CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Nhà hàng tiệc cưới Gió & Nước, quận 6

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.16K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 556 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Mình có thấy 1 CD giới thiệu nhà hàng Gió & Nước, search thử thì thấy trang web của nhà hàng cũng tạo ấn tượng tốt với mình. Ko biết mọi người có ai đã từng dự lễ cưới & có CD nào chọn nhà hàng này để tổ chức cho lễ cưới của mình chưa? Nếu có thì mọi người cùng cho ý kiến về nhà hàng này : được & chưa được, giúp các CD mới còn đang phân vân có thể quyết định nghen.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

01/6/2009: Signature on the marriage certificated
    28/6/2009: Sent I-130
    02/7/2009: Received I-797C
    15/8/2010: Received I-797
    17/8/2010: Approved
    31/8/2010: Got HCM case number
    13/9/2010: Paid AOS fee bill
    01/10/2010: Sent DS-3032
    08/10/2010: Confirm received DS-3032 from NVC
    12/10/2010: Received AIV fee bill from NVC
    26/10/2010: Paid AIV fee bill
    19/11/2010: Sent I-864
    22/11/2010: Sent DS-230
    17/12/2010: Completed
    16/01/2011: Welcome home, LC
    14/3/2011: LC has gone.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 66 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình mới đi ăn ở nhà hàng này hôm chủ nhật rối. Ấn tượng là nhà hàng mới nên nhìn cái gì cũng sạch sẽ, ăn ngon. Nếu bạn đặt được lầu trên cùng thì view khá đẹp. Như g nếu bạn muốn phong cách phục vụ "pro" như Sinh Doi hay White Palace thì không có được. Nếu bạn ở quanh khu vực Q6 thì đãi ở đây là hợp lý. Chứ khu vực này hơi xa trung tâm thành phố.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 556 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Uhm, mình ngại nhất là nhà hàng này hơi xa. Thức ăn ngon là được rồi bạn àh. Phong cách phục vụ ko "pro" thì cũng đáng để suy nghĩ. Cám ơn bạn nha
    Còn CD nào đã từng ghé thăm & sử dụng dịch vụ ở Gió&Nước thì cho mình ý kiến với

01/6/2009: Signature on the marriage certificated
    28/6/2009: Sent I-130
    02/7/2009: Received I-797C
    15/8/2010: Received I-797
    17/8/2010: Approved
    31/8/2010: Got HCM case number
    13/9/2010: Paid AOS fee bill
    01/10/2010: Sent DS-3032
    08/10/2010: Confirm received DS-3032 from NVC
    12/10/2010: Received AIV fee bill from NVC
    26/10/2010: Paid AIV fee bill
    19/11/2010: Sent I-864
    22/11/2010: Sent DS-230
    17/12/2010: Completed
    16/01/2011: Welcome home, LC
    14/3/2011: LC has gone.
    • 714 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Tăm tia nhà hàng này từ lúc còn chưa xây dựng xong. Lót dép ngồi hóng :Battin ey:
    • 291 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

2/5/10 này là đám cưới anh của em,nhà em đã chọn nhà hàng Gió và Nước này nè...giá cả củng okie nhưng chưa dự lần nào nên chưa có dám ý kiến gì hết...để có gì sau khi xong tiệc em sẽ lên cho mọi người biết nha..............:Angel::Angel::Angel:
    • 291 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hum bữa cũng search cafe Gió và Nước thì ra luôn thông tin nhà hàng tiệc cưới này! Thấy cũng hoành tráng! Nhưng hẻm biết sao!
    • 610 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

gió & nước bình dương thì đi qua rồi,thấy cũng bt,hcm thì chắc hnào rủ xã đi để biết người biết ta
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e hèm, giaosulieuxieu đây nắm rất rõ thông tin về nhà hàng G & N đó, tiền thân của nhà hàng đó ngày xưa là một quán karaoke ôm, sau khi thay tên đổi chủ, nó trở thành nhà hàng tiệc cưới, đồ ăn tạm được như phong cách phục vụ chẳng pro lắm đâu, đường đi từ trung tâm sài gòn ra đó thì ôi thôi là khó, ngập nước, xa xôi. tại sao lại phải đi một nơi khỉ ho cò gáy để đãi đám cưới. bên cạnh đó, chương trình mở màn tiệc cưới chẳng có j hay ho hay mới mẻ cả, tiền nào của đó thôi. túm lại, ai có ý định ra đó đãi tiệc cưới thật sai lầm.
    • 291 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaosulieuxieu Xem bài viết
    e hèm, giaosulieuxieu đây nắm rất rõ thông tin về nhà hàng G & N đó, tiền thân của nhà hàng đó ngày xưa là một quán karaoke ôm, sau khi thay tên đổi chủ, nó trở thành nhà hàng tiệc cưới, đồ ăn tạm được như phong cách phục vụ chẳng pro lắm đâu, đường đi từ trung tâm sài gòn ra đó thì ôi thôi là khó, ngập nước, xa xôi. tại sao lại phải đi một nơi khỉ ho cò gáy để đãi đám cưới. bên cạnh đó, chương trình mở màn tiệc cưới chẳng có j hay ho hay mới mẻ cả, tiền nào của đó thôi. túm lại, ai có ý định ra đó đãi tiệc cưới thật sai lầm.
    đó là tùy theo quan niệm của mỗi người thôi.........ngày xưa nó như thế nào thì đó là ngày xưa,còn bây giờ nó là nhà hàng tiệc cưới thì đó là nhà hàng thui........CD-CR không quan tâm ngày xưa nó thế nào?chỉ quan tâm bay giờ nó làm ăn thế nào thui àh.........còn bạn nói là ''tại sao lai phải đi 1 nơi khỉ ho cò gáy để đãi đám cưới '' vì những CD-CR đó họ không có tiền để đãi đám cưới chỗ sang trọng nên họ mới chọn nơi khỉ ho cò gáy đó làm chỗ đãi tiệc.........đó bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 714 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Ừm, mình cũng có cùng quan điểm như bạn Potuchi. Không thể gọi là nơi "khỉ ho cò gáy" nếu như nhà bạn, khách khứa của bạn ở những khu vực xung quanh đó. Vả lại nếu ai sống ở khu vực đó cũng biết rằng nơi này chỉ ngập nước mỗi khi triều cường lên, còn những ngày khác thì đường đi khá là thông thoáng, sạch sẽ. Theo mình thì với giá tiền của nhà hàng mà có được những ưu điểm như bạn letrieuphong nói thì đã là tốt lắm rồi, chẳng có nơi nào hoàn hảo hết đâu, chỉ cần chúng ta uyển chuyển thu xếp cho phù hợp với điều kiện và mong muốn của mình là được.
    • 556 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Lâu rồi mới vào topic của mình lập, cũng nhiều ý kiến về nhà hàng này nhỉ.
    Theo mình nghĩ, Gió & Nước cũng là 1 lựa chọn tốt cho những bạn ỡ khu vực Q.6, nói như giaosulieuxieu thì nghe nặng nề quá.
    Mỗi người 1 hoàn cảnh, làm theo khả năng của mình thôi. Sao bạn giaosulieuxieu lại nói "...những CD-CR đó họ không có tiền để đãi đám cưới chỗ sang trọng nên họ mới chọn nơi khỉ ho cò gáy đó làm chỗ đãi tiệc". Bạn nói như vậy là khinh thường người khác. Đâu phải ai cũng có điều kiện đãi White Palace hay New World đâu.
    Đây là topic & diễn đàn để mọi người trao đổi thông tin với nhau, chứ ko phải châm chọc nhau bạn àh
    • 291 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

cat&puppy: đó không phải là lời của giaóulieuxieu nói đâu bạn ơi mà là lời nói của mình trả lời cho giaosu đó biết đó pạn....
    thật sự mình không biết bạn đó giàu có cỡ nào mà lại post bài lên nói vậy được...........không thể hiểu nổi:Thinking::Thinking:
    • 80 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

người nhà mình vừa đi NH này dự tiệc cưới về chê quá trời kìa, khung cảnh nhà hàng vừa sửa sang lại nhìn okei , nhưng vấn đề ở THức ăn dở. Không biết mọi người khác thì thế nào
    • 556 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

úi, sao lại nhầm lẫn vậy hả trời.
    Uhm, mà nói gì thì nói bạn giaosulieusieu cũng có ý châm chọc, thật ko hay chút nào.
    Cho dù có giàu, có là tỷ phú thì cũng đừng nên nói như thế
    • 53 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hôm trước người nhà mình đi ăn, nói thức ăn không được tươi đó mọi người ạ...
    • 714 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Nhìn thấy cái sảnh trên quảng cáo thấy ok và lạ đó mấy nàng ui.
    Còn mình chưa ăn ở đây nên chưa biết thế nào.
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

theo mình, thổ địa khu quận 6 32 năm rồi thì đối diện, nhà hàng Đại Hỷ đồ ăn ngon hơn, còn phần chào quan khách có thể tự đạo diễn theo phong cách riêng của mình sẽ lạ và ấn tượng
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 43 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

kéo topic lên nào.mọi ng ơi có ai từg đãi ở nhà hàg này nữa ko cho e tí kinh nghiệm với,sắp đến ngày cưới rùi