.
    Danh tính và diện mạo của 12 cá tính vẫn là một ẩn số. Tuy nhiên, một nguồn tin cho biết "Bà Tưng" đã lọt vào top 12 thí sinh cuối cùng này.
    Chương trình sẽ ra mắt vào 19 giờ 55 ngày 12.11 trên VTV6.

Đức Anh Idol cũng đi thi

Hotboy Hồ Minh Ngọc

Các thí sinh tham gia tuyển sinh Big Brother

Để lọt vào vòng trong, các thí sinh phải trải qua những thử thách để bộc lộ cá tính của mình

Đạo diễn Nguyễn Quang Dũng là giám khảo đồng thời là đạo diễn của chương trình

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E Mai Bảo Ngọc xinh quá. Sắp ko chịu nổi e Nguyệt Moon.

Gởi từ ứng dụng Cafe trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 842 Bài viết

• 1,494 Được cảm ơn

Xem nãy giờ cũng hay phết không biết sau này thế nào.
    • 8,201 Bài viết

• 8,828 Được cảm ơn

Muốn xem 12 thí sinh là chính mà quay thì ít, nên bỏ bớt phần anh Hoàng chị Tâm bên ngoài nhà và phần nhảy nhót dài dòng ko cần thiết đi thì hơn

Đã bội thực tai với múa hát nhảy nhót rồi mà đến xem show này cũng phải xem cả nhảy nhót nữa oải quá , đâm ra đến phần nhảy nhót lại chuyển kênh coi như phần quảng cáo hehe

Ko biết bản VN có giống UK ko nhưng mới xem s15 của Mỹ thấy bản của Mỹ hay hơn, ngắn gọn tập trung hoàn toàn vào các thí sinh , cứ 3-4 người cùng vào 1 lúc , đỡ mất thời gian hơn là rải rác từng nguoi vào thế này
    Chỉnh sửa lần cuối bởi apeti; 12/11/2013 vào lúc 10:10 PM.
    • 1,253 Bài viết

• 1,539 Được cảm ơn

Chương trình này hơi..... Mà sao mấy ông nhà đài cho phát sóng ha?
    • 3,396 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyetXuan_88 Xem bài viết
    Chương trình này hơi..... Mà sao mấy ông nhà đài cho phát sóng ha?
    Các cảnh xếp hình và tắm sẽ bị cắt mà
    • 1,253 Bài viết

• 1,539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a-comm Xem bài viết
    Nhưng mấy ông trong chương trình thấy hết. Thiệt thòi cho các bạn gái! Lỡ bị tuồn ra ngoài thì.....
    • 152 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyetXuan_88 Xem bài viết
    Nhưng mấy ông trong chương trình thấy hết. Thiệt thòi cho các bạn gái! Lỡ bị tuồn ra ngoài thì.....
    Mình nghĩ là NSX đã có những cách để bảo mật các tư liệu hình ảnh và có thể máy quay cũng ko đặt ở những góc nhạy cảm. Họ phải làm vậy để giữ uy tín và còn có những Thí sinh khác tham gia vào mùa sau chứ. Chứ nếu lọt ra thì CT chỉ làm được 1 mùa thôi, mùa sau ai dám đi thi nữa.
    • 239 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a-comm Xem bài viết
    show thực tế Anh em lớn có cả xếp hình nữa ah, vậy là kết hợp giáo dục giới tính luôn nhỉ
    Chỉ bổ mấy ông làm chương trình thôi, he he
    Vậy thì sau khi chương trình kết thúc hoặc sớm hơn sẽ xuất hiện 1 số cờ líp lộ hàng.
    • 3,396 Bài viết

• 3,302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jupitervt4 Xem bài viết
    show thực tế Anh em lớn có cả xếp hình nữa ah, vậy là kết hợp giáo dục giới tính luôn nhỉ
    Chỉ bổ mấy ông làm chương trình thôi, he he
    Vậy thì sau khi chương trình kết thúc hoặc sớm hơn sẽ xuất hiện 1 số cờ líp lộ hàng.
    Xếp hình ở Anh em lớn thì có gì mà xem
    Toàn trùm chăn rồi xếp mà

Mà độ tuổi của các nữ tham gia season 1 VN này trẻ quá, có mỗi em diễn viên-single mom Trang 27 tuổi
    Chưa kể thấy mấy bạn nam hơi nhiều bạn có dấu hiệu gay
    • 589 Bài viết

• 1,526 Được cảm ơn

Đây chắc chắn là bà Tưng, ch trình này tuyển toàn thanh niên trẻ trung, trai xinh gái đẹp nhỉ, may mà mình ko làm hồ sơ tham gia, nếu koc chắc bi giờ ngượng lắm.

• 790 Bài viết

• 3,326 Được cảm ơn

sao không thấy bà Tưng trong 12 nguoi final này hả các mẹ?
    Fan của WTT !
    • 239 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhsangngaymai Xem bài viết
    Mình nghĩ là NSX đã có những cách để bảo mật các tư liệu hình ảnh và có thể máy quay cũng ko đặt ở những góc nhạy cảm. Họ phải làm vậy để giữ uy tín và còn có những Thí sinh khác tham gia vào mùa sau chứ. Chứ nếu lọt ra thì CT chỉ làm được 1 mùa thôi, mùa sau ai dám đi thi nữa.
    Có một số phiên bản của các nước đã tuồn video các thí sinh xxx ra ngoài rồi đấy bạn, up lên cả youtube luôn.

Mình xem Big Brother Season 15 của Mỹ nên hôm qua ngóng trông chương trình Người giấu mặt lắm lắm. Nhưng xem thì thấy hơi bị thất vọng. Lúc đầu chương trình âm thanh trong nhà chung không có. Khách mời gì mà chả biết gì về chương trình (mình nghĩ tối thiểu được mời đến chương trình nào thì cũng phải tìm hiểu qua về nó chứ! Hay đây là chủ đích của nhà sản xuất?). Phần nói chuyện với khách mời hơi bị nhạt. Huy Khánh thì đẹp trai, dẫn cũng biết tiết chế nhưng lại không khéo trong việc tung hứng với khách mời. Nhịp độ của tập 1 này quá chậm và tẻ nhạt, không biết những tập sau sẽ ra sao.

Một điều nữa làm mình cũng thấy thất vọng đấy là cách thức tuyển người chơi. Bà Tưng thì chắc là làm màu để tăng rating cho chương trình thôi chứ không phải chủ đích tham gia. Tiêu chí của chương trình là người chơi làm ở các lĩnh vực khác nhau, nghề khác nhau. Có thế mới tạo được cá tính và suy nghĩ khác nhau. Chương trình này chủ yếu tuyển các em làm nghệ thuật, không đa dạng lắm. Cảm giác đây là phiên bản teen của Big Brother thì đúng hơn.

Cách khắc họa đặc trưng tính cách của từng người cũng không rõ nét lắm. Mình ấn tượng với mỗi em bar tender và anh chàng 30 tuổi mà trông như trong truyện aladin và cây đèn thần.

Ngóng tối nay nữa xem tình hình thế nào để quyết định có theo dõi hay không. Nếu không mình chỉ xem buổi tổng hợp để xem loại ai thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chichbongdien; 13/11/2013 vào lúc 08:43 AM.
    • 112 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apeti Xem bài viết
    Muốn xem 12 thí sinh là chính mà quay thì ít, nên bỏ bớt phần anh Hoàng chị Tâm bên ngoài nhà và phần nhảy nhót dài dòng ko cần thiết đi thì hơn

Đã bội thực tai với múa hát nhảy nhót rồi mà đến xem show này cũng phải xem cả nhảy nhót nữa oải quá , đâm ra đến phần nhảy nhót lại chuyển kênh coi như phần quảng cáo hehe

Ko biết bản VN có giống UK ko nhưng mới xem s15 của Mỹ thấy bản của Mỹ hay hơn, ngắn gọn tập trung hoàn toàn vào các thí sinh , cứ 3-4 người cùng vào 1 lúc , đỡ mất thời gian hơn là rải rác từng nguoi vào thế này
    Chắc tập đầu giới thiệu nên có 2 anh chị cho tiện giải thích luật vì đây là trò mới lại xa lạ với VN, đỡ chán hơn Huy Khánh đứng nói, như mình chưa xem bản của Mỹ cũng chưa đọc luật thì xem tập 1 đã nắm được. Ở đây cũng có vài mẹ hỏi lại một số câu đã hỏi như vụ phòng tắm, nó gắn camera phía ngoài, nếu không muốn bị lộ lúc tắm đóng cửa lại là an toàn + camera lộ thiên nên dễ tránh. Nhưng hơi dở vụ tắm được có một tiếng với 12 người nhỉ Mình nghĩ họ ở trong nhà đấy suốt ngày thì cho tắm thêm vài giờ cũng có sao đâu

Đồng ý vụ ca nhạc nên bỏ bớt đi, xem chán quá mà loãng show Hy vọng tập sau sẽ xúc tích hơn vì đã có thử thách
    • 808 Bài viết

• 1,441 Được cảm ơn

cho mình hỏi các mẹ nói xếp hình là gì vậy ?
    • 809 Bài viết

• 1,410 Được cảm ơn

Xem cũng có vẻ hơi chán nhỉ! mà vtv6 nhà mình chỉ có tivi có thu HD thì bắt được đài, cái cần xem thì ko bắt được nên ngóng xem mỏi cả cổ. Chỉ được cái ko có quảng cáo, xem liền 1 mạch.
    • nzz
    • 1 năm
    • 768 Bài viết

• 2,437 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon1712 Xem bài viết
    Nhưng hơi dở vụ tắm được có một tiếng với 12 người nhỉ Mình nghĩ họ ở trong nhà đấy suốt ngày thì cho tắm thêm vài giờ cũng có sao đâu
    Chủ yếu họ muốn tạo xung đột mà. Cái gì cũng thừa mứa, sung sướng, ko có xung đột thì gọi là đi nghỉ dưỡng chứ ko phải đi thi.

Qua tập 1 mình thấy ko thích bạn nhân viên an ninh sân bay rồi đấy. Nhìn hơi giống thần kinh ko bình thường.

Mấy cái clip XXX lộ rõ hành động của thí sinh toàn do mấy nước châu Âu thoáng thoáng chiếu thôi, chứ Mỹ và mấy nước conservative lúc nào cũng che chắn cẩn thận.
    • 90 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

May mà làm theo bản gốc, giống của Úc nên mình có hứng xem 1 chút, ko nhảm nhí toàn chơi game như bản Mĩ

Nhưng mà bản Úc hay UK nó hay ở chỗ biến chương trình thành 1 cuộc thí nghiệm xã hội (social experiment) bằng cách ném vào các twist (ie. các tình huống bất thường) để đẩy kịch tính, thì cái này bản VN chưa làm được.

Bản Úc năm vừa rồi họ có những twist như là:
    - Chia nhà thành 2 phần, phần half-way house thì các đồ dùng chỉ nhỏ 1 nửa.
    - Đưa vào 1 cặp đôi giả làm vợ chồng xem những ng khác có bị lừa không
    - Đưa vào 1 cặp chị em, bắt 2 người này ko được xa nhau hơn 2 bước.
    -...

Nói chung làm theo bản gốc mà không làm cho tới thì sẽ bị nhạt.