CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Studio chụp hình cưới ở Đà Lạt

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 192K Lượt đọc
  • 997 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 263 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Julys Xem bài viết
    Mình xem hết rùi bạn, cũng có ý kiến này ý kiến kia, Thật sự là ko biết sao hết. Nên mới phải hỏi lại....
    Nguyễn Dũng, Bá Sang - Bá Trung , Phạm Phước, Lộc 47...
    Nhìu wa.
    Julys ở BH hẻ? Mình cũng ở BH nè. Julys ở khúc nào vậy?
    Những nhận xét của mình về từng studio ở Đà Lạt như Vanny, Nguyên Dũng, Gia Gia, Lộc 47 có ở những trang trước rồi đó, Julys xem xét và chọn lựa. Nhưng nói thật là nếu có điều kiện Julys nên đi Đà Lạt 1 ngày để tận mắt xem và lựa chọn để được đúng ý mình. Mình cũng đọc những nhận xét trên đây của mọi người và phân vân, băn khoăn lắm nên đã lên tận nơi để xem thế nào. Và mình đã chọn Nguyên Dũng sau khi xem xong. Đó là sự lựa chọn của mình nên nếu album ko như ý mình cũng ko trách móc hay đổ lỗi do ai cả. Cũng may album mình cũng khá hài lòng. Mình khuyên chân thành Julys nên nhìn tận mắt để an tâm rồi hãy quyết định, vì đời người cưới 1 lần, ai cũng mong quyển album long lanh để đem khoe cùng mọi người. Hôm đó mình đi Đà Lạt bằng xe Thành Bưởi, chỉ cần gọi dt trước đặt vé, lên xe mới trả tiền, 120k/vé, lên xe lúc 11h đêm thứ 7, lên đến nơi là 6h sáng chủ nhật, đi ăn sáng rồi thuê xe gắn máy chạy vòng vòng xem các studio, xe máy thì thuê ngay chợ Đà Lạt, 50k/ngày, đổ 20k xăng là chạy vi vu. Đến chiều trả xe, lên xe lúc 4h chiều, về đến nhà là 11h đêm. Sáng mai đi làm tiếp. Mình đi ĐL 1 ngày mất khoảng 300,400k tiền xe và chi phí ăn uống. Hơi mệt nhưng được cái an tâm. Xin 1 đống card về nhà nghiên cứu, suy nghĩ, thích tiệm nào thì đt lên đó hỏi số tài khoản của họ mà đặt cọc. Địa chỉ cụ thể của các studio thì mình có post ở mấy trang trước, Julys ghi lại rồi mua 1 cái bản đồ Đà Lạt 7k là ok, cứ thế lên đường. Julys ở BH giống mình nên mình chia sẻ như vậy :Smiling:
    Hoa trên tuyết một màu thắm đỏ
    Hồng tươi như giọt máu vừa rơi
    Băng phủ trắng xóa mòn lối nhỏ
    Giá lạnh buốt lòng người... tình ơi... :Rose:
    • 147 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Nói chung thì 9 người thì hết 10 ý rồi, nên chủ yếu là CD-CR cảm thấy mình hài lòng và vui vẻ. Nhưng cũng như hoa_hồng (chính bản thân mình cũng thấy vậy) các bạn ở xa lên ĐL kêu thợ địa phương chụp thì nên dành ra 1 ngày lên đấy tận mắt tham khảo trước rồi hãy quyết định--> lúc đó xấu hay đẹp là không trách được ai. Và khi đã quyết định 1 tiệm nào rồi thì nên làm hợp đồng giấy trắng mực đen như megatrebexiu khuyên vì mình ở quá xa, vì lời nói thì như gió thoảng mình có bắt bẻ studio cũng không được khi họ làm sai thõa thuận lúc đầu. Cũng như bạn chihung có nói ưu điểm khi chọn các studio ở ĐL vì là họ là dân bản xứ sẽ biết được nhiều điểm chụp đẹp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo hen map Xem bài viết
    chào các bạn,
    Mình đang định tháng 7 này lên Đà Lạt chụp hình cưới, mình thích chụp cảnh chùa lắm, không biết có cao nhân nào cho ý kiến được không?.
    Mình cũng đang sắm đạo cụ, có bạn nào muốn thanh lý gửi mail cho mình nha linhnick@gmail.com
    Thks
    Meo hen ơi, tụi tớ cũng định tháng 7 (mùng 8, 9, 10) lên Đà Lạt chụp ảnh và đang sắm sửa đạo cụ. Nếu vợ chồng mèo hen ở Đà Lạt thời điểm đó thì tụi mình có thể trao đổi đạo cụ, còn nếu nhà Mèo hen đến sau thì mình gửi lại cho. Mình lo quá, sắp lên ĐL rồi mà vẫn chưa quyết được studio chụp ảnh, hic.
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tháng 7 này PN cũng dự định lên Đà Lạt chụp hình, nhưng sợ trời mưa quá, Meo hen và Me. định ngày nào đi dzạ?
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hôm nay nhận alb...bao nhiêu nỗi lo lắng của mình đã tan biến,,thoả mãn rồi các bạn ơi !!! Hình đẹp hơn so với hình họ cho mình coi nhiều,thực tế màu chuẩn hơn,nét và đẹp hơn !!!! Cám ơn những người giúp mình thực hiện alb này nhiều,nhiều lắm !!! :*
    • 147 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Chúc mừng chihung đã có album ưng ý nha, vậy là giờ chỉ chuẩn làm CD-CR xinh đẹp trong ngày cưới thôi :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cám ơn thuhuynh nhiều nha,,bạn đã làm alb chưa..????
    mình khuyên bạn là làm 1 alb bằng chất liệu meka nhé,,đẹp cực kỳ,xem sướng mắt lắm !!! nếu có dịp xuống CT mình sẽ khoe cho bạn xem alb của mình,,phải thấy tận mắt mới tin ,,,hihihi !
    • 126 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.Reimi Xem bài viết
    Thuhuynh oi, nha minh cung len Da Lat chup anh vao dau thang 7. Neu cac ban cung di chup vao khoang tg ay thi minh co the trao doi kinh nghiem duoc ko? Minh cung dinh nho studio Nguyen Dung va chi lay file nhu ban vay. Ban co chuan bi dao cu gi them ko?
    Tớ thì ngày 9/7 tớ lên ĐL, 10/7 thử đồ cưới, 11 chụp --> kg bít có cùng ngày với bạn kg nhỉ!^^
    Mà mọi người cho tớ hỏi, chuẩn bị đạo cụ là chuẩn bị cái gì thế, chị chồng tớ bảo để chị đặt chỗ cho nên ngại chẳng dám hỏi, tớ thì ở tận HN nên tưởng chụp ảnh cưới là vác mỗi cái xác vào đó chụp:Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Enfleur; 02/07/2010 vào lúc 03:17 PM.
    • 147 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

@Me.Reimi & Enfleur: mình thì đế 13/11 lận vì hiện làm cty du lịch nên mùa hè nên công việc nhiều không được nghỉ nhiều ngày. Mọi người chụp về nhớ cho mình xem ké với nha. Mà Enfleur thì chọn studio nào hay chụp freelance vậy ?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi ThuHuynh, mình cũng mới cưới hồi tháng 5 (chụp hình ở Đà Lat hồi tháng 3)
    Anh chi em bà kon mình cũng chup ở Đà Lat: Bá TRung, Như Quỳnh, Duy Phương..chỗ nào cũng đẹp. Nhưng mình vô trang web này và có thấy 1 bạn comments về tiệm áo cưới Milan (chi nhánh của Milano quận 5), mình đánh liều cùng ông xã mình chụp chỗ Milan này lun (không đi chỗ nào khác nữa-duy nhất 1 chỗ-vì cũng có xem wa mấy album của mấy đứa em chụp rồi). Thấy chị chủ tiệm cũng hiền, album thì chị chủ tiệm (tên là Nguyệt) gửi album của mình về Sài Gòn thiết kế và do mình yêu cầu nên chị chủ tiệm gửi lên tận nhà cho mình lun.
    Mình chụp ngoại cảnh 3 nơi: Dinh 1, Thung Lũng Vàng và thác Datanla.(size 25x35: 4tr5 - mình và ông xã thấy size vậy là vừa, vì size lớn wa phải đem cho nội ngoại bà kon xem rất là cồng kềnh). Hình chụp không bị photoshop, chỉ che mụn và nốt ruồi thôi...tiêm này theo phong cách tự nhiên….
    Nhưng mà có 1 cái là chị trang điểm cho mình lại nghĩ rồi, hôm trang điểm cho mình là ngày đi làm cuối cùng ở Milan...chị đó cũng mở tiệm studio/cho thuê đồ cưới Donna ở Phan Đình Phùng (nếu mình nhớ kg lầm..)
    RIêng anh chụp hình thì rất vui vẻ và bít cách tạo dáng cho CD-CR. Đi chụp hình với anh thợ chụp hình rất là vui, anh đó tên Đức chụp cho tất cả các tiệm chụp hình như Nguyên Dũng, Gia Gia, Milan… Theo như mình biết thì thợ chup hình trên đó kg làm cố định 1 tiệm chụp hình đâu, cứ có khách là các tiệm chụp hình gọi mấy anh đó ah, mấy anh đó sắp xếp thời gian để chạy show…
    Minh làm việc ở SG nên vô trụ sở chính ở HCM hỏi, rất mắc VND13.500.000, họ nói mình có nhà ở trên DL rồi thì chỉ giảm giá tiền đi lại từ SG-DL-SG và chỗ ở là 400.000VND….hix hix.. Thế là phải chạy về Đà Lạt lên chi nhánh lại và đặt cọc luôn (chỉ ghi biên lai nhận đặt cọc, còn lại bao nhiêu, ngày bao nhiêu sẽ chụp, và ngày bao nhiêu sẽ lấy album thôi)
    Địa chỉ Milano (trụ sở chính): 174 Trần Hưng Đạo, P.7, Q.5, HCM
    Chi nhánh Milan Đà Lat: 67C/1 Đường 3-2, Đà Lat (chi Nguyệt: 0984.423.246)
    Trang web: http://www.milanophoto.com/vn/
    Hôm chụp hình cả ngày xong, đến 3g chiều mới ăn trưa (may mà mua 3 lốc sữa tươi cho mình, chú rể, anh chụp hình và chị Trinh trang điểm uống cầm hơi trước)- mình mệt wa nên mình nhắn tin nhờ chị chủ tiệm chon hình đẹp và làm album cho mình lun, nói chung là mình cũng liều, giao phó tất cả. Cũng lo lắm, nhưng cuối cùng cũng okei (hên wa')
    Hôm đám cưới mình thì chú Thiện ở studio Như Quỳnh quay phim & Bá Khương thì chụp hình tiệc cho mình, mình thấy cũng được. Nhưng mình vẫn thích và thỏa mãn với bộ album mà mình chụp ở Milan hơn.
    Minh upload hình bị lỗi, chăc để mai nếu đc mình sẽ upload cho bạn xem thử...
    • 147 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

@jennysgn : mình cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin, khi nào up hình được thì up lên cho mọi người tham khảo thêm nha. Hôm trước mình cũng có đi đương Phan Đình Phùng thì thấy có 1 tiệm áo cưới la Donna (hay Donny gì đấy) mà bảo ax ghé vào xem thử lại không chịu vì sợ trời sắp mưa phải về khách sạn gấp
    • 126 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

@Thuhuynh: Bà chị chồng đặt bên Như Quỳnh rùi, mình bảo chuyển sang Nguyễn Dũng chồng tớ sợ đụng chạm nên thui. Mà có ai mang Laptop đi chụp ảnh kg nhỉ? mình thích chụp cái kiểu ngồi xổm gốc cây, mỗi đứa bê một cái ...vầy có sao kg nhỉ???
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi Thuhuynh, mấy file album của mình size lớn wa nên hok upload được...nãy jo mới upload được 2 tấm hình gốc, bạn xem thử nhe.
    Hình đính kèm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thyhuynh co the vo xem facebook cua minh - vi minh hok upload duoc hinh.....
    http://www.facebook.com/?sk=media#!/...d=417982257640
    • 1,385 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

chị nào bít phí vào cổng để chụp ở các nơi như dinh bảo Đại, Thung Lũng Vàng, .. ko? Em chụp freelance nên cần tính toán chi phí
    • 126 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chị chồng tớ đặt ở studio Uyên Linh - mai tớ vào rồi kg đổi gì được nữa, có ai có thông tin gì về tiệm này kg ạ, cho tớ thông tin với, cám ơn mọi người,
    • 147 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funny_moon Xem bài viết
    chị nào bít phí vào cổng để chụp ở các nơi như dinh bảo Đại, Thung Lũng Vàng, .. ko? Em chụp freelance nên cần tính toán chi phí
    Mình có ghi chú lại 1 số địa điểm sau, gửi bạn tham khảo:
    1. Dinh 1 100k cho 1đòan
    2. Sân Gôn 250k cho 1đòan
    3. Thung lũng vàng 20k/người
    4. Anna Mandara 100usd 1lần chụp, nếu CD CR ở đó thì được chụp free
    5. Ga xe lửa hình như 50 - 70k gì đó
    6. Trường cao đẳng không tốn phí
    7. Khách sạn Sofitel hình như 250k
    • 147 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jennysgn Xem bài viết
    Thyhuynh co the vo xem facebook cua minh - vi minh hok upload duoc hinh.....
    http://www.facebook.com/?sk=media#!/...d=417982257640
    jenny ơi mình vào không thấy được nội dung
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi THuhuynh: Ủa? sao kỳ dzậy ta....bạn đã có nick facebook chưa? bạn thử làm cách này thử nhé. Bạn log in vào facebook của bạn và invite minh nhe: nhoccon261@yahoo.com
    (sẽ thấy tên Jenny Tran). Bạn thử xem nhe.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 141 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

hi cả nhà, hôm qua em mới lên Đà Lạt xem các studio, theo như CM trên này thì em chọn ra 3 studio vì thời gian có hạn chỉ có 3 tiếng thôi nên em đánh nhanh rút gọn. Ý kiến của em như sau:
    1. Nguyên Dũng: Album 35 x 35, 30 trang giá 5,5 tr, chụp từ 7h - 6h chiều, được lấy hình gốc, ko bao gồm phí tham quan, nhân viên tư vấn nhiệt tình nhất trong cả 3 studio. album mẫu hình sắc nét, góc chụp cách đây 2 năm nên ko dc hiện đại lắm. A Dũng sẽ là người chụp trực tiếp, vợ là người trang điểm luôn. nói chung là theo nhân viên tư vấn thì sẽ làm theo tone khách hàng thích. Áo cưới cũng tạm, vì áo chụp hình nên NV nói là ko cần mới, áo chú rể cũng OK nhưng ko có áo đuôi tôm nhé!

2. Vanny: studio này mất điểm ngay từ đầu vì nhân viên ko nhiệt tình, cả 3 người mà nói còn ít hơn em nói nữa, hỏi câu nào nói câu đó giống như ko cần khách, áo cưới cũ và ít, đụng đến cái nào em thích thì nói là dãy áo chụp hình chỉ có dãy này thôi, các dãy khác là áo cho thuê và ứ cho em đụng vô, áo CR có 1 áo đuôi tôm màu đen. Trang điểm nhìn cũng OK, choáng nhất là vào studio toàn thấy bàn trang điểm nhìn hết hồn. Em và CR đặt hi vọng khá cao ở Vanny nhưng thật sự thất vọng về thái độ phục vụ. Giá album 35 X 35: 6,5 tr, tặng CD slide hình.

3. Seoul Hồ: album 35 x 35: giá 5 triệu gồm cả phí tham quan, chụp từ 7h - 2h chiều, chất lượng ko được tốt lắm, anh chủ tư vấn vui vẻ nhiệt tình, vì nhìn hình ko thích lắm nên mình cũng ko đi xem áo váy luôn, nhìn dc 2 manocanh mặc bên ngoài thì hơi lúa xíu.

Mình và CR vẫn cảm tình với ND hơn, và có lời khuyên cho các CD- CR mún chụp hình ở DL: nên chup trong tháng 7 sẽ đỡ mưa hơn, tháng 8,9,10 là mưa dầm dề luôn đó!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khunglongvkc; 12/07/2010 vào lúc 10:39 AM.