CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Studio chụp hình cưới ở Đà Lạt

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 195K Lượt đọc
  • 1.01K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,075 Bài viết

• 1,747 Được cảm ơn

Đang topic Đà Lạt mà sao vân hỏi Nha Trang vậy? :Laughing: Ở dinh với ga đó nàng.
    • 1,030 Bài viết

• 8,186 Được cảm ơn

Kiu'''''''''''''''''''''''
    Có CD nào chụp ảnh cưới ở Milano rồi cho mình xin ít thông tin với! Mình xem web của họ thấy ảnh lung linh quá nhưng không có báo giá & không biết chất lượng dịch vụ thế nào.
    Thanks các nàng nhiều nhiu:Kiss::Kiss::Kiss:
    Nhà may vào đây báo danh nha:
    CLB cắt may online WTT

(¯`v´¯)
    .`·.♥.·´
    .¸.·´¸.·´¨) ¸.·*¨)
    (¸.·´ (¸.·´ .·´(¸¸.·¨¯`*·.→ ღ ......
    • 86 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

up lên nào sang tháng vào đó chụp lại hình cưới đây. nhưng em tính tự thuê thợ nghiệp dư, giờ tìm trỗ trang điểm và làm tóc thôi ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phan.tuyet82 Xem bài viết
    up lên nào sang tháng vào đó chụp lại hình cưới đây. nhưng em tính tự thuê thợ nghiệp dư, giờ tìm trỗ trang điểm và làm tóc thôi ạ
    e giới thiệu cho c6 dâu mình một chỗ trang điểm đẹp nè...tiệm tên bommy...nhỏ bạn em vừa chụp về xem hình rất ok...vì vậy mà nhỏ vợ em nằng nặc đòi lên đà lạt chụp thôi...ma thật sự bommy trang diểm đẹp thiệt...nhìn vợ em tây lắm...e chưa được nhận album nhưng xem file thô thì rất la vừa ý..
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đang dự định lên đà lạt mà chưa biết chọn studio nào để chụp hết.cô dâu nào có kinh nghiệm chia sẻ em biết với.va em cũng tham khảo không biết chụp freelance hay la chup giao file tiện hơn.mong được các anh chị chụp trước chia se?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

anh chi có thể cho em biết giá cả chụp một album là bao nhiêu không ah.thanks anh/ chị nhiều nhiều
    • 1,075 Bài viết

• 1,747 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chankiet007 Xem bài viết
    http://up.anhso.net/album.aspx?bkid=715226C306C8AF26
    day la ảnh cưới Mình chụp ở ao cuoi NGUYEN DUNG ! Mình xem web của họ thấy ảnh lung linh quá nen chup thu ai ngo chất lượng dung nhu vay. ban thay thế nào.
    Thanks các nàng nhiều nhiuhttp://up.anhso.net/album.aspx?bkid=715226C306C8AF26
    Bạn post ít hình quá, có 3 cảnh àh? Post nhiều mọi người dễ nhận xét hơn.

Mấy bức bạn post thì màu hơi nhạt, cái này mình nghĩ chỉnh layers với contrast được.

Nhưng 2 bạn ko chụp hình ko được tươi lắm ha? Chắc bị thợ ép cười nên cười gượng phải ko? ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới chụp hình cưới ở MILANO nè thấy hình gốc đẹp lắm ,dịch vụ cũng tốt lắm .để bữa nào mình post hình cho mấy anh chi xem nhé .may bạn co thể tham khảo nhé.mình cho mấy anh chị website tham khảo nhé www:aocuoidalat.com
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi depdalat Xem bài viết
    Mình mới chụp hình cưới ở MILANO nè thấy hình gốc đẹp lắm ,dịch vụ cũng tốt lắm .để bữa nào mình post hình cho mấy anh chi xem nhé .may bạn co thể tham khảo nhé.mình cho mấy anh chị website tham khảo nhé www:aocuoidalat.com
    cho em hỏi anh/chị chụp album giá cả ra sao vậy anh/chị.e đang muốn chụp nhưng không biết giá cả như thế nào để tham khảo
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhuuthuhang08 Xem bài viết
    em đang dự định lên đà lạt mà chưa biết chọn studio nào để chụp hết.cô dâu nào có kinh nghiệm chia sẻ em biết với.va em cũng tham khảo không biết chụp freelance hay la chup giao file tiện hơn.mong được các anh chị chụp trước chia se?
    theo mình nếu chụp freelance bạn sẽ rất tốn kém.vừa phải tự lo trang phục vừa phải lo trang diểm va thợ chụp.nếu hợp đồng thợ theo phải lo an uồng khách sạn giá sẽ rất cao.trước đây mình cũng dự tính chụp giống bạn nhưng sau khi tính toán mọi chi phí ra thấy giá khá cao nên mình quyết định chụp giao file.( có nghĩa là không xuất ra album.chi thuê trang phục . trang điểm.và thợ chụp ảnh thôi.mình đem về và thuê thợ thiết kế xong cho xuất luôn. mình ở hà nội.gởi ra gởi vô bất tiện nên dùng pp này để dễ xuất album theo ý mình hơn. H có thể dùng cách này nè..mình đưa ý tưởng của mình cho thợ ho sẽ chụp theo kịch bản mình dựng sẵn luôn.nếu có người wen chụp hãy chụp freelance.ở đà lạt thì mình biết được vanny và bommy là được nhiều người khen...riêng mình thì chọn bommy vì mình thích cách trang diểm của bommy(tự nhiên, không đậm, không nhạt,). còn 3 ngày nữa mình nhận album.xin file xong minh post cho bà con tham khảo nhe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lethuong0179; 15/07/2011 vào lúc 06:21 PM.
    • 105 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethuong0179 Xem bài viết
    theo mình nếu chụp freelance bạn sẽ rất tốn kém.vừa phải tự lo trang phục vừa phải lo trang diểm va thợ chụp.nếu hợp đồng thợ theo phải lo an uồng khách sạn giá sẽ rất cao.trước đây mình cũng dự tính chụp giống bạn nhưng sau khi tính toán mọi chi phí ra thấy giá khá cao nên mình quyết định chụp giao file.( có nghĩa là không xuất ra album.chi thuê trang phục . trang điểm.và thợ chụp ảnh thôi.mình đem về và thuê thợ thiết kế xong cho xuất luôn. mình ở hà nội.gởi ra gởi vô bất tiện nên dùng pp này để dễ xuất album theo ý mình hơn. H có thể dùng cách này nè..mình đưa ý tưởng của mình cho thợ ho sẽ chụp theo kịch bản mình dựng sẵn luôn.nếu có người wen chụp hãy chụp freelance.ở đà lạt thì mình biết được vanny và bommy là được nhiều người khen...riêng mình thì chọn bommy vì mình thích cách trang diểm của bommy(tự nhiên, không đậm, không nhạt,). còn 3 ngày nữa mình nhận album.xin file xong minh post cho bà con tham khảo nhe
    Mình cũng định chụp ở Bommy nè, chỉ lấy file gốc thôi. Hôm bữa gọi lên hỏi thử thì báo giá với mình là 3tr. Mình cũng chưa hỏi kỹ nữa. Bạn chụp hết bao nhiêu, bao gồm những gì vậy, có thể chia sẻ cho mình với mọi người ở đây biết ko. Cám ơn bạn nhiều!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Mình tham khảo diễn đàn đã lâu và quyết định chọn áo cưới Vanny cho cuốn album cưới của hai vợ chồng.Lúc đầu cũng như mọi người mình rất hồi hộp vì không biết sẽ như thế nào.Nhưng khi đến studio Vanny thì mình được nhân viên tư vấn nên cũng có phần yên tâm, và vì ông xã mình không thích chụp hình nên tụi mình chỉ chọn đi ít địa điểm và gần để không bị mệ vì mình không có sừc khỏe nhiều.
    Tới hôm nay là ngày mình nhận được album và cảm thấy rất hài lòng về studio cũng như album mình nhận được nên mình muốn khoe cho cả nhà
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây là hình của mình

Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyenhuyen12782; 17/07/2011 vào lúc 08:38 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomapmap Xem bài viết
    Mình cũng định chụp ở Bommy nè, chỉ lấy file gốc thôi. Hôm bữa gọi lên hỏi thử thì báo giá với mình là 3tr. Mình cũng chưa hỏi kỹ nữa. Bạn chụp hết bao nhiêu, bao gồm những gì vậy, có thể chia sẻ cho mình với mọi người ở đây biết ko. Cám ơn bạn nhiều!
    giá bommy theo mình tham khảo thì thấy là khá rẻ vơ1i các tiệm có tiếng ở đà lạt.mình thì chọn có đặc biệt hơn một tý.trên bommy có 2 khu đồ.1 khu đồ ngoại cảnh và một khu đồ mới dành cho ngày cưới.nhưng vì thích mặc những bộ mới toanh chụp nên mình dùng gói album đặc biệt chụp.bạn nói đúng dó.3tr la chụp giao file gốc chưa thiết kế.mình được mặc 5 bộ. chú rể được 2 bộ.bên này nhiều đồ màu đẹp lắm.ban đầu mình tưởng chỉ cần 3 bộ là đủ nhưng đến lúc chọn đồ thì 5 bộ rồi mà còn múôn lấy thêm. cuối cùng phải phân vân để bỏ bớt, tiếc ơi là tiếc
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe mọi người khen studio bommy trang điểm tự nhiên mà đẹp nên mình cũng thích thích, nhưng vừa gọi cho con nhỏ em của đứa bạn ở trên đà lạt xem tình hình thế nào, em ý đã coi hình vài cuốn và có hỏi thêm về thông tin về bommy thì em ý nói là ở bommy không có thợ chụp hình chính, lúc người này chụp, lúc người khác nên chất lượng hình thì là hên xui , có cuốn nó coi cũng được nhưng có cuốn thì...:Silly:, mà hầu như thì ...:Silly:.hichic.Và cho mình lời khuyên là chọn studio khác :Sad:. (Coi lại các trang trước để tìm xem hình thực tế của cô dâu bommy đi trước chụp khen thì không thấy, toàn thấy hình của cô dâu vanny, vào web thì hình không thích lắm mà nhìn thấy giả giả sao ý ).
    _ Bạn lethuong0179 ơi, có hình bạn post lên cho mọi mình và mọi người xem với nhé, nghe bạn khen nên muốn coi thực tế xem sao
    _ Bạn nguyenhuyen12782 , chúc mừng nha, hình bạn đẹp lắm . bạn chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm nha :Kiss:
    _ Bạn yangmin, Mình coi trên web của vanny đã qua photoshop thì thấy cũng nhẹ nhàng, hình của bạn thì hơi tối hơn vì nó là file thô, tại chưa coi trực tiếp khuôn mặt bạn lúc chưa trang điểm với lúc trang điểm rồi thì thế nào nên mình thấy hình của bạn đẹp mà, nhưng nghe bạn nói vậy cũng lo lo và lững lự lắm nè. Chờ coi layout và hình đã photoshop của bạn nữa, dự dịnh 3 tuần nữa là chụp nên chờ xem thêm ít hình nữa quyết định cũng chưa muộn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi onlylove_78; 17/07/2011 vào lúc 10:59 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onlylove_78 Xem bài viết
    Nghe mọi người khen studio bommy trang điểm tự nhiên mà đẹp nên mình cũng thích thích, nhưng vừa gọi cho con nhỏ em của đứa bạn ở trên đà lạt xem tình hình thế nào, em ý đã coi hình vài cuốn và có hỏi thêm về thông tin về bommy thì em ý nói là ở bommy không có thợ chụp hình chính, lúc người này chụp, lúc người khác nên chất lượng hình thì là hên xui , có cuốn nó coi cũng được nhưng có cuốn thì...:Silly:, mà hầu như thì ...:Silly:.hichic.Và cho mình lời khuyên là chọn studio khác :Sad:. (Coi lại các trang trước để tìm xem hình thực tế của cô dâu bommy đi trước chụp khen thì không thấy, toàn thấy hình của cô dâu vanny, vào web thì hình không thích lắm mà nhìn thấy giả giả sao ý ).
    _ Bạn lethuong0179 ơi, có hình bạn post lên cho mọi mình và mọi người xem với nhé, nghe bạn khen nên muốn coi thực tế xem sao
    _ Bạn nguyenhuyen12782 , chúc mừng nha, hình bạn đẹp lắm . bạn chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm nha :Kiss:
    _ Bạn yangmin, Mình coi trên web của vanny đã qua photoshop thì thấy cũng nhẹ nhàng, hình của bạn thì hơi tối hơn vì nó là file thô, tại chưa coi trực tiếp khuôn mặt bạn lúc chưa trang điểm với lúc trang điểm rồi thì thế nào nên mình thấy hình của bạn đẹp mà, nhưng nghe bạn nói vậy cũng lo lo và lững lự lắm nè. Chờ coi layout và hình đã photoshop của bạn nữa, dự dịnh 3 tuần nữa là chụp nên chờ xem thêm ít hình nữa quyết định cũng chưa muộn.
    bạn chụp chưa chỉ hỏi wa người khác mà nghe bạn có vẻ rành về bommy dữ vậy.bản thân mình cũng tìm hiểu về bommy khá lâu.mình không rõ bommy có nhiều thợ chụp hay không nhưng theo mình biết bên tiệm có 2 thợ chính la anh Phương và anh Đức..bàn thân mình thì chụp anh Phương. và cách đây 1 năm chị mình ở đà lạt cũng chụp bommy và người chụp cho chị mình cũng là anh phương. đợt đó chị bommy về tp trang điểm cho chị mình luôn vì vừa ý nên tụi mình quyết định chụp BOMMY...mỗi người sẽ có một sở thích khác nhau.album mình và chị mình tuy một người chụp nhưng phong cách lại khác nhau.vì mình một sở thích chị mình một sở thích mình nghe bạn nói nghe wa một người mà sao bạn chỉ trích dữ dội vậy.bạn dọc kỹ lại sẽ thấy ngôn ngữ bạn đằng đàng sát khí..bạn chỉ trích các nơi thậm tệ mà lai khen vanny tột đỉnh.( phải chang bạn la ngừi thân hay wen gì với vanny).chỉ trích cả khách hàng đã chụp vanny mà cho ý kiến như bạn YANGMIN.bản thân mình thì tự tin vào sự chọn lựa của mình.vì mình chụp riêng và thuê déign riêng nên đang chờ album chuẩn. co fie mình sẽ up mọi người xem ha.với mình quan trọng là bản thân mình vừa ý là được
    • 1,075 Bài viết

• 1,747 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhuyen12782 Xem bài viết
    Đây là hình của mình

Haha, mấy góc đó anh Thái bắt mình chụp y chang pose đó luôn ấy. Còn bạn nào làm layout cũng copy nguyên cái dòng "Endless love, I want to be wherever you go" trong hình váy cam của bạn qua album của mình :RollingEy:

http://up.anhso.net/album.aspx?bkid=715226C306C8AF26
    day la ảnh cưới Mình chụp ở ao cuoi NGUYEN DUNG ! Mình xem web của họ thấy ảnh lung linh quá nen chup thu ai ngo chất lượng dung nhu vay. ban thay thế nào.
    Thanks các nàng nhiều nhiuhttp://up.anhso.net/album.aspx?bkid=715226C306C8AF26

------

Bạn post ít hình quá, có 3 cảnh àh? Post nhiều mọi người dễ nhận xét hơn.

Mấy bức bạn post thì màu hơi nhạt, cái này mình nghĩ chỉnh layers với contrast được.

Nhưng 2 bạn ko chụp hình ko được tươi lắm ha? Chắc bị thợ ép cười nên cười gượng phải ko? ^^

------

neu noi ve bi ep cuoi thi co le la hinh cua ban moi dung vay do yangmin a!, con day la phong canh tre, hinh da duoc ep mau de nhin lung linh hon, chu lam albumn ma giu nguyen 1 mau thi ko dep VD nhu album ban do Yangmin, toi nghi ban co le la 1 fan cua Vanny nen moi che hinh cua toi, nhung hinh ban chup chi la nhung goc may cu o da lat ko co gi la moi het...vay ban tu hao vi no! ma lai che cua nguoi khac, ban nen xem lai chut di.
    Ơ, bạn này lạ nhỉ? Bạn vào hỏi góp ý thì mình góp ý, vậy mà... :Worried:

Mình biết album mình chưa được đẹp lắm, chính bản thân mình cũng tự chê nó đủ đường rồi ^^ Còn bạn vào giả bộ chê studio của mình "Mình xem web của họ thấy ảnh lung linh quá nen chup thu ai ngo chất lượng nhu vay...", người ta đang thông cảm thì quay lại cắn :Thinking: Xem ra là dấu hiệu studio vào wtt tự quảng cáo hơi bị nặng đây.

Trích dẫn Nguyên văn bởi onlylove_78 Xem bài viết
    Mình cũng vì mấy tấm hình bị photoshoped quá đà của bommy mà quyết định ko chọn bommy, dù bên đó nghe đồn là trang điểm đẹp. Bên Nguyễn Dũng và Như Quỳnh, Gia Gia... mình cũng thấy bị photoshop quá, nhìn quê quê sao đó nên mới chọn vanny, ai ngờ được cái này mất cái kia :Worried:

Mình có nói chi tiết hơn về trường hợp make up ở vanny ở đây:
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...0&postcount=24

Còn hình layout mình mới nhận được hôm nay nhưng chưa ưng ý lắm, đang kêu họ chỉnh sửa lại, làm lại 4/15 layout và retouch thêm cho các hình khác. Không biết bao giờ mới có nữa. Thôi mình post đỡ cái mình thấy ít phải chỉnh lại nhất lên cho bạn tham khảo vậy.

Chỉnh sửa lần cuối bởi yangmin; 19/07/2011 vào lúc 01:24 AM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khunglongmapu Xem bài viết
    Chào các cô dâu, mình share thêm 1 ít kinh nghiệm chụp hình cưới ở Vanny. Lần này là về phần hậu kỳ: Phải nói là rất thất vọng với tay nghề của bạn làm layout và photoshop của tiệm. :Sigh: Bạn này chỉ đơn giản là đặt những bức hình lên trên các khung và chữ đã có sẵn, không hề chăm chút các chi tiết nhỏ. Như mình bị màu da vùng vai bị cháy nắng do buổi sáng chụp ở sân bay, mình yêu cầu 3-4 lần nhưng bạn kiên quyết cho rằng phần đó là do ánh nắng. Mọi người có thấy ánh nắng nào chiếu thành hình cái áo chưa? :Straightf:
    Mỗi lần yêu cầu chỉnh sửa, mình viết mail ghi chi tiết từng chỗ, thêm gọi đt nói 1 lần nữa. Nhưng bạn vẫn không hiểu. Mỗi lần sửa, bạn không hề xem xem tổng thể đã hài hòa chưa, màu đó có hợp với hình không... mà chỉnh đại rồi gửi xuống. Mình đã mất gần 3 tuần cho việc chỉnh sửa từng chút như vậy. Do ngày cưới của mình bị dời lại còn xa, nên mình kiên quyết sửa đến chừng nào đạt thì thôi, chứ nếu cận ngày thì chắc sẽ nhắm mắt cho qua rồi. :Sad: Đã vậy, đến lúc nhận album, hí hửng mở ra thì vẫn bị sai (dù trước đó đã đề nghị chị chủ gửi bản final xuống - nhưng chị này không gửi), 2 đứa lại ôm album trả lại để sửa. Nhưng chỉ sửa cuốn lớn thôi, không thèm sửa cuốn nhỏ. Bó tay toàn tập luôn. Lúc này 2 đứa mình đã chán nản quá, nên cho qua luôn, không yêu cầu sửa nữa. :RollingEy:. .
    Vậy, mình nghĩ các bạn nên xem xét việc lấy hết file gốc và mang về SG làm layout, như vậy mình sẽ chủ động hơn. Và cũng nên chụp hình sớm để nếu có phải chỉnh sửa nhiều lần, mình cũng thong thả thời gian. Cuốn album mình để dành xem lại nhiều lần, mà mỗi lần xem đều thấy những lỗi không vừa ý thì thật không hay.
    Ah, nếu các bạn chọn Vanny, nên nói chuyện rõ ràng và thẳng thắng với chị chủ những gì mình muốn, đừng để thái độ của chị này làm mình ngại. Dù gì thì họ làm dịch vụ và mình trả tiền để hưởng dịch vụ. Chỉ cần mình không yêu cầu quá đáng, họ phải làm cho mình hài lòng là chuyện đương nhiên.
    e cũng phân vân không biết chọn studio nào để chụp hết.vanny vậy mà cũng bị chê nhiều wa. chị đi trước . chi tư vấn cho em với.e thích phong cách cũ kỹ hoang tàn một chút.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cuối năm nay em cưới. giờ cũng dự định đi chụp album cưới và cũng phân vân nhiều lắm. chi yangmin va chi lethuong oi. khi nào các chi lên diễn đàn thì cho e số điện thoại với nhe.hoặc cho em địa chỉ mail cũng được e muốn tham khảo kỹ hơn từ 2 chị.khi nào lên diễn đàn các chị nhớ cho em sdt nhe. thanks các chị trước
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,030 Bài viết

• 8,186 Được cảm ơn

Đúng rồi đó bạn, các studio vào tung hỏa mù làm các CD chúng mình hoa mắt đấy; hôm trước bạn ý gửi cho mình album của bạn ý để tham khảo CD & CR khác, post lên trên này khoe lại là CD-CR khác, hay là studio có khả năng làm ảo thuật với VC bạn ý:Silly:
    Hình của bạn nhìn rất trong mà, chắc bạn ít trang điểm nên khi chụp ảnh phải trang điểm dày nên cũng khác chút ah, cuối tháng này chắc tớ cũng book vanny, mình để tư tưởng thoải mái lên ảnh sẽ tự nhiên hơn nhỉ?
    Chúc nàng xinh đẹp hơn trong ngày trọng đại nhe
    [/QUOTE]
    Ơ, bạn này lạ nhỉ? Bạn vào hỏi góp ý thì mình góp ý, vậy mà... :Worried:

Mình biết album mình chưa được đẹp lắm, chính bản thân mình cũng tự chê nó đủ đường rồi ^^ Còn bạn vào giả bộ chê studio của mình "Mình xem web của họ thấy ảnh lung linh quá nen chup thu ai ngo chất lượng nhu vay...", người ta đang thông cảm thì quay lại cắn :Thinking: Xem ra là dấu hiệu studio vào wtt tự quảng cáo hơi bị nặng đây.

Còn hình layout mình mới nhận được hôm nay nhưng chưa ưng ý lắm, đang kêu họ chỉnh sửa lại, làm lại 4/15 layout và retouch thêm cho các hình khác. Không biết bao giờ mới có nữa. Thôi mình post đỡ cái mình thấy ít phải chỉnh lại nhất lên cho bạn tham khảo vậy.

[/QUOTE]
    Nhà may vào đây báo danh nha:
    CLB cắt may online WTT

(¯`v´¯)
    .`·.♥.·´
    .¸.·´¸.·´¨) ¸.·*¨)
    (¸.·´ (¸.·´ .·´(¸¸.·¨¯`*·.→ ღ ......