CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

tuổi kỷ tỵ lấy chồng năm 2014 được ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 70 Lượt chia sẻ
  • 19.8K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 1,599 Bài viết

• 1,349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zitxinhtrai Xem bài viết
    ko có cách luôn. Tội bọn mình vậy. Hèn chi bạn mình năm nay cưới ồ ạt
    Uh, năm nay bạn bè mình cưới nhiều, nhất là mai - 2/9 đại lợi thôi rồi. Hehe.
    Mình thì ko thể cưới năm nay, vì vừa mới được đi học tiếp, bf cũng đag cố gắng thi tiếp. Bàn tới bàn lui, thôi quyết là sớm 2015, ko thì 2017

• 35 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ủa mà hình như mình nghe nói là có cách hóa giải kim lâu mà,hình như là rước dâu hai lần,hoặc là chỉ cần qua ngày sinh nhật của bạn..thấy bạn nào đạo thiên chúa thì ko quan trọng mấy cái này,nhà mình ko đạo thiên chúa nhưng mà mẹ mình nói có ai chịu lấy mình là cho cưới nắm sau luôn,nên mình nghĩ chắc ko sao.với lại bác sĩ nói cưới thì cưới,ko để lâu lại hối hận cũng nên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 917 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zitxinhtrai Xem bài viết
    Em nghe nói nữ tuổi kỷ tỵ 1989 ko được lấy chồng năm 26 tuổi. Nhưng e bị u nang buồng trứng;đã cắt 1 bên, bác sĩ bảo nên cưới sớm ,vậy có cách nào hóa giải để cưới vào năm 2014 ko? Người yêu em tuổi mậu thìn 1988. Nhờ mọi người cho ý kiến giúp đỡ ạ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tigon133 Xem bài viết
    Em sinh năm 89 nè, cũng sang năm cưới nên trúng năm kim lâu, nhà gái em thì kị kim lâu, nhà trai kị năm tuổi( năm nay nè) Nhà trai đi coi tuổi rồi, bảo được nên sang năm mình cưới đó, chú rể 89 luôn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaotran020202 Xem bài viết
    Mình sinh năm 89,mình nghĩ năm nào cũng được quan trọng là hai bạn,chứ mình thấy nhiều cặp coi ngày giờ tốt nhưng rốt cuộc chia tay bạn à,Bạn đừng quá lo lắng.Mình nghĩ ko sao,nếu năm sau có ai chịu lấy mình ,mình cũng lấy chồng ..hí hí
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaotran020202 Xem bài viết
    ủa mà hình như mình nghe nói là có cách hóa giải kim lâu mà,hình như là rước dâu hai lần,hoặc là chỉ cần qua ngày sinh nhật của bạn..thấy bạn nào đạo thiên chúa thì ko quan trọng mấy cái này,nhà mình ko đạo thiên chúa nhưng mà mẹ mình nói có ai chịu lấy mình là cho cưới nắm sau luôn,nên mình nghĩ chắc ko sao.với lại bác sĩ nói cưới thì cưới,ko để lâu lại hối hận cũng nên
    Thích ý kiến của mấy bạn quá luôn. Mình cũng sinh 89, ng iu cũng 89, đang kế hoạch là sang năm cưới nè. Theo mình nghĩ thì cưới được vào thời điểm nào là do mình thấy phù hợp về công việc ổn định, tình cảm chín chắn, vững vàng tâm lý tiến đến hôn nhân, chứ mình không chạy theo tuổi mà tuổi phải chạy theo mình.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 35 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mọi người đừng quan trọng hóa vấn đề ngày tháng, tuổi tác, chủ yếu là 2 vợ chồng có yêu thương nhau không thôi. Mình chỉ cần chọn thời điểm nào phù hợp để thuận tiện cho gia đình và quan khách là được rồi. Giống như mình đây, coi thầy coi bà nói 2 đứa không hợp nhau, cưới nhau sẽ nghèo khổ, chồng sẽ mất sớm... đủ thứ hết nhưng tụi mình yêu nhau thì vẫn đi đến hôn nhân thôi. Không biết tương lai thế nào chứ hiện tại mình thấy mình rất hạnh phúc, được chồng yêu thương, cuộc sống tuy không giàu bằng người ta nhưng cũng chẳng thiếu thứ gì, bây giờ vừa mới sinh được thằng nhóc dễ thương nữa chứ, hihi. Biết bao nhiêu người coi ngày đẹp, hợp tuổi này kia nhưng vẫn đưa nhau ra tòa li dị đấy thôi.

Chúc mọi người hạnh phúc và đừng quan trọng việc này quá ảnh hưởng đến tinh thần. Nói chung là được ở bên cạnh người mình yêu thương dù 1 ngày thôi cũng thấy ý nghĩa rồi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cũng đang băn khoăn vụ này , không muốn năm nay vì gấp gáp quá, như chạy nạn ý, bjo vẫn chưa có kế hoạch luôn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình khuyên thì nên cưới yk .... suy nghĩ nhiều làm gì nếu đã là cái số thì bạn có chọn ngày tháng năm tốt thì cũng không tránh khỏi còn nếu trời cho mình lương duyên tốt thì bạn không cần chọn vẫn đucợ ngày giờ tốt thôi.... bs cũng bảo cưới mà cưới đi bạn ơi

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hihi. Mấy bạn làm mình củng cố tinh thần được nhiều rùi

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhmenhtuonglai Xem bài viết
    Thích ý kiến của mấy bạn quá luôn. Mình cũng sinh 89, ng iu cũng 89, đang kế hoạch là sang năm cưới nè. Theo mình nghĩ thì cưới được vào thời điểm nào là do mình thấy phù hợp về công việc ổn định, tình cảm chín chắn, vững vàng tâm lý tiến đến hôn nhân, chứ mình không chạy theo tuổi mà tuổi phải chạy theo mình.
    Thích suy nghĩ của bạn quá, giống m rồi. Bạn đã đi xem chưa, mình hỏi qua 1 số thầy thì bảo bọn m cưới t9 âm là đẹp nhất đấy. Có gì cùng trao đổi kn nhé.

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng sinh năm 89 và bạn gái mình cũng năm 89 mà chúng mình định cưới năm nay mà mẹ mình thì đi xem thầy thì bảo năm sau cưới mới được trong khi mẹ vợ tuơng lai thì đi xem lại bảo cưới trước tháng 11 duơng mới được, h chẳng biết thế nào nữa, năm nay 2 đứa tuổi tỵ + với năm tỵ ko biết có sao ko nữa

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có kiêng có lành bạn ạ. Nhưng nếu ko đừng được thì vẫn còn có tháng đẹp, ngày đẹp và giờ đẹp mà bạn. Tuổi chúng mình tránh 21 thôi hay sao í ( tớ thấy các cụ bảo vậy). Hạnh phúc còn phụ thuộc phần lớn ở 2 vợ chồng chứ đâu chỉ có Năm tốt bạn à. Chúc bạn hạnh phúc.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kimngan1910; 06/11/2013 vào lúc 10:14 AM.

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4