CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Thiệp cưới thiết kế riêng, post Facebook, phông cưới...miễn phí

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 27.6K Lượt đọc
  • 138 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 60 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mẫu thiệp hoa mẫu đơn (peony)

Tel: 0904-026-021
    E mail: wid_4u@hotmail.com
    Facebook: https://www.facebook.com/wid4u
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 229 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Bạn chủ top ơi tháng 7 mình cưới rồi nhưng mà chưa tìm được nơi làm backdrop, mình ở quê nên không tìm dc chổ nào thiết kế backdrop như ý mình dc, bạn giúp mình thiết kế backdrop sân khấu với

Mẫu là tấm ảnh đầu tiên trong link dưới đây

http://www.inquangcaonhanh.com/2013/...rop-trang.html

Tên cô dâu là Thanh Hồng
    Tên chú rể là Thanh Nhàn

Lễ Vu Quy ngày 5/7, cám ơn chủ top trước nha
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới vào diễn đàn, xem topic nhiều rồi mà lạc vào topic này thích thú quá. Chủ top còn nhận thiết kế free không vậy, em cũng muốn có một kiểu thiệp của riêng em tone màu xanh mint. Chủ top giúp em với
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conloncocanh Xem bài viết
    Mình thấy mọi người bây giờ đã quan tâm nhiều hơn đến đám cưới của mình, cầu kỳ chuẩn bị từng thứ một. Nhiều khi lên mạng ngắm các đám cưới khác, hay lên ngắm các mẫu post trên mạng nước ngoài thì rất thích nhưng khó tìm được những thứ tương tự ở Việt Nam, hoặc là nếu có thì cũng khá tốn chi phí cho wedding planner. Mình thì theo chủ nghĩa "tự thân vận động", làm được cái gì thì tiết kiệm được cái đó. Thế nên đám cưới của mình mình đã tự làm hết từ thiệp cưới, ảnh cưới đến phông cưới...., cũng bởi mình biết thiết kế.

Trao đổi hơi dài dòng một tí nhưng mà mình lập topic này để thăm dò các chị em sắp cưới một chút về nhu cầu và sở thích của mọi người về loại hình thiệp cưới hiện đại, không theo các khuôn khổ cũ, sáng tạo hơn. Mình có một dự định làm một dịch vụ như vậy. Tuy nhiên đó là câu chuyện của tương lai, hiện tại mình muốn làm FREE cho tất cả các bạn thích phong cách này.

Có thể các bạn đã đặt thiệp cưới hoặc chưa, nhưng nếu muốn, mình sẽ thiết kế để cho các bạn dùng nó để post lên FB chẳng hạn. Còn phông cưới, mình cũng sẽ làm free, gửi cho các bạn file in, còn các bạn chủ động đem đi in hoặc ..làm gì thì tùy.

Mình xin nhắc lại là mình làm hoàn toàn FREE, nếu trong trường hợp có nhiều yêu cầu quá mình làm không xuể thì các bạn thông cảm cho mình nhé.

Các bạn có thể trao đổi mọi ý tưởng của các bạn cho mình, mình sẽ xem xem có thực tế và áp dụng được hay không.

Các bạn cũng có thể post mẫu các bạn thích lên, mình sẽ tặng lại một mẫu tương tự vậy.

Mình post lên đây vài mẫu tham khảo nhé:

Dang lang thang tim noi thiet ke thi thay topic nay hay qua, chu top cho em dat gach nha, thanks.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, chị có thể thiết kế giúp em thiệp cưới hình trái tim nền trắng và tím được ko chị. E khá thích thiệp cưới dạng này nhưng thấy ở ngoài ko có kiểu này.
    À, chị cho em hỏi luôn là nếu mình in thiệp cưới hình trái tim thì có đắt hơn nhiều ko ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tùy chỗ in nữa bạn, có thể bạn chỉ chịu thêm tiền khuôn bế hình trái tim thôi
    • 60 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mẫu thiệp mới cho tháng 6 đây các bạn

• 60 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

• 60 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conloncocanh Xem bài viết
    Mình thích kiểu sang trọng như thế này lắm. Chủ top ơi mình inbox rồi bạn làm giúp mình được không
    • 229 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Không thấy bạn chủ top trả lời nhỉ

Bạn chủ top nếu không giúp free được thì có thể nói giá design cũng được mà. post bài hỏi mà k thấy bạn trả lời gì hết có chút khó chịu Ngày cưới cũng gần đến mà cứ đợi hoài mấy bạn kêu design free không thấy trả lời trả vốn gì hết cũng không biết là đồng ý làm dùm hay k nữa. Chắc tại free nên khó khăn quá
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không phải như vậy đâu các chị ơi... Chủ toppic thường sử dụng facebook hơn các chị vào facebook nhờ cho lẹ...đang có chương trình khuyến mãi good lắm
    • 60 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose_ Xem bài viết
    Không thấy bạn chủ top trả lời nhỉ

Bạn chủ top nếu không giúp free được thì có thể nói giá design cũng được mà. post bài hỏi mà k thấy bạn trả lời gì hết có chút khó chịu Ngày cưới cũng gần đến mà cứ đợi hoài mấy bạn kêu design free không thấy trả lời trả vốn gì hết cũng không biết là đồng ý làm dùm hay k nữa. Chắc tại free nên khó khăn quá
    Bạn ơi, mình vẫn giúp rất nhiều bạn thiết kế backdrop, thiệp mờii trên FB mà, mặc dù mình không còn thiết kế thiệp cưới free nữa.

Bạn nào inbox mình vẫn trả lời đều đặn mà. Mình không trả lời đc nhiều trên này vì sợ mod xóa do trao đổi riêng, bạn thông cảm nhé.
    • 60 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi bạn ơi. Giúp mình thiết kế thiệp mời FB đc hom
    . Xíu mình ĩnbo x gui thông tin cho bạn nhé
    • 194 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi nhiều thiệp đẹp quá! Bạn giúp mình thiết kế thiệp và tư vấn địa điểm in giùm mình được không? Còn một tháng 10 ngày nữa là mình cưới rồi mà chưa biết chọn in thiệp ở đâu vì mấy chỗ đẹp thi mắc quá. Kinh phí cho phép của mình chỉ là 4-5k/chiếc. Bạn giúp mình với nhé. Email mình ngngocanh90@gmail.com. Rất mong sớm nhận được reply của bạn^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kittitmit Xem bài viết
    Mình thì nhất nhất phải thích thiệp là của riêng mình, nhưng đi tham khảo ở những nơi làm thiệp cưới chuyên nghiệp thì giá cao lắm.
    Nhà mình làm 1000 cái thiệp. Mình cũng tham khảo chán chê mẫu trên mạng, cuối cùng lại chọn 1 kiểu cực kỳ đơn giản. Ngồi mày mò design lại, rồi mày mò tìm nơi bán giấy đẹp, rồi tìm nhà in, và bây giờ là tự ngồi làm nơ nữa T_T Cực khổ nhưng thích lắm vì ưng ý:
    - Design:

- Giấy: lúc đầu mình chọn Conqueror, giấy chuyên in danh thiếp - và những cái thiệp tầm 10k ở ngoài hàng hay dùng loại này, báo giá từ >= 35k 1 khổ 70x100cm, thiệp của mình khổ 19.5x21.5 --> ~3k tiền giấy/ 1 thiệp. Nhưng anh xã k chịu, T_T sợ mình ôm đồm vào người nên cuối cùng lại chọn giấy camay thơm của ngay hàng in, giá 1k 1 tờ (đã bao gồm chi phí thiếu hụt). Nhưng thấy 1 tờ thì hơi mỏng nên tụi mình in ra 2 tờ, gập lại trông cũng cứng cáp đẹp hơn hẳn ^^! Nhưng vẫn tiếc vì k sử dụng được Conqueror, trông sang hơn hẳn

- In: mình chon 1 mặt in thường và 1 mặt in nổi, giá là 500d/ mặt in thường và 1k/ mặt in nổi.

Đó, tổng tiền 1 thiệp là 3.5k, có thêm nơ vào chắc 500d 1 nơ, nhưng CD đòi tự làm nơ cho chắc ăn đúng ý mình Ra ngoài mua loại nơ 0.5mm hết tầm 30 cuôn, giá 200k.

Hihi, tuy tới h chưa xong, đang phấn đấu trước tết là xong để trong tết phụ huynh còn đi mời, nhưng mỗi lần nhìn lại thành quả mình lại thấy hài lòng vô cùng :") Tuy vô cùng mất thời gian và "vô ích", vì thiệp chỉ dùng 1 lần mà, nhưng vẫn đáng để mình hi sinh mà :P
    Thiệp của kittimit dễ thương nhỉ, bạn có hình nào nhìn rõ và chi tiết hơn không? up lên cho mình xem với.
    Kitti đặt in ở đâu vậy, mình thiết kế mẫu sẵn cho người ta in hay chỉ cung cấp thông tin CDCR thôi vậy?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẫu của bạn nhìn lịch sự đơn giản, tinh tế, đẹp quá...Mình rất thích. mình sắp cưới cũng đang băn khoăn về thiếp cưới..bạn còn design nữa k..có thể tư vấn thiết kế giúp mình được không bạn..^^ hihi
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7