• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.43K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các anh / chị,

Cô ấy đã đồng ý lấy em rồi. Nhưng mà cưới hỏi đời chỉ có 1 lần, em cũng muốn mua nhẫn cầu hôn cô ấy. Các anh chị có kinh nghiệm chỉ em với, nhẫn dưới 6tr mua ở đâu thì được, có được bạch kim và KC 3.5 ly không? Mua ở đâu thì đẹp nhỉ. Em ở Sài Gòn ạ.

Mong anh chị chỉ em nơi mua và nên mua loại nhẫn nào nha.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• mua nhẫn đính hôn

Cả nhà có kinh nghiệm vui lòng chia sẻ nhé. Mình có nhu cầu mua 1 chiếc đính hôn nhưng nhiều tiền quá k thể mua nổi nên chỉ tầm 15tr thì có thể mua ở đâu được ạ. Thanks nhiều!

• Sau khi cưới, để tránh cãi nhau hãy nhớ 6 điều sau

Cãi nhau là điều khó tránh khỏi giữa các cặp vợ chồng. Vợ chồng mình có 2 đứa con rồi vẫn cứ hay...

• Vinschool triển khai chương trình “Lãnh đạo bản thân” (The Leader in Me) trên...

Ngày 6/12/2014 tại Hà nội, Hệ thống giáo dục Vinschool đã ký thỏa thuận hợp tác với FCE Vietnam để...

• Lấy chồng muộn là khôn ngoan

Em đọc được môt bài báo nước ngoài về những lợi ích của việc lấy chồng muộn. Đúng ngay vấn đề của...

• Mua nhẫn đính hôn

:Rose:Chào các chị, các mẹ. Còn đúng 1 tháng nữa là đến ngày em làm lễ đính hôn nhưng em có chút thắc mắc muốn nhờ các chị tư vấn giúp. Các chị cho em hỏi nhẫn đính hôn là bên nhà CR mua hay là CD và CR cùng mua vậy các chị? Và có chị nào ở Đà Nẵng thì chỉ giúp em chỗ cắt dán chữ xốp, cho thuê...

• 229 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm cá nhân. Với giá 6tr, khó lòng mà mua được bạch kim + kc 3ly5 :Smiling:
    Bạn có thể tham khảo nhẫn ở
    - SBJ - nam kì khởi nghĩa
    - Parkson Hùng Vương có nhiều hãng bán kim cương ( Tập trung Golden drew, PNJ, CAO, Cửu Long & ...... ) đang giảm giá 50% cho món hàng thứ 2 hay tặng phẩm gì đó tùy tiệm. May ra tìm được chiếc như ý. Giá chính hãng ko sale kc 3ly5 ( có giấy chứng nhận của hãng ) tại VN ko chiếc nào dưới 10tr, vì cái vỏ để gắn kc 3ly5 đã giá tầm 4-5tr.

Nếu có thể bạn nên thay đổi tí, mua 1 chiếc đính đầy kc tấm, nhìn đẹp hơn ( mẫu mới năm nay ) giá lại rẻ hơn, với cả kc 3 -4 ly chỉ giá trị tại VN thôi, nước ngoài chỉ bảo hành & chứng nhận cho kc trên 1 cara. :Angel:

Bạn có thể tham khảo thêm kinh nghiệm tại đây :

http://mienhanhphuc.vn/Default.aspx?...ail&NewsId=611
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

A vào hệ thống PNJ xem thử đó A, trang web www.pnj.com.vn
    Nhưng vào xem thực tế ở các cửa hàng cho kĩ, ở siêu thị Maximark 3/2 Q10 có cửa hàng PNJ đó A. Chúc A chị hạnh phúc nha!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 169 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình vừa với người yêu đi chọn nhẫn xong,chỉ trong pnj và sjc thôi nhen vì đi nhiều dễ choáng lắm,tình hình chung là trong sjc,vỏ thì tầm 3-4tr thôi,kc cỡ 3.6 ly thì có nhiều giá,nhưng cỡ 6tr++,một chiếc thật dễ thương có đính xoàn Mỹ và kc 3ly6 thì khoảng 9tr7;đến 4 li thì tầm 10tr trở lên chưa tính giá vỏ nhẫn.Bạn lên Sjc trên Lê thánh tôn,nói giá bạn cần mua và họ sẽ chọn hột + tư vấn mẫu nhẫn luôn.Chúc bạn tìm được nhẫn ưng ý.Thân
    • 36 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhẫn bây giờ mắc thế hả các anh chị. Hic hic, để em xem có cố được không? Thấy nhẫn mắc mà buồn quá.
    • 399 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Oe Oe, giá 6T sao mua được nhẫn kim cương 3.5li. Thời điểm tháng 4 năm nay, giá 1 viên kim cương 3.5li cũng phải 6T rồi đó bạn
    • 169 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mininova Xem bài viết
    Nhẫn bây giờ mắc thế hả các anh chị. Hic hic, để em xem có cố được không? Thấy nhẫn mắc mà buồn quá.
    Đừng buồn em ơi,nhẫn đính hôn cũng chỉ là tượng trưng,như c cũng chọn 1 chiếc vỏ đơn giản đính kc để đeo cặp với nhẫn cưới thôi.Em cứ ra khảo giá,tầm 6tr cũng không phải là không đủ để mua 1 chiếc nhẫn kc đâu em,có nhiều kiểu đính hột 2ly+ mà vẫn xinh,lúc đấy mình chọn kiểu kết thêm xoàn Mỹ sẽ sáng tay hơn,em cứ vao SJC trên Lê Thánh Tôn,trong đó có nhiều shop tư nhân,em nhớ hỏi tiệm của SJC nha,em vào là người ta sẽ hỏi tầm giá nhẫn liền à,không mua dc kc thì ruby cũng là 1 lựa chọn đó em,nó chỉ sau kc thui à,quan trọng là tấm lòng của em,có mấy đứa bạn c cưới còn ko bit nhẫn đính hôn là gì nữa mà :Smiling:
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cũng đang muốn tìm mua nhẫn đính hôn nè. Các mẹ tư vấn giúp với
    • 238 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

vào parkson hay vincom nhe bạn, nhiều mẫu nhẫn nước ngoài nhập khẩu rất đẹp và chắc chắn, kiểu hoành tráng 1 chút có đính đá thì tầm 8tr trở lên là ok, còn kim cương phải trên 30tr bạn nhé. mình và anh xã cũng mua nhẫn đính hôn ở vincom, vàng ý rất đẹp bạn ạ, đeo lên cứ nhìn nó hoài, thích lắm ^^