CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Nhẫn cưới đeo tay trái hay phải vậy mọi người?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 48.1K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 281 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Chào cả nhà, tình hình là em đã đặt nhẫn cưới rồi. Em đc biết là nữ đeo bên tay phải, nam đeo tay trái, nhg mà theo em thực tế quan sát thấy hầu như 90% cả nam lẫn nữ đều đeo nhẫn cưới bên tay trái hết? Vậy chính xác nhẫn cưới thì nam đeo tay nao? Nữ đeo tay nào?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 127 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

ủa tớ tưởng ngta toàn đeo tay trái hết nhỉ? (Cho nó gần tim )
    CON LÀ NHẤT Ở TRÊN ĐỜI

• 1,088 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

thực ra không ai qui định đeo tay nào là đúng hết bạn,bạn thích tay nào đeo tay đó.xu hướng gần đây thì hầu như đeo tay trái với quan niệm như bạn VnCoquelicot nói vậy đó.vc mình cũng đg đeo tay trái hết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 634 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Mình thuận tay phải nên đeo nhẫn tay trái.
    Thiên thần nhỏ của bố mẹ! Bình an nhé con yêu!

• 2,970 Bài viết

• 7,058 Được cảm ơn

mình cũng thấy chị mình và bạn bè toàn đeo tay trái ko àh, bữa hôm đi mua nhẫn, anh chủ cửa hàng nói đeo tay nào cũng được, người nào thích đeo tay nào thì đeo tay đó. Ax mình cứ bảo, nam tả nữ hữu nên bắt mình đeo tay phải, mình thì ko quen đeo tay phải vì cứ vướng víu sao đó nên mình quyết đo ni tay trái lun, keke (ax có vẻ cũng bực bội lắm, xem ra mình cũng hơi lì nhỉ :Laughing

• 106 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

mình thì đọc một bài viết thấy tay đeo nhẫn cưới là tay trái vì tay trái là đường dẫn đến trái tim...và còn nghe là đeo ngón áp út vì khi bạn đặt hay bàn tay sát vào nhau ngón cái tượng trưng cho cha mẹ thì cũng có thể tách rời nhau, tới ngón trỏ tượng trưng anh em cũng tách rời nhau và kế ngón trỏ là con cái thì hơi khó tách,ngón út là bạn bè thĩ cũng tách được...còn riêng áp út tượng trưng vợ chồng thì khó tách nên đeo nhẫn cưới ngón áp út...mình nghe kể thôi ko biết có đúng vậy ko heng???
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 264 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Mình cũng không biết chắc, nhưng mình nghĩ, hôm rước dâu, nữ đứng bên phải nam đứng bên trái, thì nữ đeo tay trái, nam đeo tay phải để chụp hình cho rõ! Nghe có lý không?:Thinking:

• 1,088 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigsmile1283 Xem bài viết
    Mình cũng không biết chắc, nhưng mình nghĩ, hôm rước dâu, nữ đứng bên phải nam đứng bên trái, thì nữ đeo tay trái, nam đeo tay phải để chụp hình cho rõ! Nghe có lý không?:Thinking:
    vấn đề đứng là lúc đó tùy cơ ứng biến chứ đâu xếp được đâu bạn.như mình hôm đám hỏi mình đứng tay phải nè,chồng đứng tay trái đó...hehe.Ngừoi chụp hình họ sẽ biết lựa góc hình để lấy hết,bạn khỏi lo

• 281 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Mình cũng có hỏi chị bán nhẫn khi mua, chỉ nói nhiều ng` thuân tay phải nên đeo tay trái, vì sử dụng tay phải nhiều nhẫn dễ bi trầy và cũ hơn. Cũng như mình đã nói ở đầu topic đó thấy hầu như ai cũng đeo tay trái, nhg đc biết là nữ thì đeo tay phải, không biết có nên đeo tay trái theo số đông k nhỉ?

• 629 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

mình đi đặt nhẫn thì nghe chị bán nhẫn nói Nam tả Nữ hữu bạn à
    Yêu con nhất trên đời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3