• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.2K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 602 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ giúp e mấy địa chỉ may comple và mua giầy cho nam nhé. Bọn e sắp cưới rùi mà chú rể vẫn chưa có đồ gì cả. Các mẹ cho e cả thông tin về giá cả như thế nào nữa nhé. E chưa đi chọn may comple cho nam bao giờ nên kinh nghiệm không nhiều lắm, khi đặt may mình có fải chú ý gì không và nếu chọn giầy thì cũng cần lưu ý những gì các mẹ cho e biết luôn nhé. E cảm ơn các mẹ nhiều. :Rose::Rose::Rose:
    E ở Hà nội các mẹ nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bạn có làm hư chồng?

Trong cuộc sống hôn nhân, “lạt mềm thường buộc chặt”. Tuy nhiên, nếu bạn quá yêu chiều người đàn...

• Kế hoạch "khéo ăn, khéo co" sau ngày cưới

Ngày yêu nhau, hai đứa tiêu xài rất thoải mái. Sau mỗi chuyến du lịch xa hay ăn nhà hàng ngốn mất...

• Mình cần mua áo sơ mi và nơ cho chú rể

Tình hình là mình và bà xã sắp đi chụp hình cưới, 2 đứa đã xem thử đồ mặc chụp hình tại studio Casta Nguyễn Long nhưng mình thấy áo sơmi cho chú rể ko vừa ý lắm (hơi cũ, ố vàng và ko có kiểu mình thích), mình muốn mua áo sơ mi và nơ cho chú rể giống hình phía dưới này, nhờ các bạn chỉ giúp mình,...

• HN - Mua vest may sẵn cho chú rể

Hic, tình hình là nhà mình các cụ tự nhiên thay đổi ăn hỏi trước 3 tháng mà báo trước có 1 tuần, ko kịp diện cho chú rể một bộ may riêng hôm ý rồi, đành mua sẵn vậy. Ai biết chỗ nào bán vest may sẵn đẹp ở HN thì cho mình xin địa chỉ với, có giá cả luôn thì tốt, ko biết nhỡ bị chém đẹp thì:Silly:

• 3 Tiêu chí chọn dầu ăn cho trẻ

Mẹ có biết: Cung cấp chất béo giúp cho quá trình hấp thu các vitamin quan trọng trong cơ thể (A, D,...

• 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ax nhà mình vừa may ở Bảo Hưng, 301 Bạch Mai. 1.7M/1 áo + 2 quần. Mình thấy hiệu đó may khá đẹp, thái độ cũng dễ chịu. Đến đấy nhờ chú ý tư vấn giúp vải và kiểu thaovic ah`.
    H mình cũng đang muốn tìm chỗ mua giầy. Hôm nọ ra vinagiay ở Tôn Đức Thắng nhưng chưa chọn đc đôi nào ưng ý. Các mẹ thông thái có địa chỉ mua or đóng giày uy tín thì chỉ giùm mình nhé. Cám ơn các mẹ nhìu
    • 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Calico Xem bài viết
    Ax nhà mình vừa may ở Bảo Hưng, 301 Bạch Mai. 1.7M/1 áo + 2 quần. Mình thấy hiệu đó may khá đẹp, thái độ cũng dễ chịu. Đến đấy nhờ chú ý tư vấn giúp vải và kiểu thaovic ah`.
    H mình cũng đang muốn tìm chỗ mua giầy. Hôm nọ ra vinagiay ở Tôn Đức Thắng nhưng chưa chọn đc đôi nào ưng ý. Các mẹ thông thái có địa chỉ mua or đóng giày uy tín thì chỉ giùm mình nhé. Cám ơn các mẹ nhìu
    Giá này là hợp lý rồi _ may có nhanh ko chị . Em cũng chưa có bộ nào đây
    • 5,435 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng vừa đi mua xong, tớ mua của TS Milan ấy ơi, có 450k thôi mà giầy khá đẹp :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaovic Xem bài viết
    Các mẹ ơi, các mẹ giúp e mấy địa chỉ may comple và mua giầy cho nam nhé. Bọn e sắp cưới rùi mà chú rể vẫn chưa có đồ gì cả. Các mẹ cho e cả thông tin về giá cả như thế nào nữa nhé. E chưa đi chọn may comple cho nam bao giờ nên kinh nghiệm không nhiều lắm, khi đặt may mình có fải chú ý gì không và nếu chọn giầy thì cũng cần lưu ý những gì các mẹ cho e biết luôn nhé. E cảm ơn các mẹ nhiều. :Rose::Rose::Rose:
    E ở Hà nội các mẹ nhé!
    • 602 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Bạn ơi, TS Milan ở đâu bạn nhỉ? Tớ đang phải đi mua gấp trong cuối tuần này. :Sad::Sad:
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

O dau duong Phan Boi Chau co mot cua hang TS Milan do ban ah!
    • 5,435 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

K biết ấy đã mua được giầy chưa? TS Milan còn có cửa hàng ở 133 Tôn Đức Thắng nữa đấy :Smiling:
    Bạn ơi, TS Milan ở đâu bạn nhỉ? Tớ đang phải đi mua gấp trong cuối tuần này. :Sad::Sad:
    • 602 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé, ngày mai tớ sẽ đi mua. Size giầy của ax tớ to lắm, ko biết TS Milan có k nữa? Các mẹ cho mình mấy địa chỉ nữa nhé.
    • 5,435 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Có đấy ấy ah, chân ax tớ cũng to lắm (ax đi size 43 nhé) :Smiling:
    Cảm ơn các mẹ nhé, ngày mai tớ sẽ đi mua. Size giầy của ax tớ to lắm, ko biết TS Milan có k nữa? Các mẹ cho mình mấy địa chỉ nữa nhé.
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hix, mấy hôm bận quá ko vào forum đc. May ở Bảo Hưng cũng nhanh bạn a. Sau 1 tuần đền thử, sau đó 1 tuần nữa là lấy được rồi.
    • 362 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Calico Xem bài viết
    Hix, mấy hôm bận quá ko vào forum đc. May ở Bảo Hưng cũng nhanh bạn a. Sau 1 tuần đền thử, sau đó 1 tuần nữa là lấy được rồi.
    Em thấy may vest của Tuấn Việt trên Lò Đúc ổn lắm ạ. Hình như cửa hàng số 54 thì phải. Anh này may đúng hẹn và khá chiều khách. Chị tham khảo xem thế nào.
    • 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diepha Xem bài viết
    Em thấy may vest của Tuấn Việt trên Lò Đúc ổn lắm ạ. Hình như cửa hàng số 54 thì phải. Anh này may đúng hẹn và khá chiều khách. Chị tham khảo xem thế nào.
    Giá cả thế nào chị . Em ko yêu cầu cao đâu ạ .
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các chị ơi thế còn cửa hàng bán comple sẵn thì ở đâu đẹp ạ, CR nhà em về trươc hôm ăn hỏi có 1 tuần thôi,chỉ giúp em với Thanks! :Silly:
    • 1,346 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi very-bướng Xem bài viết
    các chị ơi thế còn cửa hàng bán comple sẵn thì ở đâu đẹp ạ, CR nhà em về trươc hôm ăn hỏi có 1 tuần thôi,chỉ giúp em với Thanks! :Silly:
    Bạn thử lên CH Veston Đức ở cuối phố Lò Đúc xem sao ( 19 mấy gì đó...), mình thấy nhiều mãu có sẵn ở đấy cũng rất đẹp, nhưng nói thật là mình chưa mua sẵn bao giờ, toàn may thôi. :Smiling:

Mà ở đó hình như cũng có nhận may lấy sớm đấy bạn à, vì nghe họ quảng cáo là may bằng máy mà, tuy nhiên lấy sớm thì chi phí cũng cao hơn chút. Nhưng đối với việc trọng đại như thế này thì chi phí nhiều lúc cũng không phải là quan trọng nhất phải không? :Smiling:
    Phàm những việc lớn trong thiên hạ cứ về nhà hỏi vợ. Vợ bảo sao cứ làm ngược lại, ắt là thành công. :Battin ey: :rolleyes:

[COLOR="darkred"]Nếu không thành công lại đem về hỏi vợ. Làm y như vợ bảo chắc chắn sẽ thành công :Laughing::cool:ol:
    [/COLOR]
    • 142 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

nếu vesvesst cho chú rể thì bạn thử lên hàng may NIL, 8 Hàng Cá để may nhé. Mình cũng đọc trên mạng thôi, mọi ng chỉ cho, liền cho anh trai mình tới làm "chuột bạch", giá là 2,2tr. Anh minh` vừa lấy rồi, ưng lắm bạn ah

Bị trễ hẹn 1 ngày nhé!!!

• 50 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Theo mình bạn nhớ tự đi chọn mua vải ở bên ngoài. Năm ngoái ox may ở Cao Minh, 3M/1áo+2 quần, may thì cũng đẹp nhưng về mặc vài lần thì trông xuống sắc thảm hại.
    Năm nay mình rút kinh nghiệm, lên Phùng Khắc Khoan mua vải ( hàng xịn của Ý là 350K/m, hàng đẹp của Thái là 110K/m tùy mình chọn). Nhà tớ đang đặt may của nhà hàng : " Đỗ Trịnh Hoài Nam" chỗ dốc Tam Đa ý. Chưa biết kết quả như thế nào nhưng riêng công may là 1.8M/1áo- 2 quần . Anh này là nhà thiết kế- bạn mình may cho ox nó khen lắm. Ox mình gầy, đến đó anh í cũng tư vấn quần nên để cạp hơi trễ, áo 3 cúc, may theo mốt năm nay áo vest dáng ngắn hơn, ..., nghe cũng chả hiểu gì nhưng đánh quả liều xem sao. Sang tuần có kết quả sẽ lên đây tổng kết kinh nghiệm cho các bố mẹ nhá.
    • 602 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Mình mới cùng AX đi lấy Vest ở NYLL về. May chuẩn và lên dáng đẹp lắm. AX mình rất ưng ý. 2.2tr/bộ 1 áo+1 quần. Giá thì mình ko rõ lắm, quan trọng là ax rất hài lòng. Và dịch vụ thì cực tốt. Theo mình như thế cũng đáng đồng tiền bọn mình đã đầu tư. Hihi. Bây giờ đang đau đầu vụ giầy và áo sơ mi. Các mẹ biết ở đâu bán giầy nam đẹp thì share cho mình với nhé!
    • 88 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E ở Hà nội các mẹ nhé!
    Năm ngoái chồng mình may 2 bộ tại nhà may Thành sài gòn: ĐC: Số 264 đường bưởi, ba đình. DT: 0904672214; 0915107728 Anh này may tuyệt đẹp, người sài gòn, giá cả cũng phải chăng. Mọi người ai cũng khen đẹp. Năm ngoái may có 700/1 áo+1 quần (Nhưng là do có anh bạn làm bên báo văn hóa doanh nhân giới thiệu nên mới được giá rẻ vậy) Còn năm nay thì không rõ
    • 1,232 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Có thể qua Hùng Đà Nẵng ở phố Tôn Thất Tùng, gần ngã tư Tôn Thất Tùng Trường Trinh, đi qua ĐH Y khoảng 200m. ANh này cắt may đồ nam khá ổn. Công may quần nam khoảng 90k, vest từ 2tr đến 2.5tr tùy loại vải.
    Giai nhà em chuyên may ở đây, quần đứng, chất vải lì không sùi,không nhăn nhúm, không bị co, mặc không bị bóng nếu là nhiều, mà giai nhà em chúa lười, mặc quần không bao giờ là. Vậy mà hắn cứ lôi trong tủ ra, phẩy một cái, mặc lại tinh tươm.:Laughing: Vừa rồi cũng đặt may bộ vest làm CR ở đó. Trông ngon lắm, giai nhà em của đáng tội, người nhỏ nhắn dễ thương, dựng vest hơi bị khó, thế mà lên bộ trông ngon phết.
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T212 Xem bài viết
    nếu vesvesst cho chú rể thì bạn thử lên hàng may NIL, 8 Hàng Cá để may nhé. Mình cũng đọc trên mạng thôi, mọi ng chỉ cho, liền cho anh trai mình tới làm "chuột bạch", giá là 2,2tr. Anh minh` vừa lấy rồi, ưng lắm bạn ah

Bị trễ hẹn 1 ngày nhé!!!

Em cũng vote cho nhà may này. May đẹp mà anh chị chủ cũng nhẹ nhàng lắm
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8