CƯỚI HỎI & CÔ DÂU

Nên đội mấn hay lúp khi mặc áo dài cưới??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.3K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 123 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Theo mình đội mấn hay đội lúp còn tùy thuộc vào nhiều cái ah nhe:
    - Tùy vào áo dài, nếu áo dài đúng kiểu truyền thống thì đội mấn là đẹp nhất, nếu ào dài may theo kiểu hiện đại thì đội lúp sẽ đẹp hơn. (mình nói là đẹp nhất và đẹp hơn chứ ko nói là làm ngược lại ko được nên đừng chém nhe mí bạn:Battin ey
    - Tùy vào chiều cao, nếu CR cao quá CD đội mấn để ăn gian chiều cao đúng là quá tuyệt, nếu CD-CR cao bằng nhau rùi mà CD còn quất thêm đôi guốc và cái mấn nữa thì ui thui tội nghiệp ax nhà ta lắm vì ko bằng chị bằng em hehe.
    - Còn yếu tố còn lại là tùy sở thích mà làm, thích là cứ làm thui vì đó là ngày của mình mà, mình là đẹp nhất đội gì cũng đẹp haha tự tin quá đáng luôn:Laughing:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

mình đám hỏi thôi thì có đội lúp đc hông :-D
    • 204 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phungle88 Xem bài viết
    mình đám hỏi thôi thì có đội lúp đc hông :-D
    cùng câu voi voi ban này, đám hỏi thì chỉ mặc áo dài thôi chứ đâu có đoi man hay lup hả cả nha? it thay ai dam hoi ma co may cai do, làm toc cho dep la dc roi, vi dam hoi chi la ra mac thoi chu chưa fải đám cưới, khong biết đúng không ta, đừng chém mình nha, hí hí
    • 138 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goodcomment Xem bài viết
    cùng câu voi voi ban này, đám hỏi thì chỉ mặc áo dài thôi chứ đâu có đoi man hay lup hả cả nha? it thay ai dam hoi ma co may cai do, làm toc cho dep la dc roi, vi dam hoi chi la ra mac thoi chu chưa fải đám cưới, khong biết đúng không ta, đừng chém mình nha, hí hí
    mẹ mình cũng nói giống bạn vậy á. nhưng vì lỡ làm cái lúp cùng với áo dài đẹp quá mà hông đội thì tiếc mà đội thì sợ khác.....nguời, nên mới hỏi mọi nguời xem có thấy ai đám hỏi mà đội lúp chưa hehee
    • 122 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

mẹ mình cũng nói giống bạn vậy á. nhưng vì lỡ làm cái lúp cùng với áo dài đẹp quá mà hông đội thì tiếc mà đội thì sợ khác.....nguời, nên mới hỏi mọi nguời xem có thấy ai đám hỏi mà đội lúp chưa hehee
    Hi, có nhỏ bạn m đám hỏi đội lúp nè bạn (áo dài hồng, lúp hồng). Nhìn xinh và dễ thương lắm. M thấy ko có vấn đề gì hết áh ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny3007 Xem bài viết
    Hi, có nhỏ bạn m đám hỏi đội lúp nè bạn (áo dài hồng, lúp hồng). Nhìn xinh và dễ thương lắm. M thấy ko có vấn đề gì hết áh ^^
    mình cũng áo dài hồng và lúp hồng nè vậy mình sẽ đội....cám ơn bạn hihi
    • 83 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hi các nàng. Tình hình là mình cao 1m56, ã cao 1m60, mình thích đội mấn cho truyền thống nhưng... chắc ko đc rồi, còn đội lúp thì ko bít có kỳ hem. Thấy sushi mặc áo dài đỏ đội lúp đỏ nhìn dễ thương lắm lắm, mún bắt chước mà hok bít mình có hợp hay ko. Các nàng tư vấn cho mình với nhé, mình sợ mặc áo dài mà đội lúp nhìn lạ wá, người nhà lại la thì chít, hic hic (mà ax mình lại rất truyền thống nữa):Crying:
    • 890 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goodcomment Xem bài viết
    bà Đ, đám hỏi tui, tui mặc áo dài màu hồng và hem có đội gì hết, còn đám cưới thì đang rầu vì đội cái mấn vô nặng đầu quá, mà mang giày cao gót lại hôk có quen nữa
    • 3,846 Bài viết

• 8,263 Được cảm ơn

- Mấn là phụ trang đội đầu truyền thống đi cùng với áo dài truyền thống
    - Lúp (voan cô dâu) thường được kết hợp với các kiểu áo dài cách tân
    - Các bạn nên chú ý 1 vài điểm sau :
    1. Chiều cao của CR và CD ko chênh lệch mấy không nên đội mấn, vì như vậy khi bạn đội vào sẽ cao hơn CR. Giải pháp cho trường hợp này nếu các cụ ko đồng ý CD đội lúp thay mấn, bạn sẽ làm kiểu mấn như Nam Phương hoàng hậu thế này, kết hợp với tóc vấn rất xinh, lại truyền thống

Bạn SunnyAndy cũng chọn cái này nè

2. Nếu chọn lúp : tùy vào gương mặt của CD chọn kiểu lúp phù hợp và độ dài của lúp tỷ lệ với chiều cao của CD đạt sự cân đối
    Các cô dâu có chiều cao dưới 160cm, và các cô dâu có dáng người đậm ko nên chọn chiếc lúp dài sẽ tạo cảm giác chiều cao của bạn bị giảm xuống và tăng chiều ngang.
    + Cô dâu có khuôn mặt tròn nên chọn kiểu lúp thuôn dài, chạy dọc theo khuôn mặt để làm cho mặt cô dâu thon thả hơn
    + Cô dâu có khuôn mặt dài nên chọn kiểu lúp tạo hiệu ứng chiều ngang như lúp hình thác nước, có vòng hoa cài đầu hay vòng cài tóc rộng
    + CD mặt trái xoan thì có thể thoải mái chọn kiểu dáng lúp mà mình thích
    + CD có khuôn mặt hình trái tim và tam giác cần làm cho phần quai hàm rộng hơn chọn lúp cài phát sau đầu, toàn rộng ran ngay sau cổ. Với kiểu tóc búi tóc vểnh cao trông sẽ rất tuyệt
    Hình ảnh tổng hợp các nàng WTT chọn lúp kết hợp áo dài nè, các nàng tha khảo style các nàng ấy nhé, từ cách kết hợp đến màu sắc, tạo kiểu tóc thật xinh đẹp
    Áo dài đỏ, lúp đỏ như :
    thuocno13

Q&T

Sushi13

Jonter

NaHoa

Áo dài trắng, lúp trắng như :
    thuocno13,

SunnyAndy

Jonter

NaHoa
    Đám hỏi các CD ko nhất thiết phải đội lúp, có thể chọn cho mình các kiểu tóc vấn, cài hoa, cài vương miện, thay thế lúp vẫn đẹp

Chỉnh sửa lần cuối bởi jenna_nguyen1910; 28/05/2011 vào lúc 06:17 PM.
    Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    • 270 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

mình cũng áo dài hồng và lúp hồng nè vậy mình sẽ đội....cám ơn bạn hihi
    hi mình ủng hộ bạn 2 tay lun.đám hỏi mình cũng bận áo dài hồng nên muốn đội lúp nhưng chưa bít mua lúp hồng ở đâu,bạn mua ở đâu vậy.mà bạn có định cầm hoa tay lun hok.hihi:Smiling:
    • 962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

:Rose: jenna_nguyen1910
    còn nữa không jenna_nguyen1910 up típ cho mọi người tham khảo với
    • 737 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Đám cưới mình mặc 1 áo dài hồng vải voan & 1 áo dài hồng vải ren ngoài nhà trai thì có đội lúp hồng được ko vậy Jenny, mình ko thích mấn tí nào, thấy nó nặng và làm mình già đi ấy. Hix.
    • 138 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanidau410 Xem bài viết
    hi mình ủng hộ bạn 2 tay lun.đám hỏi mình cũng bận áo dài hồng nên muốn đội lúp nhưng chưa bít mua lúp hồng ở đâu,bạn mua ở đâu vậy.mà bạn có định cầm hoa tay lun hok.hihi:Smiling:
    mình ko có cầm hoa hihi, mà bữa mình coi hình của 1 bạn nào đó thấy đám hỏi cũng cầm đó, nên bạn có thể cầm nếu bạn thích :LoveStruc:
    cái lúp hồng của mình là mình may ở chỗ may áo dài lun, áo dài Kiều Oanh ở Pasteur á, may lúp 200k
    • 93 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

mình ko có cầm hoa hihi, mà bữa mình coi hình của 1 bạn nào đó thấy đám hỏi cũng cầm đó, nên bạn có thể cầm nếu bạn thích :LoveStruc:
    cái lúp hồng của mình là mình may ở chỗ may áo dài lun, áo dài Kiều Oanh ở Pasteur á, may lúp 200k
    Bạn ơi, bạn up hình lúp hồng lên cho mọi người xem với, chắc là xinh lắm áh
    • 138 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhda Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn up hình lúp hồng lên cho mọi người xem với, chắc là xinh lắm áh
    bạn đợi mình đến 3/6 nhé. Sau ngày đám hỏi mình sẽ post lên cho bạn xem hihi :LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi phungle88; 29/05/2011 vào lúc 12:38 PM.
    • 3,846 Bài viết

• 8,263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heoluoi0810 Xem bài viết
    Đám cưới mình mặc 1 áo dài hồng vải voan & 1 áo dài hồng vải ren ngoài nhà trai thì có đội lúp hồng được ko vậy Jenny, mình ko thích mấn tí nào, thấy nó nặng và làm mình già đi ấy. Hix.
    Mình ủng hộ bạn dùng lúp hồng ah, rất dễ thương, tạo vẻ e ấp cho CD hơn mấn nhiều
    Xem vài hình tham khảo nè

Trái tim người con gái phải là quân cảng lớn, nhưng chỉ dành riêng cho một chiến hạm duy nhất neo đậu mà thôi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 93 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hihi, mình nhìn hình áo dài + lúp màu hồng phấn của chị hoatamxuando xinh quá nên sẽ quyết định mang áo dài đám hỏi của mình màu hồng phấn + lúp đi chụp ảnh cưới
    • 30 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanidau410 Xem bài viết
    Đám hỏi kg có cần cầm hoa tay đâu bạn, nhưng nếu bạn thích thì cầm cũng đc. Đám hỏi mình vì may áo dài tay xẻ, nên chị mình định kết hoa đeo ở tay cho mình nhìn cũng xinh lém! Mình post mấy mẩu cho mọi người tham khảo hen.
    http://www.giaremoingay.com/hoa-%C4%...so-6-P273.aspx
    http://www.giaremoingay.com/hoa-%C4%...so-9-P267.aspx
    Bon chen wa! Hic..mod đừng xoá hen!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi blackangel_nt; 30/05/2011 vào lúc 10:12 AM.
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo mình biết thì đám hỏi ko cần cầm hoa đâu, hoa cầm khi cưới thôi (lúc đi rước dâu CR sẽ cầm hoa theo và đến trao cho CD); còn lúp/mấn cũng đội khi cưới, rước dâu thôi, hihi. Đám hỏi các bạn làm tóc đẹp một chút, thích thì cài thêm hoa là được rồi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 138 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

hôm qua mình đã xong đám hỏi, với cái lúp hồng thật đẹp, lúc đầu ngần ngại đội hay ko đội, nhưng cuối cùng cũng quyết định đội em nó, hihi, kết quả là ai cũng khen nhìn lạ và dễ thương......up hình lên sau nhen hihi
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5