CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Nhà hàng tiệc cưới Bạch Kim - Đường Âu Cơ, Quận Tân Phú

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 52.2K Lượt đọc
  • 331 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 873 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Mình đi ăn đám cưới nhà hàng Bạch Kim hồi tháng 9, lô cốt vẫn còn chắn ngang trước nhà hàng rất bất tiệc. Bạn mình đã sảnh kim cương trên lầu (cũng ko nhớ rõ lắm tên sảnh), chỗ bạn mình đãi là 2 sảnh ghép lại nhưng rất bất tiện 2 sảnh đó thông nhau qua 1 cái cửa nhỏ, mà sân khấu nằm ở sảnh phía trong, mình ngồi sảnh ngoài chỉ thấy bức tường ngăn 2 sảnh ko thấy được sân khấu. Thức ăn thì thật sự rất dở. Gà hấp hành dai , bò hầm tiêu không mềm, lẩu thì lạt, tôm lăn bột không giòn, hình như mỗi súp cua và nho là ăn tạm được. Sảnh nhìn chung cũng sang nhưng trần thấp quá, máy lạnh thì chỗ có chỗ ko, và chỗ mình ngồi ko có máy lạnh nên nóng lắm. Lễ cũng được thôi, mà tại ko thấy chỉ xem qua màn hình chiếu, mà lúc đang chiếu tự nhiên mất tín hiệu, mất hứng gì đâu. Vài lời chia sẻ cho các CD CR rút kinh nghiệm. Mình cũng dự đám cưới ở nhà hàng Nam Bộ, gần đó, sảnh nhỏ nhưng trang trí xinh xắn, bạn mình đãi sảnh có tông màu xanh nhìn lạ mắt, thức ăn ngon trừ món chè quá ngọt, ăn ngán lắm.
    • jes
    • 4 năm
    • 387 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Hôm wa mình mới đi ăn cưới bên BK về nè, hiz lần đầu đi ăn bên này nên nhớ đời luôn.2 bên nhà hàng lô cốt kéo dài wa', chỉ chừa đúng ngay nhà hàng là k lô cốt :Sick:, gặp hôm wa trời mưa to wa' chừng,mẹ cùng vc mình bắt taxi lên đó, trời thì mưa, đường thì ngập mà lô cốt chắn ngang, taxi k tài nào vào đc, thế là 2 vc, bỏ vớ bỏ giày lội bộ vào nhà hàng :Crying:, mình từng đi ăn ở Nam Bộ nên biết, khi trời mưa là có 1 đội ngũ nhân viên cầm dù chạy ra đón khách, còn ở BK nhân viên thấy khách xách giày lội nước thì nhìn cười, bó tay thật .. nhìn thoáng wa, BK nhìn sang trọng hơn bên NB nhưng khá chật, hành lang cho khách đi đc trưng dụng làm chỗ giữ xe nên nếu tan tiệc khách ùn ùn kéo ra thì khó tránh đc xô đẩy nhau.mình ăn cưới ở sãnh Bạch Kim trêm lầu, cầu thang lên lầu k có mái che, trời mưa gạch trơn nên rất khó đi nhất là chị e phụ nữ chúng mình.phòng tiệc khá đẹp, cách trang trí cũng khá sang ... mà mình thấy k thích ở chỗ đường đi lên cho CD-CR k có bục, như thế CD-CR nào hơi thấp thì khi đi lên khách ngồi 2 bên sẽ k thấy.sân khấu thì bé tí ti , vũ đoàn lấn nhau mà múa,hihi..nhưng lúc vũ đoàn bắt đầu lên sk, kg biết bị gì mà đèn tắt tối thui (trong khi máy chiếu vẫn sáng nhé ) khoảng 15 phút sau mới có ng ra xin lỗi vì lý do kĩ thuật :Surprise: àh, mấy bạn đừng chọn múa Flamenco nhé, mình thấy k hay gì cả, đèn chớp chớp chói mắt lắm đó, mà âm thanh trong nhà hàng k đc hay thì phải nghe mà cứ thấy nó ở đâu k àh.mình thấy có cái ảo thuật là hay nhất , ai cũng chăm chú theo dõi hết.rước CD CR lên khá đẹp nhưng tháp ly và bánh kem nhà hàng đặt trên bục cao wa', khi rót rượu và cắt bánh thì che mất măt CD CR.đồ ăn thì cũng đc nhưng k ngon = Nam Bộ.kết thúc buổi tiệc là bị giựt mất sợi dây chuyền sau 1 tiếng đứng đón taxi đứng đón taxi, haizz ya ... ấn tượng luôn cái nhà hàng này
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang rất la lo đây,minh sẽ đãi tiệc ở BK vào 25/11,nhưng hổm rày đi ngang wa BK thi thấy lo cốt vẩn còn,tại khách mời của minh nhiều người đi xe hơi lam ,nên sợ ko có chỗ cho khách để xe,với lại,để khách đi bộ từ chỗ để xe đến nhà hàng cũng xa nên ngại lắm,mong các bạn chia sẻ ý kien voi mình!!!!!:Sad:
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi nhức đầu wa1 đi
    • jes
    • 4 năm
    • 387 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

e rằng tới 25/11 vẫn chưa tháo lô cốt bạn àh
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thật sự mình đang lo lắm,người nhà cứ bảo la bỏ cọc để tìm nhà hàng khác,nhưng mình nghĩ giờ chắc nhà hàng nào cũng full hết rùi,với lại Vc mình cũng thích BK
    • 74 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

nếu như điều kiện kinh tế của bạn ổn thì mình nghĩ bạn nên bò cọc T_T vì theo mình thấy thì khách đến dự k wan tâm lắm đến sảnh tiệc, wan trọng là cách phục vụ và chất lượng thức ăn....
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic hic .... không biết đến tháng 4 thi những lô cốt đó xong chưa? thức ăn có ngon hơn hay cách phục vụ hoặc những khuyết điểm mà các anh chị đưa ra co khắc phục được không nhỉ ? mong là nhà hàng nhận biết được những thông tin này để hoàn thiện hơn. nếu nói thay đổi chổ thì cũng khó ,bỏ cọc thi được nhưng đi tìm nhà hàng khác thì khó, có cách nào khác không?
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng đang trong tam trạng giống bạn ne,mà tiệc của bạn đến tháng 4 năm sau lận,còn mình 25than1ng 11 rùi,hi vọng đến tiệc của bạn sẽ xong lô cốt,hôm bữa lần đầu minh có len noi chuyện hoi thẳng van đề lô cốt,thì sale nhà hang dam bao đầu tháng 9 se tháo trước mặt tiền nhà hàng,thi khoảng giữa tháng 9 mình đi ngang thi thấy dẹp lốct thiệt,rùi lần 2 mình cũng lên hỏi vụ lô cốt thi sale nhà hàng nói la khoang 20 ngày nua se dọn het lô cốt,lần này thì mình hỏng bít sao nữa!
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

@ Cocacola: giờ không tìm nhà hàng # kịp đâu, chỉ biết chấp nhận và chấp nhận thôi. Bạn cố gắng trao đổi với nhà hàng xem có giải pháp nào khả quan hơn hok. Tăng cường đội ngũ nhân viên đón và phục vụ khách ngay trước nhà hàng, nơi mà lô cốt nhìu, bạn cũng tăng cường người thân đón khách, kẻo trười mưa mà car hok tới được, nghe nói lô cốt 2 tháng nữa moi xong, hic hic. Mình cũng đặt nhà hàng BK rùi, tháng 3 năm sau lận, hi vọng mọi thứ tốt đẹp.
    Các bạn nào có thông tin nhà hàng này chia sẻ nhà, mình đang lo vụ đồ ăn quá đi…hichic
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ơi!mình có trao đổi với nhà hàng vấn đề này rồi,nhà hàng đảm bảo sẽ có bảo vệ đón khách
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • jes
    • 4 năm
    • 387 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cocacolakoem Xem bài viết
    bạn ơi!mình có trao đổi với nhà hàng vấn đề này rồi,nhà hàng đảm bảo sẽ có bảo vệ đón khách
    Đảm bảo sao mình k bít, trước mắt là thấy hôm 10/10 trời mưa ầm ầm mà nhà hàng để khách lội nc vô, còn nhân viên đứng trơ mắt nhìn là mình thấy k đc rồi.
    • 218 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Minh co đãi 10 bàn đám hỏi ở đây vào ngày 3-7. nhận xét chung của mình và mọi người là nhân viên phục vụ nhiệt tình, thức ăn ngon và nhiều, sảnh khá là sang trọng và đẹp. Ko có tính VAT như một số nhà hàng khác. hihi, hi vọng giúp các cd có thêm lựa chọn.
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn duyanh ơi! Cho mình hỏi đồ ăn ở Bạch Kim món nào ngon vậy? Bạn cho mình nhận xét của từng món ăn trong thực đơn của bạn được hok…Mình đang lựa chọn thực đơn nè.
    Khi nào bạn cưới, bạn đặt nhà hàng nào rùi?
    • 49 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi tí. Có bạn nào biết nhạc nền của trang web nhà hàng ko? Mình rất thích bài này.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyanhwedding Xem bài viết
    Minh co đãi 10 bàn đám hỏi ở đây vào ngày 3-7. nhận xét chung của mình và mọi người là nhân viên phục vụ nhiệt tình, thức ăn ngon và nhiều, sảnh khá là sang trọng và đẹp. Ko có tính VAT như một số nhà hàng khác. hihi, hi vọng giúp các cd có thêm lựa chọn.
    chào duyanh , bạn có thể chia sẻ về những món ăn hôm bạn đãi đám hỏi được không , gồm những món gì, món nào ngon , hiện mình cũng đang lựa chọn thực đơn nè, cảm ơn nhiều nhé
    • 218 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tigon-xinh Xem bài viết
    Bạn duyanh ơi! Cho mình hỏi đồ ăn ở Bạch Kim món nào ngon vậy? Bạn cho mình nhận xét của từng món ăn trong thực đơn của bạn được hok…Mình đang lựa chọn thực đơn nè.
    Khi nào bạn cưới, bạn đặt nhà hàng nào rùi?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anny.diep Xem bài viết
    chào duyanh , bạn có thể chia sẻ về những món ăn hôm bạn đãi đám hỏi được không , gồm những món gì, món nào ngon , hiện mình cũng đang lựa chọn thực đơn nè, cảm ơn nhiều nhé
    Mình xin trả lời chung cho 2 bạn nhé. Vì mình ko giữ thực đơn nhưng mình sẽ cố gắng nhớ. Hôm đám hỏi mình đãi các món sau: 2 món khai vị chả giò wasabi-gỏi mực thái, món chả giò này ngon nè, ai ăn cũng khen ngon và lạ miệng, hihi, món thứ 2 là gà nướng sốt chua cay ăn kèm xôi, món thứ 3 là dồi trường hấp gừng (món này mình đặt riêng và thêm tiền vì người nhà có nhiều người thích), món thứ 4 là cơm - hix, món cơm cũng khá ngon mà ko nhớ chính xác tên, món thứ 6 là lẩu nấm hải sản ăn kèm với mì, nấu cũng khá ngon và đồ ăn rất chất lượng, tôm mực rất to và tươi, tráng miệng là nho Mỹ. Tổng thiệt hại là 2tr2/1 bàn. Hihi, nhưng ai cũng ăn rất no và khen ngon nữa. 2 bạn tham khảo thử nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn duyanh đã chia sẽ, nghe bạn nói thế mình cũng an tâm phần nào. Giá thực đơn của bạn như vậy tới năm sau chắc lên nhìu đây, hic.
    Nhà hàng mà lên giá thưc đơn nhìu wa là mệt lun a’… Đám cưới Duyanh co định tổ chức ở Bạch Kim luôn hok?
    • 218 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tigon-xinh Xem bài viết
    Cám ơn duyanh đã chia sẽ, nghe bạn nói thế mình cũng an tâm phần nào. Giá thực đơn của bạn như vậy tới năm sau chắc lên nhìu đây, hic.
    Nhà hàng mà lên giá thưc đơn nhìu wa là mệt lun a’… Đám cưới Duyanh co định tổ chức ở Bạch Kim luôn hok?
    Hi, dĩ nhiên rùi, mình ko biết đến đám cưới bạn thì nhà hàng lên giá bao nhiêu % nữa, nhưng mình có người bạn tính order cưới ở đây nhưng hình như la Full rùi, Đám cưới mình tổ chức ở Hoa sứ 1 vì mình đãi 70 bàn, hình như ở BK ko có sảnh rộng đến vậy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 câu hỏi trước hôn nhân của một cô gái 25

Bước qua tuổi 25 đã bắt đầu lo rồi, yêu ai cũng không dám yêu hồn nhiên giống ngày trước nữa, đã...

• Người tiêu dùng Việt đang tin hơn vào mua sắm trực tuyến?

Trong một bài phát biểu của mình, Christopher B. Beselin, giám đốc điều hành một trang thương mại...

• Nhà hàng tiệc cưới Bách Việt

Hi cả nhà, Năm nay em dự định cưới vào tháng 7 tây, đã đi tham khảo khá nhiều nhà hàng, và đang nhắm đến Bách Việt. Mọi người cho em xin chút ý kiến đánh giá về nhà hàng này với ạ. Em chưa ăn cưới ở đây bao giờ nên không biết thế nào. Cảm ơn cả nhà nhiều :)

• Nhà hàng tiệc cưới Bách Việt

Chuyện là hôm nọ e có tư vấn cho các mẹ về Nhà hàng Bách Việt! Và có nhận được 1 số tin nhắn riêng để hỏi thăm! E lập topic này để mọi người tiện hỏi đáp thắc mắc và e cũng không phải trả lời 1 câu hỏi cho quá nhiều người! Mẹ nào có nhu cầu tìm hiểu về Nhà hàng này thì đặt câu hỏi nhé! E sẽ trả lời...

• Kế hoạch "khéo ăn, khéo co" sau ngày cưới

Ngày yêu nhau, hai đứa tiêu xài rất thoải mái. Sau mỗi chuyến du lịch xa hay ăn nhà hàng ngốn mất...

• 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thế cocacola đặt thực đơn chưa, gồm những món gì vậy và giá cả như thế nào?
    Cầu mong tới đó bớt 1 ít lô cốt chứ hết chắc hok hết nỗi rùi, mình thấy bãi giữ xe của BK cũng nhỏ, hem bít Oto có cho dậu hok nữa….
    Mà dù j thì dù, bạn cũng đừng lo lắng wa, bớt xinh đấy…