CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Tiệc cưới tại khách sạn Kim Đô

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 81.3K Lượt đọc
  • 967 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà mình sắp tổ chức tiệc cưới vào năm sau. Có anh/ chị/ em nào đã từng tổ chức hoặc đã ăn tiệc ở đây có thể cho mình biết ý kiến để tham khảo được không ? Cám ơn nhiều nhé :Thinking:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình sắp đãi ở khách sạn Kim Đô đầu tháng 12 nè.tập hợp ý kiến của nhiều người thì mình rất yên tâm đợi đến ngày cưới thôi.thấy ai cũng khen hết.vì mình hợp đồng từ đầu năm nên chốt giá cũ.nếu bạn muốn tổ chức ở Kim Đô thời điểm bgiờ lam hợp đồng thì khoảng 4 dến 4,5tr thì thực đơn okie rồi đấy.ksạn yêu cầu phải đặt 7món luôn tráng miệng,ma trung binh khoảng 550ngan/món. vì la của nhà nước nên bi 5%thuế + 5%pvụ là 10%.lưu ý, đặt bia của nhà hàng 28.000đ/ken. rõ lắm rồi đấy bạn ơi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thanks bạn nhé. Mình và ông xã tương lai cũng đã đi hỏi ở đây rồi, nhưng vì chưa biết phong cách phục vụ cũng như cách tổ chức tiệc có good không nên cần tham khảo ý kiến mọi người.
    • 5,996 Bài viết

• 21,854 Được cảm ơn

MÌnh đã ăn cưới rất nhiều lân ở Kim Đô và đã tin tưởng giới thiệu bạn bạn tới đây đãi tiệc cưới. Luôn cả mình cũng trao thân gửi phận nơi nì. hi hi. Tóm lại phục vụ tốt, khung cảnh đẹp, sang trọng. Mình cưới dầu tháng 1 này (đặt cọc hồi tháng 5) giá tương đối rẻ, giá bia ken lon là 26k/lon. Kim Đô hay ép khách đặt 7 món nhưng kinh nghiệm mình ăn cưới ở đây thấy tới món thứ 4 đã hết muốn ăn nổi nên khách sạn có ép cách mấy mình cũng cương quyết đặt 6 món.
    • 157 Bài viết

• 938 Được cảm ơn

Mình cũng đặt Kimđô nè, mà sao tiền bia mắc vậy, cái anh tư vấn cho mình nói là bia thì ks sẽ kêu đại lý dùm, charge 150/ bàn, tính giá đại lý, ko phải vậy sao ???
    • 1,008 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

@amyhua: Sweet vừa mới tổ chức đám cưới ở Kim Đô ngày 21/11 ở sảnh Lotus lầu 9, theo nhận xét của Sweet và gia đình thì thấy như sau:
    Điểm cộng: Sảnh rất đẹp, bài trí hoa khắp mọi nơi, bánh kem, tháp rượu đẹp, tổ chức tốt, nhân viên nice, lịch thiệp (nhưng so với Majestic thì hơi kém hơn, điều này cũng phải vì Kim Đô là 4 sao, Majestic 5 sao). Thức ăn 7 món trung bình khoảng 3,2tr/bàn chưa kể các khoản khác. Sweet không được ăn nên không biết ntn nhưng hỏi mọi người thì ai cũng gật gù, nói ăn rất no, thức ăn ngon, đậm đà.

Điểm trừ: phần múa baby giá 2tr nhưng chỉ kéo dài khoảng 1 phút hơn chút => mắc quá à S. Sảnh có 2 hàng cột nên những bàn phía trong hơi bị khuất, không nhìn rõ màn chiếu. Đây là lý do làm cho kế hoạch chiếu slideshow của Sweet bị bể. Phông nền sân khấu nếu tự làm backdrop sẽ đẹp và đặc biệt hơn là để bình thường. À món súp nấu hơi bị mặn, hic.

Đây là 1 vài tấm hình minh họa:

@hoatamxuando: hic chị hok warn em trước zụ án 6 và 7 món. Ông Tâm cương quyết bắt phải đặt 7 món, tụi em không cãi lại được. Tuy nhiên hôm đám cưới em khách ai cũng nói ăn no quá trời, thức ăn đậm đà, mặt mày ai cũng thỏa mãn, hên ghê :Battin ey:
    • 424 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

mình thi thik Kim Đô nhất ở cái cách trang trí hoa tươi để dọc lối đi và hoa để bàn đều rất đẹp, sảnh nhìn rất sang, không gian yên tĩnh, dễ nói chuyện, đặc biệt là màn đón cô dau chú rể đơn giản mà dễ thương, ko sến.
    Thức ăn ngon nhưng hình như hơi nhìu bột ngọt thì phải (chắc tại mình nhạy với bột ngọt quá nên khi ăn món cua lột thì bị xỉn bột ngọt)
    Mình thấy bạn hoatamxuando chọn 6 món là hợp lí lắm vì thường mọi người ko ngồi đến hết tiệc, lúc nhà hàng phục vụ món lẩu là khách bắt đầu về nhiều rùi.
    • 811 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

@Sweet: hổng đi honeymoon hả Sweet? Mới cưới xong là ù lên forum rùi. Tám ghê nha! :Thinking:
    Kim Đô nhìn rất ấm cúng và lung linh. Nếu May được đãi hai ba chục bàn thôi thì nhất định sẽ đặt ở Kim Đô. Tiếc là khách của ba mẹ quá xá là đông. Rút kinh nghiệm mai mốt đám cưới con đãi mỗi nhà 1 lần chứ hổng đãi chung thế này. (ôi, lo gì mà lo xa quá, híhí)

08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet Sweet Xem bài viết
    @amyhua: Sweet vừa mới tổ chức đám cưới ở Kim Đô ngày 21/11 ở sảnh Lotus lầu 9, theo nhận xét của Sweet và gia đình thì thấy như sau:
    Điểm cộng: Sảnh rất đẹp, bài trí hoa khắp mọi nơi, bánh kem, tháp rượu đẹp, tổ chức tốt, nhân viên nice, lịch thiệp (nhưng so với Majestic thì hơi kém hơn, điều này cũng phải vì Kim Đô là 4 sao, Majestic 5 sao). Thức ăn 7 món trung bình khoảng 3,2tr/bàn chưa kể các khoản khác. Sweet không được ăn nên không biết ntn nhưng hỏi mọi người thì ai cũng gật gù, nói ăn rất no, thức ăn ngon, đậm đà.

Điểm trừ: phần múa baby giá 2tr nhưng chỉ kéo dài khoảng 1 phút hơn chút => mắc quá à S. Sảnh có 2 hàng cột nên những bàn phía trong hơi bị khuất, không nhìn rõ màn chiếu. Đây là lý do làm cho kế hoạch chiếu slideshow của Sweet bị bể. Phông nền sân khấu nếu tự làm backdrop sẽ đẹp và đặc biệt hơn là để bình thường. À món súp nấu hơi bị mặn, hic.

Đây là 1 vài tấm hình minh họa:

@hoatamxuando: hic chị hok warn em trước zụ án 6 và 7 món. Ông Tâm cương quyết bắt phải đặt 7 món, tụi em không cãi lại được. Tuy nhiên hôm đám cưới em khách ai cũng nói ăn no quá trời, thức ăn đậm đà, mặt mày ai cũng thỏa mãn, hên ghê :Battin ey:

@ Sweet sweet : Hôm đám cưới sweet mình có ghé lên Kim ĐÔ luôn nè, nên nhìn hình này thấy quen ngay, chúc 2 bạn hạnh phúc nhé, mình lên để xem lại sảnh nhưng chỉ xem ở sảnh lầu 1 và lầu 3 thì phải, không có dịp ghé lên lầu 9 (^.^), có vẻ trần ở sảnh lầu 1 hơi thấp quá nhỉ. Mình đãi có 34 bàn nên chọn sảnh này. Mà sao bắt phải chọn 7 món mình thấy nhiều quá, không biết có giảm xuống được 6 món hay không, hix hix.
    • 5,996 Bài viết

• 21,854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hare117 Xem bài viết
    Mình cũng đặt Kimđô nè, mà sao tiền bia mắc vậy, cái anh tư vấn cho mình nói là bia thì ks sẽ kêu đại lý dùm, charge 150/ bàn, tính giá đại lý, ko phải vậy sao ???
    Về thức uống thì mình có 2 lựa chọn. Nếu mình đem nước bên ngoài vào thì họ charge 150k/bàn phí phục vụ, còn của nhà hàng thì uống nhiêu tính nhiêu. Mình thấy nếu khách mời là nữ ko uống bia nhiều thì đặt nước uống và bia của nhà hàng sẽ lợi hơn.
    • 5,996 Bài viết

• 21,854 Được cảm ơn

Sweet ơi! chị ko ngờ là ông Tâm ổng ép vậy chứ chị deal với anh Quý và anh Chánh thì tùy chị chọn món thôi hà. Bạn chị đãi 6 món mà chị muốn xỉu vì no rồi, đãi 7 món thì cũng okie mà Kim Đô làm vậy là ép khách quá!
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@hoatamxuando: mình cũng đang được ông Tâm giới thiệu đây nè, sao ông nói fix luôn 7 món chứ không được ít hơn là sao, thế mình có deal được không bạn nhỉ, vì mình thấy nếu 7 thì hơi nhiều, nhưng vì được ông bảo thiết kế chương trình đều flexible theo ý CD-CR nên nghe cũng ham. Chứ nhiều nơi ép làm đúng theo chương trình của nó đôi khi chẳng biết thế nào
    • 620 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Nghe mấy bạn khen Kim Đô làm mình háo hức quá. Sweet cho mình hỏi KĐ sảnh lớn nhất là được mấy bàn vậy bạn? Họ hàng mình hơi đông nên sợ trên 40 bàn..
    Ah, chúc mừng đám cưới thành công rực rỡ của Sweet nha, nhìn hình lung linh ghê. sau bao nhiêu "lận đận" thì giờ cười thỏa mãn rùi hen:Battin ey:
    • 157 Bài viết

• 938 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    Về thức uống thì mình có 2 lựa chọn. Nếu mình đem nước bên ngoài vào thì họ charge 150k/bàn phí phục vụ, còn của nhà hàng thì uống nhiêu tính nhiêu. Mình thấy nếu khách mời là nữ ko uống bia nhiều thì đặt nước uống và bia của nhà hàng sẽ lợi hơn.
    Tks HTX hen, vì khách của mình là nam nhìu nên KĐ gọi dùm nước uống rùi charge tiền, thui, khồ ghê, có khi nào tiên nước mắc hờn tiền đồ ăn ko ta??? haiz
    • 1,008 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyhua Xem bài viết
    @ Sweet sweet : Hôm đám cưới sweet mình có ghé lên Kim ĐÔ luôn nè, nên nhìn hình này thấy quen ngay, chúc 2 bạn hạnh phúc nhé, mình lên để xem lại sảnh nhưng chỉ xem ở sảnh lầu 1 và lầu 3 thì phải, không có dịp ghé lên lầu 9 (^.^), có vẻ trần ở sảnh lầu 1 hơi thấp quá nhỉ. Mình đãi có 34 bàn nên chọn sảnh này. Mà sao bắt phải chọn 7 món mình thấy nhiều quá, không biết có giảm xuống được 6 món hay không, hix hix.
    Nếu amy làm việc với ông Tâm thì không deal được vụ 6 món đâu. Trước khi đặt cọc Sweet cũng xem qua các sảnh ở Kim Đô rồi, đúng là sảnh ở lầu 1, lầu 3 trần khá thấp, chỗ đón khách bề ngang không rộng nên lên hình nhìn không đẹp lắm. Theo Sweet thấy sảnh đẹp nhất ở Kim Đô là lầu 9, trần cao, bộ đèn đẹp, chỗ đón khách có chiều ngang nên lên hình hoành tráng hơn :P Theo nhân viên ở Kim Đô nói lầu 9 maximum là 400 khách nhưng Sweet thấy nhà Sweet đãi 30 bàn là rất vừa và đẹp, không bị chen chúc bàn ghế kê san sát, rất thoải mái. Còn nếu số lượng bàn nhiều hơn thì chắc chắn là nhà hàng sẽ kê bàn ghế sát hơn để đủ và những bàn sơ cua sẽ đặt ở phía ngoài hành lang.

@hoatamxuando: chị ơi không biết chị làm việc với mấy anh khác sao chứ làm với ông Tâm ổng không cho mang cái gì ở ngoài vào hết, từ cổng hoa, nhạc, nhóm múa, dàn nhạc... Nhưng công nhận cổng hoa ở Kim Đô làm đẹp lắm chị ơi. Hôm đó em thấy có 1 cái cổng hoa có hoa tú cầu màu xanh nữa, đẹp lắm, nhìn mê lun á. Mà giá 2,5tr lận á, đau xót dễ sợ :mad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Sweet Sweet; 25/11/2009 vào lúc 01:07 PM.
    • 1,008 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi niteddi Xem bài viết
    Nghe mấy bạn khen Kim Đô làm mình háo hức quá. Sweet cho mình hỏi KĐ sảnh lớn nhất là được mấy bàn vậy bạn? Họ hàng mình hơi đông nên sợ trên 40 bàn..
    Ah, chúc mừng đám cưới thành công rực rỡ của Sweet nha, nhìn hình lung linh ghê. sau bao nhiêu "lận đận" thì giờ cười thỏa mãn rùi hen:Battin ey:
    Cám ơn niteddi nha, trong quá trình chuẩn bị đám cưới đúng là lận đận thiệt, đụng gì cũng có problem làm xì trét kinh dị lun. Nhưng đến ngày đám cưới do được các CD đi trước nhắn nhủ: "ngày này là ngày của mình, đừng lo lắng làm cái này cái kia gì hết, nhiệm vụ chính của mình là nhe răng cười" cho nên dù thấy cái này cái kia ngứa mắt cũng lớ lờ lơ, tập trung thực hiện nhiệm vụ chính thôi

Kim Đô có 5 sảnh:
    Phòng tiệc Sài Gòn (trệt): 230 chỗ
    Phòng tiệc Queen Hall (lầu 1): 500 chỗ
    Phòng tiệc King Hall (lầu 2): 500 chỗ
    Phòng tiệc Boulevard (lầu 4): 200 chỗ
    Phòng tiệc Lotus (lầu 9): 400 chỗ

Mà Sweet thấy ở lầu 1, 2 trần hơi thấp, nhưng được cái sảnh rộng và không bị cột.
    • 5,996 Bài viết

• 21,854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hare117 Xem bài viết
    Tks HTX hen, vì khách của mình là nam nhìu nên KĐ gọi dùm nước uống rùi charge tiền, thui, khồ ghê, có khi nào tiên nước mắc hờn tiền đồ ăn ko ta??? haiz
    Sủe với bạn là tiền nước ko bao giờ mắc hơn tiền đồ ăn. Vì ko ai bất lịch sự đi đám cưới mà uống bia nhhư hũ chìm hết á:Laughing:!
    • 5,996 Bài viết

• 21,854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet Sweet Xem bài viết
    Nếu amy làm việc với ông Tâm thì không deal được vụ 6 món đâu. Trước khi đặt cọc Sweet cũng xem qua các sảnh ở Kim Đô rồi, đúng là sảnh ở lầu 1, lầu 3 trần khá thấp, chỗ đón khách bề ngang không rộng nên lên hình nhìn không đẹp lắm. Theo Sweet thấy sảnh đẹp nhất ở Kim Đô là lầu 9, trần cao, bộ đèn đẹp, chỗ đón khách có chiều ngang nên lên hình hoành tráng hơn :P Theo nhân viên ở Kim Đô nói lầu 9 maximum là 400 khách nhưng Sweet thấy nhà Sweet đãi 30 bàn là rất vừa và đẹp, không bị chen chúc bàn ghế kê san sát, rất thoải mái. Còn nếu số lượng bàn nhiều hơn thì chắc chắn là nhà hàng sẽ kê bàn ghế sát hơn để đủ và những bàn sơ cua sẽ đặt ở phía ngoài hành lang.

@hoatamxuando: chị ơi không biết chị làm việc với mấy anh khác sao chứ làm với ông Tâm ổng không cho mang cái gì ở ngoài vào hết, từ cổng hoa, nhạc, nhóm múa, dàn nhạc... Nhưng công nhận cổng hoa ở Kim Đô làm đẹp lắm chị ơi. Hôm đó em thấy có 1 cái cổng hoa có hoa tú cầu màu xanh nữa, đẹp lắm, nhìn mê lun á. Mà giá 2,5tr lận á, đau xót dễ sợ :mad:
    Chị deal với anh Chánh và anh Quý rất nice. Hai người đó làm theo ý chị hoàn toàn. Chị đòi đem cổng hoa vào họ okie luôn nhưng vì chị thấy như vậy cũng mệt mỏi vì khi cổng hoa mang bên ngoài vô mình phải trực tiếp "điều hành" chứ ks ko support thì cũng mất vui, ngày đó nằm chơi làm cô dâu đẹp thui nên chị đặt luôn ks làm cổng hoa và đường hoa lối đi. Chị deal cái vụ hoa này có 4tr thôi (cổng hoa 2 tr, đường hoa có thắp nến là 2tr). Về cái khoản hoa tươi thì ko đâu bằng Kim Đô đâu. Cắm ko thua gì mấy shop hoa chuyên nghiệp. Tất cả các bạn nào có ý định đặt Kim Đô nên deal với anh Chánh hoặc anh Quy bằng cách là gọi trực tiếp đặt hẹn chứ tuyệt đối ko hẹn với "Gái Tâm" nghe. hi hi. ANW, "Gái Tâm" rất nice trong chuyện giới thiệu cách dịch vụ khách cho cd. Bữa đó bạn ý gặp mình reccommend make up o Nam Trung, bạn ý có mối quan hệ thân thiết với NT nên sẽ đươc giảm giá.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoatamxuando; 25/11/2009 vào lúc 03:55 PM.
    • 772 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kenta00 Xem bài viết
    mình sắp đãi ở khách sạn Kim Đô đầu tháng 12 nè.tập hợp ý kiến của nhiều người thì mình rất yên tâm đợi đến ngày cưới thôi.thấy ai cũng khen hết.vì mình hợp đồng từ đầu năm nên chốt giá cũ.nếu bạn muốn tổ chức ở Kim Đô thời điểm bgiờ lam hợp đồng thì khoảng 4 dến 4,5tr thì thực đơn okie rồi đấy.ksạn yêu cầu phải đặt 7món luôn tráng miệng,ma trung binh khoảng 550ngan/món. vì la của nhà nước nên bi 5%thuế + 5%pvụ là 10%.lưu ý, đặt bia của nhà hàng 28.000đ/ken. rõ lắm rồi đấy bạn ơi!
    thật sự nếu đặt mấy nơi này, mình đặt giá rẻ và ưu đãi hơn mấy bạn đặt trực tiếp!!
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    Chị deal với anh Chánh và anh Quý rất nice. Hai người đó làm theo ý chị hoàn toàn. Chị đòi đem cổng hoa vào họ okie luôn nhưng vì chị thấy như vậy cũng mệt mỏi vì khi cổng hoa mang bên ngoài vô mình phải trực tiếp "điều hành" chứ ks ko support thì cũng mất vui, ngày đó nằm chơi làm cô dâu đẹp thui nên chị đặt luôn ks làm cổng hoa và đường hoa lối đi. Chị deal cái vụ hoa này có 4tr thôi (cổng hoa 2 tr, đường hoa có thắp nến là 2tr). Về cái khoản hoa tươi thì ko đâu bằng Kim Đô đâu. Cắm ko thua gì mấy shop hoa chuyên nghiệp. Tất cả các bạn nào có ý định đặt Kim Đô nên deal với anh Chánh hoặc anh Quy bằng cách là gọi trực tiếp đặt hẹn chứ tuyệt đối ko hẹn với "Gái Tâm" nghe. hi hi. ANW, "Gái Tâm" rất nice trong chuyện giới thiệu cách dịch vụ khách cho cd. Bữa đó bạn ý gặp mình reccommend make up o Nam Trung, bạn ý có mối quan hệ thân thiết với NT nên sẽ đươc giảm giá.

Haizzzzzz,mình trúng ngay ông Tâm đây nè, nói nhiều quá trời luôn, nghe cũng ham nhưng phải đi gặp ông lần thứ 2 mới hiểu hết ông này nói gì, mà giờ mình băn khoăn quá, tuần tới là ông Tâm hẹn mình đặt cọc rồi mà giờ mình chưa quyết định nữa. Sở dĩ mình nhắm Kim Đô vì vị trí thuận tiện cho khách mời, nhưng giá cả hình như hơi đắt so với budget của tụi mình. Hix,hix bạn nào cho mình lời khuyên với..........