• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.2K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • crg
    • 5 năm
    • 194 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Mọi người đã ai ăn cưới ở Sofitel Plaza 1 Thanh Niên chưa? Cho em xin chút kinh nghiệm với. Em đang định đặt cưới ở đấy mà k có thông tin gì cả.
    Các lựa chọn KS 5 * là:
    Daewoo: 25$ chưa bao gồm đồ uống và VAT
    Sofitel: 23,5 $ trọn gói
    Sheraton: 28$ chưa bao gồm VAT
    Horizon: 25 $ trọn gói
    Melia: 28$ chưa bao gồm VAT
    trong đây chỉ có giá ở Sofitel là dễ chịu nhất.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,896 Bài viết

• 3,627 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crg Xem bài viết
    Mọi người đã ai ăn cưới ở Sofitel Plaza 1 Thanh Niên chưa? Cho em xin chút kinh nghiệm với. Em đang định đặt cưới ở đấy mà k có thông tin gì cả.
    Các lựa chọn KS 5 * là:
    Mình đã ăn ở Sheraton và Sofitel tiệc cưới dạng buffe và ở Horizon rồi.
    Mình thấy ở Sofitel nấu ăn ngon, nhân viên phục vụ tốt nhưng sảnh hơi hẹp.
    Ở Horizon lối lên không thích lắm nhưng cũng có thể trang trí đẹp và có thể có sảnh rộng. Mình vote cho Horizon: món ăn ( tất nhiên là tùy khẩu vị mỗi người) và cách thức tổ chức, sảnh ngồi.
    Mình không thích Sheraton vì thái độ của nhân viên ( k biết đã thay đổi gì chưa- khách của mình ăn chưa về hết nhân viên đã ra lấy mang vào ăn với nhau) và đồ ăn cũng không ngon lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crg Xem bài viết
    Các lựa chọn KS 5 * là:
    e ăn ở 4 trong 5 khách sạn này rùi!!!
    ấn tượng nhất là ăn buffet ở sheraton!ngon lắm ah!mà phục vụ rất thoải mái!đây là lần đầu tiên e ăn tiệc cưới buffet mà!!!
    còn tiệc bàn bình thường thì e vote cho sofitel!
    sao chj k đặt ở Hà Nội InterContinental ý!giá là 30$/1 ng chưa gồm thuế và đồ uống!nếu tổ chức vào buổi tối thì lãng mạn thôi rùi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • crg
    • 5 năm
    • 194 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã cho ý kiến. Thực ra thì em có được ăn đâu nhưng cũng muốn chọn 1 nơi khá khá 1 chút. Cả đời mới có 1 lần mà!
    • 766 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Hoa cưới đẹp , cổng hoa rất đẹp .
    Khách có phòng đợi riêng , rất đẹp
    Nhưng đồ ăn theo tớ là không ổn tý nào :Nottalkin:

Àh bạn nên nhớ là bàn tròn xoay nhé
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách đây 2 năm chị họ em cưới ở Sofitel, chắc do ekip nấu ăn hôm đó hơi dở. Nên nhiều món có thể nói là..quá chán. Canh cá chua ngọt miền Nam, họ cho đường quá tay. Thành chè cá ngọt. Đấy là tiệc bàn bt, buffet thì mình không biết.
    Đúng như bác thienvu ở trên nói đấy, Buffet buổi tối thì Inter đẹp thôi rồi. Cả một con đường dài đuốc lửa bập bùng, xe chở khách y như sân golf ấy.
    À mà các bác ạ, em rất không tán thành mô hình cưới của VN. Mời quá nhiều để rồi cô dâu chú rể chạy long tóc gáy đi chào bàn. Đám cưới bản thân mà phải ngồi im, không có ăn uống vui chơi gì hết. Bạn miềng đã từng nhịn đói cả ngày cưới mà ngất xỉu đó.