CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Tổ chức tiệc cưới ở Khu du lịch Văn Thánh!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 85 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Sau khi đi vòng vòng tham khảo, em đang có ý định đặt tiệc tại Văn Thánh, vì ở đây tiện đường, em ở Biên Hòa, ox em ở quận 9 nhưng muốn đãi cùng ngày cho gọn!
    Chị em nào đã đãi tiệc hoặc có thông tin về chỗ này (càng chi tiết càng tốt ạ) chia sẻ em chút kinh nghiệm với!
    Cám ơn các chị em nhiều nhiều!:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bạn có làm hư chồng?

Trong cuộc sống hôn nhân, “lạt mềm thường buộc chặt”. Tuy nhiên, nếu bạn quá yêu chiều người đàn...

• Cần tư vấn nhà hàng tổ chức tiệc cưới với mức giá trung bình khu vực Bình Thạnh và lân cận.

Chào mọi người, cuối năm nay âm lịch (Đầu năm 2014) mình tổ chức tiệc cưới, mình đang tìm nhà hàng (Khoảng 20 bàn). Mọi người tư vấn giúp mình nhé ! Giá 1 bàn tiệc ở mức trung bình tầm 3tr +/- nhé ! Trước mình tính làm ở Aqua , mà giờ nghe mọi người review không tốt nhiều cũng không biết sao, tại...

• Rước họa vì giảm cân phản khoa học

Nhiều chị em vì nóng vội lấy lại vóc dáng mà “nhắm mắt” áp dụng những cách giảm cân phản khoa học,...

• Lấy chồng muộn là khôn ngoan

Em đọc được môt bài báo nước ngoài về những lợi ích của việc lấy chồng muộn. Đúng ngay vấn đề của...

• HCM- Nơi tổ chức tiệc cưới với số bàn dưới 25

Hi tất cả anh chị, Hiện tại e đang tìm kiếm 1 địa điểm để tổ chức tiệc cuới của mình vào cuối tháng 12-2009. Với số bàn dự kiến là 25 bàn và ngân sách cho 1 bàn tiệc tầm 2tr5 -2tr7 bao gồm thức ăn + nuớc. Và E đã tham khảo 1 số nhà hàng với mức tầm này thì vẫn phân vân chưa chọn đc nhà hàng...

• 577 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Khung cảnh ở đây thì nhất rồi, lãng mạn và rộng rãi. Tuần trc ax mình có ăn đám cưới ở đây, anh ấy nói thức ăn ở đây ko ngon, đồ ăn nguội lạnh vì để lâu ngoài trời, rồi khách khứa nhất là những người già có người bị trúng gió vì ở đó nhiều gió quá, tóc tai quan khách cứ bay tứ tung. Chia sẻ một chút ý kiến của mình.
    • 1,935 Bài viết

• 1,281 Được cảm ơn

Mình thì đi ăn ở đây rùi, khung cảnh thì ko phải bàn, mà hum đó mình thấy đồ ăn cũng ngon mà, chẳng biết do mình dễ hay hợp khẩu vị. Chắc tuy món cũng nên. Mà bạn Mon_lovely có cái bảng giá ko cho mình tham khảo với. Mình cũng đang chọn nhà hàng đây.
    • 85 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iube Xem bài viết
    Mình thì đi ăn ở đây rùi, khung cảnh thì ko phải bàn, mà hum đó mình thấy đồ ăn cũng ngon mà, chẳng biết do mình dễ hay hợp khẩu vị. Chắc tuy món cũng nên. Mà bạn Mon_lovely có cái bảng giá ko cho mình tham khảo với. Mình cũng đang chọn nhà hàng đây.
    Mình cũng chưa có bảng giá ở đây. Mới tham khảo thui ah. Vì mình chắc khoảng qua tết mới bắt đầu đi coi sảnh và đặt cọc. Nhưng mình nghe nói giá cả cũng dễ chịu.
    Đợi các chị em có kinh nghiệm chia sẻ nè! :Thinking:
    • 85 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Sao không mẹ nào tổ chức ở Văn Thánh để cho em xin ít ý kiến ạ! hic:Sad::Sigh:
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình tổ chức ở Văn Thánh vào ngày 29/1 sắp tới nè. Mới đi làm hợp đồng cách đây mấy ngày. Giá bàn mình đặt là 2,5tr chưa tính tiền bia. Nước ngọt và nước suối miễn phí. Mình thấy ở đây không gian đẹp, thoải mái, không bị kẹt xe, bãi giữ xe rộng rãi. Ko biết đến hôm đó như thế nào nữa. Để cưới xong mình cho bạn ý kiến nha.
    • 5,997 Bài viết

• 21,854 Được cảm ơn

Ủng hộ mẹ nào đãi ở Văn Thánh. Mình đã từng xem 1 đám cưới của người nước ngoài ở đây. Đẹp, lãng mạn lắm! Họ sẽ phân cho bạn 1 khu riêng bằng hoa và dây voan (mình khoái cái vụ này lắm), khung cảnh Văn Thánh thích hợp đãi tiệc buffet nhất á!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    Ủng hộ mẹ nào đãi ở Văn Thánh. Mình đã từng xem 1 đám cưới của người nước ngoài ở đây. Đẹp, lãng mạn lắm! Họ sẽ phân cho bạn 1 khu riêng bằng hoa và dây voan (mình khoái cái vụ này lắm), khung cảnh Văn Thánh thích hợp đãi tiệc buffet nhất á!
    Cám ơn bạn nhiều nha! Mình cố thủ ở đây chờ tin bạn nè! :Thinking::Smiling:
    Nếu được xong bạn cho mình biết thực đơn của bạn đặt nha!
    • 584 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mấy chị ơi, em đặt tiệc cưới ở VThánh ngày 31/1 này nè.
    Thực đơn em chọn có món chính là món cá basa nướng giấy bạc và món gà hấp lá chanh, không biết có ok không nữa.
    Khách của em chọn lọc kỹ càng , rút cuộc còn khoảng 80 khách. Em tính đặt 6 bàn thôi. Nhưng mà đặt 6 bàn thì không được miễn phí nước ngọt và nước suối, những phụ phí linh tinh khác cũng phải tốn tiền cả. Ai có kinh nghiệm vụ này không chỉ cho em đi ạ.
    Tưởng đâu chỉ có 2 vợ chồng lo tiệc bạn bè thôi thì tha hồ ý tưởng bày vẽ, thế mà bây giờ ý tưởng nó bay đi đâu hết rồi, lúng túng quá...
    Em định sẽ chẳng có làm lễ lọc trên sân khấu gì ráo, vì đây gần như là tiệc báo hỷ hơn là tiệc cưới (cha mẹ 2 bên có mặt đâu mà, mệt lử ở 2 quê sau 2 tiệc Vu Quy và Tân Hôn rồi).
    Thế thì làm gì cho hết thời gian nhỉ, chả lẽ vô chào khách xong rồi cô dâu chú rể ngồi vô ăn luôn à!
    Thế thì sợ bạn bè nó buồn.
    Hay có ai trên wtt này làm nghề tay trái liên quan đến event không, có lẽ em cần một MC nào biết vài gameshow ạ.
    Hic giúp em nhanh nhanh nhe, gần cưới rồi.
    • 811 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

theo mình Văn Thánh hợp tổ chức tiệc ngoài trời, nếu đc thì tổ chức lúc trời còn sáng sủa thì chụp hình còn đẹp, chứ tối thì chụp hình thì quá thiếu ánh sáng đèn như những nhà hàng khác nên nhìn CD trang điểm đậm cứ trắng bệt như ... ma đó. :Sigh:

08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • 5,997 Bài viết

• 21,854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mon_lovely Xem bài viết
    Cám ơn bạn nhiều nha! Mình cố thủ ở đây chờ tin bạn nè! :Thinking::Smiling:
    Nếu được xong bạn cho mình biết thực đơn của bạn đặt nha!
    Bạn đọc nhầm rồi. Mình ko đãi ở Văn Thánh, mình chỉ từng xem 1 đám cưới ở đây thôi.
    • 85 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuht Xem bài viết
    Mình tổ chức ở Văn Thánh vào ngày 29/1 sắp tới nè. Mới đi làm hợp đồng cách đây mấy ngày. Giá bàn mình đặt là 2,5tr chưa tính tiền bia. Nước ngọt và nước suối miễn phí. Mình thấy ở đây không gian đẹp, thoải mái, không bị kẹt xe, bãi giữ xe rộng rãi. Ko biết đến hôm đó như thế nào nữa. Để cưới xong mình cho bạn ý kiến nha.
    Xin lỗi nha, mình nhầm, tính trích dẫn của bạn vuht mà mắt nhắm mắt mở thế nào lại thành ra vậy!
    • 202 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Em gái mình tổ chức tiệc tại Văn Thánh hôm 21/11 vừa rồi. Giá bàn là 2,5tr chưa bao gồm nước (bạn có thể vào trang web của nó để tham khảo thêm nhưng khuyến mãi trong mùa cưới). Mình và em gái mình chỉ đi coi 1 chỗ duy nhất và đặt luôn vì khung cảnh thoáng mát, đẹp, khách của mình có thể đi dạo, ngắm cảnh, chụp hình trước khi nhập tiệc. Đồ ăn thì nhiều và ngon, mình ghiền nhất là món rau câu. Số lượng bàn của bên mình nhiều nên làm tiệc tại sảnh lớn nhất là nhà hàng Cẩm Chướng.

So với những nhà hàng tiệc cưới khác thì bạn đặt ở đây sẽ rất đỡ cho khách vụ gửi xe, giá cả cũng ổn. Khách nhà mình rất thích vì trông nó sang trọng và ấm cúng. Có điều style trang trí sảnh cưới thì y chang nhau cho mọi tiệc cưới.

Đây là ý kiến của bản thân mình thôi nha. Mỗi người mỗi ý thích mà.

Chúc bạn chọn được nơi ưng ý, hợp lý.
    • 1,124 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bébo Xem bài viết
    Mấy chị ơi, em đặt tiệc cưới ở VThánh ngày 31/1 này nè.
    Thực đơn em chọn có món chính là món cá basa nướng giấy bạc và món gà hấp lá chanh, không biết có ok không nữa.
    Khách của em chọn lọc kỹ càng , rút cuộc còn khoảng 80 khách. Em tính đặt 6 bàn thôi. Nhưng mà đặt 6 bàn thì không được miễn phí nước ngọt và nước suối, những phụ phí linh tinh khác cũng phải tốn tiền cả. Ai có kinh nghiệm vụ này không chỉ cho em đi ạ.
    Tưởng đâu chỉ có 2 vợ chồng lo tiệc bạn bè thôi thì tha hồ ý tưởng bày vẽ, thế mà bây giờ ý tưởng nó bay đi đâu hết rồi, lúng túng quá...
    Em định sẽ chẳng có làm lễ lọc trên sân khấu gì ráo, vì đây gần như là tiệc báo hỷ hơn là tiệc cưới (cha mẹ 2 bên có mặt đâu mà, mệt lử ở 2 quê sau 2 tiệc Vu Quy và Tân Hôn rồi).
    Thế thì làm gì cho hết thời gian nhỉ, chả lẽ vô chào khách xong rồi cô dâu chú rể ngồi vô ăn luôn à!
    Thế thì sợ bạn bè nó buồn.
    Hay có ai trên wtt này làm nghề tay trái liên quan đến event không, có lẽ em cần một MC nào biết vài gameshow ạ.
    Hic giúp em nhanh nhanh nhe, gần cưới rồi.

Em thì định đặt ở Tân Cảng vì không gian và bãi cỏ đẹp. Em có ăn Văn Thánh nhiều lần rồi. Món cá Saba ngon lắm, chỉ tội không có rau ăn kèm thôi.
    Tiệc báo hỉ thì dễ rồi. chị có thể nhờ 1 ng bạn làm MC cho mình, làm quản trò cho trò chơi luôn. Thiết kế thiệp mời kèm mặt sau để ghi lời chúc, bỏ vào 1 cái thùng cho rút thăm trúng thưởng rồi đọc lời chúc đó. Chị thuê 1 dàn karaoke và nhạc sống cho mọi người hát cho vui. Em thấy nhạc sống khó hát lắm, nên karaoke mọi người dễ tham gia hơn... Chúc chị đám cưới vui vẻ:Smiling:
    • 139 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beheodethuong Xem bài viết
    Em thì định đặt ở Tân Cảng vì không gian và bãi cỏ đẹp. Em có ăn Văn Thánh nhiều lần rồi. Món cá Saba ngon lắm, chỉ tội không có rau ăn kèm thôi.
    Tiệc báo hỉ thì dễ rồi. chị có thể nhờ 1 ng bạn làm MC cho mình, làm quản trò cho trò chơi luôn. Thiết kế thiệp mời kèm mặt sau để ghi lời chúc, bỏ vào 1 cái thùng cho rút thăm trúng thưởng rồi đọc lời chúc đó. Chị thuê 1 dàn karaoke và nhạc sống cho mọi người hát cho vui. Em thấy nhạc sống khó hát lắm, nên karaoke mọi người dễ tham gia hơn... Chúc chị đám cưới vui vẻ:Smiling:
    Bạn Beheodthuong oi cho minh hoi, O Tan Cang, mình đã tiệc cuoi ngoài trời dc ko ban? Nghe nói, bay gio ko cho dai tiec cuoi ngoai troi ma danh cho do làm buffet... khong biet co dung ko... Thanks ban
    • 139 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beheodethuong Xem bài viết
    Bạn Beheodthuong oi cho minh hoi, O Tan Cang, mình đã tiệc cuoi ngoài trời dc ko ban? Nghe nói, bay gio ko cho dai tiec cuoi ngoai troi ma danh cho do làm buffet... khong biet co dung ko... Thanks ban
    • 85 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babimilu Xem bài viết
    Mình nghe bà con trong cơ quan chê Tân Cảng dữ lắm, thậm chí mọi người còn nói nếu đãi ở đó sẽ không đi (chắc là đùa thui):Laughing:. Nếu so hai bên thì khung cảnh Văn Thánh lãng mạn hơn nhiều!
    • 714 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Làm ở Văn Thánh nên làm buffet các mẹ ạ. Khung cảnh ngoài trời rất thích hợp.
    VC Vic cũng tăm tia làm như vậy nhưng bị 2 nhà phản đối quá nên bỏ ý định.
    Lúc nào làm kỉ niệm đám cưới sẽ làm buffet cho vui và lạ!
    • 139 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mon_lovely Xem bài viết
    Mình nghe bà con trong cơ quan chê Tân Cảng dữ lắm, thậm chí mọi người còn nói nếu đãi ở đó sẽ không đi (chắc là đùa thui):Laughing:. Nếu so hai bên thì khung cảnh Văn Thánh lãng mạn hơn nhiều!
    :Surprise: Mình chưa ăn ở đây, nhưng nghe bạn bè nói khung cảnh đẹp và thức ăn oki nên mới cho vào lít de lua chon :Smiling:

Đúng là chín người mười ý nhỉ:Sick:

Cam on ban
    • 1,124 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babimilu Xem bài viết
    Ở đó vẫn cho làm ngoài trời đó bạn. Nhưng mình đặt tháng 4 nên họ k dám nhận ngoài trời vì sợ mưa. Nên chắc là mình đổi qua Văn Thánh vì thấy ở đó lãng mạn, mà k ngột ngạt do máy lạnh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6