CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Vợ chồng lấy nhau không hợp tuổi, liệu có gặp khó khăn trong cuộc sống???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.7K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mong mọi người chia sẻ cùng tôi.
    Vợ chồng tôi đã kết hôn được 7 năm và có 1 bé gái 5 tuổi. Chúng tôi yêu nhau và kết hôn là tự nguyện hoàn toàn, nhưng kể từ khi cưới nhau công việc làm ăn của chúng tôi luôn gặp khó khăn, có nhiều khi không giải thích được vì sao. Cũng nhiều người kể cả anh chị chồng tôi nói rằng vì tôi và anh đã không hợp tuổi lại còn không hợp cả mệnh nữa. Tôi cũng chẳng biết làm sao?:Sad: :Sad: :Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tôi rất thông cảm cho hoàn cảnh éo le bi đát của chị . 7 năm trời chung sống, sinh con đẻ cái rồi một giây phút xuất thần bỗng ngộ ra là không hợp mệnh nhau. Nếu hợp có lẽ chị đã thành bà nọ bà kia, nỗi khổ này chắc dằn vặt chị lắm .

Theo tôi, chị nên ngày ngày ra đường chịu khó ngó nghiêng, kiếm lấy anh nào tai to mặt lớn, bụng phệ, mũi tròn rồi lân la làm quen, chắc họ cũng chẳng khó dễ lắm đâu, nếu chị vẫn thấy không hợp thì lại chịu khó đi tìm tiếp. Chẳng mấy chốc sẽ hợp thôi .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trước lúc cưới bác topic ko xem tử vi à? có kiêng có lành mà, nhưng mà 2 bác cưới được nhau cũng là duyên phận rồi
    đức năng thắng số, còn bao lâu thắng được thì chưa biết
    anon đã ký
    • 285 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mon Mon Xem bài viết
    Mong mọi người chia sẻ cùng tôi.
    Vợ chồng tôi đã kết hôn được 7 năm và có 1 bé gái 5 tuổi. Chúng tôi yêu nhau và kết hôn là tự nguyện hoàn toàn, nhưng kể từ khi cưới nhau công việc làm ăn của chúng tôi luôn gặp khó khăn, có nhiều khi không giải thích được vì sao. Cũng nhiều người kể cả anh chị chồng tôi nói rằng vì tôi và anh đã không hợp tuổi lại còn không hợp cả mệnh nữa. Tôi cũng chẳng biết làm sao?:Sad: :Sad: :Sad:
    Đọc topic của chị em cũng thấy thông cảm vì bản thân em cũng khổ vì chuyện không hợp tuổi.hai đứa em yêu nhau rồi đồng ý đi đến hôn nhân nhưng mẹ anh ấy không thích vì hai đứa em không hợp tuổi.CHị biết không,mẹ chồng em bắt đi đến chùa là lễ "di cung hoán số" đấy.nghĩa là đổi tuổi của mình sang tuổi khác để hợp với tuổi của anh ấy.em cũng chẳng mê tín đâu nhưng chỉ nghĩ đơn giản rằng dù làm gì đi nữa mà hai đứa được ở bên nhau em cũng đồng ý.nhưng quả thật em thấy nhiều đôi không hợp tuổi nhau lấy nhau khổ lắm hay cãi nhau mà làm ăn không khá được.vợ chồng em lấy nhau gần hai năm rồi nhưng chưa giận nhau hay cãi nhau bao giờ cả.ơn trời.chị thử bàn với anh ấy xem thế nào.nếu muốn thì pm cho em em sẽ chỉ cách cho chị nhé
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_vannhi Xem bài viết
    Đọc topic của chị em cũng thấy thông cảm vì bản thân em cũng khổ vì chuyện không hợp tuổi.hai đứa em yêu nhau rồi đồng ý đi đến hôn nhân nhưng mẹ anh ấy không thích vì hai đứa em không hợp tuổi.CHị biết không,mẹ chồng em bắt đi đến chùa là lễ "di cung hoán số" đấy.nghĩa là đổi tuổi của mình sang tuổi khác để hợp với tuổi của anh ấy.em cũng chẳng mê tín đâu nhưng chỉ nghĩ đơn giản rằng dù làm gì đi nữa mà hai đứa được ở bên nhau em cũng đồng ý.nhưng quả thật em thấy nhiều đôi không hợp tuổi nhau lấy nhau khổ lắm hay cãi nhau mà làm ăn không khá được.vợ chồng em lấy nhau gần hai năm rồi nhưng chưa giận nhau hay cãi nhau bao giờ cả.ơn trời.chị thử bàn với anh ấy xem thế nào.nếu muốn thì pm cho em em sẽ chỉ cách cho chị nhé
    Cảm ơn Mẹ bong_vannhi nhiều lắm.
    Thú thật mình cũng đã làm lễ "di cung", mình cũng giống bạn không mê tín đâu nhưng chỉ hy vọng nếu làm được việc gì để cho lòng mình nhẹ nhàng và có thêm hy vọng thì mình làm ngay.
    Việc này thật ra cũng tế nhị đúng không? bạn cho mình xin số ĐT để nói chuyện và biết đâu cách của bạn lại có thể thay đổi được hoàn cảnh hiện nay của mình. Phúc đáp cho mình sớm nhé!
    • 776 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mon Mon Xem bài viết
    Cảm ơn Mẹ bong_vannhi nhiều lắm.
    Thú thật mình cũng đã làm lễ "di cung", mình cũng giống bạn không mê tín đâu nhưng chỉ hy vọng nếu làm được việc gì để cho lòng mình nhẹ nhàng và có thêm hy vọng thì mình làm ngay.
    Việc này thật ra cũng tế nhị đúng không? bạn cho mình xin số ĐT để nói chuyện và biết đâu cách của bạn lại có thể thay đổi được hoàn cảnh hiện nay của mình. Phúc đáp cho mình sớm nhé!
    VC mình trước khi lấy nhau cũng có xem, ông thầy nói 2VC khắc mệnh. Mình mệnh Thiên Thượng Hỏa, chồng mệnh Thiên thượng Thủy, 2vc vẫn quyết tâm lấy nhau. Bây giờ mới thấy vc mình xung khắc quá, không đồng nhất quan điểm, rất hay cãi nhau nhiều lúc thấy mệt mỏi và cực hỉnh, khổ tâm lắm. 2vc mình lại làm chung cùng một công việc nên rất dẽ dẫn đến mâu thuẫn xung đột ngày càng gay gắt. Nhiều lúc công việc không xuôi chèo mát mái là 2vc lại quay ra gay gắt lẫn nhau, điều này ảnh hưởng rất nhiều đến tình cảm của 2vc.
    Mình chưa bao giờ làm lễ di cung và cũng chưa nghe nói đến chuyện này. Nếu mẹ Mon mon có kinh nghiệm thì tư vấn cho mình với. Thanks các mẹ nhiều.
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em_be_HN Xem bài viết
    VC mình trước khi lấy nhau cũng có xem, ông thầy nói 2VC khắc mệnh. Mình mệnh Thiên Thượng Hỏa, chồng mệnh Thiên thượng Thủy, 2vc vẫn quyết tâm lấy nhau. Bây giờ mới thấy vc mình xung khắc quá, không đồng nhất quan điểm, rất hay cãi nhau nhiều lúc thấy mệt mỏi và cực hỉnh, khổ tâm lắm. 2vc mình lại làm chung cùng một công việc nên rất dẽ dẫn đến mâu thuẫn xung đột ngày càng gay gắt. Nhiều lúc công việc không xuôi chèo mát mái là 2vc lại quay ra gay gắt lẫn nhau, điều này ảnh hưởng rất nhiều đến tình cảm của 2vc.
    Mình chưa bao giờ làm lễ di cung và cũng chưa nghe nói đến chuyện này. Nếu mẹ Mon mon có kinh nghiệm thì tư vấn cho mình với. Thanks các mẹ nhiều.
    Mẹ em_be_HN à,
    Mình làm lễ di cung do 1 người tên Thoa, nhà cô này có Điện thờ, địa chỉ thì mình không nhớ chi tiết nhưng nằm trong khu tập thể Nhà máy cơ khí Hà Nội, nếu bạn đi từ Cầu Vượt ngã tư Sở xuống (đi về hướng Hà Đông) thì ngõ rẽ vào Khu Tập thể bên phía tay trái (Gần cột đền giao thông đầu tiên thì phải), vào đấy hỏi thì ai cũng biết. Cô này xem bài tây rất được (bởi khi xem cho mình rất đúng) và mình đã nhờ cô ấy làm lễ. Nhưng có vẻ kết quả chưa khả quan nên mình cũng đang hỏi kinh nghiệm của mẹ bong_vannhi. Vì mẹ bong_vannhi hình như ok thì phải.:Smiling:
    Mệt quá nhỉ? Hay cái số phải thế, không tránh được.
    • 776 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

A mình hiểu rồi, có phải KTT này ở gần sân bóng Thượng Đình không nhỉ? Đi qua Cầu Mới, bên tay trái có biển để "Cụm dân cư cơ khí" vào đấy hỏi cô Thoa, hỏi ai cũng được sao hả mẹ Mom mom?
    À mà ba cái vụ lễ lạt này chi phí như thế nào hả mẹ Mom mom?
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em_be_HN Xem bài viết
    A mình hiểu rồi, có phải KTT này ở gần sân bóng Thượng Đình không nhỉ? Đi qua Cầu Mới, bên tay trái có biển để "Cụm dân cư cơ khí" vào đấy hỏi cô Thoa, hỏi ai cũng được sao hả mẹ Mom mom?
    À mà ba cái vụ lễ lạt này chi phí như thế nào hả mẹ Mom mom?
    Đúng rồi đấy.
    Lần đầu mình đi tìm hỏi chị bán hoa quả, chị ấy chị ngay. Chị ấy còn bảo: "ở đây ai chẳng biết!".
    Còn chi phí hả?
    3.500.000 đ/người, nếu cho 2 vợ chồng là 7.000.000 đ.
    Nhưng cứ thử vào xem bài tây trước đi, nếu thật sự cảm thấy run người và nổi hết da gà ... thì hẵng quyết định:Battin ey: . Thực ra giá hơi cao, nhưng vì nói vợ chồng mình đúng quá nên mình làm lễ cho yên tâm, hy vọng ngày mai tươi sáng mà.
    (Giá năm ngoái đấy, còn năm nay không biết có leo thang theo thị trường không nữa )
    • 285 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị à chuyện này liên quan đến thần thánh nên chẳng ai mặc cả làm gì chuyện tiền nong nhưng hồi mẹ chồng em làm cho em em thấy đưa cho thầy 500k là gọn hết.chỉ lúc đến làm lễ mình làm công đức tùy tâm cho chùa thôi ạ.em làm lễ ở chùa thôn tựu liệt-xã tam hiệp(đường vào viện K2-văn điển ấy ạ).em thấy thầy giỏi vì khi làm lễ thầy có chùm lên đầu em một tấm vải đỏ (như lên đồng ấy).thế mà người em lắc lư lắc lư (nói thật lúc đó em tưởng thầy để tay lên đầu em lắc nhưng khi ra hỏi mọi người thì mọi người lại tưởng em tự lắc.hôm em làm lễ có mấy người đến làm cơ.có nhà di cung luôn tuỏi cả nhà vì khắc nhau quá.không biết mọi người thế nào nhưng vợ chồng em thì sống hạnh phúc,luôn hiểu và quan tâm đến nhau.đồng nhất quan điểm.công việc cũng thuận lợi nữa.Tạm vậy thôi chứ nói nhiều điều mê tín Mod phạt thì chết em.Số đt của em là 0983297158.Có gì các chị gọi cho em em sẽ nói thêm ạ
    • 776 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Các chị à chuyện này liên quan đến thần thánh nên chẳng ai mặc cả làm gì chuyện tiền nong nhưng hồi mẹ chồng em làm cho em em thấy đưa cho thầy 500k là gọn hết.chỉ lúc đến làm lễ mình làm công đức tùy tâm cho chùa thôi ạ.em làm lễ ở chùa thôn tựu liệt-xã tam hiệp(đường vào viện K2-văn điển ấy ạ).em thấy thầy giỏi vì khi làm lễ thầy có chùm lên đầu em một tấm vải đỏ (như lên đồng ấy).thế mà người em lắc lư lắc lư (nói thật lúc đó em tưởng thầy để tay lên đầu em lắc nhưng khi ra hỏi mọi người thì mọi người lại tưởng em tự lắc.hôm em làm lễ có mấy người đến làm cơ.có nhà di cung luôn tuỏi cả nhà vì khắc nhau quá.không biết mọi người thế nào nhưng vợ chồng em thì sống hạnh phúc,luôn hiểu và quan tâm đến nhau.đồng nhất quan điểm.công việc cũng thuận lợi nữa.Tạm vậy thôi chứ nói nhiều điều mê tín Mod phạt thì chết em.Số đt của em là 0983297158.Có gì các chị gọi cho em em sẽ nói thêm ạ
    Thật ra mình cũng chưa biết gì đến cái lễ này cả. Nay ghé qua thấy các mẹ tư vấn có khi e cũng phải thử qua xem thế nào.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me bong_vannhi ơi cho minh hỏi với,2 VC minh mang thủy,thầy nói ko hơp tuỏi, minh cũng muon đến xem tuỏi va tim cách giải, vậy ban làm lễ thi băt đau nhu thế nao ? bảo cho mình với .Như tên chùa ,đến chùa thi gặp thầy nào?
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ bong_vannhi có địa chỉ làm lễ ở Chùa là tốt đấy. Chùa là chốn linh thiêng, các mẹ làm lễ ở đó cũng an tâm hơn. Mình sẽ liên lạc với Mẹ bong_vannhi để hỏi chi tiết nhé, cảm ơn nhiều.
    • 285 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_de_vang_2003 Xem bài viết
    me bong_vannhi ơi cho minh hỏi với,2 VC minh mang thủy,thầy nói ko hơp tuỏi, minh cũng muon đến xem tuỏi va tim cách giải, vậy ban làm lễ thi băt đau nhu thế nao ? bảo cho mình với .Như tên chùa ,đến chùa thi gặp thầy nào?
    Hai vợ chồng cùng tuổi mà lại mệnh thủy thì không phải khắc đâu chị ạ.theo thuật ngữ âm dương người ta gọi là bình.đa số sinh con một bề thôi.
    Nếu muốn làm lễ thì đến chùa nói chuyện với sư thầy là tuổi như thế bây giờ muốn đổi thì đổi sang tuổi gì cho hợp nhờ sư thầy xem giúp rồi đặt tiền và sư thầy sẽ hẹn ngày đến để làm lễ.
    Các chị đi vào đường bệnh viện K2 ở đưới Văn Điển vào Thôn Tựu Liệt rồi hỏi chùa thôn Tựu Liệt.Sư thầy chủ chì ở đấy làm lễ đấy nhưng em không nhớ Pháp danh đâu
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hai vợ chồng cùng tuổi mà lại mệnh thủy thì không phải khắc đâu chị ạ.theo thuật ngữ âm dương người ta gọi là bình.đa số sinh con một bề thôi....
    sorry các bác, sinh con 1 bề là gì?
    thanks
    anon đã ký
    • 19,205 Bài viết

• 4,785 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi notable Xem bài viết
    sorry các bác, sinh con 1 bề là gì?
    thanks
    sinh con 1 bề là hoặc bác có toàn công chúa, hoặc bác có toàn hoàng tử, kiểu sản xuất hàng loạt theo dây chuyền đó mà :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:, cùng mẫu mã nhưng khác năm sản xuất :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con có mấy chuyên này nữa sao ? trước giờ em mới nghe vụ này đấy , các chị SG ở đâu rồi vào đây tham gia đi , e cũng ko hợp tuổi chồng họ bảo khắc , các chị ở SG biết chỗ nào làm ở Chùa như Hà Nội thì vào chia sẻ , làm ở chùa thi tưởng và an tâm hơn , vì e cũng bị lừa vài lần rồi nên sợ ba cái thầy bà bên ngoài lắm .
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bong_vannhi nhe
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy me nó hiểu biết về lĩnh vực nay quá !
    • 5,460 Bài viết

• 2,256 Được cảm ơn

Em và chồng em nếu tính theo các cụ cũng khắc nhau lắm, nghe tử vi đến sợ. Chồng em là Cây Lựu Đá (Mộc Thạch Lựu) em là Hải Trung Kim (vàng dưới biển) . Hồi trước khi cưới cũng đi chùa lớn định làm lễ này nọ, bị sư trụ trì mắng cho , rồi giảng giải, trong cuộc sống cái j cũng có quy luật tương sinh tương khắc, không thể tránh hết được , mà tương khắc cũng chưa fải đã là xấu hết . Ví dụ như chồng em mệnh Mộc, nhưng vợ Mệnh Kim ==> khắc nhau, nhưng thực tế còn fải suy ra là vàng đáy biển thì cũng khó làm j được cây lựu đá ở trên cao...hihi buồn cười thật mọi người nhỉ . Nói chung sư thầy nói nhiều lắm, và rốt cuộc bọn em chả làm lễ gì cả, chỉ làm một lễ chúc phúc cho đám cưới thôi.
    Hồi yêu nhau cũng nghĩ là khắc nhau thế này thế kia nên cãi nhau chí choé suốt ngày. Lấy nhau rồi thì thấy hoà thuận lắm, vì lấy nhau ở cùng nhau nên mỗi người nhịn một chút, em thấy khắc hay không còn do suy nghĩ của mình nữa.

Em yêu anh ngả nghiêng bồng bềnh niềm kiêu hãnh.... :554:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4