CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Studio chụp hình cưới ở Đà Lạt

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 193K Lượt đọc
  • 997 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 620 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jennysgn Xem bài viết
    Em là dân ĐL nhưng về SG học và làm việc cũng hơn 10 năm rùi. Năm sau em cưới và wa TẾt tụi e dự định đi chụp hình trên DL. Tết Tây này em sẽ đi 1 vòng để tìm hiểu mấy studio trên đó, nhưng sợ kg có thời gian nhiều vì có mấy người trong cty lên nhà chơi -lễ hội hoa, fai "chăm sóc" họ chu đáo... Mấy đưa em họ của em đã chụp ở Bá Trung & Như Quỳnh, nhưng nhìn hình kg sắc nét lắm. Mấy đứa em em nói cứ chụp ở Bá Trung đi nhưng em có nghe nói MiLan đg 3/2 Đà Lạt (là tiệm Milano ở SG) chụp đẹp và có sự hỗ trợ ở chi nhánh SG nên kỹ thuật cũng tốt hơn.. Mấy đứa em của em nó cũng kg có thời gian để tìm hiểu rùi truyền đạt lại jùm em . Em mong anh chi nào đã chụp ở Milan 3/2 co thể chia sẻ giúp em chút xiu như: số điện thoai, người trang điểm ở Milan, người chụp hình và những ji cần chú ý khi chụp ở MiLan.... họ có soạn hợp đồng sẵn cho mình và có cho lấy file gốc kg ah...Em có nhiều điêu hỏi lắm nhưng hỏi sơ sơ vậy để về có chút ji đó để hỏi mấy ng trong studio. Củm ơn anh chị nhiều...^^ :Smiling:
    Milan layout đc, ko đặc sắc lắm nhưng ko sến. Nhưng mà trang điểm wá xấu, mình ko bít ai trang điểm cho người wen mình nhưng làm rất rất đậm và rất rất già.
    Bạn có thể đặt trọn gói của Milan, chụp hình ở ĐL và thuê áo ở SG, rất tiện
    • 32 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hi all, mình đang có dự định về đà lạt chụp hình cưới, và sẽ chụp freelance nên chưa biết tìm địa chỉ nào để thuê soiree, make up ( đi theo trong cả buổi chụp). Bạn nào có thông tin gì, cho mình biết với nhé! Vì mình đang làm ở Sg nên cũng không có thời gian để tìm hiểu ở Đà Lạt dc. Tks :Battin ey:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban thu lien he Studio Loc 47 dia chi: 47 phan boi chau. sdt : 063.3823244.

Minh cung du dinh len DL chup hinh cuoi vao cuoi thang sau. Qua 1 nguoi ban dia phuong, minh biet duoc tiem anh tren.
    • 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình là dân dalat nè, ở hcm gần 10 năm rồi, hôm tết tây mới về dalat chụp hình cưới. Nhà mình có thợ nên mình chỉ tìm chỗ trang điểm thôi. Mấy bạn mình giới thiệu tiệm Vanny đường Phan Đình Phùng, mình thấy trang điểm ok, phong cách hiện đại và lớp trang điểm bền. Mà phải bảo thợ chính là chị Vân trang điểm cho í. Nói chung vợp chồng mình rất hài lòng về bộ ảnh chụp vừa rồi ở dalat. Tụi mình làm theo phong cách đơn giản, tận dụng được mấy ngày lễ hội hoa ở dalat nữa nên hình khá dễ thương. Nếu có ai đi dalat mấy ngày lễ hội hoa mà gặp cô dâu mặc áo dài vàng đi lang bang trong khu vực thảm hoa là mình đấy :Laughing: Để cuối tháng 1 đám cưới xong rồi mình post hình cho các bạn xem nhe, chứ giờ người ta bảo kiêng chưa show hình được hihi...
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hihi, lại lôi topic này lên rồi.
    Sau tết này mình dự tính làm 1 chuyến vi vu Đà lạt chụp ảnh cưới, cũng tự xử hết các bạn ạh. Về mặt áo cưới, make up, photogapher thì có thể chủ động dc, nhưng mình còn lăn tăn về khoản đi lại trên í quá. Bạn nào có kinh nghiệm cho mình xin tí ý kiến nhé.

-Nên thuê trọn xe 4 bánh để đưa cả ekip đi tới những điểm chụp hay là đi taxi riêng từng chặng 1 ? (nói ekip cho sang chứ chỉ có cô dâu chú rể với thằng bạn cũng ham chụp hình thui ạh :P ). Nếu thuê như vậy thì cả ngày khoảng bao nhiêu ah, và ai bik sdt hay hãng xe nào uy tín trên đó giới thiệu dùm em với nha.

-Đã tính tới chuyện hay thuê xe máy rồi nhưng mà mặc áo cô dâu ngồi xe đi trên đường có kì ko ta (tại ko lẽ đi tới đâu lại thay đồ tới đó)

Cảm ơn mí bạn rất nhìu :Smiling:
    • 404 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_hong_bang_gia Xem bài viết
    Chị RĐL ui, chị chụp ngoại cảnh những chỗ nào vậy, em thấy cảnh đẹp lắm, nhất là những tấm đứng bên hàng rào hoa màu vàng ấy, chị xinh ui là xinh :Smiling:
    Mình chụp ở Thung Lũng Vàng, dinh I, nhà thờ Domain và chùa Linh Sơn.

Đã dự định đi khoảng 7 nơi nhưng hôm đó sức khỏe không tốt, với lại thấy chất lượng ảnh đủ rồi nên đi có 4 nơi rồi về sớm à.
    Bạn đã chụp hình chưa?
    • 263 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruoudalat Xem bài viết
    Mình chụp ở Thung Lũng Vàng, dinh I, nhà thờ Domain và chùa Linh Sơn.

Đã dự định đi khoảng 7 nơi nhưng hôm đó sức khỏe không tốt, với lại thấy chất lượng ảnh đủ rồi nên đi có 4 nơi rồi về sớm à.
    Bạn đã chụp hình chưa?
    Em chưa chụp, đang tham khảo thôi chị. Tháng 10 em cưới thì chắc chụp khoảng tháng 6 chị àh. Hàng rào hoa màu vàng đó ở Thung Lũng Vàng hả chị?
    Hoa trên tuyết một màu thắm đỏ
    Hồng tươi như giọt máu vừa rơi
    Băng phủ trắng xóa mòn lối nhỏ
    Giá lạnh buốt lòng người... tình ơi... :Rose:
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mấy chị ơi Gia Gia trên đường 3/2 chụp thế nào ? Em coi thử thì thấy được nhưng không biết thực tế như thế nào? Có chị nào chụp ở đây rồi thì cho em ý kiến nha?
    • 624 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

đang lăm le đi Đà Lạt chụp hình nên móc topic này lên ^^
    thấy trên mạng khen bác Lộc 47 nhiều mà đọc thấy bạn nào nói ko dc lấy file dù có trả thêm tiền thì lại chần chừ rồi :-s, công trình lết lên đó chụp mà ko dc lấy file cũng uổng.
    Mình tính chọn studio chụp trên đó chứ ko chọn trọn gói từ tp lên, mà thấy nhỏ bạn chụp trọn gói Đà Lạt ở Milano Trần hưng đạo cũng ổn ah, tiện nữa.
    • 120 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em mới đi chụp hình cưới ở Đà lạt về nè, vui quá nên lên đây khoe với mấy chị. Em chọn tiệm áo cưới Minh Châu trên đường Nguyễn Chí Thanh (hichic em coi hết mấy trang trước mà chẳng thấy ai nhắc đến tiệm này nên trước khi chọn cũng lăn tăn lắm, nhưng đó là quyết định đúng đắn), make up là anh Bá Sang (cũng chưa nghe ai nhắc luôn- nhưng nghe mọi người nói trên Đà Lạt anh này nổi tiếng lắm đó), chụp hình là anh Trung (cùng ekip của sudio). Áo cưới nhiều, đẹp (em lựa áo đơn giản thôi, nhưng chị nào thích cấu kỳ cũng có hết), chú rể em khen make up đẹp, nước hình trong và rõ. Em cũng chụp ở 4 nơi như chị ruoudalat thôi (hichic em không có sức đi nhiều), theo em thấy hàng cây ở Dinh lên hình rất đẹp (em xin lỗi trước vì chú rễ không cho up hình trước khi cưới nên không khoe với mấy chị được). Vì chị chủ studio cũng kinh doanh khách sạn nên em mướn phòng ở đó luôn, rất tiện khi phải make up lúc sáng sớm (em cố gắng chụp sớm để chạy nắng )

Khi chụp trên Dà Lạt, mấy chị nhớ đem theo kem chống nắng, thoa thường xuyên để không bị rát (em toàn lựa áo vai trần thôi), và nhớ nhắc chủ rể thoa luôn mấy chị nha. Chú rể của em ý y không thoa kem chống nắng, chiều về mặt cháy nắng,đỏ ửng, tội nghiệp lắm, hichic

Khi nào được phép của chú rể, em sẽ up hình lên để mấy chị tham khảo. Mấy chị muốn thông tin thêm về studio và giá cả thì pm cho em, em sẽ trả lời ngay(Mod ơi, em không quảng cáo đâu, đừng ban nick em, tội nghiệp em nha Mod)

Cái này chụp lúc chọn áo, chưa có make up j het, hihi xấu xí mấy chị đừng cười em tội nghiệp

Cái này chú rể chụp lúc đổi kiểu tóc, cái anh trong hình là Bá Sang đấy ạ

Thay đổi áo kimono trong studio

Cái này em bắt chú rể chụp để làm kỷ niệm với bó hoa hồng trắng và bó cát tường xinh đẹp (cuối buổi nên trông em te tua quá, lớp make up em chùi cũng gần hết ) hihi

Chỉnh sửa lần cuối bởi kanabear307; 25/02/2010 vào lúc 10:34 PM.
    • 263 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Ui, khi nào có hình chị up lên cho mọi người tham khảo nha. Em cũng dự định chụp hình cưới ở Đàlạt mà vẫn phân vân chưa biết chọn Studio nào nữa :Thinking:
    • 120 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

bữa nay em thực hiện chiến dịch rải hình trên wtt, mấy chị đừng la em tội nghiệp nha... Hình này em chụp ở studio Minh Châu trên Đà Lạt
    (hình hơi nhỏ, do em resize hơi quá tay, hihi)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hux, mình ghét tên Nguyên Dũng này kinh khủng khiếp! Hắn ta làm việc vô cùng kém chuyên nghiệp! Đầu óc bảo thủ, không chịu tiếp thu ý kiến của nguơì khác! Vợ anh í thì cực kỳ hung dữ và ko biết tôn trọng khách hàng! Làm ăn thì bê bối ko thể tả! Bây giờ mà đi ngang đường Bùi Thị Xuân, thấy tiệm hình Nguyên Dũng là mình muốn nổi điên lên roài á!
    • 120 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

có chuyện gì mà bức xúc dữ vậy chị? Chia sẻ cho mọi người biết đi
    • 624 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

thấy mấy cái nick mới reg dzô chửi rủa này nọ sao nghi quá hà.... haiz..
    • 263 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kanabear307 Xem bài viết
    bữa nay em thực hiện chiến dịch rải hình trên wtt, mấy chị đừng la em tội nghiệp nha... Hình này em chụp ở studio Minh Châu trên Đà Lạt
    (hình hơi nhỏ, do em resize hơi quá tay, hihi)
    Ui,hơi nhỏ chị ui, em cận nên nhìn chẳng rõ,hihi. Chị up thêm đi chị, cám ơn chị nha.
    • 263 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Em đang phân vân quá, nếu chụp trọn gói trên Đàlạt thì mình lấy hình về thế nào?có xem layout trước được ko? Em đang tính có khi giống chị ruoudalat, chụp trên đó rùi mang về dưới này làm album. Mấy chị chụp hình ở Đàlạt rồi thì cho em ý kiến với.
    • 120 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Kể cho hoahongbanggia hành trình chụp hình của 2 đứa mình nha:
    _Khuya hôm trước là xách đầu nhau lên xe Phương Trang để lên Đà Lạt vào buổi sáng (mệt phờ người), nghỉ ngơi, sau đó gặp chị chủ studio trao đổi, bàn bạc phong cách, địa điểm chụp, cách làm việc của ekip, thời gian chụp..., giá cả, size, cách gửi album xuống Sg...tất tần tật. Theo kinh nghiệm của mình thì bạn cứ trao đổi thoải mái, có yêu cầu gì thì nói ra thẳng thắn, rõ ràng, để bước đầu mọi người hiểu nhau, sau này chụp hình mới ăn ý được. Sau đó thì mình đi chọn váy cưới. MÌnh thì theo style đơn giản, nên khoái chọn áo trắng, suôn. Nhưng chị chủ thì khuyên nên chọn 1 áo đuôi dài trắng, còn lại là áo màu để bộ album sinh động. Cuối cùng mình chọn 1 áo trắng đuôi dài chụp hình ở nhà thờ, 1 áo trắng ngắn để chụp hình ở suối, 3 áo màu (xanh, đỏ, vàng), trong đó kết nhất là áo đỏ...hihi nổi bật...
    _ Ngày thứ 2: bắt đầu hành trình. Dậy sớm, ăn nhẹ, trang điểm (mất 2 tiếng đó), lên xe, vòng vòng chụp hết 4 điểm cũng đến chiều, lôi nhau vào studio chụp tiếp. Mà quên, mình còn bắt ekip chụp ở quán cafe theo ý tưởng của mình (minh họa quá trình 2 đứa quen nhau ý mà) hihi.

Chụp xong tụi mình tí tởn, tưởng có thời gian vi vu Đà Lạt tiếp, nhưng đùng 1 cái chú rể bị bắt về SG đi làm (hichic). Vậy là mếu máo trình bày với chị chủ. Chị chủ cũng lo lắm vì hình chụp thợ chưa giao file, làm sao tụi mình lựa để lên album được!!! Nhưng đến tối thì bất ngờ chị chủ kêu lên máy tính để lựa hình. File thô nhưng nước hình rất trong, rõ, chắc không cần photoshop gì nhiều ngoài những hiệu ứng làm layout để album lung linh thôi. 2 đứa ngồi lựa hình mà chú rể cứ ganh tỵ tại sao mình lên hình lại đẹp hơn chú rể (hihi, ở ngoài ai cũng chê mình xấu)

sorry nha, mình không biết chỉnh size hình để hình to lên, bạn coi đỡ vậy nha. Khi nào mình có hình lớn, mình up liền cho bạn tham khảo nha
    Còn việc xem layout thì mình rất yên tâm, chị chủ studio gửi xuống cho mình CD để mình xem trước để thay đổi nếu thấy không đúng với yêu cầu, sau đó liên lạc lại để thống nhất và xuất album. Studio sẽ gửi album + hình để tiệc xuống SG cho mình. Mình chỉ có việc ghé ngang hãng xe để lấy thôi.

Trên đây là kinh nghiệm mình chụp ở studio Minh Châu nha, còn mấy studio khác trên Đà Lạt thì mình không có ý kiến, vì chưa chụp qua mà. Nhưng theo mình thấy thì studio này chiều khách lắm, chị chủ dễ chịu, ekip chụp dễ thương, trang điểm đẹp (bạn bè nhìn hình cứ trầm trồ ghen tị, làm mình khoái chí, phổng hết lỗ mũi) hihi.

Bạn cứ từ từ tham khảo, nhưng mình nghe chị chủ nói tháng chụp hình đẹp nhất là mấy tháng trước và sau tết, nếu chụp vào hè thì hay gặp trời mưa lắm. Với lại nếu chụp ở Đà Lạt, bạn nhớ đi thác chụp nha, đẹp lắm đó...hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 624 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

hình ở quán cafe nhìn bạn make up tự nhiên nè, chỗ studio đó make up 1 lần như vậy là bnhiu bạn có bik ko ? Với lại bạn đi chụp hình có thấy mau trôi phấn ko ? Mình có bạn chụp nên đang lo vụ make up làm tóc. Túng quá chắc tự xử luôn ^^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 120 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

ah, lúc mình chụp ở quán cafe là chiều rồi, trên đưồng về sau khi chụp xong ở mấy điểm kia, hihi nói bạn đừng cười chứ lúc đó là te tua rồi ah. Make up cho mình là anh Bá Sang, hình như cũng có tiệm làm tóc riêng gần chợ Đà Lạt. Bữa chụp hình thì anh Sang đi theo mình nguyên ngày, dặm phấn, thay đổi kiểu tóc luôn. Mà đặc biệt anh Sang làm tóc nhanh và đẹp lắm, chú rể mình còn ngạc nhiên nữa mà. Lớp phấn từ sáng đến chiều vẫn y nguyên dù da mình dầu kinh khủng và trời nắng nữa(do mình táy máy tay chân, hay quẹt quẹt trên mặt nên anh Sang mới phải dặm phấn lại thôi) Nếu bạn của bạn muốn liên lạc với anh Sang thì pm cho mình hen. Ah quên nữa, nghe đâu 1 lần make up anh Sang lấy cũng rẻ lắm đó

Theo mình thấy thì nếu bạn của bạn tính chụp hình freelance trên Đà Lạt thì không nên tự xử phần make up đâu, vì lúc chụp hình nhiều việc cho CD-CR lắm. Với lại Đà Lạt mùa này từ 8,9h sáng trời đã nắng nóng rồi, nếu đánh nền không kỹ, lớp phấn mau trôi, lên hình không được tươi.

Sau chuyến đi chụp ở Đà Lạt, mình rút ra được kinh nghiệm: make up để chụp hình ngoài trời khác với make up theo kiểu tự nhiên nhiều, nhiều lắm. Có thể khi make up xong, bạn thấy quá đậm, nhưng lúc lên hình lại thấy rất đẹp và hợp với mình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kanabear307; 13/03/2010 vào lúc 08:11 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)