CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Tiệc cưới ở REX và MAJESTIC

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.7K Lượt đọc
  • 129 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,252 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Hôm nay em đã đi 2 nhà hàng này thì thấy giá cũng tuong đối phù hop budget là REX ( 4 tr-4tr5/ bàn ) chưa VAT + Nước . Còn Majestic là 188 usd( thấp nhất ) /1 bàn cũng chưa gì hết.Có chị nào đã tổ chức tiệc ở 2 nhà hàng trên rùi xin share kinh nghiệm với em với.Thank you các chị nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hãy yêu chồng như yêu một tháng lương!

Đây chỉ là một góc nhìn khác để khơi gợi thêm tình yêu hay cách nuôi dưỡng tình cảm vợ chồng, chống...

• 3 Tiêu chí chọn dầu ăn cho trẻ

Mẹ có biết: Cung cấp chất béo giúp cho quá trình hấp thu các vitamin quan trọng trong cơ thể (A, D,...

• Nhà hàng tiệc cưới giữa Q1 và Q Tân Bình

Xin cả nhà giúp em với. Em muốn đặt tiệc cưới khỏang 40 bàn nhưng giữa đọan được của Q1 và Q Tân Bình (vì nhà trai Q.TB còn nhà gái Q1). Nhà hàng nào không quá đắt vì sức em chỉ được TB khá thôi ạ, mà thức ăn và dịch vụ ok. rất mong cả nhà giúp em vì em cũng Gấp rùi. Xin chân thành cảm ơn.

• Xin cho mình hỏi dịch vụ trang trí tiệc cưới uy tín và đẹp ạ

Em dự định cưới khoảng cuối năm nay tại Gala Royale và muốn thuê dịch vụ bên ngoài vào trang trí cho em vì gói trang trí ở đó tuy đẹp nhưng cực mắc và họ ko cho em thay tone màu. Vì em dự định mặc áo cưới 1 cái hồng nhạt và 1 cái khoai môn nhưng những theme của Gala ko có mấy tone hợp với màu áo...

• 10 bức ảnh khiến bạn muốn lập gia đình

Mình dù đã có chồng và 2 con rồi nhưng nhìn bộ ảnh này vẫn thích. Xem xong thấy lòng nhẹ nhàng,...

• 208 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Nếu em đãi ở MAJESTIC mà có người quen thì được giảm 10 % ( cái này nói nhỏ nhé ) chia sẽ em một chút kinh nghiệm chị biết
    • 140 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi changa Xem bài viết
    Hôm nay em đã đi 2 nhà hàng này thì thấy giá cũng tuong đối phù hop budget là REX ( 4 tr-4tr5/ bàn ) chưa VAT + Nước . Còn Majestic là 188 usd( thấp nhất ) /1 bàn cũng chưa gì hết.Có chị nào đã tổ chức tiệc ở 2 nhà hàng trên rùi xin share kinh nghiệm với em với.Thank you các chị nhiều
    Chị changa có biết liệu Rex có nhận tiệc ít bàn ko ạ? Vì em chỉ định đãi 15 bàn đổ lại thôi. Em chưa có thời gian trực tiếp đi hỏi nên muốn tham khảo các chị trên diễn đàn. Em cảm ơn chị trước nha.
    • 1,252 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

tiệc ít em nghĩ nên đặt ở Majestic hay DUXTON cũng là 1 cái 5 sao và 4 sao , ko thì Continential ,vì những chỗ đó có sảnh bé còn Rex thì hình như khôg có mà em đã hỏi lại rồi .sảnh mới thì còn ngày nhưng giá leo đến hơn 7 triệu/ bàn ,có thể em sẽ chọn WP vì WP có piano ( dù cũng phải thuê )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi changa; 13/04/2010 vào lúc 01:11 PM.
    • 261 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

cái sảnh của Rex mới (Lotus) thì khá rộng nên chắc 15 bàn thì ko đặt được đâu. Trên web mình thấy mấy bạn recommend KS Grand có sảnh nhỏ đó, bạn tham khảo thử xem
    • 723 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Mình nhớ từng hỏi sảnh mới bên REX phải 30 hay 35 bàn mới nhận cơ.
    • 140 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhiều. Em đã có bảng giá update của Grand rồi (nếu chị nào cần thì bảo em nhé, e gửi cho). Nói chung là Grand được, khuyến mãi nhiều nữa, nhưng em vẫn muốn thêm vài lựa chọn nữa, vì em đãi ít bàn thôi, nên cũng không lo tốn kém lắm. Em thấy bên Grand giá thấp nhất cũng 3tr5 rồi, mà nghe chị changa nói thấy ham bên Rex và Majestic quá :P Em lại ít đi ăn cưới, chả biết chỗ nào là chỗ nào cả. Vậy là Majestic có nhận tiệc ít hả các chị? Chị changa có bảng giá của những chỗ chị kể ko ạ - Majestic và Continetial?
    • 1,252 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Em có cchị ạ , nhưng em có bảng hard copy à còn soft copy thì em không có nhưng em nghĩ chị nên đến tận nơi xem , budget của chị tầm bao nhiêu ạ .Majestic em báo rùi đấy , 188 usd chưa có gi hết là thấp nhất còn beverages thì 1tr2 cả bia , ca nuoc ngot cho 1 bàn
    • 556 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenpham160487 Xem bài viết
    Cảm ơn các chị nhiều. Em đã có bảng giá update của Grand rồi (nếu chị nào cần thì bảo em nhé, e gửi cho). Nói chung là Grand được, khuyến mãi nhiều nữa, nhưng em vẫn muốn thêm vài lựa chọn nữa, vì em đãi ít bàn thôi, nên cũng không lo tốn kém lắm. Em thấy bên Grand giá thấp nhất cũng 3tr5 rồi, mà nghe chị changa nói thấy ham bên Rex và Majestic quá :P Em lại ít đi ăn cưới, chả biết chỗ nào là chỗ nào cả. Vậy là Majestic có nhận tiệc ít hả các chị? Chị changa có bảng giá của những chỗ chị kể ko ạ - Majestic và Continetial?
    Bạn cho mình xin bảng giá của Grand nha. Mail của mình là: cunconmeluoi@yahoo.com. Thanks bạn nhiều
    • 333 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Majestic có nhận ít bàn đó bạn, họ sẽ ngăn đôi sảnh ra nếu đãi dưới 23 bàn đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị đặt cọc bên majestic trong tuần này.
    Mẹ nào đã có kinh nghiệm deal với bên Majestic thi chia sẻ mình với.
    • 77 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình tháng 9 này cưới nên cũng có đi hỏi vài nơi như Rex, Majestic , White palace…Rex thì sảnh đẹp, trang trí đẹp, fục vụ cũng ok, thứ ăn đc, rộng rãi thoải mái. Majestic th ì s ảnh ko đ ẹp l ắm, nh ìn h ơi c ũ k ỹ n ên th ấy n ó t ù m ù l àm sao á. nh ưng đc c ái l à n ếu B ạn n ào đ ãi ti ệc ở Majestic v ào th ứ 6 th ì đc mi ễn f í to àn b ộ n ư ớc ng ọt v à bia -> c ái n ày đ ỡ l ắm á, đ ỡ đc v ài ch ục tri ệu á. gi á 1 b àn th ấp nh ất ở Majestic l à kho ảng 4,3tri ệu v ì l à ks n ên Rex v à Majestic charge đ ồ u ống r ất m ắc, ph í ph ục v ụ c ũng cao n ữa. C ái n ày Majestic m ắc h ơn Rex
    Sau nhi ều đ ắn đo v à xem x ét m ình q đ ịnh ch ọn WP. M ình đ ã đ ặt c ọc r ồi. N ói chung ở đ âu c ũng c ó c ái n ày c ái kia, qtr ọng l à m ình th ấy ch ổ n ào h ợp v ới m ình th ôi. Ở Majestic v à Rex th ì c ác d ịch v ụ kh ác r ẽ h ơn WP nh ư b ắn f áo b ông, MC, ban nh ạc..
    p/s: xlỗi mọi ng` chắc hơi khó đọc tại mình k đánh trực tiếp lên đc. nó cứ nhảy trang hoài bực lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

có chị nào có hình sảnh của Majestic ko? cho mình xem với, thanks:Rose:
    • 160 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình nghe nói là khi mình đi đặt tiệc ở Mâjestic, ăn thủ thì ngon lắm, nhưng khi ăn thiệt (ngày cưới) thì ăn không ngon. Mình có bạn làm ở Majestic nói với mình vậy đó!
    • 72 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nanamom Xem bài viết
    mình nghe nói là khi mình đi đặt tiệc ở Mâjestic, ăn thủ thì ngon lắm, nhưng khi ăn thiệt (ngày cưới) thì ăn không ngon. Mình có bạn làm ở Majestic nói với mình vậy đó!
    mình chưa ăn thử ở đó, nhưng mà có bạn hay ăn ở đây và cũng dự tiệc cưới o dây rồi, nói đồ ăn ngon lắm, mà nhiều nữa
    • 811 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

Majestic em ăn cưới thấy đồ ăn ngon và nhiều mà. em đọc thấy chị Nahoa cũng đãi ở đây, chị í nói là chỉ đặt ít bàn nhưng muốn lấy hết cả sảnh để chừa chỗ làm sàn nhảy cho mọi người sau đám cưới thì nhà hàng charge thêm vài trăm USD đó (300 hay 500 gì đó em ko nhớ). Em thấy ý tưởng đó của chị Nahoa cũng rất hay. Sảnh thì hơi dài, nhưng sang trọng và ấm cúng.

08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • 546 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Bạn ơi gửi cho mình bảng giá Grand với , email mình là knapotran@yahoo.com . Cám ơn bạn nha.
    •*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*. ¸.•*´¨`*•.¸¸.•
    ::: (\_(\ …*…*…*…*…*…*…*…*…*…*…*…*
    *: (=’ :’) :::::QUYẾT TÂM GIẢM CÂN :::::::::
    •.. (,(”)(”)¤…*…*…*…*…*…*…*…*…* …*…*
    ¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨` *•.¸¸.•*´¨`*•.¸

(●´ω`●) Đã giảm cân thành công Ố dè (●´ω`●)
    • 604 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Em thì chưa ăn bên Majestic nhưng bên Rex thì rùi.
    Cuối năm rồi chị em cưới, đãi bên sảnh mới của Rex (ko fải Lotus), đẹp lắm, sảnh ko có cột nên là mọi người đều có thể nhìn thấy sân khấu. Tuy Rex mắc (tính thêm 10% VAT và 5% phí phục vụ) nhưng nhờ đó mà chất lượng phục vụ rất tốt, CD-CR yêu cầu sao cũng đc hết đó, nói chung là phục vụ rất nhiệt tình luôn ạh.
    Đồ ăn thì theo ý kiến mọi người là "tạm ổn" chứ cũng ko ngon lắm.
    Ctrình làm lễ thì do mình quyết định lun, mún thêm hay bớt gì cũng đc. Có quyền bỏ đội Khánh Tiết đứng chào và đội Múa mở màng nên cũng tiết kiệm 1 khoảng. Do là cả nhà em quyết định ko làm lễ theo kiểu bình thường nghĩa là mình sẽ giới thiệu 2 nv chính kèm phụ huynh, sau đó cho phụ huynh phát biểu rùi mời về chỗ, cuối cùng là màn cắt bánh. Nhà em bỏ lun fần tháp rượu vì thấy phí mà "cải lương" sao ý.

1 cái nữa là cd-Cr có thể lên phòng KS của Rex (khi đặt tiệc đc tặng 1 fòng) từ trưa, nghỉ ngơi, make-up tại đó luôn. Tầm 4-5h họ sẽ mang thức ăn (free) cho CD-CR lót dạ, phòng có thể ở qua đêm, sáng hum sau trả phòng cũng đc (Báo cáo mọi người là phòng đó be bé nhưng rất ấm cúng và snag trọng, đúng chuẩn 5 sao lun ạh)

1 chỗ nữa mà chị em đãi (nhà trai) là Place hay còn gọi là Hữu Nghị đấy ạh, Place , ko fải White Palace nha. Bên đó thì kém hơn 1 chút, sảnh nhỏ, đãi được 15 bàn, nhưng được cái thức ăn ngon và rẻ hơn Rex mà còn ko tính 5% phí phục vụ nữa. Nhưng vì vậy mà họ phục vụ ko tốt lắm, ko chiều theo CD-CR như bên REX. Cũng có tặng phòng nhưng ko đc ở qua đêm mà fải trả phòng trc 11h khuya ý ạh.
    "Nếu khoảng cách giữa chúng ta là một ngàn bước chân, em chỉ cần đi trước bước đầu tiên, anh sẽ đi về phía em chín trăm chín mươi bước còn lại" - Không Thể Quên Em
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1/ REX : sảnh lotus ( sảnh mới ) rất đẹp, ko cột, giá bàn thì hơi cao, bàn thì 12 người, có cầu thang đi lên dễ dàng hoặc bàng thang máy, tiện lợi, thức ăn ngon, phục vụ tốt
    2/ Majestic : sảnh cũng đẹp nhưng hơi nhiều cột nên hạn chế tầm nhìn, đi l6n xuống bằng thang máy hơi bất tiện, vì đợi lâu, thức ăn ngon, phục vụ tốt, giá cũng khá cao
    3/ white palace : sảnh đẹp, nhưng do là trung tâm tiệc cưới, nên tối nào cũng 3-4 đám cưới, nên sảnh ngoài đón khách trông rất là xô bồ vì quá nhiều đám cưới, đến khi ăn dc 1-2 món thì khách của các đam cưới tràn ra ngaòi hút thuốc , toilet, nhìn rất là hỗn độn, thậm chí còn lẫn lộn sang ngồi đám cưới ngừoi khác.
    4/ continetal đãi ngaòi trời mát mẻ, nhưg thật ra thì rất nóng, có cái quạt phun sương , cứ thổi phà phà, nên ăn tiệc cưới giống như đang ngồi mấy quán nhậu ngoài làng nướng, rất khó chịu, giá cả thì rẻ hơn 3 nơi trên rất nhiều.
    • 75 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Mod có vài lần dự đám cưới ở đây rồi. Majestic Sang trọng và lịch sự, nhưng ăn uống chả ra làm sao, mắc mỏ mà không hạp khẩu vị. Bia heineiken không để chai hay lon cho người ta, mà đổ vào cái ca lớn, rồi châm bia cho khách, uống bia kiểu này chán lắm, vì đổ như thế bia bọt sẽ bị mất hơi vị, trở nên đắng và nhạt nhẽo.
    Mod thề hứa với lòng sẽ không bao giờ vào đây nữa, có ai mời thiệp thì chỉ gửi hoặc để cho bà xã đi thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH12; 08/05/2010 vào lúc 06:05 PM.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7