CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Tìm hiệu trang điểm đẹp, chụp ảnh & thuê váy cưới ở Hải Phòng

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 194K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi , em chuẩn bị lên "xe tăng" về nhà chồng rồi . Mẹ nào có kinh nghiệm gì về vụ trang điểm cô dâu ( ở HP nhé ) thì mách cho em với. Em đang phân vân không biết nên trang điểm ở đâu ? Trên diễn đàn nhiều kinh nghiệm hay quá nhưng toàn là ở Hn thôi :Sad: .Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 66 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconmattoet Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi , em chuẩn bị lên "xe tăng" về nhà chồng rồi . Mẹ nào có kinh nghiệm gì về vụ trang điểm cô dâu ( ở HP nhé ) thì mách cho em với. Em đang phân vân không biết nên trang điểm ở đâu ? Trên diễn đàn nhiều kinh nghiệm hay quá nhưng toàn là ở Hn thôi :Sad: .Thanks
    Anh Quân của studio Trung Quân trên đường Tôn Đức Thắng nhé. 0908614879. Rất đẹp và cẩn thận đấy. Bạn tớ giới thiệu.
    • 1,749 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Em thử tham khảo chỗ Thanh Nga (Cát Dài) xem, ngày trước chị trang điểm ở đấy rùi, thấy rất hài lòng, trang điểm nhanh, nhẹ nhàng và đẹp tự nhiên
    • 454 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mèo con ơi! Ấy lên "xe tăng" chưa? Ra giêng tớ cũng cưới nên vưa rồi cũng có đi tham khảo 1 vài nơi trang điểm đẹp ở Hp mình. Có 1 vài nơi mình thấy khá ổn:
    1. Thanh Hằng Atamoda ở Hoàng Văn Thụ.
    2. Trang Phạm - Phan Bội Châu
    3. Thuy's wedding
    4. Lê Duy- Lãn Ông
    Ấy thử ngó qua mấy nơi ấy xem, có gì thông tin cho tớ tham khảo với nhé
    :Smiling: Chúc hạnh phúc:Rose:
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị thấy trang điểm ở Phương Thanh, đường Đà Nẵng cũng được đấy.Em tham kháo thêm nhé
    • 454 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

tiện thể các mẹ cho em xin luôn địa chỉ đặt hoa cưới và chụp ảnh chỗ nào đẹp mà giá cả hợp lý nhé. Thanks các mẹ rất nhiều
    Chán rồi! chả kí gì nữa sất!:Nottalkin:
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nắng miền biển Xem bài viết
    Mèo con ơi! Ấy lên "xe tăng" chưa? Ra giêng tớ cũng cưới nên vưa rồi cũng có đi tham khảo 1 vài nơi trang điểm đẹp ở Hp mình. Có 1 vài nơi mình thấy khá ổn:
    1. Thanh Hằng Atamoda ở Hoàng Văn Thụ.
    2. Trang Phạm - Phan Bội Châu
    3. Thuy's wedding
    4. Lê Duy- Lãn Ông
    Ấy thử ngó qua mấy nơi ấy xem, có gì thông tin cho tớ tham khảo với nhé
    :Smiling: Chúc hạnh phúc:Rose:
    nắng miền biển ơi , cảm ơn bạn nhé , bạn cũng như các mẹ trên WTT nhiệt tình quá chỉ cho mình bao nhiêu là địa chỉ để tham khảo.Mình tháng 11 mới "lên xe tăng" cơ , nên ấy cứ yên tâm , mình đi trước chắc chắn sẽ cơ 1 ít kinh nghiệm truyền cho ấy.Thế ấy đã đi chụp ảnh chưa ? mình hôm nọ đi xem ở Amanda đường Lê Lợi thấy chụp cũng được nhưng họ không cho mình lấy file gốc . Mình bảo mua nó kêu không bán thế nên mình tức quá không chụp nữa.Bây giờ mình vẫn chưa quyết định chụp ở đâu cả . Ấy có biết hiệu ảnh nào chụp đẹp không ?(Ở Amanda album ngoại cảnh DS hoăc Tuần Châu là 6tr nhưng chi phí đi lại mình phải tự lo.)
    • 454 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

nắng miền biển ơi , cảm ơn bạn nhé , bạn cũng như các mẹ trên WTT nhiệt tình quá chỉ cho mình bao nhiêu là địa chỉ để tham khảo.Mình tháng 11 mới "lên xe tăng" cơ , nên ấy cứ yên tâm , mình đi trước chắc chắn sẽ cơ 1 ít kinh nghiệm truyền cho ấy.Thế ấy đã đi chụp ảnh chưa ? mình hôm nọ đi xem ở Amanda đường Lê Lợi thấy chụp cũng được nhưng họ không cho mình lấy file gốc . Mình bảo mua nó kêu không bán thế nên mình tức quá không chụp nữa.Bây giờ mình vẫn chưa quyết định chụp ở đâu cả . Ấy có biết hiệu ảnh nào chụp đẹp không ?(Ở Amanda album ngoại cảnh DS hoăc Tuần Châu là 6tr nhưng chi phí đi lại mình phải tự lo.)
    Uh bọn mình cũng đang tính đi chụp ảnh đợt này vì hôm trước đến Trang Phạm được tư vấn là nên chụp vào mùa thu vì thứ 1 là da dẻ sẽ không quá khô như mùa đông, hay ẩm nồm như mùa xuân. Thứ 2 là chụp đợt này vẫn đang có chút nắng nên ảnh sẽ đẹp hơn. Mình đang định chụp ở Trang Phạm, đợt đầu năm chị mình chụp ở đấy thấy ưng lắm. Nhưng mình cũng là một đứa vốn cầu kỳ, nhất là về ảnh nên vẫn đang tham khảo thêm. Có thông tin gì mới sẽ up lên ngay cho mèo con nhé!:Smiling: Kể ra ở Amanda 6 tr mà đi lại mình phải tự lo, lại không lấy được file ảnh gốc thì vớ vỉn quá. Ấy đến Trang Phạm thử xem, ở đấy phục vụ dễ chịu và thoải mái lắm. Hôm trước nhỏ bạn mình cũng chụp ở đấy (cách đây 5 ngày) nên vẫn chưa lấy được ảnh, chụp trong studio, làm album 30x30 hết tất cả 4tr. chụp gần 200 cái, chọn bao nhiêu tùy mình. Chụp từ 7h30 đến 17h30 mới xong, tất nhiên tính cả giai đoạn lựa ảnh. Thay 4 kiểu tóc, áo cưới thay thoải mái, nhưng ko nên thay nhiều, 4 cái mình nghĩ là tối đa. Mất toi một ngày cho chụp ảnh đấy. Ặc ặc:Sick:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

meocon ơi, tháng 11 chắc là mèo bằng tuổi tớ rồi, tớ cũng tháng 11 đây mà còn chưa thèm chuẩn bị gì, hôm trước mới đi may áo dài ăn hỏi thôi, bạn tớ cũng chụp ở Trang Phạm mà tớ thấy không đẹp và còn già hơn ngoài nữa ( bạn tớ vốn nét rất đẹp nhé), bạn tớ nói là hôm chụp thì do anh chủ chụp chứ ko phải thợ chính chụp nên ảnh ko được đẹp, mà trang điểm hôm cưới cũng bình thường nữa.
    mèo con và nắng miền biển đã đi những hiệu nào rồi, nhận xét cho tớ theo với
    hôm trước qua neta thấy nhiều váy phết, mà rẻ nữa, nhưng trang điểm với chụp chả biết thể nào, có mỗi cái mặt để người ta nhìn vào, mà toàn thấy người ta hay soi với chê cô dâu thôi...
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 6june Xem bài viết
    meocon ơi, tháng 11 chắc là mèo bằng tuổi tớ rồi, tớ cũng tháng 11 đây mà còn chưa thèm chuẳnt bị gì, hôm trước mới đi may áo dài ăn hỏi thôi, bạn tớ cũng chụp ở Trang Phạm mà tớ thấy không đẹp và còn già hơn ngoài nữa ( bạn tớ vốn nét rất đẹp nhé), bạn tớ nói là hôm chụp thì do anh chủ chụp chứ ko phải thợ chính chụp nên ảnh ko được đẹp, mà trang điểm hôm cưới cũng bình thường nữa.
    hôm trước qua neta thấy nhiều váy phết, mà rẻ nữa, nhưng trang điểm với chụp chả biết thể nào, có mỗi cái mặt để người ta nhìn vào, mà toàn thấy người ta hay soi với chê cô dâu thôi...
    uh , ấy nói đúng đấy .người ta toàn soi cô dâu thôi nên tớ cũng lo lắm , không biết đưa cái mặt mình vào đâu cho yên tâm . Tớ có vài người bạn trang điểm ở Thanh Hằng trông cũng được phết nhưng tớ thấy thuê váy ở đó đắt lắm , chụp ảnh ở đó cũng bình thường .Tớ nghĩ cái vụ thuê váy không lo lắm vì tớ đi 1 lươt thấy rất nhiều váy đẹp mà tầm trên 1 tr là Ok rồi . Tớ chỉ lo không biết nên chụp ảnh với trang điểm ở đâu thôi. Hôm nay tớ xem ảnh của 1 đứa bạn chụp ở Trang Phạm nhưng cũng bình thường lắm , bạn tớ không chụp ngoại cảnh mà chỉ chụp ở studio nên trông không được tự nhiên .Tớ c thấy nắng miền biển gợi ý đến Thuys'wedding tham khảo nhưng tớ không biết ở đường nào ? ấy có biết không ?
    có ji mới thì up lên cho mọi người biêt với nhé . chúc vui vẻ
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 6june Xem bài viết
    meocon ơi, tháng 11 chắc là mèo bằng tuổi tớ rồi, tớ cũng tháng 11 đây mà còn chưa thèm chuẩn bị gì, hôm trước mới đi may áo dài ăn hỏi thôi, bạn tớ cũng chụp ở Trang Phạm mà tớ thấy không đẹp và còn già hơn ngoài nữa ( bạn tớ vốn nét rất đẹp nhé), bạn tớ nói là hôm chụp thì do anh chủ chụp chứ ko phải thợ chính chụp nên ảnh ko được đẹp, mà trang điểm hôm cưới cũng bình thường nữa.
    6june ơi , bạn may áo dài ở đâu thế ? có đẹp không ?
    • 1,587 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

@ Meoconmattoet: Thuy's wedding ở trên đường Quang Trung bạn ạ, chỗ Triển lãm trông sang ấy:Rose:
    Tớ cũng sắp cưới nên cũng nóng ruột về mấy việc chụp ảnh, trang điểm, áo cưới... cũng không có kinh nghiệm gì nhiều về các dịch vụ này ở HP, các bạn có kinh nghiệm gì thì chia xẻ nhé!
    Cuối tuần vừa rồi mình mạnh dạn đi tham khảo thì thấy: áo cưới ở Lê Duy khá đẹp và mới nhưng giá cả hơi cao :Thinking: (mình chỉ cảm thấy thế thôi chứ ko biết chính xác vì các em ở đó ko tiết lộ, hic) và thái độ phục vụ cũng ko được tốt lắm.:mad: :mad:
    Hàng bán và cho thuê áo cưới Ngọc Vân ở trên đường Cầu Đất cũng có nhiều áo cưới đẹp (tuy đường nét không thể bằng váy ở Lê Duy), giá cũng khá cao, mình hỏi mua một cái thì chị chủ hàng nói là 2,5tr, thuê thì tầm 1tr:Surprise: :Surprise: . Mình đang tính mua một chiếc để mang đi tự chụp ảnh nhưng với tầm giá ấy thì ngoài ngân sách của bọn mình, hic:Crying: :Crying:
    Áo dài ăn hỏi thì mình cũng tính ra Ngọc Vân mua vải vì ở đấy có rất nhiều vải áo dài đẹp.
    Chụp ảnh thì mình chưa biết chụp ở đâu, vẫn còn băn khoăn quá.
    Trang điểm thì chắc là ở ALTAMODA thôi vì có duyên nợ ở đấy rùi, hic.:mad: :mad:
    Có thời gian thì mình lang thang thêm vậy :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:
    • 454 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

ehh mấy bồ ơi! Tớ nghĩ chụp ảnh chắc cũng tùy người. Có nơi chụp người này đẹp, nhưng chụp người kia lại xấu. Tớ tham khảo thấy váy cưới ở NetA khá ổn, mẫu mã cũng được mà giá cả lại phải chăng. Nhưng đừng có dại mà trang điểm ở đấy nhé! Mấy đứa bạn tớ trang điểm ở đấy trông như bả matit ấy, dày khự lên. Khiếp lắm. Chụp ảnh thì cũng bình thường. Tớ thích trang điểm ở Thanh Hằng Atamoda. Nhưng chỉ mỗi anh Duy trang điểm là tớ ưng thôi. Nhưng nghe đâu anh ấy đã chuyển giới tính:Sick: :Silly: và mở hàng áo cưới Lê Duy ở Lãn Ông í. Tớ chưa qua đó xem xét tình hình. Chụp ảnh thì Thanh Hằng rất bình thường. Phù... xem ra vụ này mệt à nha. Có mỗi một ngày quan trọng nhất đời cũng muốn "quan trên trông xuống, người ta trông vào" .... mà nan giải ghê.:Nottalkin: Trang Đức ở ngõ T.a, sau sân vận động ấy, cũng nhiều người chụp ở đó lắm. Cũng được nhưng trang điểm hơi đậm. Ở Trang Phạm thì phải anh thợ chính chụp mới đẹp:RollingEy:
    • 454 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

ah quên, may áo dài thì qua Ngọc Vân- Cầu đất mua vải. Nhiều loại vô kể. Tớ hay mua vải ở đấy, đang may 1 cái ở đó, mặc chơi thôi chứ không phải cho ăn hỏi. mai mới đi thử, chưa biết đẹp xấu thế nào. Trước kia thì tớ hay may ở Ngọc Hiền, cũng đẹp. Tớ thích ăn hỏi mặc áo dài truyền thống kiểu miền nam ấy, đội khăn xếp. Thế nên tớ sẽ đi thuê.:Smug:
    Hải Phòng mình không nổi lắm về ba cái vụ áo dài chứ trên Hà Nội thì đầy chỗ may đẹp. Hay ai có điều kiện lên Hà Nội may đi. Qua Ngân An ấy. Đẹp lắm. Chúc các ấy vui, có gì mới lại thông báo nhé!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ cũng may áo dài ở Ngọc vân các nàng ạ, hôm ấy hứng lên may áo đỏ, cổ thuyền ( mặt tớ ko hợp với kiểu cổ truyền thồng), về nghĩ đi nghĩ lại sợ nhà bên kia chê nên đang định quay lại đổi vải với đổi kiểu đây, mệt thật.
    Trang điểm với váy cưới thì tớ chưa chọn ở đâu nhưng nhất quyết trừ Trang Phạm với Thanh Hằng ra, Trang Phạm thì tớ nói ở trên rồi, còn Thanh Hằng thì cũng có 2 người bạn chọn chỗ đó, tớ thấy so với số tiền bỏ ra thì quá bình thường, một người bạn của tớ lúc thử váy bị cài cho cái voan rách, góp ý thì xin lỗi nọ kia, hôm cưới may mà nó ko cài cho cái rách nhưng màu gần như cháo lòng ý ạ, chả biết dùng từ bao giờ rồi, váy thì lúc thử là váy mới nhưng hôm cưới lại là váy cũ
    Mèo con qua Thuy's chưa, tớ đi qua chưa vào nhưng thấy cũng đẹp lắm
    • 1,587 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Hic, cuối năm ngoái tưởng cưới được nên hai đứa ti toe ra Thanh Hằng xem rồi đặt cọc luôn mà không tìm hiểu ở đâu khác nữa nên giờ vẫn còn đặt cọc 600k ở đấy, năm nay ra không biết họ còn nhận ko? với lại thấy phản hổi thế này mình nản quá:Crying: :Crying: :Crying:. Không biết trang điểm ở Thanh Hằng năm nay họ lấy bao nhiêu các bạn nhỉ?
    Mình cũng thấy vải may áo dài ở chỗ Ngọc Vân có nhiều mẫu đẹp!!!
    Không biết bạn nào có ý định mua váy cưới không nhỉ?? Mình cùng chia xẻ kinh nghiệm!!
    • 454 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trong Thuy's váy cũng được. Tớ chưa biết trang điểm ở đó thế nào. Nhưng hôm trước xem qua thấy ảnh chụp lên cũng tương đối, tuy nhiên ko có j là đặc sắc cả.
    Ahh, tớ spam 1 tẹo, các ấy có ý định đi chăm sóc da cho đợt cưới này không? Da tớ được cái mịn, nhưng ngăm ngam da trâu mới khổ chứ. Mà hè lại đi Nha Trang 2 tuần, về đen kinh khủng. Chán wá. Thẩm mỹ viện ở HP mình thì tớ chưa thử. Đã có ai làm chưa? Cho tớ xin ít kinh nghiệm với:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nắng miền biển; 25/09/2007 vào lúc 02:13 PM. Lý do: sai chính tả. í ẹ
    • 454 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga_chip Xem bài viết
    Hic, cuối năm ngoái tưởng cưới được nên hai đứa ti toe ra Thanh Hằng xem rồi đặt cọc luôn mà không tìm hiểu ở đâu khác nữa nên giờ vẫn còn đặt cọc 600k ở đấy, năm nay ra không biết họ còn nhận ko? với lại thấy phản hổi thế này mình nản quá:Crying: :Crying: :Crying:. Không biết trang điểm ở Thanh Hằng năm nay họ lấy bao nhiêu các bạn nhỉ?
    Không biết bạn nào có ý định mua váy cưới không nhỉ?? Mình cùng chia xẻ kinh nghiệm!!
    Bạn tớ may đang váy cưới hết có 2 triệu thôi. Ở Hp mình đấy. Nó cứ hí ha hí hửng, mà tớ chưa nhình thấy nên chẳng biết có đẹp hay ko? Tớ thì thấy may váy cưới cũng ko cần thiết, 2tr thì cũng chẳng đắt, nhưng chẳng biết may có đẹp như mình đi khắp các tiệm áo cưới kiếm một cái mới thật đẹp ko?:Nottalkin:
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga_chip Xem bài viết
    nghe ga_chip nói thế chắc tớ cũng phải lượn qua Ngọc Vân xem sao .
    À , ấy thử qua amnda ở Lê Lợi xem sao , hôm nay tớ có đứa bạn chụp ảnh cưới ở đó đấy . tớ thấy họ trang điểm đẹp lắm. Tớ đã đến đó xem ảnh mẫu của họ , trông cũng khá đẹp chỉ tội là con bé chủ ở đó dễ ghét lắm . Tớ bảo chụp xong thì cho tớ mua lại những file ảnh gốc ma nó không chịu . Các ấy thử đến đó xem sao .:Rose: Tớ cũng xó ý định mua váy cưới đấy , mặc dù la đi thuê thì có thể rẻ hơn nhưng tớ vẫn muốn mua để mang đi chụp ảnh với làm kỉ niệm:LoveStruc:
    • 1,587 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

@ Nắng miền biển: mình cũng có ý định muốn tân trang cái mặt trước khi cưới một chút, vì da mình cũng ko được đẹp, có mụn và khá nhạy cảm, nhưng tìm hiểu ở HP thì mình chưa thấy chỗ nào có thể giao phó cái mặt khó tính của mình cả, nói chung dịch vụ này ở HP vẫn còn ít và chất lượng chưa cao (mình nghĩ chủ quan như vậy). Không biết có bạn nào biết địa chỉ tin cậy ko??
    - Mình muốn mua váy cưới là để tha loi nó đi tự chụp nữa,hi hi:Rose: :Rose: :Rose: